kisah changgu podcast mimi ni faith kutere tunaangazia maisha ya wasichana watatu waliogonga vichwa vya habari mwaka wa elfu mbili kumi na tisa mevi simbaya meon luteno na sharon mathius walipatana wakiwa watu wazima miaka kumi na tisa baadaye baada ya mmoja wao kuchukuliwa na mama mwingine katika hospitali moja ya kakamega tunataka kujua maisha yao yamefikia wapi hadi sasa je changamoto ambazo wanapitia ni zipi kumbuka pia kuna wahisani ambao walikuwa wamejitokeza kuwasaidia je walifanikiwa au maisha yako vipi melon lutenyo kabla hata hatujajua stori yenu kabla hatujajua kwamba uko na mtu ambaye anakufanana maisha yalikuwaje mi ni mtoto wa tatu kwa familia yetu na nilikua najua ndio upecha wangu na tulikuwa tunapendana sana hadi tulikuwa tunavaa nguu zinafanana tulikuwa tunafanyia vitu zetu kwa pamoja nilisomea nasari madira afta hapo nikienda nabiswa hadi klas alafu kukakua na e, t kukakua na nikashift nikaenda kuishi wa yangu nikasoma class nika nilirudi, nika class two, na class sa, nika na nikaacha nilirudi nikapata ako kasoma aachaapataa amia asangaa lia wangu a arudaj ndoe ukasona unafiayao venye kulikuwa na post violence ya kuendelea na shule uh-huh. alikaa home kwa miaka mingapi tatu uh-huh. na mmi nilienda kwa ngoli yangu na niliendelea na shule uh-huh nikasoma kwasokidi class 5 venye nilikuwa naenda class 6 nikaamishwa nikapelekwa sente sa primary tukafanya wote klasse 20152016 nilijoin shule ingine inaitwa sentesa scoibarak marakwet na only one 1 tam juilikuwa mbali alafu climate ya huko ikukwe na ni feva nikakuja nika, nikaenda kusoma na mavis kimoson girls high school fom yote na, form Saatina, account, na but si kwa akinileta uh-huh. tena mara nka omaaaata aaa ndio tukarudisha sasa nyuma kabla hujanieleza kwanza kuhusu vile ambavyo ulikutana na sharon mvis umekuwa naye kama pacha wako alafu baadaye ukajua kwamba yeye si pacha wako pacha wako ni nani ni sharon watu ambao ni mapacha huwa wanakuwa na tabia sawa wakati ulikuwa unakuwa na mevis. kuna tabia ambazo mlikuwa mnaona ni sawa kati yenu hapana tukuwa na tabia sawa <muchilipu> y alikua mpole mi nikuwa kiherere yani alikua tu ananyamaza saa zote mi nilikuwa napenda kuongea vyovyo tulikuwa e, tunadifa kwa kila kitu E, position kwa class tulikuwa tuna defa sasa ilikuwaje sasa ukakutana na sharon mi niliweka nile, picha yangu facebook then venye niliweka picha yangu facebook sharon akanitaga akaniambia mbona nimepost picha yake nikamwambia sithen kaa nimepost picha ya mtu saapo ndio tukapitana sasa apa venye nilikuja kongoni kulikuwa na many chances ya kwenda kama music festival drama na saa nilikuwa napenda kwa music festival na drama na bado nilikuwa jona, kwa club nilikuwakwaya sasa most of the time, ilikuwa kama hata kama kwa anything nitaenda journalist satenda news hivyo sasa Sani, lakini nyingi kama na attend, yeah, attend, na kama ni yeye yeah, yeah, tu confusion in between teachers na wanafunzi ndliluandesa venye klasicha wetu alienda um, s engineering fair alafu akapatana na yeye akaenda adi akaanza kugombanisha sharon akidhania ni mimi ndo sharon akamwambia ysmelo anaita sharon matis koaaa na akaniambia alizaliwa kakameaa pia mi nikamwambia general saa nikamwambia achukue batifieti yake anitumie venye alinitumia whatsapp nikaona zinafanana mwaka na mwezi lakini date ndio tofauti na one day sa ndio nikamwambia nataka nijie kwao akanikubalia nikamwambia ndaenda nda kutembea kwao nikafanya juu chini hadi nikaenda kwao na nikaenda na Sa, mama, hmm. Sa, na na tukapanga safari natukaatukakutanautanatukaenda so, kwa kwa kwao sakwaboma sasa wakati ulimwona mara ya kwanza umemwona sharon kwa mara ya kwanza mtu ambaye anafanana na wewe ulichukuliaje mara ya kwanza sikuamini nilikuwa naona nikaa naota ndoto nikaa si ukweli mpaka saa venye alienda kamguza ndio nikaamini ni, ni ukweli naona kuna mtu mwingine aka mbele yangu na nanifanana tukaongeleshana katuambia twende kwao tukafika kwao tulika taa tu tuanam tukaona station nyingine hapo tukaenda kurpot so h haya maneno yote mnafanya bila kuhusisha wazazi mm. <laughs> wazazi hawajui eh. sasa ilifika aje mpaka kwa wazazi kuingilia kati kukubali kufanya dna ndio baadaye mkajulikana ya kwamba ms na sharo ni mapacha ms ni mwingine ilifika aje venye tulienda kwa polisi tukamuexplania tukamwambia si tunafanana lakini kila mtu ako na mzazi wake mm-hmm. tunataka kujua mbona akatupeleka kwa so, ndio wazazi wakasikia hiyo story wakapigiwa simu pia wakakuja nairobi wazazi wahuku na wazazi pia wakakuja sasa tusonge mbele wazaziwenye wlikuaangempia kwamba nyinyi ni madada wewe pamoja na sharon nyinyi ni pacha ninyi uh, pia amejulikana wazazi wake ni nani maisha ilibadilika vipi kwanza mi nilifurahi juu tunafanana ukimbia ta mtu mko anabalakadtunakaa tuongeleshane t to th days but bttena tunarudi m anaongea ii te inakua ngumu kwa, min kwa, mm-hmm. mm-hmm. oh, ina kwa nyinyi kuelewana mm. <laughs> sasa ukimwona sharon alafu ujiangalia wewe nyinyi kama pacha kuna tabia ambazo mko nazo pamoja e tabia zetu nyingi zinafanana hata eh, tukikaa pamoja mama anasemanichita mmajust si, si, tunaongea sana like, venye tulikuwa na mavis nilikuwa at least mavis uh-huh. lakini so, so, si, tunaongea kama kutembea tunaenda wote sa, tu hata si mara hapa akifungua macho akifunga anatupata tuko kwingine sasa hivon mpole sisi ni kerereadaa wa <laughs> watu wengi usema mmoja ni mnene mwingine mwebamba na nikicheka juu nikicheka mmeno yangu imevunjika na mevis yalibadilika vipi baada ya kujua kwamba pacha wako nihaosai minazasema bitwn sisi watatu mis ndi ameathirika sana kwa sababu yeye as in, sharon venye alikuja hapa kwa familia yetu alikopa po haraka mm-hmm. akaitb sahii hata sahii sidhani ataka bado amefit hiyo familia yake ya nairobi Then Mavis feel, it's like mama wa nairobi na familia ya nairobi bado sharon kushinda yeye bado ka ajamwekani mtoto wa huko na sa tena mivi sanafil venye sharon alikuja huku mam alimweptaraka sama na nashaonanaelewana sa mivi sanafilla like, vyote imechukuliwa kutoka kwake kisa changu podcast hebu niambie wakati ulijiona kwa tv umejiona kwa gazeti umejisikiza kwa redio uliisi aje kama eh, kumbuka ulikuwa mwanafunzi ilikuwa aje kwako yeah, mara ya kwanza kuonekana mara yakwanza bifo uanmmaaaunaatukatnamaauuaweeabwepita maaiasaekila mutaaaaaaona sasa mm. ioala tena li yetu ikakosa ri hatuwezi fanya anything ukifanya tu anything ndo hiyo ishalipuka juu unapata watu wanaunda all sort of things uandike kwa media story zingine hata za uongo zenye aujui hata ujasi labda kuna story ambayo ilichapishwa ambayo unajua ni ya uongo ambayo kidogo mnahisi iliwasumbua time tulikuwa kakamega mara ya kwanza before tupatane na governor. time walisema mama wangu mamanguahuku wa amekatalia watotowte watatu wamenyanganya mamanairobi unapata pia mam anashanga hmm. um, yes. tulikuwa tunavaa hiyo tim tukitembea kwa midia ni midia ilitununulia uh-huh. but hiyo ni ni mama alikuwa nazibai tena na nye, tukwa, tunenda, tukwa, watu wanajua uh-huh. venye each midia nye tuka tunaenda tulikuwa tunalipwa hasa watu wanae tuko na pesa nyingi kabisa uh-huh. sadi ukimbia mtu una pesa ama wasikia mamaka analia shida wamini kani ukweli juu na biliv kwa mimlikuwa mnalipwa wakati dna kuna baadhi ya mashirika ambayo yalijitokeza kuna watu ambao walijitokeza wakasema tutawasaidia mfanye kuhakikisha kwamba mmemaliza masomo awa ah, waisani walikuwa kama akina nani na walikuwa kama watu wangapi e, juu nakumbuka tu siku tulichenjiwa shule tulikuwa kwa ofisi ya gavan aoparanya hiyo sikwata yendi alituconect kwa hizo shule tulienda juu aliongea tudirec toprinciple then tukaenda to tukaakuire space na hiyo tm tulika tunauko alitupatia5a5likamabaaosleababawatuenginebaoaameoma azafpakafoaaea aeaiaataoaeulilalia kwanziafom mpaka fom So, no, aslibidi militumika kama kwa i alafu ere enye libaki tatukalipa ninialitambia atakua na pay fees, uh-huh. na tukifunga tukue tunapeleka ota kwake uh-huh. mara ya kwanza tukifunga tulipeleka oa kwake iyo nakumbuka tulitoka shule tukapeleka asa tulikuwa saa tunafungua tuna form 4 tam 1 before corona kuna watu walikuja wakatuambia gavana amesema tuandikishe school fees sulfenya tunafaa tulipe paaia alafu wanampelekeo list na ata atatushughulikia saftapo tumekaa shule snafukuza watu sulfs ndo tulikua aaaa adi watu anakuja ni mtoto wa gavan a gavana kusaidi so, kusaidia chochote chochotemtu alikuwa amejitokeza kutusaidia ilikuwa kama tungeenda kusomea shule yake but gavana alikataa gan alisema tutaenda kwa shule zenye ya anatupelekaata tumesema tu tumesamia hospitali kila mtu alijitoa watu wote tunakaa nao simu ee walikua wamekuaakubwakubwaa nma mama amekua kimudu vipi kulipa zenu na kugaramia mahitaji mhimhimukama mama nairobi alisema tangu tanua ianze watu walikua wanafutwa ai a mmojawapo mwenye alivuta kazi na kwanzia mwezi watatu adaaaasadiaatmakaaaaaaadaa wa anyway. yeah, akataa kumshika akaongea nao akawambia wampe tu month na atalipa hiyo deni sa amekuwa king'ang'ana akaoneta mlemea akaenda tena akakopa pesa kwingine akalipwa huko sasa amebaki na kupambana na huku kwingine pale alikopa nam nimepata fursa ya kuzungumza pia na mvis imbaya ambaye amelelewa na melon lutenyo ambaye walikuwa wanajua kwamba hawa ni mapacha alafu baadaye ikajulikana ya kwamba yeye siye pacha wa melon bali yule ambaye ni pacha wa melon ni sharon sasa shaonsasa mm-hmm. hebu nieleze tu wakati umejua kwamba wewe si pacha melon ulichukuliaje wakati mi nilijua kuwa melon si pacha wangu iliniathiri ni athiri kimaisha si, ma, nini mara ya kwanza si kwa hata pto no not that comfortable mpaka saii yani bado tuimeniathiri jumi nilikuwa imeuzana na melon kila kitu tukuwa nafanya pamoja na yeye lakini the thetm sharon alikuja tu tu ivitupap kweyi life yetu hasa nikaona like maisha yangu pia yni ya, yani, imedidimia tu hivyo hasa yni kila kitu ni yao tundo anafanya wawili kama ni kama ni secret, au wanachukuana pamoja wanaenda wanaambiana hasa mimi najuona nikama tuyani nimetengwa tu niko tu kivyangu nahisi saa vibaya yani niko tu yani, tu, so lefyanu, Tunona, yani, nikotu, yani upweke tu hivyo okay. yeah. na wakati alikwambia nimepata mtu ambaye ananifanana sindio mm-hmm. yes. alafu akaanza ile akamaune t a hata na mm-hmm. <laughs> no, usi. uh-huh. usiku ah, basi wa, kesho tujipange then, nairobi saa, tuonu, um, shana, saa, mm-hmm. so, ambacho akilu, nasema, mbona, mimi, eh, li, nisumbua, tangu aanaamawaauasaaaeana Ulienda na, ulienda na melon kukutana na sharon mara ya kwanza ulipoona sharon ulisikiaje Wow. Ate, vile wahata viletu nilionatusharon anatokeza tuko juu wote tuka tumevalia nguo za black, black, black, black. kama anakuja zaba madhao mwenyea alikua amevaliaansasa mara ya kwanza wakati uliona angelin mamako mzazi. <laughs> kiria nini vetu ilimwona hivi juu wakati tukuanga tu bado tu, nini, asa bifoe tuende nairobi mm-hmm. sharon mwenyewe alikuanga anasema ye akua na mama na, na, na mama yake mwenye akonee ni, ni mweupi nibr saa kama mimi nikasemamebi uh, bas naweza kuwa huyo ndo mama yangu alafu huyu wa huku saando mama mama ya shao hasa mimi nilimuona kaigiana tu hapo hivyo ah nilimasa nikafil yeah, yani bond yangu nayake imeingianah tundoamamaya l mbyma kuna tu kitu bas iliiwa y wanairbndo mama yangu eh, mm. so, ya, ya, yani, ya, mamaan ulienda nyumbani kuishi na mzazi mzazi mamako yaani mmamaasikua yani, ati, ati ni mama yangu ilienda kuishi ne lik anaishi naishine sikuwa nafili kama yaani kama anaishi yeah. yani, si na mzazi sni sijazoana naye juu alikuwa ule mtu wa asira mtu akunyamaza tena sana ukimuuliza kitu anakujibu anakujibu tu yani nanakujibu kwa ukali asamsku anazoeana asa, asa nayee piaaki unazungumzana na ee. tunaongea naylainitena tukiongea naye atuelewani tena sana una ndugu wengine na yule mama yako mzazi e, niko na bradha mmoja anaitaanata e, pia huyo bradha yangu kiongea nay a tunaongeana tu naye na tunaelewana tu natu vizuri huyo ndugu yako ni mkubwa mdogo ni mkubwa hata ashaa e sasa ukiangalia maisha yako kabla ya sharon kuja katika maisha yenu na baada ya sharon kuja imebadilika vipi lif yangu imechange vile sharon amekuja kwa hii life yetu juu mimi ni kwanga imewzoea kufanya kila kitu na melon sasa vile ye amekuja ni kama ame take all opportunities, ku, yani kuchukua everything Mm-hmm. yaani wanafanya pamoja na me saa mimi naona tu mbi bas mimi tu wacha bas nfanye kila kitu kivyangu akuenda kama, kama, kama, kama, kutembea mpaka hata nini, nasema ninitu mwende mtembee wacha basi mimi nibaki kama tuunda kutembea tu, mwende mtembee pekenusminamt nabakitu nyumban na, nashughuliauna itu zinge hata mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. atuelewani yani, tunakosana tu kwa kitu kidogo mbi kama ni dress, ama kama ni viatu huyu anataka kuvaa hii huyo ataki then a hapo napo snazatua kugombana hasa atuelewani kabisa hasa um, atujaishi uh-huh. mm. <laughs> <Kama ukweli. laughs> <laughs> okay, kwa amani sana sananapigak tushaipigana na melo ilikuwa kwa sababu ya yeah ya pesa kwa sababu ya pesa tushaipigana naye iltu mbayakaisama akaaadtdada yaaandaaendakafika mali nikasuma, ah, mia, mali nimezoea huku kwetu kasemam akna malitadaaa maisha alianza kuwa magumu wakati gani mpaka mkashindwa kulipa hebu nieleze ni vile sasa tulikuja hukuwote watatu juu ule ma, okay, mamangu a nairobi ye amelia kuwa anaoansma anzka gu m na yule mama wako mzazi akusaidii uh, kwa chochote kabisa ama huwa uh, anatuma pesa tuma pesa yoyote <laughs> yetuwa anasema nang'ang'ana nang'ang'ana lakini hata yyo yanasema nang'ang'ana hata hakuna kitu huwa anatoa Mm-hmm. ye tu anasemanga mi niko tunang'ang'ana nangangana. lakini hata yake no, mm-hmm. tu na ngang'ana yani, nanangana yani, yani, yani, lakiniatkem yani, sina mzazi kabisa Mm. baba yangu pia huyo fo no ayuko, ayuko nairobi ako kakamega hapa hivi hata pia nanikimpigia huwa tu anasema the same thing pia ana kazi mm -hmm. na huo mnakutana y yeah, nishaikutana nee ni mara moja akuatuhuku kakamega juu nilienda nikamtembelea mm -hmm. yeah. nikakaa huko almost t days then nikarudi huku nyumbani mm -hmm mlikaa vipi pamoja mlitangamana alikuanga ananyamaza alafu ananiangalia mpaka hata namuuliza hey dad mbona unaniangalia but akuw ananijibu haya matukio yote unahisi kwa njia moja au nyingine imeathiri mama yenu nameathiri sana mama wote ama mmoja mnana wote wameathirika vipikama om sasa mamaangu ambaye amenila alikua ameniza nmekii yani hajakubaliana ya na hiyo mambo kabisa nampenda kama mangu lakini pia kuna vyenye pi nafaa ye naye angang'ane anishughulikie kama mtoto wake nataka hivyo uh, na mama atasema pomamaatasemasazi anakushugulikia anakupatia kila kitu uta nauambi uendenairobdishinay utakubaminikoridi kwenda kuishi nae bora tu yani anchukulie kama mtoto wake asinchukulie kama kitu ingine uh-huh. hmm. kisa changu podcast