nam barabara kabisa popote ulipo msikilizaji basi nakukaribisha uungani nami beatrice maganga katika awamu ya kwanza kabisa ya kipindi hiki cha vijana na mapenzi katika awamu hii tutaangazia swala kuu la uchumba yanidatin studioni ni na wa maswala ya mahusiano hel karibu sana asante sana beatrice kwa majina zangu naitwa rachel mahugu mboya mahugu ambaye ni baba yangu naye mboya ni bwana yangu niko kwa ndoa mwenyewe kwa hivyo nimepitia yale maswala tutakayoyajadiliana siku ya leo na pia ninafanya pale benki pia niko kwa uongozi hapa na pale katika mashule na kanisani mahali huwa ninahudhuria na basi vilevile niko na bwana alex munyere karibu sana na ujitambulishe kidogo msikilizaji wangu kukufahamu wapatekakufahamuii ni mzee ambaye kwa takriban miaka thelathini na kitu nimekuwa ndani ya ndoa baba ya vijana ambao juzi alifanya harusi pia ni babu kwa hivyo mambo ya maswala ya kijamiia lfkiri niko na tajriba <laughs> basi kabla ya kulizamia swala hili kabisa kuhusiana na mambo ya dating, vijana na nai wacha tupate kauli zao wanazungumzia nini wakati wanapo date. basi mwenzangu mati ndiema amesema na baadhi ya vijana hao kupata kujua ni maswala gani ambayo wanazungumzia pale wanapokuwa katikadeti wanasema kwamba mapenzi ni kikooi ama wengine wanasema kwamba mapenzi ni magugu maguguwota popote ushakwendat nimesha kuendat mara mingi na watu tofauti sasa wee ukiwa kwenye hapo hmm. na msupa wako ama yule rembo wako nini wami kwa okay, mara nyingi inategemea na umri wa uhusiano huo mara nyingi ni mambo ya kujuana mnataka kukaa pamoja mtatumia muda wenu vipi na labda yule mtu mwenye na yeye mara about mingibtcha yenu labda yule mrembo ndo umeamua kukaa na yeye mara mingi utaongea na kama bado ni changaana eh, bali na kujuana kuna mao mengine pengine mnazamia kidogo ok kwa madaha utajaribu kutulia nyumbani labda mpate kuona filamu moja mbili mpike pamoja hmm. sasa mapenzi yamekomaa hii sasa. Nini sasa? mara nyingi utazungumzia vile labda mtakapoishi pamoja kabisa labda hmm. e, kujua kwa wazazi wake ama mjuanemmefahmiana eh? wa, familia zianze kujuanaa mbayo akuongea nawao uua na, na weowakujibu kuna wakati alitaka labda tuende mahali malisikuwa na uwezo wa kumpeleka kifedha aliniuliza swali yenye kuhusu watu wengine wenye hawakuwa na husika kwa ucana huu kama labda warembo wengine labda ambao walikuwa labdaambaowalikua sawa ah, sawa so, so, hapa pia nina mrembo ambaye pengine anawezaendeleza mazungumzo yetu je umai kwenda kwenye deti labdana unazungumzia nini sasa yetu? tunazungumzia mapenzi kidogo kidogo tunazungumzia jinsi tutakavyojijenga wakati wa deti anatumia fursa hiyo labda kupendekeza pengine maswala ya kwenda mbele kama wanandoay yeah, moothe men wanatumia hiohiyoey anataka ume so afte kuae nikaenda kumwona so afte kumwona wesoe nae so ikafika tim ya kurudi akatoa kiji karatasi akanipaso wakati alito kusoma vizuri nikaona nilifurahi sananikarukaruka ukwahivyoziko so nana uh, jinsi imesikia vijana hao wanazungumzia ni mambo gani yale wanazungumza pale katika dt nieleze ni mambo gani ambayo unaona yanafaa kuzungumziwa katikadt kile kitu labda ningetaka nione zaidi ni kuwa wakiwa na mpangilio kidogo tuseme ni deti ya kwanza ni deti ya pili manake katika doa kuna mambo mengi sio kupata watoto peke yake sio kuenda matembezi nimesikia maneno ya aitike na nikafurahi pia hapoitsathi lakini wanaweza ongezea kidogo kuwe na mpangilio watu wajuane umetoka wapi ulisomea wapi kiwango chako cha masomo kimefikia wapi manake utaki kujua baadaye sana alafu ikuwe ya kwamba ni kitu ya kukushtua ama ujipate mahali ungetaka kukuwa katika date, utapata vingine vijana wengi huenda wakajihusisha kwa mfano na ile ngono kabla hawajawana jambo hilo linafaa kujadiliwa katika bwana mwnyere si wakati vijana wanapokutana wawe wamejua ya kwamba hapa kuna mambo mawili na mambo ya mwili na pia kuna mambo ya kawaida mambo ya akili mambo ya kawaida sasa yale kuzungumza isiwe wakati wanapoingia katika yale mazungumzo wakafunga masikio ya, ya akili zao wakaruhusu sasa mwili kutawala yale mazungumzo yale mazungumzo yanafaa yawe ni mdomo tu peke yake na hata ikiwezekana macho jaribu kuyaziba sababu ukizungumza na pia macho umewakodoa ume basi utajikuta ya kwamba umeingia katika hatua ambayo ulikuwa hutarajii na niposa tunapata wasaa wakijiingiza kwa mambo ya ngono na hata mimba ya kabla ya ndoa yale naweza sema kitu ya muhimu sana ambayo mwenzangu ameguza kidogo ni maneno ya kujihusisha na ngono kabla hata ujajua mtu manake mwili ukiufuata hiyo Utaf... ngono itakuja haraka sana hivyo ninaweza taka kuambia kijana yeyote saa zile una date na unajua una unat ama mtu mwenye unaamua kuishi na yeye baadaye naweza kuwa shauri kwamba maneno ya ngono muoyongee hapo hapo hiyo deti ya kwanza ma deti ya pili msiwache tu open ndio baadaye mnaweza kujua mkikutana mko na focus ama mko na ile kitu ambayo mnafaa kuzungumzia kwa ule wakati ngono ikiingia ikiingia mapema kidogo maisha ya doa inaanza eh. kwa hilo swala la ngono unapata kwamba labda mazingira yanayotoa nafasi ya vitu kama hivyo ni pengine pengineakikaliaya mm. nyumbani kwake kwa hivyo basi watu wakutane wapi mm. ili penginetusitokee mianya na mapema labda ya kushiriki ngono na ndio unachungiana na mtu tukisema wakati wote lazima muwe mahali kuna watu wengine haitakuwa ukweli haitakua ukweli maanake anaishi mahali na saazingine utamtembelea nomaanishatutafika kwa mlango umwambie sitaingia kwasababu ninagoja ule wakati hiyo tutakua lakini, kitu kama mtajipata mahali ambapo ni private jaribu kukumbushana kwasababu ono naanza ka akilica lakini kwa akili ukiamua sifanyi hautafanya. ni vizuri kuzungumza na ili kabisa kabisa vijana na nikisema vijana nasema wasichana kwa e, wavulana wajue ya kwamba kuna haja ya kungojea mambo ya ngono mpaka siku ile ambayo imetengwa eidha ni siku ya harusi ama ni siku ambayo wazazi wameenda wamewapatia ruhusa kitu kama hicho nrachel na, na alex ninaona muda kidogo unayoyoma na ni mengi ambayo tunastahili kujadili iwapo una lolote unalotaka tuangazie katika kipindi hiki Feel free kuwasiliana nami kupitia facebook page yangu jina ni beatric maganga vile vile twitter abtric maganga uliza maswali yako hapo justin boxm alafu tutashughulikia katika episodes zijazo katika awamu ya pili ya kipindi hiki tutazungumzia je unaweza kutambua vipi red flags katika yaani ni kipi ambacho unayechumbia anaweza kukifanya kikupe ishara kwamba hafai kuwa mpenzi wako vilevile vile ni vigezo vipi unavyostahili kuzingatia unapochumbiana na mtu hadi wakati mwingine mimi ni beatrice maganga