hili ni gumzo motomoto pdcast kwenye gumzo motomoto Moto, tunawashirikisha wananchi wa maeneo mbalimbali humu nchini kuwauliza hasa maoni yao kuhusiana na mikopo ambayo serikali inaendelea kukopa vilevile vile miungano ya kisiasa ambayo inaendelea kushuhudiwa kabla ya mwaka 222 serikali ya jubili inaonekana iko na sana ya kukopa je unaamini a kwamba uhuru kenyatta amekuwa akikopa sana lakini maendeleo ni hafifu maendeleo iko barabara tumeona umeanza hata ya kutengeneza bunduki huko lakini unaweza linganisha wakati wa kibaki na wakati hu wa vipi mwaka huu ooa ndio imechagia sanawakati wakibaki mambo yalikuwa vipi alikuwa anakopa pesa kidogo kidogo na tulikuwa tunaona maendeleokuna ma- baadhi yao kwamba wakati wakibak akuk nahiyo ni, ni kutengeneza mambo kuiba mapesa mwenye kulinda kurinda ni uhuru kenyata uhuru kenyata ile kitu naweza muomba ni ashikilie hiyo pesa ikikuja agawanye hizo pesa labda atengeneze watu wakuja kuchuguza vile pesa inatumika lakini akikaa tukwa mambo kukopa unajua ukikopa pesa inakuanga na mkataba ya kukopa pesa sababu kama ni uhuru amekopa pesa sio pesa yake ameweka ya kwa mfuko kuna mikataba ile inatumika na tunaoneka maendeleo inaendelea tu kwa hii kenya barabara zinaundwa kila kitu inafanywa lakini wanasema pesa zinatumika vibaya vibaya sana mii kwa maoni yangu mi naona uhuru uhuru amefanya kazi kwa, kwa jili yaje sasa kama hii reli kivakiakiondoka zikua ni kweli mambo na mabarabara uhuru amefanya wa kazilakini watu wanasemaaaa pesawakati hu wauhuru zimeibia zadieasa zinaibiwa tu wakianza na rahisi wetu ee ni mwizi namb kiangalia kibaki haku pesa mingi lakinitulia tunaonaenya na penya sasa uhuru amekopa pesa nyingi zingine zinaenda na mandugu zake na kila sikuaaana aaahis ameshindwa ini tumeona baadhi ya watu wamepelekwa kotini ikiwama waziri wa fedha hakuna atamoja weugiambia umeiba ukipelekwa kotini wakili akuja akutetee we, wee we, hiyo pesa ni yako ungekuwa rahisi ungefanya nini kuweza pengine kuziba mianya ya wizi wote waste n- n- n- wawachuguze wote nawarudisha pesa ya uh, wanaisi ingekuwa wewe ni wewe rahisi sahi dakika hey. moja ungefanya nini ningewaweka ndani na sure wamefungwa lakini kutoka wakati wa kibaki hakuna mtu ambaye ameshafungwa na corruption a maeop wangekuwa kuajera kila mtu wale wanaiba pesa sababu hiyo pesa inaibagwa na prominent naop sio watu hawa wako chini zimavuta ikojuu oh, ilikuwa gapi na sindio ama ite sasa iko ngapikuhis gefanya niinpnguznnazorotsiikupunguza juu watu hata wamefungia sheria zibadilishwe the zenye hawa mabonyenyi wanapotelea hizo kwanza hiyo mianya ifungwe ili aweze kufikia wale makucha wenye wako na pesa wenye wanasema haki hununuliwa hata ukiangalia ma, shilingi ya sasa yenye uhuru ametoa unajua nchi u, u, kuongozwa kulingana na umaarifa ya watu wenye anaongoza uhuru anachezea wa watu dijitali watu mambo wenyenye kumbiko so sheria zilizokuwa za miaka za kale zifanye nini kuhusu siasa wewe unaona kama uh, wile mruto na raila odinga pengine kuna siku itafika waungane kabla ya mwaka ak22bbudhiawaa ah, nikuambia hapo hiyo ni ketama raila na ruto hawa watashikana na waikuru tkwicha mtu mchagua rahila ama ruto wakishikana apana sii tunamchaguwa ruto washikane ama wakoze kushikana sisi ni waruto kama laila watakuja kushikana na ruto tunasema sisi ikaa wa kikuyu atakuja kujipata kwenye moto kwa sababu sisi mambo ya raila waoto na wao ruto na laida, mwikina, <laughs> <madume> wa <laughs> huende, ruto Rais, awe, pengine, ruto ruto na raila raila nani ni wanasema kwamba huenda akakuwa prime prime kwa kwa kwa miaka miaka miaka miaka awe pengine expired wote hivyo anafaa kwenda nyumbani afanye kazi kijana Haia, koli, laida, tukusema, adi, adi, laida, wa laiatakanaan sasa wahvoaianavaan nyumbanitoafakaiijanaukaahsa Mi najua najua ya ya moi minajua moi ni moi nimeleo <laughs> na na hata laila laila alikuwa nyumbani miaka ruto ruto ruto mdogo wa kama anataka kula kabisa kabisa aiaataieaaaaaaakanagetoveatotoaaoeaaa kyuayeialyaeaaimoniwakziaunnyei jina languimoja wamojetulinganishe serikali ya kibaki na serikali ya uhuru kenyatta kiuchumi na kimaendeleo unasemaji kuhuuwakatiakibaaendeeoilikua mingih jubil imekuwa na changamoto nyingi aina maendeleoliyibai ilikua n serikali ambay iliua serikali ambayeiko na mwongozo mzurimpaka saahii sauti ya kibaki bado iko naendeleahtamse hiyo jama alifanyaaziamaoni yangu maendeleo zote nikama zinatoshaa lakini tofautih wa kiwanga kile kimekopna cha maendeleonafanya maendeleowesa mnna0walipata kazikibaki alini aatu wakanzkunawakajiendeleza a pikipiki akalta g w <coughs> Kazi. Kenyata Kenyata na raila amechangia ni kufiliisha kenya inimapema asubuhi ningetangaza kwa kenya kwamba nimejiuzulu hikitimenishinda <laughs> dimekima sana mwanzo tuonodiemo ikikosoa ama e, chama hicho kikikosoa serikali sai kimekime kuna nini niniba oawaazakiazuk wattilw wwmu kaona alitumwa na, na, tu oparanya, na baba, ama, tangu niaiuh <mucho> mkakati ya kutengeneza na raila ambayo mkat ykutenezaik akintathaka anhek ilikuwa bandia sababu ilikuwa daraja ya ufisadi anek ilikuwa ni mambo ya kuenda kukopa pesa na kuibadereva wa rege amesikwa na corona kidogorege imeshaa kufa sa vipi kuhusu chano hano umehaw wzimeahibitshwa kwambdaa ya chano hiyoumehanyano wani salama we umechanjwa chanjo ni salama watu wachanjwa wala wanakufa ni tawajanifikiaabado Lakinu... ni kijnaikija ndachanwa i mzuri sijahana ainijafihanwa na siwezi kubali kuchanwa wasababu hii dawa ishakataliwa huko nje eewenamakamu yake wanachanjiwa ingine tofauti si napewa ingine nampisa mwenzangu matidema akiwa kaunti ya trazoia nam asante sana mwenzangu moses mosskrais ukiwa p magharibi vile vile tumekupata katika njia iliyo mufti sana katika kaunti yatran je wee umechanjwa mimi bado sijachanjwa kwa sababu walisema chanjo ni kitu cha wewe mwenyewe kuamua na mimi bado sijaamua nachunguza kwanza lazima uchanjwe maana hiyo ni polisi ya serikali na ugonjwa huko ingekuwa lazima ingekuwa kwa kila mtu Lakin, lakini hii ni hari mpaka nichunguzelakini unafahamu kwamba taifa ambalo lina watu wenye afya ndiyo inadhalisha uchumi lakini pia tunaona kuna madhara kutokana na chanjo madhara ndugu yangu madhara hakuna kwa chanjo hiyo tunapata afya tena vizuri sana kama chanjo iko mimi sijakataa lakini mpaka nichunguze ipapa swala la mikopo serikali yes, inatamani serikali ya kenya ina tamaa kama ya fisi wanataka kuchukua pesa nakuna kitu wanafayote ile ndugu yangu lazima ukope pesa na tumeona mikopo ambayo imekuca katika nchilakini utakop... utakopa Chume... namna gani hushindwa kulipa saii tumefikaaweza Itu itupan... kulinganisha namna gani uchumi wa uhuru kenyatta pamoja na wale watanguliziwmii wata. ahuru kenyatta umeenda mbele kwa sababu uchumi wa kenyatta tumeona barabara zinachengwa tumeona ba... daraja mimi wa wa naona hivi uchumi wa kenya unaaribiwa sana na hii serikali ya uhuru kenyatta wakati wa kibaki kibaki ndio alianzisha haya mambo yote hata miundo mizingi ni kibaki aanisha kibaki aliweka masomo ya bure akaweka mambo ya tio inatokana na kibaki mambo ya, ya, ya miundo msingi hata yeyo tika highway inatokana na kibaki sasa uhuru kenyatta ameshindwa hata kutekeleza miradi miradini amba miradi ambayo yanaanzisha sasa hivi matunda yake ni hapo baadaye mwenye ametekeleza ni uhuru kenyatta na <laughs> tumeona uhuru kenyatta akikopa hizo pesa <laughs> amefanya kazifad baadaekuna faidaunafada nimeona mombasa china inataka kuchukua hiyo sasa iwako itachukua una, una Manajas, in, mimi najua najua ni hivyo na tumeshindwa kulipa ungekuwa rais umevalia vyake ungerekebisha nini aihivoho tumeshinda kwanza nigerekebisha wanza pesa ziende mashinani unaimarishaje iliweka mm-hmm. na iko katika sheria unaimarisha namna namnaaniiko kwenye, kwenye sheria lakini iataan ipate pea sahiinhazina pea ha aa chake kuumikopo kinawapaawewekwa amigin ni vizuri ndugu yangu kuacha niendelee si kila mara hni mtu akupingaiwalikuakiambh anasema h anaenda ba kingoikila mara sikupayuka sasingie kusimama na kusoma it a akuenda kuomba chumviingine tumemwona gavana wakakamega oparanya tumemwona akitembea na ruto je wanapanga chochote atamuunga mkona ama ametumwa na baba a, a, wi, huyumba, kwa baba, baba ametumanababhakuna adui wa kudumu watu lazima waongee pengine wako napanga mikakati ya yan ijayohiyo e, e, nakubaliana nayo baba amemtuma oparanya ha, amemtumaaraaenda ongee amwambie tuanza kutengeneza serikali ya tano na, ndio nhivo iaaaaata adui wa kudumu katika siasa kwa hivyo huende kawa wanaweza kuungana ii nana muunano wa hey. raila na ruto ndio utachukua muungano muungano kitui kivuta gani narto n utachukasekaliaha kiunakina kiuta kibwaat uetta atanai anaweza kuunga kungaaiea maana hio o mrengo niomaali ameegemea nu egiesiamaiesiaaaaii kiekit kiaichanzwaataasa utanaabnnavkaiinaaaaawenzanu a wenzanu kiahisaataaishiwamaalahaya ndiama likiwa papa hapa gatus la trans zoia hili ni gumzo motomoto Moto podcast