sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia ilivyo desturi nchini kenya wenye nguvu wameikosoa wa mahakama haya ni liche wa ya wakenya wote nchini kujua kwamba mapungufu makuu ya serikali ya rais kenyatta yamekuwa ni kuonyesha kutoheshimu maagizo ya mahakama kwa hivyo majaji watano wa mahakama kuu walisema ukweli unaojulikana ukosefu wa heshma kwa taratibu za kisheria umo katika serikali ya rais kenyatta agizo la majiuzi kabisa ambalo limepuuzwa ni la mawaziri waloteuliwa tena mwaka 218 kufaa kuchujwa upya na vile vile kwamba wadhifa wa chief administrative secretary u cha katiba licha ya ukweli huo kwamba upo ukosefu wa heshma kwa taratibu za kisheria maajenti wa rais wanaelekea katika mahakama ya rufaa na nalipofunzwa hapo kwamba sasa rais anahitaji usaidizi wa makama ambayo amekataa kuipa majaji zaidi kilikuwa kuakilio cha jaji mkuu aliyestaafu david marage kwamba licha ya tume service commission kuwahoji na kuwateua majaji wapya 41 kujiunga na mahakama ya rufaa rais kenyatta amekataa kuwateua sasa kufuatia uamuzi wa mahakama kuu uliomtwanga mjeledi mgongoni rais amelazimika kuelekea kwenye mahakama ya rufaa aliyoinyima majaji zaidi ndiyo tuulize sasa atasaidiwa vipi na halikoti hiyo ina upungufu wa majaji kenya imekuwa na majaji 15 pekee wa rufaa wawili sasa wamepanda vyeo na kujiunga na mahakama ya juu martha kome na william ouko kwamba sasa mahakama ya rufaa ina majaj 1 pekee sasa rufaa ya rais kenyata inafika mbele ya koti yenye changamoto nyingi ndio tuulize mbona hakuelewa mapema kwamba kila mtu akiwemo yeye huhitaji usaidizi wa mahakama hebu hivi tutoe kauli yetu kuhusu kile muhimu kwanza kwamba uamuzi wa alhamisi kuhusu bibii uliendana na msimamo wa sepetuko wakati ubishi ulianza katika bunge la taifa na seneti kuhusu iwapo taasisi hizo zilikuwa na mamlaka au idhini ya kuurekebisha mswada wa bibi sepetuko ilisema kazi ya bibii haikuwa imetokana na msukumo wa raia ilikuwa kazi iliyotokana na msukumo wa rais kenyatta na ndugu yake siko hizra ela odinga baba mahakama kuu imetaja hilo kwamba bbi hai na msukumo wa raiya wa kenya haikuwa a popular initiative kuambatana na kifungu cha 257 cha katiba ya sasa ili kuwa imetokana na msukumo wa wakubwa na hata namna ambavyo wakubwa hao wamepokea uamuzi wa, wa mahakama unaona kwamba ni ukweli bbi ni wazo lao ambalo wa wamewashinikiza wakenya kulipokea kwa mikono miwili raila odinga ametuma taarifa mwishoni mwawiki akisema supporters of the the amendment bill including myself have been disappointed by the high court decision halafu wadogo wake kwenye hizi harakati za zabbi junet muhame na wengine wametoa matamshi yanayoikosea heshma mahakama kuu ndiyo tusisitize kwamba mahakama kuu imekuwa mwokozi wa mkenya kwenye suala labbi wawakilishi wa wakenya wa katika seneti licha ya kuona makosa ya yabbi waliamua kuipitisha kwa sababu ya maagizo ya wakubwa wawakilishi wa watu katika bunge la taifa nao hata walishindwa kuona makosa ya bibi huku wengi wakipigania kuipitisha tu bila kusita na hali bibi ina makosa mengi tumetaja kosa kuu kuwa mzigo kwa pesa za ushuru anaolipa mkenya kosa jingine ni bibi imetumika kuifaidi ngome ya rais kenyatta kwa kuipa maeneo bunge mengi zaidi halafu pia utaratibu unaotumiwa kuipitisha una makosa na ndiyo nitasema hivi watetezi wa bbi chini ya rais kenyatta na baba badala ya kwenda katika mahakama ya rufaa warekebishe makosa yaliomo kwenye bbi halafu watumie njia zinazokubalika na katiba kufanikisha wazo la bbi jinsi majaji walivyoagiza waifanye bibi iwe msukumo wa watu jinsi wazo la punguza mzigo la ikuraot lilivyokuwa raia wa kenya wenyewe chini ya mashirika ya kijamii waianzishe halafu waongoze marekebisho ya katiba isiwe kazi ya wakubwa serikalini na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia