hu uh, ni ushauri wa kibiasharas hey, kwa majina naitwa juius bokelo A, mimi ni mkazi wa kachelibahpakaelibabishanafanya e, kwa sasa nafanya biashara ya kuuza samakio yeah. so, wateja wamefika hapa asubuhi sana uh-huh. uh, naona ni wateja ambao wanahitaji sana samaki hapa kabisa hapakabisaawa ni wateaaitwa <tis> na wee bwana mii naita sari josef so mekuja kunua samakihp y naitaji samaki na unakuja asubuhi sana bwana ii samaki ajaman akngaaumekuja subuhi sanikssasa kwa upandewako ndugu yangutuambie biashara ulianza ini biashara ya samaki nilianza mwaka um, wa elfu mbili na kumi na sita mwanzo tunajua hapa wa walikua nadhamini sana eh, maziwa nyama eh, kitu mbali na nyama na maziwa ilikuwa ni kama ni kwao nitakataka kwaolabda <laughs> ulikuja uli, uli vipi mpaka ukaamua ukasema uh, hii biashara itaafiki hapa a itatosha hapa wenyewe watachangamkia waanze uh, kuivisha hii wakati nilianza samaki nilianza wakati nilikaa tu nikakaa nikona nika, nika ni kitu ambacho itakua kusaidia jamii yangu na nikaanza kuleta samaki polepole pole. wakati mimi ni mwalimu anafunza kule penye wan kwa, kwa, kwa, kule, kwa mara ziwa mara ya kule oh, kwa hivo wakati nilipelekwa kulemara ya oh, kwanzaulliuamwalimu katika shule ya msinginiliua ya... eh, najua tu lakini ilikuwa ni majabu mwanaume kama sana na hali wa huko nikaleta idea aai naleta samaki ya hmm. ya kupeana tu bure nilikuwa nilikuwa nafanya hey. nafanya buriliunaananafanyanapea watu samaki bure kila ijumaa nakuja sasa jumaa nakujaaaminapeana kila ijuma, na samaki napata watu ya barabara nampatie mmoja napatie moja soulikua na, so, na, na, na lengo ganiasukipeana bur ni ngumu sana ulete samaki kutulikua kutu na, na lengogani sika na lengo nilifanya tu kwa furaha yangu nilifurahia tu kukuja tu kupeana samaki wa wananchi kwa, wana, kwa hivyo wakati walizoea wali wakaanza kuniulizia Hey, anakuja anakuja leo kwa hivyo nilikuwa nilikuwa kama so, nikikuja yangu hapo hapo samaki na na nika, nika nilipata sasa idea, idea ya kwamba wataanza nimekuwa nimekuwa nazo nazo wengi wengi zaidi <muchas> wingi, kutoka bokelooaaunarabara or- or- or- or- all the way mpaka t wateja ni tele wateja ni tele nikileta mzigo mzuri azitalala mbaka kkwa hivyo ulipeana samaki ya bure kwa miaka mingapi miezi mingapi nilipeana 2016 yote Yeah. ilikuwa ni vigumu kwa sababu walikuwa pikipiki mafuta samaki kwu wtlkskua nilikua kufia mai m kulikua na shida ya barabara samaki yao ya karibu mia ilita nguk Mm. wanapenda wanapenda nyama wana nyama w- ya w- ng'ombe, ngombe. wakiona wakiona tu samaki hiyo harufu ya samaki wanasema ni mm, mm, mm. <laughs> mbaya kwa so, hivyo wakati tu walijua sana nilikuwa natumia neno kitu itakusaidia nilikuwa natumia ngoznasamaki itakusadia nztakusaidia ngozi na ukaanza kwanza nilianzia vijana wa bodaboda samaki itakusaidia ngozi walianza kushika na hiyo moral na wakaanza kujongea wakaanza kujongea wakati walisikia ni dawa ya ngozi akaanza kujongea siku moja mmoja tu wakionja kijaa wataningoja pale sasa hapo ndio mi ntajua basi nimepata mtu samaki samaki ni hiyo oh, uh-huh. naita mm. <laughs> <laughs> jina the la <laughs> tamhiwiaoa <laughs> Uh, pendea na hilo jina hata sikuogopa sikuogopanilipendeza hey. uh, na hilo jina hey. na waka, wakaanza kuniambia nd ule mtu anauza mtu anauza kuzoe lakini kuzoea lakini saizi nikuambia ndugu yangu mm. wateja ni wengi sahizi nikileta samaki ya a nakwambia ndugu yangu so, uh, wakasa, kabla wakati usasa, uh, wakati sasa wakati walianza kuzoea sasa mbali na changamoto uh ya kujua hawa samaki ama kuzoea kula kulikuwa na changamoto gani zaidi ambapo w- wakati ulianzisha biashara yenyewe well, changamoto ni mingi kwa, kwa kila kazi ambacho unafanya mm-hmm. changamoto ni mingi sana kwa hivyo niliona wakati nilianzisha hiyo samaki watu nikuambia mmoja wao ni kuku, kukutusi huyu mm-hmm. mwalimu mzima anauza samaki huyu anafikiria nini mm-hmm. na sisi wanaume tunafaa kwenda kulala mtoni hiyo ndio mm-hmm. changamoto nilipata lakini wakati ulienda tu lisonga polepole na nikaona sasa wanazoea changamoto at least kawachache na changamoto mmoja ni kwamba unapata wateja labda umechelewa ukule umekuja mvua hizo ndio changamoto ni mingi kwa barabara na unajua kwa pikipiki ni shida sana changamoto ni mingi sana barabara ni mbaya hizo ndio changamoto tunapitia unapeleka samaki umeweka kwa box ueshwa barabaraupate an umeatwaaabaahhuu ni ushauri moto, fulani, yako, mm. Maana, unajua, mm. Lakini, zaze, wa kibiashaaia chanaoto na a ya azzzanaju mtu aliktuniatmb amaituza lakiniwakatiwa kil mtu ulikatwah alianz kuun kila ahaiazu ule, ule kule kacheliba awezi kuja kununua samaki kwasabauataleta oon tulipat hangamoto kazi yanu sima imma wa muda upidapi oikashika polepolet h mafuta kukangiaamaanzkupandaau tulikuwa nanua mafuta shilingi elmo hiyo lita kumi tunanua nanua lm a ha lakini sahizi ni l 8h umona vileiko shida saizi e. na, na, lita kumi bado karibu ime, imeenda mara mbili so mbiliw mwenyewe umeamua kupandisha bei ya samaki sijapandisha, kwa, kwa siaiapandisha sana lakini imeeka tu shilingi tano nauza nauzaau na Uh, kwanza wajenizungumze kwanza na uh, wateja hapa hiviyu ni mkazi wa hapa, uglize, nimkazi, hapa. Yeah. sasa huyu eh, uh, mwanabiashara amesema kwamba uh, hapo mwanzo nini uh, jamii yapokotamkmnadhamini sana samaki samakiamju uh, maana yake sana ni ukweli ama medangani hiyo ilikuwa ni ukweli kwa sababu samaki ni ya yawajaluu sisi wengine hiyo samaki tunaitanga tunipangasi kwa mm. sababu mm. inakaa mm. kama mm. nyoka mm. inakaa mm. kama mm. sasa hatu tunadarau tunatenaina hata damu na nasisi tunapenda ile kitu iko na damu lakini sasa wakati huyu alileta akatufunza akatufunza tukanzakusoea kumbe ni tamu sahizi bona inashika motojama kisu moj inakuwa ni ni shida, shida. wanaume wana hata wana kina hata kina mama, wana, hata nyinyi mama hizi kina bwana ukienda nyumbani wanakuuliza umeleta naua ishdisaakinaaa aukindahata sasa lazima <laughs> sasa tuende na kitu nyumbani lakini sasa sa akikosa ndio inakuwa ni shida mm. inabidi sasa tena tuende a ukifika pale unaeleza watoto vile iko mm. labda uh, pia umesema mwalimu ndio uh, uh, kazi ya mwalimu na kufanya biashara vilhikoaus uh, uh, uh, uh, uh, asante zaidi najua wa sisi walimu Una, kuna wakati unafunza ikifika saa tis na dakika kumi watu wanaanza kuenda eh, kule nyumbani kwao anaenda kulala lakini mimi siwezi lala mimi nilisema siwezi lala mimi nilikuwa nafunza kule tak mi nanunua samaki siku ya ijumaa na nimekuja ijumaa mpaka kachiliba kachi nimeuza ijumaa jumaa mosinapumzika jumapili nimerudi shule napumzika siku ya jumaapili jumaa tatu ni kazi kazi ya wenyewe juma nafanya kazi vizuri ikifika saa kumi ya mchana naanza kwenda kuenda samaki l so, hakuna kulala hakuna kulala siwezi kosana na mwalimu mkuu hata ukienda kuuliza zaizi mwalimu mkuu hakuna siku nimekosa darasani unawezaambia nni uh, watu ama vijana ambao wanataka kujiendelesha kibiashara na labda kuna changamoto kama hizi ambazo umezipitia naweza ambia vijana jambo moja vijana siseme hatuna kazi wakati bado tuko na mikono tuko na miguu miwili tuko na mikono miwili na kazi ni nyingi sana unaweza fanya mwenyewe na ile kazi unaweza fanya mwenyewe hmm. inaweza kufaidi kuliko hata ile tunangoja ya serikali utangoja hmm. utangojakazi si ya serikali mpaka miaka zitaenda na hapa apa na mikono miwili migu miwili miguu unaweza fanya kazi vizuri miwiliamiguu miwiliunaezafanyaaezt idogoonat uwezo uwezo hata kidogo nimeona pia hata wengine ata wale mwena, wenye miguu nimeona ukifanya kifanya kazinaeza kuambia vijana wenzangu tusiringe na kazi tuchape kazi kulingana na vile maisha natupelekhiod ninge, ningeomba tuijana kwsababuunaona mii kma mwalim mimi, kama mwali. mimi nimeji, nimeji, nimeji, labda kuuza samaki yeah. si t kwa sababu mimi nataka nini lakini nimeona nataka vijana waone pia mwalimu anaweza fanya kituitungine tofauti kando kitu na kan darasani no. ndio kwahivo hivo ndio natakakuambia vijana na, nataka ni, na wengine wameanza kushika ho kasi kuuza samaki ni ngumu acha nikueleze kuuza samaki ni ngumu wengi, wengi wameenda kule wamenifuata sasa na ninapenda hiyo afraauwameanzakua wtumeanza kua wengilakini wanafanya wiki mbili wameacha uh, uh, uh, kwa sababu <laughs> unawezaambia mtu ndio hii samaki mutakuambie hiyo kitu hmm. inakumalizakw inaku okay. ina hivyo naambia vijana hiyo isikuue moyo <laughs> na hata kulikuwa na mwenzangu rafiki yangu zan <laughs> niliambia siku moja tuanze hii kazi itulishe watoto wetu hii kazi ya kuongoja mshaara utandika, utandika deni, deni, deni. wakti wa mshahara ndugu yangu unabaki na yanumaliz kwa hivyo si ngombe si tu yake ngombe tukae kwa ngombe, tukae kwa kwa na kuna biashara zingine kama vile hata ukijenga ukiona pesa kwa nyumba hajengi alt ukiengeng nyumb mbanaezah hizo itunataa niwaombe zile pesa iko kwa nyumba tuweke katika maploti um, wajenge plot wasaid piakimaishaialabda ah, toanza unaona wateja wanataa kunimalizia samaki ah, utaniuzia ngapi samaki kubwaubw auushilintunaweza piga bei kidogoas utaniuzia sanajamama imekua rafiki yakoyhuu oh, <laughs> <laughs> ni ushauri wa kibiasharaps