hili ni gumzu la wiki pdcast tunazungumza na wananchi wa maeneo mbalimbali mbali ya humu nchini kama kawaida kusikia maoni yao kupata usemi wao hasa baada ya mahakama kubatilisha ama ku haramisha mswada wa marekebisho wa katiba mwaka eb2b wakisema ya kwamba rais uhuru kenyatta ha njia ambazo zinafaa ili kuweza kuhakikisha kwamba mswada huu unaelekea hadi kwenye kura ya maamuzi wananchi wanasemaje kuhusu swala hili hebu tuwasikize wanasemaje hey, naomba, hey, naomba nyamaza kidogo hey, e wewe ulikuwa unafikiria kwamba hii bibia rege ingesimamishwa hey, ingesimamishwa kwa sababu naamini mwenyezi mungu our god is victorious na hii rege tulikuwa na imani hata ipite buge ipite kaunti ipite senate bado mungu angefanya jabo mzee tukienda kwako kwa, o ulikuwa unafikiria kama hii rege ingesimamishwaio unahisiaji yeah. vile ambavyo sasa mahakama imesema kwamba kila mtu ambaye alikuwa anahusishwa na hii bbi alienda kinyume na sheria eh, na vile ajaji wali, walifanya wali, wali, wali, wali, wali hin walifanya vile mungu anapea watuwaka kenya yawa ya munguhuonekana kwamba ni wakenya ambao wamepoteza wame kwa sababu kama hapa nyeri mngepata pesa za kaunti zingeonghakuna kitu ingeongezeka wakenya ndio wagekua tu wakiumia erikulikua na4bio sisi ndio tulikua tunaumia manake hapa sisi hata mafuta imeongezewa kila kitu meongezewa biashara za watu zimefungwa si nilikua naonelea mimi u wakati mzuri wa kushughulikiabbtwanza etwetuhuru pre, kenyatta angeshughulikia kwanza mambo ya kuinua mwananchi wa kenya uviniia walikuwa akuvigilia sisi wananchi na wananci io wenye kuvu hakuna maoni walituliza e, sisi hakuna hata moja maoni e, ya watu ya nyeli e. iko wapi hakuna kitu walikuwa wametuliza e. sisi hiyo ni mambo yao e. na mungu amekuja amesimama kenya hii katikati kenya. na amesema kenya itasoga mbere bila bunafikirahatimayabbsasaitaenda vindabhatawakienda kwarufungekuarahis uhurukenyataungefanya ni kwa kwa yeah. yeah. utasma ile pesa umetumia kufanya hiyobibia yeah, uisia wananchikama yeah, yeah, ningekuarahisi ni kujusuru nakatatulimchagua yeah, yeah. nakasema yeah, atalinda katiba yeah, uhuru kenyatta mwenyewe yeah. sasa hafuati katiba yeah, siahe kaiajzurubesa yeah, yeah, yeah. wana. ya wananchi wana. baaauameshindanaa The parliament is very poor, the senate is very poor, the county assembly is very poor. Yeah. Uh -huh. uh -huh. niiaa <laughs> Yes, yes. yes. yes. toopili kibandua iseme kwamba bibia iko sawa ikikuja kwa wananchi mtaangushaamtapitishaa nimaoni wakazi wa kaunti yeah. hii yanyeri jina langu ni johnbua yeah. moja kwa moja, moja hadi kwenyekauntiya aliko yeah. kirahishili ni gumzo lak tanish shneliaaeetk mng kihts nmiilza mahakama inarudia ile nenouhuru alisemawanawezi kuwasababu ukijaribu kuangalia bibia yenyewe hmm. haina misingi bibia yenyewe ni upotovu mtupu bbenyewe iliku Benef- wa so i waib iliku ne yakyamianayakwamba hapa kuna mchezokaliiianachiaonekanaahis alikua ameingiia mamboya ahakaakti wna apa hi wanzo ilikuanachei ii viiitwachenawatlhhha imefanya az ambyo inaendana na kikatbwawliwaliash nt wametgee uwali Si ni aweituamiametueneobungeka kule kungine wamepeana maeneo bunge saai alau asemailiuwanatusaiainauangushanana mkenya amesismkenya imetumiwa kwaaemna kuznush ambaysaa atasii wenewe oeufaamaedeeoighnmkenya aas yaye maombi ake inajibiwakwa sababuatmtukomboanezasema hivi i bado tunalaumata raila na uuru hey. wamekuwa na ageen mon wanenda kukopa pesa waju nafanyie nini ni pesa kijinga mesikia kwa itafika waeka katung ma timaake likua jan mm-hmm. sabau kijaibu kuangalia maa wameshaikata na wamekataa hongomakaa ya ufhtaikiea ongowaekt ni watu wamesoma na wataangalia kwaini walitupilia na vipengele viko al atai a una mazishi iefayika ni mazishi abbisasa iefanyika an usikuoi igs ningewachana na mahakama ifanye kazi yake sababu wamejaribu kuhujumu mahakama kwa muda sana hawajapatia mm. mahakama muda yake ya kufanya kazi hata mpaka walianza kutoa pesa kwa mahakama ili sikue na nguvu mm. lakini bado sheria itafanya raila ningekuwa ningefurahi kabisa hii BBI. sasa hivyo ni, fusa oh yeah. na kama ruto sasa. ya kama nampisha mati dema akiwa katika itaanauamps wenzanuii i gmz a mimi huo uamuzi kwa njia nzuri sana yaani sheria bado inatumika kenya na katiba ya kenya bado inafanya kazi tunafurahia mimi niliona kwamba hiyo ilikuwa ni pigo pigo kwa mima ambaye nilitoa siknj yanu sikinje yangu kupitisha bbi imekuwa pigo walifuata ah. sheria kamili akujapata pigo rais ur kenyatta na raila odingau na mchakato wa bbi wa kufanyauzuaekanmnaaniaina asmewaweka katika hali yasintofahamuhakuna uamuzi huo hakuna kitu umefanyahakujua na sii tunaamini kwamba hata uchaguzi ule ambao unakuja itasimamiahiyo hatimaya iko namna ganihiyo imekufa tyab inakuwekwa na tutaiamusha isiaushaunataarege tunaendana sahizi tuko nafanya mambo ya pili rege itaamukatikiaakutakuwa si. na, na tumesahau hiyoigezo gani kigezo cha ja kwanza ni kwamba hawakufuata ule utaratibu tutapiga vipi kura iwapo makamishana wenyewe hawapo Rahi. na rahila wakae chini sisi ndio tu tunataka mabadilikoiba yeah. ni nzuri lakini lazima ifanyiwe aekeis watu iliot waliweka sahi kupitishaaanishi mm. But... sisi tunataka kujuaya mambo ya maadili hiyo iko kwa katibaiyol itatumia nini azi litowawaniabaya ime mwenzangu bwataarishiwa makala haya nakwamaghaibi itimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la trans zoiahili so, yeah. ni gumzo la wiki podcast