Sepe tuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia imeandikwa kwamba high school kenya hi na Capsiped boys zilipambana zikavuka mitego yote na changamoto nyingi hadi kutangaza matokeo ya kuvutia sana kwenye mtiani wa kcc ikaandikwa pia kwamba shule hizo zimezishinda shule nyingine zote zinazofahamika amibabe ya masomo nchini kwa kuibuka tatu bora kenya vile, vile imekuwa ikiandikwa kwamba shule zinazomilikiwa na serikali public schools zimezishinda shule zinazomilikiwa na watu binafsi kwenye kcsc kuna pia kauli za ubaguzi kwamba wavulana wamewashinda wasichana kwenye kcc ya wakati huu awali ungesikia iti wasichana wamewashinda wavulana au uskiaeti shule fulani imecharaaza shule hii yau ile ndio tuulize mtihani kimsingi unahusika vipi kwenye masuala ya ushindani mashindano yenye washindi na wale walioshindwa elimu inahusiana vipi na mashindano iwapo vijana wa kenya wamekuwa shuleni kupata masomo na kisomo iwapo wamekuwa madarasani kupata elimu habari za baadhi kushindwa huku wengine wakishinda zinahusiana vipi na shughuli muhimu ya vijana kuandaliwa wapate maarifa ya kuendeleza sekta za kuijenga jamii tangu waziri wa elimu ahutubie kikao cha kutoa matokeo ya mtihani wa ksi yac nchi imejaa kauli za ajabu kuhusu nani amemshinda nani nani amejiza titi kuliko nani taasisi gani imeishinda gani huku waziri mwenyewe akilalamika kwamba amepokea maombi kutoka kwa watu 5 wakitaka wasaidie kuwapa watotowa nafasi kenya a ndiyo tuulize kenya inaelewa madhumuni ya elimu kwa jamii au haielewi hebu niseme hivi kosa kuu la elimu ya kenya ni kuathirika kwa desturi ya masomo kufanywa kwa mashindano tangu viwango vya msingi ambavyo ni shule za msingi na sekondari na ni kutokana na masomo kuchukuliwa kwa mashindano ndivyo pia elimu nzima hapa nchini imefanywa kuwa biashara kuu ya kuwapa wawekezaji pesa wakati shule zilifungwa mwaka jana kwa sababu ya athari za korona wamiliki wengi wa shule binafsi walianza kuyabadilisha majengo ya shule zao na kuanza kufanya aina tofauti ya biashara wapo walioanza kufuga kuku kwenye majengo hayo wakaondoa mabango yanayotangaza uwepo wa shule pale wengine wakaanza kufuga nguruwe kwenye majengo yale na kadhalika hali hiyo ilionyesha kwamba wapo wawekezaji wengi waliowekeza kwenye elimu ya kenya kujinufaisha kifedha karibu wote hata hivyo wameshindwa kabisa kuelewa kwamba jukumu kuu la elimu katika jamii ni kusambaza maarifa kwa wanaopitia mifumo ya elimu tumesema kwamba mataifa yaliyoleta elimu ya kisasa hapa nchini ukienda kwao uzunguni huoni mashindano katika mifumo ya elimu nchini amerika kwa mfano hapajawahi kuwapo desturi ya kuorodhesha shule baada ya mitihani eti husikie kwamba shule fulani ndiyo namba moja shule nyingine ni namba 20 na shule kutoka kijiji fulani ni ya mwisho nchini amerika hamna siku magazeti redio na televisheni zimetangaza au kurodhesha shule bora na zisizo bora wanafunzi bora na wale wasio bora na hali y amerika ndiyo nchi bunifu sana kote duniani amerika ndiyo nchi inayoongoza kisayansi na kwenye ufundi wa kutengeneza mashine za kisasa amerika ilikuwa nchi ya kwanza kusafiri hadi kwenye mwezi ikitumia mitambo iliyotengenezwa na raia wake jiulize mbona nchi kama ile haitangazi shule bora baada ya mitihani na ndiyo nitasema hivi amerika inaelewa kwamba madhumuni ya elimu ni kujenga maarifa katika watu wake ndiyo maana huwa mbele katika karibu kila kitu kenya ingali inafikiria kwamba elimu ni mashindano ya kuorodhesha shule zilizopita mitihani na wanafunzi walaopata e eh, ndiyo maana imekuwa ikisalia nyuma kwa karibu kila kitu mfumo wa elimu hapa nchini unafaa kubadilishwa kabisa alafu ipigwe marufuku desturi mbovu ya mashindano katika elimu elimu iwe ya kuwajenga vijana kimaarifa kuwaweka kwenye mitihani kujibu maswali ambayo hawatawahi kuyatumia katika maisha yao yote halafu kauli kwa mfano kwamba wavulana wamewashinda wasichana ni kauli za kipumbavu ambazo hazina umuhimu katika elimu na ndilo sepetuko mimi ni yu wellington yongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia