vijana na mapenzi podcast na bitric maganga ya basi ni siku nyingine maridadi tena kabisa karibu katika awamu nyingine ya kipindi hiki cha vijana na mapenzi na mibitris maganga nilivyokuahidi ni kwamba katika awamu hii tutaangazia online dating ama ile kudetiana kupitia kwa mtandao facebook instagram kutafutana pale kama kwawaida waacha kwanza tupate mitizamo ya vijana kuhusu swala hili majina yangu ni tiberius mogendi mimi ni kijana sijaoa sasa hii mambo ya social media mimi hata i dont advocate for it mtu mkutane social media mpange deti mkuje kukutana hii mambo imesababisha maafa mengi kuna watu hata ni mailuminati social media wanatafuta damu ya watu mkikutana na yeye mnadanganyana mnaenda rumu kisha unakuja unasikia mtu aliuwawa mtu alienda aliendadet ya kwanza amekwama wasichana wengi wameachwa na mabili kwa ahoteli alafu pili watu wengi washakuwa because of fthat mtu anakuambia kuja wazungu wanaambia mtu mimi nakuja kenya anakutumia hata e1 a anean000sa in umedeta hata shetani na hiyo masuala ya kuweka mtu kwa social kwadia wekaa na ndoa yako wacha kujitangaza kwamba umeoa ama nini we sio mtu wa kwanza kuoa watu wameoa tangu ile wakati wa damu na watu walikuwa wanaisi vizuri na social namdia manyanya zetu walikuwa wanapendana hapa so mapenzi sio kuwekana social kuwekanaa sasa umewana, umeweka so umewekas social media si mbaya lakini watu wameitumia vibaya na mara mingi so, ya media, una hata ndamngi mearibamam wwma vijana na mapenzi podcast na btri maganga mii naitwa eri ratemo kutoka akaunti ya nyamira ningependa kusema kwamba wakati ambapo tumependana na mtu pale mtandaoni katika facebook ama whatsapp mimi uonelea ni vizuri tuweze kukutana baada ya siku tatu hivi kwa sababu mimi nimejaribu kufanya hilo jambo sababu nilikutana na mrembo mahali pale katika facebook kisha baadaye tukabadilishana namba pale tukaongea mawili matatu kisha nikamwambia ni vyema baada ya siku mbili hivi tukutane tunywe kikombe cha chai ndio tuonane ana kuana, kwa ana itakuwa sawa kwa hivyo baada ya siku mbili inafaa muonane na yule ambaye naye mependana nayee palea e, ni vizuri mweze kukutana ana kwa ana ili uweze kuona ya kwamba hii mambo mnafanya hi iko sawa ya kukutana pale social media haikui sawa lakini pale social media mnaweza ongea lakini ni vizuri muweze kukutana ana kwa ana ndiyo mambo yanaenda sawa kabisa swala la pili uliweza kuuliza kama ni vizuri kuweza kuweka picha za mpenzi wako katika mtandao mi naona ya kwamba ni vizuri kwa sababu mara kwa mara unapata mpenzi wangu huo ananiuliza wewe zile picha ambazo unaweka facebook naona ni zako ama unaweka picha za ile kazi ambayo unafanya hii kwamba utupendi na mii paleaonee vemakuweka casabau ndioampend na naakikisha usalama wao wa kimapenzi kwamba tuko pamoja katika hi safari ya kuendesha familia yetu mbele kwa hivyo mimi sina shida kuweka picha ya wangu wa familia yangu katika media aumewasikia hao na pia kuna wale ambao wamechangia mada hii katika facebook ssoian anasema hivi wanaume waache kuwa na nascteithe so wakati wanapanga fomi kisha anasema hivi wanawake ama magaldem wakituma pik zao kwa kwatasi utume pia ile haujatumia makeup ndo awe familia nayo before mpange ku kumit Aha. swai anasema hivi haifai kwa sababu watu wengi kwenye mtandao wana fake life unapata mtu kwa mtandao ni kama malaika ni mrembo na akuna maneno matamu kwa mtandao utakutana naye live utajuta haya rushb unasema online pia ni sahihi manake hakuna mtu anajua ubavu wake uko wapi maybe iko hapo online so itategemea mahusiano yenu yatakuwa vipi na mkikutana msije mkakurupukia kwenye tendo la ndoa kwa siku ya kwanza manake itaonyesha h na mapenzi kama hayo hayataenda popote haya tito kibwi anasema tabia ndo nzuri kwa wanaochumbiana mtandao it's a by the way for efficient communication erico wanzale anaunga mkono online dating, anasema ni it's a way of with people haya vikimu bom unasema hivi kuchumbiana mtandaoni haina makosa dadangu waweza pata wa kuamini na mwenye yuko tayari kuolewa mungu ndiye hupeana mke mwema mwenye tabia njema haya jerry west <laughs> kauli ya jerry west hapa kuchumbiana mtandaoni sio dhambi ila changamoto ni nyingi mvulano ipo tayari kupenda ila msichana naye anaona shida zake zote zimekwisha kwa sababu ya kuitisha pesa za kuchat pesa za hapa fb groups of singles wasichana sio waminifu utatuma fea iliwe na mtu ambaye haujaimwona imenifanya nitulie hadi ile siku nitakutana na mke mwema barabarani warembo wa mitandaoni siwategemei Thomas Carlos, Unasema, not bad at all, but you have to take caution so much. It's full of trust issues and faithfulness. You love the beauty you see, but not the soul. I also think it rarely leads to successful marriages. 95% of online dating is fake. Everybody comes with their aims and mission. Not advisable to me. na basi studioni ni na vijana wawili vijana barobaro watajitambulisha wenyewe nianze na wewe jitambulishe ndugu yangu nam asante sana <laughs> naitwa william elita na niko kijana wa miaka 29 sasa nelekea 30 nam nawe bradhangoata kwa majina naitwa john paral mm-hmm. na mimi ni kijana wa miaka 2 na nimefurahi sana kuwa pamoja nanyi john najua vijana wengi siku hizi wanapenda kukumbatia ile mitandao kutafutana pale eh. ukiona picha ya msichana pale unasema eh, hebu inbox vitu kama vile hapo mbeleni unapata dating ilikuwa lazima utafutane na mtu mpaka pale kwao nyumbani labda urushe mawe yeah. kwa habati ndio asikie ukicheza kidogo utaona mamake ndi anatokea pale inji. online dating unaichukulia vipi ukiwa kijana wewe unaweza kumchumbia msichana kupitia online. kusema ukweli online dating imefanya vitu vikawa virahisi sana kitambo watu walikuwa wanaongea kupitia barua ama walikuwa wanatumiana barua sa hii ni mitandao ambapo hakuna mm-hmm. mtu anakuangalia kile unafanya ama anaku anaku unafanya ukifanya kitu yoyote ni wee mwenyewe utajiamulia ni nini utafanya kwa hivyo online dating imetengeneza media platform rahisi sana ya kuzungumziana Kuna restriction yoyote utaelekewa kama mm. wazazi watakuja kwa wazazi kitambo wazazi ndo walikuwa wanaenda kwa wazazi wa msichana mm, wanamwambia tukona kijana ambaye tunataka mjuane na yeye mm. saa hii ni wewe mwenyewe una, unaenda unamwambia kwa hivyo online dating imeleta urahisi ambao si mzuri kusema ukweli kwa sababu watu hawajui maana ya mapenzi hii mm. watu hawajui maana ya kuchumbiana kwa hivyo unajipata watu wamejiingiza kwa miaka unakuta mtu mdogo wamechumbiana na mtu mzee sana kwa sababu pale ni picha tu unaona kwa hivyo ni hatari sana kwa vijana kwa sababu hapo unaweza jiingiza kwa ndoa ambaye haiko sawa pia kulingana na vile watoto wamekuwa exposed kwa alot of social media kwa hivyo wanaingia kwa hizi mambo wakiwa bado hawajakomaa kwa hivyo imeleta hatari kwa pia watoto ambayo wanataka kujua mengi ambayo kwa kujua mengi wameharibika wameingia kwa usherati kwa sababu kuna picha ambayo zinaenea kwa mm. online kuna video ambayo zinaenea kwa online kwa hivyo hizi zote zimeleta hatari mingi na imeharibu hiyo ladha ya kuchumbiana hiyo uzuri wa uh, john um, ulipokuwa umeanza niliona ni kama unaunga mkono sana <laughs> mambo ya online dating lakini imefika katikati pale nikaona kidogo uneaa ku badilisha mkondo mtandao mi kwa upande wangu pengine nitasema labda imerahisisha mambo kwa mfano ile kama ni mistari kurushia msichana unaweza google uchukue shairi papu mtumie pale <laughs> ajisomee pale kupitia facebook hiyo itakuwa ni sawa ama unaona ii si nzuri kwanza kabisa ni kusema kuwa nimeoa mm-hmm. na nilioa hivi karibuni n ah, mm-hmm. tulichumbiana pande mm-hmm. zote mbili mm-hmm tulichumbiana kwa mtandao ah, mara ya kwanza mtandaoarayakanzauaaataaanaiuatunajuana kwa mtandao kablai paali mtandao ilikuja kutusaidia ni wakati sasa nlikua kazi mbali kidogo mm-hmm. apia o kazi mbali kidogo mm-hmm. mtandao inasaidia kuwasiliana laini ile kujuana singependelea sana watu wazingatie kujuana kwenye mitandao manake mitandao ina mambo mengi ambayo ni sana nifich sanaaeapata u eaaa yake ili tu wapate i mm-hmm. na apate o kwangu singependa sana vijana wa, <laughs> wa, waende hiyo pande ya mtandao manake kwa mtandao mtaoana lakini mm-hmm. sioni ndoa ikiishi sana maanaake pale kidogo <laughs> kutakuwa na uh, ile inaitwa uh-huh. ambayo itakuwa ni kila wakati hamjui mwenzako vizuri uh, huoni pengine labda kuna ule muda ambao mnaweza kupeana labda okay, tumepatana kupitia mtandao lakini unajipa kwamba huyu lazima tupatane a nimjue sasa tupatane moja kwa moja badala ya kukaa pengine mwaka nikutuanda Bia, lakini kuizingatia sana isikuwe ni kipaumbele chako kutafuta mm-hmm. mke ama kutafuta mume watu wengi wanasema nitajiwekea muda kiasi fulani kabla sijaoa mpenzi wangu pia mimi nilikuwa natafuta <laughs> na nilianguka kwa mitandao pia mimi nikifikiria hapo pia utapata mtu mwaminifu lakini ah, <laughs> walinivunja roho wote <laughs> uh-huh. wahivo na john tukirudi kwako siku hizi korona imefanya watu mask mas lik 247 wengine hata <laughs> walikuwa wanadichegesha wakati Hati, wa sherehe za krismasi watu wameenda ushago hata usiku wanalala na mask wanasema zinawapatia joto <laughs> yaani zimekuwa part of life na sasa hivi we ni kijana na unatafutana na msichana ukitoka pale barabarani bila shaka warusha macho pale na hapa na hapa pale lakini sura imefichwa ya msichana e unaona pengine hii uh, hiorona imekukatisia kupata msichana pale inabidi pengine uende kwa mtandao uh, ni hmm. hii by ukwelioona kusema ukweli mask imeleta tofauti kubwa sana kwa watu ambapo ukitembea ni ngumu sana ku kuona msichana ni mrembo kwa uso sasa sahihi <laughs> <laughs> kwa hivyo kwa sababu ya mask watu wanajifunika kwa hivyo hujui msichana mgani ndo mrembo ni mgani msichana ni mgani mzee kwa hivyo kila mtu amekuwa ni kama sawa <laughs> ukiangalia ukiangalia sasa imekuwa mtandao imerahisisha sasa kusema ukweli hapo hivyo kwa sababu utaenda umpatane na e, and then uende uangalie picha zake kwa mtandao sasa uh-huh. kwa hivyo utaende uangalia venye anakaa uangalia kama ako, kwa level yako uh-huh. kama ni mzee ama ni myang kwa hivyo niseme ukweli niseme ya kwamba online imerahisisha kwa hiyo point uh-huh. na ni kipindiki ambapo nitamleta mtaalamrecho lapa <laughs> rechlapa vijana wanasema korona imewaharibia mambo jamani uoni msichana sura ama kijana msichana huoni jamani akaa vipi inabidi sasa <laughs> pengine uchukue namba ndo mtafutane facebook huone sura utasemaje uh kuna ukweli katika vile vijana wamesema nimewasikiza vizuri kwa makini sana hmm. na wamenifurahisha sana kwa sababu wamesema ukweli ambao pia uko kona tena is real masks ziko na sisi lazima tuzivae na tena pia watu lazima pia waendelee na hali ya kuchubiana kutafutana na mapenzi e, kwa hivyo kidogo pale mambo iko complicated kidogo lakini ile kitu naweza sema ni kwamba mapenzi imefanyiwa binguni <laughs> It's <made in> <laughs> kwa hivyo mtu wako ni wako kabisa na kwa hivyo kama ni kukutana bado utajipata tu mnakutana na of course, uh, kitu cha kwanza labda itakuwa ni kutoa i so, utaweza kuona kabisa kuona ule mtu anafanana namna gani na tena sasa pia tuende ile kipindi cha pili cha kujuana pale tutajua tabia tutajua mtu ametoka wapi ile hata ukiongea na mas aina shida <laughs> maanake lazima, lazima watu wajiroe <coughs> kwa hivyo masioni pia ikiwa shida sana manake tu, as, uh, vile tumesema ni kwamba ndoa inafanyika pinguni Aha. na pale tukipatana pale facebook inafaa tuchukue mda gani pengine ndo tupatane moja kwa moja kukutana watu kukutana maali kwingi hata e, utapata vidu. kwingine hata hata uh, fun. <coughs> <coughs> kuliko pale mitandaoni manake watu hukutana kila mahali wakati wowote ule uh, kwa hivyo kukutana pale kwa mtandao sio shida uh-huh. ni vizuri tu mi naonaka sawa lakini kama mmeamua uh, kwenda ile stage ya kuchumbiana ni vizuri sasa ku ifanya ikue ana kwa ana a, ikikuwa ana kwa ana sasa itaendelea vizuri maanake sasa wakati ule utaweza kuona ule uso utaweza kujua ule mtu utasikia vile anaongea utaona facial a, kwa hivyo utajua wavo zile kidogo anaenda kando ama anataka kukuepa mm-hmm. e, utaweza kumjua tu vizuri kwa hivyo ningependelea sana kama watu wanakutana pale online ni sawa lakini kuchumbiana watu wachumbiane ana kwa ana maanake hata kuishi pale mkishao te <laughs> naona umeasema yote hata sioni kama niko na la ziada la kuongezea inamaana inabidi tufikie kikomo hapa lakini si mwisho maanake tuko na episod nyingine tena ambapo katika episodi ijayo tutakuwa tunazungumzia hasa hili swala la fedha katika mahusiano engine oae aaaimbao naaa tuangaie aia kin iouitumiaa waukuraa wangu wamaganga amaganga uo aa kujibu maswaliyakoatalam akoapakujibu maswali yako ama yale utakayouliza pale tutayatengea muda tuyadiskas katika kipindi hiki ili upate kupata majibu yako endelea kutegea usikose next podcast yetu kuhusiana na swala hili la vijana na mapenzi mimi ni beatric maganga vijana na mapenzi podcast na betric maganga