shauriwa kifedha na biashara biasharapcastnam karibu sana katika makala kuhusu ushauri wa kibiashara nami este kirong leo hii nazungumza na dankan mwenda ambaye ni mhudumu wa bodaboda hapa maeneo ya fedha na vilevile pipeline Uh, nalenga kujua maswali mbalimbali akiwamo athari zinazotokana na kazi hii ya bodaboda Boda. mazuri ni epi katika sekta hii miongoni mwa maswala mengine sahihi niko na miaka mbili nikifanya hii kazi <laughs> kazi yenyewe imekuwa vipi unaipenda ama ulikosa namna ndipo ukasema tu adhrnifanye tu eh, hii kazi ya bodaboda Boda, ni ile tu mtu uliangalia ukaona sasa umesoma lakini haujapata kazi amuawacaufanye hii ya bodaboda Boda. pengine kisomo chako ni kiwango kipi eh, kisomo yangu ilifika f na si <laughs> kuendelea kutoka hpo pesa iikosa <laughs> <laughs> unazungumziaje kazi ya bodaboda Boda. pengine kabla korona ukilinganisha na vile korona iliporipotiwa humu nchini kafynaye iko hapo serikali ikatangaza lazima mteja wako avae maski lazima pia avae unazungumziaje E, kwanza hii wakati kama yiu wa korona e, hi kazi ya bodaboda imekuwa nguzi kama sirie kitambo wakati wa kitambo naona kama saahii watu wengine wanafanyia kazi kwa manyumba sasa unapata wale wateja urikua naowa bodaboda auna wote wanafanyia kazi kwa nyumba sasa unapata iko chini kiambia mm-hmm. eh, mpeja vae anasema anaogopa corona naukumwambia vae anaogopa corona sasa unafanya aje inabidi tu ni sukumane naye tu tuende tu hivo kwa sababu sana sana kwanza wakati wa barabara unapata kalawa na kushika na kugiza unamwambia tu ua ameogopa corona kulingana nao kazi hii imekuwa vipi hii kazi ya bodaboda sahizi eh, imekuwa si si kama kitambo hii imekuwa chini sana kwa sababu hata hizi boda boda zimekuwa mingi hata kila mahali saa hii na stini za boda boda zimekuwa mingi sana so kazi imeenda chini na sasa wewe unatumia mbinu gani pengine ndio kupata wateja kwa sababu kama wako wengi lazima pia unakuja na mbinu yako e, mbinu yangu ni kuwa sasa e, kama sasa ukibeba mteja u una, unamwambia sasa saa zingine anakulipa na mpesa ule mteja sasa anakumbuka ile namba kwa mpesa na hapo unabahatika mbona uliamua uli tu kuchagua hapa fedha ni kwa sababu pengine watu hapa wako na pesa vipi mi inaishi hapa fedha eh, ndio nilichagua kuhapa fedha singeweza kuenda mali ingine mbali tueleze jinsi biashara ya pikipiki imekusaidia k okay, biashara ya pikipiki imenisaidia sana kwa sababu e, nikiamka asubuhi atheof thed lazima nipate maziwa yaani lazima pia nikienda nyumbani jioni sitakosa unga watoto awatalala mm-hmm. kwa hivyo imenisaidia kusema ukweli umewaibeba mteja wakati huu wa korona umewaibeba mteja wakati baada ya kafy e, nijaibeba mteja sana sana baada ya y hauogopi uanga naogopa kwanza saa zingine kuna inabidi saa ubebe kwa sababu umepata mteja kafy umeisha nakuambia na atakulipa poa inabidi tu mbebe uriski mm-hmm. e. sasa un, unaona pesa ni nzuri kuliko maisha yako ama vivi <laughs> sasa uanga sasa naamua na, na, na, na sasa wacha niende mahari nitafika hata kama ni nikishiko nijai hata shikwa lakini nikajitetea tu nikatoka hebu mm-hmm. yeah. tuambie kama hii kazi ya pikipiki piki pengine imekusaidia ukafungua bach zingine za biashara zako kazi ya pikipiki bado sija sijafungua banch ingine bado ndio nafikiria sasa hii njuu ya hii korona mambo imeenda chini na ile malengo nilikuwa nayo ilienda chini pesa umewahi beba mteja alafu ufike mahali ya kugeukie pengine akatai kukulipa ama hata akupige hey, mi nijaibeba mlevi na mahali tulifika akaniambia ana akatafuta pesa kwa mifuko ikapotea kabisa na akaniambia sasa sina pesa sasa nikaangalia nikaona hapa mahali niko na ni usiku na naye ikabidi sasa mi niondoke tu tuaisiu changamoto gani sana, sana sana we ukumbana nazo ni kama sasa saa zingine weza beba tuseme mtu kama huyo mlevi umefika mahali amekataa kulipa zaa zingine umeweza beba hata mtu uh, ukifika mahali ukimuitisa pesa anataka kuletea vita zaa zingine unambeba mahali mmeeleanwa ile pesa anafika hapo anageuka hey. kuna wakati mwingine unapata polisi yani corruption barabarani umewayi wahonga Eh, sana Nijawi waonga hata si mara moja Nijawi fika kwanza hapa kuna itangwa maramoja nijawaiikahpa unaitanga chachamiika tkushukisha o na nao askari kanitolea kifnuo kaniitisha dhao mbili nikamwambia sina kaniambia basi hii pikipiki tuipeleke mbele mbele na ikifika huko itakuwa tu basi nipeleke tuonane kule eh, ni ngumu kwa sababu ukiangalia mbee naikiikahuko na ukijua ukifika huko lazima ukuliwe pesa mingi mm. so unapiga hesabu zako pia wewe unapiga hesabu unaona nikienda huko mbele nitakuliwa pesa mingi afadhali sasa tumwalizane na huyu kalao hapa mii niende zangu mm-hmm. sahii unapata hakuna pesa yaani kumekauka tu unapata umekaa pale stage hakuna mteja una hisi vipi sikawa na bodaboda kulizoea sasa hiyo saa zingine kama saa hii unaona tukuwapa kwa staji na kumekauka hakuna mteja so mm-hmm. unakaa tunjwa hakuna adhawahisi hapo tu lakini a the end of the day mungu analeta mteja mm-hmm. eh. unawezamumbiaje kijana sana sana h unasema kwamba ulifika kidato cha nne kuna yule kijana ambaye pia amefika kidato cha nne alafu anaona nifanye nini sasa hakuna kazi anajaribu hu, hapa napale hakuna kazi kabisa unamwambiaje e, akichukua bodaboda anaweza hataosas hata kuliko kukaa aido afadhali tu akae nayo njuu awezi tembea tu kwa barabara ukose mtu akubeba awezikosa 50 bovu mm-hmm. e hutakosa kabisa hiyo pikipiki ni yako hiyo e, pikipiki ni yangu wewe mwenye uko na pikipiki alafu kuna yule ambaye ameandikwa kuna tofauti gani mimi uanga najitegemea na hiyo na pikipiki lakini mwenye ameandikwa unajua sasa kama ni kazi lazima aende juu hii pikipiki yangu nikiamua leo sisiki kwenda job naweza kula ile nilitafuta njana niamue wacha ni msikilizaji ni dankan mwenda huyo mhudumu wa bodaboda tumesema naye mengi tu ila kinachonishangaza katika mahojiano yetu ni kwamba pongo kwa ni kitu cha kawaida kwake jina langu ni esteron hadi wakati mwingine kwaheri dana biashara podcast