tax day is coming oh no but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc ile wakati yenye befoo kama sahizi watu ulikuwa na watu kila mtu anataka ana kuzingira kama saizi ungekuwa unawezapatikana aliaazin kisa changus mimi ni faith kutere na leo katika kisa changu tunazungumza na mwanariadha asbel kiprop ambaye alipigwa marufuku kushiriki mbio mwaka wa 218 baada ya madai ya kutumia dawa za kusisimua misuli anatueleza tu maisha yake yamekuwa vipi tangu wakati ule mpaka sasa wakati ambapo anajiandaa kwa kurejea katika riadha umekuwa ukijishughulisha na nini ever since, like, claims doping tangu nihusishwe ama ni nistakiwe ni pure bila makosa kuzu, uh, kusema mimi nimetumia dawa za kususumua misuli uh, nimekuwa nyumbani kwanza nimekuwa nikifanya kezi hilo paka tukaenda kule london uh, kufanya kezi kwenye koti uh, ambapo uh, disciplinary tribunal dsiplinaibual out nikasema kwa njia isiyoeleweka hata um, hivyo nikarudi nikajiunga pia na kufanya kuendeleza kazi yangu katika idara ya polisi ambapo nikaenda kikanjo hadi wa sasa nikarudi nikapewa ile rusa nkurudi So sikufanya so e, si mimi e, mm-hmm. e, ni kusingiziwa maanake mm-hmm. uh, mimi nimekimbia kwa muda uh, kupimwa nimepimwa mara kadhaa mm-hmm. na zilema ambazo zilitoka hizo wakati wote imekuwa ni ambapo imekuwa ni safi uh, maanake nimepimwa takriban mara 13sb ili ambalo liko na taswishi ni ilo la 134 lingine ya mo35 a iko safi mpaka ya 37b sema ni moja io inayo ama kitu inayowakilisha 0 unahisi ni nini ilifanyika sina uhakika kitu yenye lifanyika moja lakini ni, ni, ni, ni sababu kama tatu e, ya kwanza kuna uwezekano kuwa kumekuwa na kitu inaitwa kwenye kwenyelap ma mahali ya kupima mali walipima wali hiyo iyona ambapo wao wenyewe awange awange e mitambo zao zimefanya makosa <tinyetri> namba ya pili ni kuna uwezekano kuwa ni, conspiracy, ama ni walifanya deliberately ama walifanya kimaksudi ili ionekane kuwa uh, kitu inaitwa aiu ambalo ilif, ilif, ilifuniwa miaka, mwaka wa elfu2il ki nasaba ionekane ni kana kwama wako na results ama wako na uh, anza araka haraka hivo uh, alafu ya tatu inaweza kuwa ni kuna kitu inaitwa inaitwaa bapo kuwa na watu, wako mimin, uh, okay, e, kuwa imefanywa ni kitu kama kitu hiyo hiyo lakini kusema mimi asbel, dawa ya, ya, si kuwa, dawa vile daak hata wal sitaki kuangalia Manake, ni kitu imeleta manke ikitu meletaakuiaribia iwakati okay. so, ulisemekana kwamba umefanya doping imekwathiri kwa njia yoyote labda wewe familia yako imechukulia vipi ilinihathiri tangu siku ya kwanza vile nilijuhulishwa kuwa e, sambol yangu il, ilirudi na ma, chembechembe ya, ya dawa zilisopikwa marufuku sasa ikaniathiri kutoka siku hiyo hata hivyo nilikuwa na matumaini kuwa e, nitaenda e, kujieleza nilikuwa na matarajio ama bado nilikuwa na imani kuwa wataelewa kuwa kumekuwa na tlafu mahali hmm. na wawe na hata kisiri, kama watu wajui. Bia, mkubwa, ta, watu watu wajui hiyo imesaidia wengi na mimi. so nilikuwa matumaini sana sasa nikawa kila walikuwa yangu nimeletea iyanguwtawanarada wenzangu wa ama familia yangu pia ama hata marafiki wakaanza kuwa wachache um, no wakajitenga na hata watu wengi isipokuwa tu ni idara ya polisi ambayo pa ilisimama pamoja nami kwa sababu alielewa sana mkuu wa polisi akaelewa naye akawa uh, na, na ile upapa maanake ni mtu mkubwa na ikawa sasa hapo ndio nikapata sot na pamoja na wasasi wangu uh, Mm-hmm. lakini hata ule, ule dada nilikuwa nimemleta ambapo ambaye alisalia watoto pia naye sasa katoroka so familia, familia yangu nikao mm-hmm. hata mm-hmm. nikasijarekava hatampaka waliongea mm-hmm. hivi lakini niko na matarajio mazuri manake merudi nafanya mazoezi takanifanye mazoezi sita, sita, sita, sita, sita kufanya mazoezi manake nafaa kurudi mm-hmm. uh, si kwa sababu ya cambo lingine kwa sababu ya kudispr maanaake tukiachilia hivyo uongo ita itama ubaya ama uongo itapita ita, ita, ita ita uhaki na, na, na ukweliakisa mm-hmm. no. okay. canuso unajua watu wanakuwa na shida mtu unajipata uko na shida unakuwa frustrated mpaka satm inabidi mtu anatafuta azungumze nayeye ulifika oa lifika wakati kama kama kuna wakati kama, i think ni mwaka ni ni mwaka nikidani ni jana nilikuwa najisumbuka sana Manake, ningeona maisha yangu ningeona watu wakikmbia kule ngambo ambapo kwa event ile yangu ama wengine ma kwa nini si yuko pale na- si hati enda, tri, nilienda yanguawengine alailiendaamajaribio nikashindwa nikafikiria kwa nini nisikuwe pale na nani Yani kitu nimekuwa ni ni, ni, ni, ni nani nyuma ya ikawa sasa nikitunimekuakciulizk mkkit mm-hmm. na wakati mwingine ukgeingia kwa mtandao ya kijamii ungepata watu wana, wa, wanaku, wanaku, watu wanaongea ina way kwe, wanaona tu ni ni kama we, kama unajitetea eh, lakini naona ntwkn pombe na pombek hapo ingekua asa alafu o wakati ungeandika chochote maanake mtu angekuambia nini ngemcibu kulingana na, na file hame, ameandika hata si, hata hivo sikwa wa hata wao awachui awa kenye ilifanyika palekao hivyo ikafika hapo ndio nikaitwa pale na na mkuu wa polisi Nika, kanipatia l mama fulani ambaye alimsaidia sana tukaongea nawe nikawa na sessions na kisha baadaye nikarejeshwa nika, nika kazini ndio sasa nikasahau layalikuwa mpaka e, sasa nimerudi kufanya mazuizi kwa haya masuala yote ya doping unaisi kama ulisikizwa hata kuna vyombo vya habari vilikuwa vinaangazia ile story yako watu walikusikiza wewe nam ikifika iki, iki, iki, hapo kuwana lisikiswaisia aswana watu na mashabik na pia kusikiswa na wale watu wa, wa, naita uh, lakini hata hivyo wachiwa ile nii uh, wewe ina, ina, ina, kotini andikwa uh, alafu kule mtu chaci mwenye anasikisa hiyo kesi hakona baci yai sasa unatarajia kushindana wow. na wao na caji mwenyewe ni wao wow. <laughs> umeenda na wakili wako inakuwa ngumu Ika, ikawa ngumu ikabidi sasa nime nikaipesa ki kidogo ikawa nime strain. sasa ikabidi sasa niwache ni, ni manake kaona i miaka itaisha ndio inaitwa weze kurudi nyuma fanya mazuizi pia e, e, fike hiyo wakati e, niweze kurudi Um, lakini hata hivo sistastaafu zi, katika nyanja za mbio kabla sicarf ama p kwa dunia kuwa sikua siku kula hizodanesa kwamba ni kwa si si si si si nini maswala yahujitokeza sana wakati kama wanariadha wanajitayarisha kwa mashindano makubwa makubwa kama this major events mbona hayo maswala ujitokeza wakati huo naam siwezi cua sana lakini um, sichaai yalewa manake imefanyika hivyo wakati nilikuwa nakimbia na hata mimi uh, kabla tuende ilianza kabla tuende london alafu pia kabla kenya iende rio na pia sahei unaona wakati unataka kwenda tokyo waona sasa ukilinganisha ama ukifuata sana eh, kwa makini kuna kuna vitu inaitwa ambapo hata na shuku hivo ndio ilifanyika kwa kesi yako Do you think kuna idadi fulani ya wanariadha ambao sahizi yawashiriki mbio ilhali ni kusingiziwa tu nam kusema kweli siwezi sema sina na uhakika kwa wao uh, mi ucitetea manake ni mimi na na ilifanyika kwangu wakati sikufanya kitendo kama hilo hapo inaniletea wasiwasi wasi, ama inaletataswish madut uh, kwa kitengo ya kupima wanariadha uh, lakini sifutilii mbali kuwa hakuna wanariata, wanariata wamekula dawa ni evident, kuna wakimbiaji wengi ambao wametumia dawa za kususumua mizuli na hata ni aibu sana ni wao sasa ndio walifanya wali, wali, wali hata, hata hii kitu ifomie inaitwa athletics ni, ni kwa wale wenye walitumia hizo madaa lakini kitu mbaya ni wakati ina, inafanyika ikiwa kuna moja moja kati ya mia mwenye enyhacatumia wale wengine wanafaa kujioji kuangalia hata kwenye vivaa vyao vya kupima ama kwenye kitu inaitwa chain of custody ya, ya, ya, ya, ya sambuli hiyo chambo lingine ambapo wanafanya wanafaa kufanya ni kufuatilia kwa makini kwa utaratibu ama kurudia ku, kwa hiyo ama kufanya kitu inaitwa test ya, ya, ya dna maanaake ni, ni kitu ya kushangaza ama naweza sema kwa lukha ya kibabo kuwa siku ya leo unaamuka leo nasema kesho umatumia dawa ya kususumua mizuli mwezi wa novemba hata hakuna mbio yoyote nambapo ningevaa kwenda kushiriki manake mbio zetu huwa zinaanza mwezi wa tano manake hii inaitwa out of utin e, wasikimbilie manake wao wanakimbilia wakiona okay, wana tu hivyo wanakimbilia bila kufanya uchunguzi wa makini kisa changu podcast miaka ya awali atuko tunasikia mambo ya doping in fact hii kitu imekuja tu juzijuzi no tukajua kwamba kuna dawa za kusisimua misuli unaisia kwamba kuna nini ambayo imebadilika kati ya miaka ya awali na sasa ambayo inafanya wanariadha wengine wanaamua kutumia dawa hizo wakati pale nyuma kusoma historia mbio kutoka kuna wazungu wali9 mwaka 1 99b okay. unapata kumekuwa na cases kama hizo eh, lakini uki, ukienda mbali zaidi eh, ukienda wakati wa kina kimchoke keino kina mike boit hiyo wakati yote mpaka kina mpaka rl 9s nasisema na isesema, na cases, sa, sa dobin. Ha, lakini hata hivyo siwezi tena kufutilia mbali zaidi kua akuua nayom watu wanapatikana nataka kusema hivi hi kuaambao wanaiweka ni mazuri mno kwa aili ya mbio lakini ni mbaya zaidi ama iwapo kuna ndani yake itachenga ukuta ambalo alitakua mzuri kwa nyanja yana In kwa sababu uh, hawa watu watakuwa na kichungi yao kule ndani ambapo wakiona w naea hapo kesho ama wako na mwingine ambapo wanamtakia akue kwenye mahali kualia viatu vyako watakua wanatumiauchana na nasisemi sana manake nikuambia nikianza ni ni kianto, si ni nani si, si kama ni wale wa si kama wale wasungu hapa kenya ilifanyika chambo ama l fanyim mtamboyao manaake mimi si kufanya kitendo hilona mm-hmm. no. okay, so, so. mwaka ujao ile marufuku ya wewe kutoshiriki mbio itakuwa inaisha tutarajie nini kutoka kwa b mara a kwanza nafaa na, na, na, kufanya mazoezi vizuri weka niko na matumaini lakini weka matarajio matarajio langu tu kwanza ni kuweza kurudisha kuru ile, ile, ile, ile fomu ambayo nilikuwa nayo kisha nikshafanya kuwa na uzoefu kama ile ile ya kwanza e, niweze kujua kama nimekimbia local ama kwenye kwenye mauwanja oal hapo ndio nitaweza kuwa na niseme matarajionaso no. autakimbilianztaka kuanza hpa nyumbani wanz nitaanza nyumbani kwanza, nyumbani kwanza. E, ile inaitwa alafu ombi langu kubwa kuweza kushiriki kwenye uh, World championships kule field kulerfieuko an uh, niweze kuwakilisha kea kama haboawali uh, niweze uh, ule, ule, ule talenta yangu kwenye laia mm-hmm. no. no, na uh, niko naimani kuu maanake hata kwa sasa ndio nita nitafanya mazoezi na maanake leo si kama wakati ule um, kumbuka kuna pia kuna wakati wa miaka pia e, kuna ile uh, moral ambayo imeenda chini kidogo pengine kuna kilo e, na kuna wanariata wapya ambao wamekuja wametokezea chibukizi lakini hata hivyo nina ni, ni, ni, ni matarajio ya kusitisha masoesi na, na pia kukuwa uh, wakati ule nilikuwa na, na, na, nafanya mazoezi na kimchezo uh, manake siko kuwa na ilokwasababuilikonaamiakaakini kwasasa owasasa ko na lakini kwa sasa, you know, you know no? sasa na iko uzito kiasi uzitokiazimataraia wakati huu ambao umekuwa nje aujashiriki mbio wasababua ile madai ya doping umejifunza nini kama mwanariadha life li ya kwanza ambayo nimejifunza ni kuwa ukiwa una, unafuma marafiki huwa ni wengi uh, lakini ukienda uki chini wanaanza pia kuenda ni kama wanakuja na, na, na china na umaarufu ama na mali uh, ukienda chini kidogo utaweza utaweza kujua uh, ama kupainisha marafiki wako yako ya ukweli na wale marafiki pandia um, cambo lingine ambalo nimejifunza ni kuwa wakati wowote wa ukiwa sawa ama ukiwa kule juu hata ukiwa ama ukiwa starafu ainakani uchiwe kuwa e, wakati wowote cambo lolote linawezafanyikanomaanaketamtu wa mwingereza uh, akasemaaimanishi e, you know, hmm. ile, ile, ile ita uwezicuwa wakatikan ni wakiangazi e, ama kiangazi utadumu mudakani unafaa ukua lako ambalo uh, ilita let, kukimu iwapo kutakuwa na, na, na, na, na kiangaziaurefu mm-hmm. <laughs> <laughs> <laughs> unajipanga kwa kiangaze. okay saw, saw. thank you so much asbel mm. tukitamatisha kisa changu amekuwa asbel kiprop anatueleza kwamba anaimani kuwa ataendelea kupeperusha bendera ya taifa kwenye mataifa mengine is a Jungle Podcast. If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC.