¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500. Hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCA US LLC. Zawahariri Podcast. karibu katika hoja za wahariri podcast ambapo tunatangamana na kujadiliana na wahariri wa shirika la standard kujadili masuala mbalimbali mimi ni joffrey mngou wiki hii maamuzi makuu yalitolewa kuhusu zima la bbi mstakabali wa marekebisho ya katiba majaji watano kusoma takribani kurasa mia na kutoa maamuzi ambayo wengi hawakutarajia baadhi walitarajia vipengele fulani lakini si vyote na kadhalika kujadili hoja za wahariri podcast wiki hii tunaye zubeida kome karibu katika mjadala wa leo shukran sana mbali na zubeida tunaye dankan hemba e, karibu asante sana Aha. nikianza na e, zubeida mwanzo wewe ulitarajia kwamba maamuzi kama hayo yangetolewa jana uh, niseme ndio na la uh, ndio kwa sababu kulikuwa na pingamizi nyingi ambazo zilikuwa zimejitokeza kuambatana na mchakato huu mzima wa bbi na pili nasema la kwa asilimia h kwamba sikutarajia kwamba idara ya mahakama inaweza kubatili mchakato ambao unaongozwa na serikali tuseme kwa asilimia kubwa sana siku anatarajia kwamba wangebatili mchakato huu ama shughuli nzima lakini tuseme kutokana na tofauti ambazo zimekuwepo tangu mchakato wa bbi kuanza pingamizi nyingi lazima zingejitokeza kuambatana na shughuli nzima ambayo ilikuwa ikiendelea alafu kulikuwa na maswali mengi ambayo yalijitokeza kuhusu vipengee vya katiba ambavyo havikunukuliwa inavyostahili kuna uh, tofauti ambazo zilijitokeza kuwepo na kala mbili kuhusu uh, bbi ambazo ziliwasilishwa katika mabunge ya kaunti kisha vile vile uh, shughuli nzima ilipofika katika bunge la taifa na lile la seneti pia kuliibuka maswali mengi sana kuhusu shughuli hii kwa hivyo tuseme mahakama ilifuata sauti ya wakenya ambao ndio walio wengia sauti ya wakenya dunkan hemba eh, mara nyingi unaangazia haya mambo kuwahoji wahusika mbalimbali wanasheria uh, wanasiasa na mengine mengi wewe ulitarajia ma kweli ndio tulitarajia kutakuwa na maamuzi lakini kusema ukweli ni kwamba yalojiri usiku wa jana yalinipiga bumbuazi ama butua Aha. na hasa ukiangalia uzito wa yale ambayo sema uh, makosa ambayo majaji kwa usemi mmoja waliweza kuangazia itilafu ama dosari ishirini si mchezo mm-hmm. na uzito wa yale ambao waliweza kuyakodolea macho kana kwamba kumwekea uh, kidole machoni machonirai ambaye ndio yaonekana alibeba msalaba wa bbi eh, yali kidogo yalinishangaza lakini niseme kwamba kulikuwa na dalili wanavyosema waswahili uh, dalili ya mvua ni magu manake jiulize kwamba iweje wandani wa kinara wa odm odml odinga mawakili james orengo na otinda amolo hawakuhusishwa katika kesi hii kwanza na vilevile walikuwa vile wameweza kuzungumzia sema nini walikuwa wameweza kuelezea tashushi zao pale mm-hmm. bungeni wakisema kwamba itabidi marekebisho fulani yafanywe iwapo mswada huu utakuwa halali na wakambua la asha hii ni initiative hatutarajii chochote kuguswa kwa hivyo kulikuwa na dalili za hapa na pale lakini kwa uh, jumla yale ambayo shoka lilipoanguka mahakamani kidogo ulikuwa ni mti mkubwa ulianguka na kishindo na si kutarajia kwamba mambo yatakuwa vilea e, hukutarajia na umetaja mengi tu e, tutaingilia kwa kina zaidi e, upande wa odm orengo amolo na mengine kama hayo mwanzo ulitaja rais na naelekea kwa dada zubeida kome kwamba huu mchakato e, ulianzishwa na rais kwamba haukuasisiwa na wananchi wenyewe na rais alikiuka sheria na mengine mengi tu kwamba hata kuna wezekano anaweza kungatuliwa katika kukiuka katiba na mengine kama hayo wewe unafasiri vipi maswala haya ni kudhalilisha ofisi ya rais yalikuwa maamuzi ambayo yalikuwa na wanaharakati ndani yake na siasa ndani yake kenya kila kitu kinasukumwa na siasa na sana unapoangalia hata mjadala huu ulipokuwa ukiendelea ni, ni sehemu za, za kibinafsi tu ambazo zilikuwa zi, zikitolewa na wale ambao walikuwa wakichangia katika mjadala huo au mchakato huo lakini katiba iko bayana jinsi ambavyo wale majaji watano jopo la majaji watano walioeleza naektafa katibaikobayana kipengee miabhaasit na kipengee cha katiba kipenge kipenge kimeeleza bayana kwamba marekebisho ya katiba yanaweza kusukuma tu kupitia njia mbili aidha kupitia bunge au kupitia wananchi na sana sana kile ambacho kilitiliwa shaka ni kwamba mchakato huu haukuanzishwa na raia raia wa kawaida ilivyona kili katiba mchakato wenyewe ulianzishwa na rais uhuru kenyatta na kinara odm raila odinga baada ya wao kupokezana zile salamu za heri kwa hivyo unapoangalia shughuli nzima jinsi ambavyo ilianzishwa mm-hmm. haikufuata vigezo vya katiba kwa sababu katiba imetoa njia mbili yake haijatoa njia ambayo inaongozwa na naai wengi wanauliza rai si ni mkenya pia lakini rai ni rais ni serikali ni kumaanisha kuwa endapo ingekua ni yeye alianzisha mchakato ama alianzisha mchakato ama vile ambavyo ndiye alianzisha mbinu mcakato si, na katiba mm-hmm. na nandiposa wakanukuu pia kipengee 43 sehemu ya kwanza na ya pili wakiuliza sasa endapo rais amekiuka katiba anastahili kuadhibiwa kipengee hiki kinasema rais aliye mamlakani hawezi kuadhibiwa hawezi kufunguliwa mashtaka ile walikuwa wanasema kwamba hawezi kufunguliwa kesi ya jinai kwa kukiuka katiba labda ifanyike hivyo kwake kwa yeye binafsi anapoondoka mamlakani lakini ilivyo sasa japo inaonekana bayana kulingana na uamuzi ambao ulitolewa na mahakama alikwenda kinyume na matakwa ya kikatiba kwa mm-hmm. kuanzisha mchakato huu na kuubandika jina initiative jinayani uliosukumwa na raia ama halaiki ambavo haikuwa si, isibo, na andiosa mahakama ikasema kwamba hata yeye kuboni lile jopo la bbi ilikuwa kinyume cha sheria mm-hmm. kwamba yeye kuanzisha mchakato huu na kusema kwamba ni, ni waraia ilikuwa kinyume cha sheria na wakanukuu wakasema kwamba japo walifaulu kuchukua zile, kupata zile saini zaidi ya milioni 4 haibadilishi mchakato huo kuwa uliosukumwa na raia na alafu kisha ndio wakafafanua wakisema kulikuwa pia na lile pengo la kumhusisha raia enyee mjadala huu wakisema baadhi ya raia wakati ambapo hata saini hizi zilikuwa zikichukuliwa baadhi yao hawakuwa wamepokea nakala ya bbi <t- <t- hawakuwa wanajua wanatia nini saini kwa hivyo kulikuwa na mapungufu mengi ambayo yaliweza kuibuliwa na ubulia kwa hivyo siwezi kusema kwamba afisi ya, ya rais imekosewa heshima au imedhalilishwa kwa sababu katiba hivo kikuu kwamba shinikizo kutoka juu si kutoka kwa mwananchi e, dankan haemba wengine wanasema kwamba afisi ya rais imekosewa heshima eh, baadhi ya majaji walikuwa wakisema tu kwamba m kenyatta si president kenyatta na mengine kama hayo je ni kumkosea heshima rais na majaji wale walikuwa wakilipiza kisasi ukizingatia swala lile la revisit uh, kwa kweli kama mwenzangu alivyosema zubeda hamna sheria ni msumeno Una ukata ukata zote mbili zotebiliukata kuwili na wale walijua kwamba iwapo wataweza kumwangazia kama rais basi huenda wasiweze kuangazia masuala ya sheria inavyotakikana na maanake rais ni mkenya mkenya nambari moja yanikenya 1 ilikuwa vyema tu kumwangazia yeye binafsi na swala la kwamba alipoapishwa uh, aliapa kulinda na kutetea mm-hmm. katiba mm-hmm. kwa hivyo iwapo ni wazi kwamba ameweza kukiuka katiba ambayo alisema basi ameenda kinyume cha sheria mm-hmm. swali ni je kuna yoyote ambaye atajitokeza na kusema iwapo majaji wamesema na wameweza kumtaja yeye aliyekula kiapo hakuwa ni rais aliyekula kiapo alikuwa ni uhuru kenyata Rais, mm-hmm. na akaapa kuilinda na kuitetea katiba kwa hivyo iwapo amekiuka tayari kuna makosa pale ambayo ameweza kufanya na majaji hao walikuwa uh, kwa ma- yale ambayo aliuatbyale sema yule ambaye ana haja anaweza bila shaka kutumia uh, uh, uh, uamuzi huo iwapo hautabatilishwa na mahakama ya rufaa kwamba rais amekiuka katiba aliahidi kuilinda kwa hivyo hakuna kule kudhalilishwa ama kukosewa heshima walikuwa tunamweleza rais kwamba ndio na swala la kurivizi tutakumbuka kwamba aliyekuwa jaji mkuu alipokuwa anaondoka afisini yaaliweza mm-hmm, mm-hmm. kuwakumbusha wenzake na kusema kwamba mahakama tu ndio tegemeo la pekee wa kwa wakenyamsitishe msimame kidete. Musi, mm. kidete kwa hivyo ni kweli waliweza kukumbushwa nakumbuka kwamba ndio rais aliweza kuwakosea manaake baada ya, ya tume ya j kuweza kuwapitisha majaji na rais na koti kadhaa kuweza kutoa agizo kwamba rais aweze kuwaapisha au kuwateua na amekataa amekuwa amekiuka kwa hivyo huu tu ni ulikuwa wakati pengine mwafaka wa kumkumbusha kwamba iwapo umekuwa ukukiuka katiba na maagizo ya mahakama tutakukumbusha kwamba umeendelea ku dhulumu ama kuhujumu katiba ulioahidi kwamba utailinda utailindawanasema kwa kimombo kwamba kama king ako <laughs> lazima umwambie kwamba <laughs> akweli nah. e, kabla ya kuingilia swala jingine e, pale pale ndugu haemba unadhani kwamba rais anafikiria nini sasa hivi ukichora ile taswira yuko katika ikulu ametulia pale zebuleni labda katika ua na mengine kama hayo mambo gani yako katika fikra zake uh, kwanza ni washauri wake wa kisheria na hapa anayeangaziwa ni mwanasheria mkuu hmm ambaye wajibu wake ni kumshauri sio yee peke yake anayetoa uh, ushauri kwa rais lakini kikatiba ndiye ambaye analipwa na wakenya kuweza kumshauri rais kikamilifu kwa hivyo yeye peke yake bila shaka uh, macho yote rais lazima atakuwa anajiuliza je mwanasheria huyu ni sawa si sawa kumbuka kwamba katika uh, o, ile unaweza sema mhula wa mwanasheria mkuu wa sasa ndo rais ameweza kupatikana akikiuka masuala mengi sana ya kisheria kwa hivyo kuna dosari pale na anayeangaziwa macho sana ni mwanasheria mkuu uh, paul kihara kariuki je amekuwa akikosa ki, uh, kumshauri rais vilivyo kwa mfano yeye ni mwanachama wa tume ya jsc mm-hmm. kwa pamoja walikana wakaidhinisha majaji waliokuwa 41 mmoja aliaga sasa ni 4 no. kwamba waweze kupitishwa yeye kama mshauri wa rais baada hata y jaji mkuu maraga kuja na kupiga kamsa aliweza pia kupitisha kikao na kum, kumkosoa jaji maraga licha hayo, mahakama ya hayo ya, ya, ya ma, mahakama kuu na vile, vile ya rufaa waliweza kutoa uamuzi wakimshurutisha rais kwamba atekeleze wajibu wa kikatiba wa kuwateua majaji bado mwanasheria mkuu akamweleza visivyo kwa hivyo usiku huu bila shaka huenda rais sasa anampigia sana darubini mwanasheria mwa, mwa, mwana mkuu okihara karkkiliruhusu na, na, eh, nataka kuchangia kwa kile ambacho ambachometoka kukisema sasa hivi nadhani nipigo sana kwake kwa sababu katika mhula wake ni lazima atafute kitu ambacho atakishikilia kwamba wakenya watanikumbuka kwa hili mm-hmm. alianzisha zile ajenda nne ambazo kidogo ni kama zili- zilikosa kufaulu kwamba mahakama imeubatili mchakato huu ambao alikuwa ameushikilia mustakabali wake snanamustakabaliwake e, hauba haubainikinsasa inakua ina vigumu sana kuangalia atakumbukwa vipi mm-hmm. atakumbukwa kwa lipi kwa hivyo ni kitu ambacho nadhani kimemkosesha usingizi usiku wa jana na kitu ambacho kitaendelea kumkosesha usingizi kwa siku zijazo kuona ni vipi atafufua tena um, dira yake kwa sababu baada ya uamuzi uliotolewa yule ambaye anatunukiwa sifa sasa hivi ni mdogo wake mm-hmm. naibu rais william ruto je yeah ataweza kujinusuru vipi rai nadhani ni kitu ambacho atakuwa akijadili na wale washauri wake kuona mwelekeo wake wakena wengi wanamtaja kwamba ama amekuwa akikiuka maagizo mbalimbali ya mahakama je kuna wezekano labda akakiuka maamuzi ambayo ya yalitolewa dhani kama ana, <laughs> anaweza kukiuka atakiuka vipidmanake <laughs> <hana lake, laughs> ni mahakama mm-hmm. lakini, mwenzangu tu alivyosema huu ni mchakato wa kisiasa no. siasa zitachezwa barhabara mm. utakumbukwa anayetarajiwa kuwa jaji mkuu aliweza kuulizwa swali la kwamba wake, wakati jaji jeoji odunga mm-hmm. alipokuwa ame amekataa ame kuhalalisha maafisa wa kusimamia kura ya marudio ya urais na kusema kwamba hawakuweza kuchapishwa rasmi katika gazeti la serikali kama inavyotarajiwa Uh, huyu huyu mwanasheria mkuu akiwa ndio rais wa mahakama ya rufaa aliweza kuwateua majaji watatu wakiongozwa erast giii matha come waliobadilisha uamuzi wa, wa, wa, wa mahakama kuu mm-hmm. na kuruhusu uchaguzi wa urais na alipoulizwa alisema kwamba ilikuwa ni lazima iwapo uchaguzi aungefanywa wa, wa kuchagua tena rais baada ya matokeo kutupwa nje ilibidi lifanywe litakalofanywa kwa hivyo huu ukiwa mchakato wa kisiasa usishangae kwamba uh, manaake kuna uh, uhuru wa kukata rufaa katika mahakama ya rufaa usishangae mambo akiweza kubadilishwa maanake no. ni siasa uh-huh. na siasa zinachezwa kuna sheria na kuna siasa na zote uwezitenga uwezi wezisema tunaongozwa na sheria yake yake na tunaongozwa siasa kwa hivyo chochote kadi zaweza kugeuka ni mapema sana kusherehekea mm. lakini ukiangalia vile tulivyosema ni mchakato ambao amekuwa wakiongoza tangu mwaka elfubili na kumi nanane mm-hmm. na siku zilizosalia muda uliosalia haumruhusu kuku hata kudona punje mm. kwa hivyo rais anaweza amua liweliwalo lazima anusuru no. dira hii mm-hmm. nini swali lingine, no. swali idara hi comosdd kotini lini mbona mm-hmm. walichukua muda sana mpaka bunge zimeweza kusukuma vikao vya, vya maalum vimeandaliwa kisha waje wakaweza kungojea wakati mambo yote amekwisha ya maji yametulia usiku wa manane wameweza kualalisha haya yote kwa hivyo ni swali lingine pia ambalo watu watauliza nia haswa ya mahakama ni ipi mbona imechukua muda no. huu wote na naakshz ziliasilishwa kesi hizi zili, zili, zili mm. zimekuwa makamani tangu bb ilipoanza ndio maana zimekuwa zikiongezeka mm. zikiongezeka hatimaye zikafika nane mm. ndio wakaweza kuzijumuisha ni swala ambalo wangelifanya mapema sana iwapo mm. kweli tungekuwa tunasimamia ambao unaweza unawezasema ni mkondo wa haki mm. nam bila shaka ni hoja nzito eh, ni kipindi hiki cha hoja za wahariri ambapo tunawashirikisha wahariri wanahabari ambao mara nyingi e, unawatazama unawasikiliza wakishughulikia haya mambo na tunawahusisha pia katika kuwasikiliza wakichangia hoja mbalimbali matukio mbalimbali ya kila wiki leo hii tukiwa na Zubeida, kome na na e, ulitaja swala la rufaa nimemtazama wakili mtajika ahmed nasir anasema kwamba uwezekano wa kubatilishwa ni takriban asilimia 75 wewe unasemaje zubeida haemba alitaja pale chochote hii <laughs> kenya chochote chawezekana ni mara nyingi tumeona mahakama ikiamuru kitu kisha uh, hoja hiyo au kesi hiyo inapofikishwa katika mahakama ya rufaa mambo yanabadilika kwa hivyo haita kuwa ya kushangaza endapo mahakama ya rufaa itakuwa ni kwenda kinyume lakini sasa hivi kitu ambacho kinahusu raia walio wengi nadhani ni lazima wa wawe makini sana kabla ya ya mm-hmm. kutoa uamuzi ambao uliuliza awali kuhusu kukiukwa kwa maagizo mahakama no. Wajua, kama ni kitu fulani labda unajua mara nyingi vitu kama kama hivyo vinaweza kukiukwa na tukapuuza lakini mchakato huu ambao unagusia nchi flani kinalngaa abaonagusia cizimaeona mm-hmm. sasaiss ni, ni lazima wawe makini swali <laughs> liko hapa tukimalizia eh, natara, natumai tuna tuna bila mgoni, shaka. lakini swali ni hapa wamesema mm-hmm. kwamba ni lazima maanake tunasema ni siasa mm-hmm. na siasa zinaweza chweza hivi mm-hmm. uh, kulingana na tajriba ambayo niko nao kidogo katika nyanja ya siasa <laughs> walisema kwamba lazima kuwe ukiangalia kipengee ama sehemu ya 27b walowswaliowasilisha msuada huu ni wawili mm. uh, denis waweru na junett mohamed mm-hmm. wao ndio waasisi wa msuada ambao umepitishwa katika mabunge ya kaunti wao si rais denis waweru hayuko bungeni ana haki ye ni mwananchi wa kawaida kwa hivyo iwapo katika rufaa watasema kwamba promota ama mwasisi wa msuada huu ni nani ni denis waweru yeye ni rais si rais yeye ni mbunge si mbunge kwa hivyo kwa hivyo kuna uwezekano wa kubatilishwa ni moja yeah, nyingi yeah. siasa iwapo zitachezwa zitachezwa rais iwapo wamesema kwamba rais na raila odinga Aha. je rais ni mkenya ni mkenya naam sheria hairuhusu kubagua yoyote kwa misingi yoyote ile kabla awe rais cha kwanza ni mkenya mm-hmm. kwa hivyo kama ni mkenya na mkenya yoyote anaweza kusukuma mchakato m- huu utamfungilakini ni... pia wakasema kwamba si mkenya wa kawaida ana ubabe wa kisiasa umesema At... si mkenya wa kawaida hiyo ni, Anauwezo, oy, hiyo ni, A, mm-hmm. ni mkenya sehemu ya ba ni rais ndio kwa hivyo anaweza sema mwawakili wake wanaweza sema nakumbuka hatujaona vigogo wa sheria uh, kotini kwa hivyo wengine watasema kwamba cha kwanza ni mkenya cha pili bbi waliweza kukusanya maoni kwa wakenya watu wote walitoa maoni na ni nideis wawir na jue mm. kwa hivyo kuna tu njia nyingi ambapo ukitaka mm. kusukuma katika masuala haya kubadilisha mm-hmm. ingelikuwa ni mahakama ya upewa juu ndio tungesema yote yamekwenda tumesema ni siasa na bado kuna ngazi zingine mbili kwa hivyo ni mapema sana kuweza kupiga yeah. shangwe vifijo mm-hmm. nderemo na vigelegele na kusema kusemaeumetaja wananchi kushirikishwa wengine wakasema pia kwamba hawakupewa nakala na mengine mengi kama hayo zubeida kuunganisha na hilo eh, baadhi kwa mfano swala hili la ibc eh, iwapo watabatilisha mengine wajibu wa kugawanya maeneo bunge ni wajibu wa ibc kuna uwezekano wa kubatilishwa kipengee kiko bayana kwamba kipengee uh, 9 mm-hmm. ambacho kimeweka bayana kwamba jukumu la kuratibu mipaka lipo mikononi mwa ibc na tuliona walipokuwa wakijadili katika bunge la taifa kwa mfano walitaka sana kubadilisha sheria lakini uh, spika akasema kwamba hairuhusiwi na ndio sheria ilivyo sasa hairuhusu wao kufanyia marekebisho mswada kwa sababu sasa hautakuwa tena wa mwananchi no. na, na swala hili lilijadiliwa sana ikaonekana kwamba litaleta liter, shida kwa sababu iwe vipi kwamba maeneo haya sabini ambayo yameratibiwa ndio yatambuliwe na katiba Isi, mbona isiwe kwamba maeneo yote ndio yanatambuliwa na katiba mm-hmm. kisha swala lingine ambalo lilijitokeza pakubwa kwamba walitumia mbinu um, zipi kuamua kaunti gani ambayo inastahili kuongezewa maeneo mawili mm-hmm. maeneo matatu wajua kuna sheria ambazo zimepewa ibc kwamba wanaporatibu mipaka wanaangalia labda iadi ya watu, watu. na ndipose uliona mahakama jana ilinukuu uh, tumi mbili ambazo zilikuwepo awali tume ya uh, jaji uh, mstaafu yohan krigle mm-hmm. ambayo na ile nyingine ya iibrc Andrew. Andrew wakanukuu sana wakisema vile vita ambavyo vilishughuliwa mwaka bsb lazima tuvitilie makini sana na tuangalie yale ambayo yalinukuliwa katika ripoti za tumi hizi mbili kwamba tusitekeleze kitu ambacho tutakuja kujuta baadaye baadaye ambacho kitakuja kupiganisha tufuate sheria sheria imesemaje anayestahili kuratibu mipaka ni ibc mm-hmm. Ndiyo, mape, ma, ma, ibc mnaweza kubadilisha ya na kadhalika lakini hamuwezi bcndio mfumo kama huu wa mabadiliko ya katiba kuratibu mipaka lazima kuwe na vigezo ambavyo vinatumiwa kuamua ni vipi mliweza muli, muli, kuatukikamilisha mm-hmm. e, e, kipindi hiki cha hoja za wahariri a, ndugu hemba safari kuanzia sasa hivi wewe unaona kwamba kuna muda wa kutosha iwapo mchakato huo utarejelewa na mengine kama hayo uchaguzi tena wajua ni mwaka ujao je kuna muda wa kutosha muda upo mm-hmm. tulivyosema ingelikuwa ni uamuzi wa mahakama ya upeo yani the supreme mm. ndio tungelisema mambo yamekwisha manake huenda watafika katika mahakama ya rufaa na ndio maana kuna mahakama ya rufaa ikishabatilisha uamuzi wa mahakama kuu ndivo hivo mm-hmm. mambo yataendelea kama kawaida iwapo utashikilia vile bado iwapo mahakama ya rufaa itashikilia uamuzi wa mahakama eh, mahakama kuu basi kuna uh, awamu nyingine ya mahakama ya upeo kwa hivyo uamuzi wa mahakama ya upeo wa juu ndio tunaweza sema kufika hapo tunaweza tunawezasema k iwapo mambo yamekwisha manake huwezi jua uamuzi utaenda vipi na unapoangalia katika idadi ya majaji katika mahakama ya rufaa na mahakama ya upeo waweza tu kujijazia mambo yatakwenda vipi manake watasema kile ambacho wakenya wameweza kushuhudia na kuchangia tangu mwaka elfumbili na kumi na nane wakenya wanasema vipi walioidhinisha zile saini za kusema kwamba ifanyiwe marekebisho watasema hizi hoja nyingine wanaweza sema ni ndogo tu ndio kuna dosari lakini huwezi kumtupa mtoto mwana na maji ulio aliyevuna kisiasa ni nani na atavuna kufululiza hadi mwaka wa l222 <laughs> e, dada zubei italingana ita na karata zako utazicheza vipi waweza kutumia hii nafasi kujipatia ubaba wa kisiasa au kujitumbukiza katika siasa mambo mingi yaweza kufanyika kwa hivyo mchakato huu siku moja katika siasa ni kama mchakato huu unaweza kuamua siasa za mwaka ujao bila shaka mm-hmm. talingana na vile ambavo watacheza karata zao mm-hmm. mm-hmm. au safari bado zilikuwa zina mchakato huu bila shaka wengi walikuwa amejipanga kulingana na vile wana, uta, uta, uliona maajabu tulioshuhudia bungeni wale mm-hmm. waliokuwa wanapinga walikuwa wameambiwa sasa wakati wa kukutana na wananchi umefika wakabadili nia na kuunga mkono maanake pakubwa itaamua mstakbala na mkondo siasa mwaka ujao cha kile ambacho wale ambao wameambulia patupu ni kwamba hakuna hata mmoja mwanasiasa aliyejitokeza na kusema amepinga wamekuwa wakifanya kile sema fence sitting kwa mm. mm-hmm. kwa hivyo hivi sasa yule ambaye alifaa kusema kwamba ameweza kufunga mechi uh, bao katika kipindi cha kwanza hamna mm-hmm. manake hakuna yule llijitokeza ni wanasiasa tu ambao hawako katika siasa kalikali maha karua ambao wamekuwa wakisukumana na linda katiba mm-hmm. wao ndio wamejitokeza na kusema na wazi am kwa hivyo wale mm-hmm. wanasiasa ambao mambo yao yako uh, uguuvugu uh-huh. wamepoteza fursa ambao pengine wangelisema kipindi cha kwanza tumeweza kufunga bao tunasubiri kipindi cha pili na kisha lala salama ama uh, dakika za ziada katika mahakama ya upewa juu na, mm-hmm. na kwa jawabu tu la ndio aolaa wengine pia wanadai kwamba huenda vigogo wawili hao e, kati ya raila odinga na uhuru kenyatta huenda kuna mmoja haungi mkono mchakato huu anafurahia kwamba ufike kikomo kwa jawabu la ndio aolaazubeda uh, kuna ngumu <laughs> la maanake ukiangalia muda ambao wamewekeza na jinsi wamekuwa wakisukuma sidhani kuna mwenyaangi alikuwa nacheza shere na, mm-hmm. walikuwa, na, nia, na we, walikuwa na nia na lengo lakini kujua hali ya mwanasiasa ni ngumu sana unajua kitu ambacho kinasukuma siasa ni ubinafsi mm-hmm. nin nitafaidika nini kwa hivyo ni vigumu sana kusema kama kuna walikuwa wamejitolea unajua unaangalia unaju utafaidika nini waliokuwa wakipinga ugavi wa maeneo bunge zingefanyika Eh, kuhusu mswada wenyewe wangepigia debe nakwambia ukabila ni kitu kimoja ambacho kinaweza kugawanya wakenya vibaya sana na ndio sababu unaona kila mmoja ako makini sana kulizungumzia swala hili la mipaka kwa sababu linaweza kusababisha vita vingi sana na uliona wale waliokuwa wakipiga kura bungeni walikuwa anasema eneo langu limepewa maeneo bunge mawili kwa hivyo anasema ndio kwa hivyo ni kitu ambacho wangetumia sana kujiuza kisaanashukuru eh, kimekuwa kipindi cha hoja za wahariri podcast imekuwa raa iliyoje kuwa na dunkan hemba na zubeida kome katika kujadili swala hilo zima maamuzi hayo ambayo yalitolewa jana na mahakama kuu hadi wakati mwingine mimi ni joffrey mngou tukutane papa hapa katika hoja za wahariri Podcast. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500, hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCA US LLC.