gumzo na mwanaspoinam uh, shukran zaidi na tumai umeshinda vyema kabisa karibu kwenye makala ya yast gumzo na mwanaspoti na leo hii nimeweza kumhusisha mwenzangu mwanamichezo lakini zaidi ni mwanadada na hakuna haji ya kuweza kutumia mate na wino upo ataku anazungumza tuambia anaitwa nani na anafanya na na kazi wapi nam karibu mwenzangu asante sana kwa nafasi hii kwa uh-huh. majina najulikana kama rutuno konyike lakini kwa majina ya kamili akoditu kitambulisho linda rutuno konyike linda michezo inakupeleka vipi rotun mm-hmm. kama vile wewe unavyoonami <laughs> e, ni mcheshi imefurahi <laughs> namshukuru mungu ni siku gani ulisema kwamba mimi naona kwamba ntakuwa mwanahabari lakini zaidi ni michezo michezo haswa niliamulia nili nilipoingia standard mm-hmm. niliingia 2016 kama intern, but nilikuwa nafanya news mm-hmm. but uh, nilikuwa naona maripota wa sports wakikuta kwa newsroom hey. nachangamka nataka natakakona na wao assignment polepole mm-hmm. pole tu nikaenda assignment kama mbili hivi na wripota uh, wa spoti mm-hmm nkajua apo aonisa zaii nimegundua kwamba wewe unapenda sana upande wa riadha na kimraimeweza kuona kule ni Qatar. Qatar, kule, moja kwa mojah Uh, kabla nizungumzie riadha mm-hmm. michezo ni kitu ambayo inawezasema nimegrou nayo kutoka nikwwe no. mdogo ile unapata mzazi anaangalia ana, ana, ana ftball hata mm-hmm. huwe unakaa chini unaanza kuuliza maswali riadha nikiwa shule of mm-hmm. course tulikuwa na school competitions na Cup- ilesanasana ilikuwa mm. alafu pia unajuam mwenye Sasa... <laughs> <Wasingishu. laughs> ni mwenyeji waesasawasingishu nimesomea i iten, itn ndo ah. wanariadha wengiajtanimangalia o- o- <laughs> mwili wako linafikiria labda wewe kwa moja ama nyingine ni mwanariadhailijaribu eh? <laughs> ikakataauliku ah. <laughs> so... nakivmitangapi yote nikasema hey. talent <laughs> Ukasema, kwa kakataa yotekamamach nipelekewakuukukimba kumeshindikana na kila kitu kituwaniingia kupiga na mna, vile ulivyosema nilimanage championships niliuha0hiyo <laughs> ilikuwa assignment yangu ya kwanza international sema nilitupwa kwa ka mm-hmm. naetkakuja mm-hmm. nkaendanayo na ilikuwa, ilikuwa mzuri sana riatha ery nteresti mm-hmm. naezasema na ey othe da uh, unapata kuttna hawa unaendelea kuwa kama pot kwasasa naezasema kuna dferen kubwa mm-hmm. vile nilivyoanza na penye nimefika sahii so mm-hmm. ni on ofthe spots enye bado nitataka kuu miaka ikiendelea kuenda na umezungumza manake sema ulikuwa umeelekea kule doa na kamba liu mlekea kuledo nalia sanaikakangiaeshza oai na kuna wakati fulani nikakuona pale nyayo ukifanya kazi nzuri na nilikuwa sana nikawa miongoni nzuriaianafrahia sanai unaezawwea mwanake nikiangalia pale kwa desk iwewe tu zaidi ya wanaume ishirini <laughs> na wawili lakini mwanamke ni mmoja na anapiga kazi kupiga <laughs> wanasema a, man can do, a woman can do better, lakini hii nazosema hey. na vile ulivyosemaia ukipatia mwanamke wachan unazoona maajabuilaitu <laughs> <laughs> so, uh, kufanya kazi na wanaume siwezi sema ni rahisi mm-hmm. but ni kituunaona mm-hmm. athe at theda inarudi kwayenu ikoaje mm-hmm. na ukipata watu wenye wako kukushikilia mkono mm-hmm. na kukuruhusu gr mm-hmm. itakua tu rahisi utakuwa tu kama mmojawao kwa sababu atheo theday the unachekiini can mm-hmm. kufanya sports, pia mi nilichukulia kama an na niliona ni kitu naweza mm-hmm na ni kitu enye niko na hiyo hamu ya kuendelea kulan so Aha. mi pia nilijipatia chance na hata hyo vile umesema unafurahia kazi yangu nashukuru sana mm. so hata mimi nafurahi kuendelea kuona naaa na, na day, day itabidi ume nilipa kwanza sababu so, <laughs> imekuwa shabikiwaka kwanza <laughs> angalau ile kimombo kimombapr Appreciation. Appreciation. Yeah. <laughs> <laughs> mambo kidogo ialikanganya lakini uh, mi nashukuru sana na umeweza kuzungumzia changamoto na m, labda kikubwa sana wakati fulani labda unahisi kwamba unaumizwa ukifanya kazi na wanaume ama mambo ya kushwari tu mambo yako shwari oous mm-hmm. pia kuna kuna kuna downs. life ni ups and downs na mm-hmm unacheki unapata sometimes mtu atatrai kupima noleji yako kwa mm-hmm. sababu kuna hiyo notion uh, ni kama ni machali peke ao ndo fanya mm-hmm. sports but vile nimesema unajichallenge kama individual kama reporter potdem nkaona uh, kitu naweza fanya na penye sijui imeuliza uliza, uliza. nam uh-huh na labda rotuno ni kuulize kwamba kuna wale wamaripota uh, ama kuna wale wanahabari wana wameweza kubobea labda kutoka nje ya taifa hili na labda ni nani ambaye labda alikukupa motisho ule mwanamke akasema eh, kwamba mimi kama rotuno nataka unataka kama mtu fulani labda anaripotia kituo fulani uh, kimataifa hivyo hivyo je kuna mwanadada yoyote ambaye umfuatilia wakati uh, anafanya michezo Uh, internationally mm-hmm. nazosema recently nilipata nafasi ya, ku, ya kujiunga na wanahabari wengine ulimwenguni uh, hiyo mm-hmm. ni us uh, brazil wapi na kuna wanahabari kama kutoka kuna moja kutoka cnn anaitwa na bcristn uh, brandon Brennan, na unapata Uh, shiseako na knowledge sana kwa hii sports ameweza kubobea katika uwanja wa sports mm-hmm. na pia nilikuwa namsikiza akisema uh, zile events zenye amekava na nini unajua ni, ni watu wako na very impressive cv verssvevkikuja kwa sports mm-hmm. mm asa ulikuwa unamfuatilia sana nilikuwa namfuatilia pamoja na wanahabari wengine wenye tulikuwa na wao kwa hiyo platform hiyo siku sikuna hmm. hmm. na hapa kenya labda kuna mwanahabari wa michezo mwanamke ambaye umesema kwamba huyo jamani mimi nataka kufikia kiwango chake kuna wengi Aha. kuna wale ambao wanajulikana lakini uh, kusema kweli kuna en mmoja mwenye, mwenye, mwenye tumeshikiliana mkono na yeye anaitwaanib uh, sports huu mm-hmm. uh, ni mwanadada tumesoma na yeye kwanzia hi school mm-hmm. tukapatana uwanjani na mm-hmm. tumeweza kuona growth curve ya, ya each and of us. ni mtu nimesaidia kugrow, ni mtu ananisaidia unmtu na mimi kukaa chini nyumbani nakuo uh, hey. na hiyo growth cave yake uu alienda mpaka akakua ancor wasports unajua inanifurahisha na a the end of the day nitarudi niseme E, mm-hmm. <laughs> hu e, uh, ni bes yangu tumekua nayeye tutachapa kazi tu pamojaaaaahio mbalimbaliaunachangamoto kubwa zaa kwanariadha wakati flani aa kuweza kumhoji maanake yee anataka kuzungumza kiswahili ama labda kiswahili kinamchanganya kidogo anataka kuzungumza labda ka e, nazungumzia tu je ni vipi we umekuwa ukidhibiti hivi uh, kabla ni, ni wahoji hawa uh, wanariadha uh-huh. mimi huwap hu, hu, hu, Uh, instructions vile ambavyo ningependa uh, tufanye hiyo kuu le mbaonatgaaaaneeataant haikaipoa kwaso mm-hmm. mm-hmm. um, nawezasema tu ni poa uh, kama hawanariadha wanaweza m eh, tyao mm. kama unazungumza kiswahili fanyavy na kiswahili unapata hawa nariadha wa nchi, nchi nyingine kule nje haahawa wao okay. huongea venyena ukipata okay, mwenyeanatokaethopia anazungumza hivo hivonam na unaona itabidi nyinyi wengine kama uh, wanahabari kutoka other hcn mm-hmm. mu, mutafute njia ya kuwak na wao hey. so ingekuwa tu rahisi kama wanariadha wetu pia wangemethe mm. ongea kiswahili kama unazungumza kiingereza vizuri na ongea kiingereza pia hatuwezi ku <laughs> gumzo na mwana podcast kumbuka ni makala ya podcast yamimi na naitaki tunaendelea kuzungumza na rotuno ambaye kwa hivi anafanya na KTN News upande wa michezo kule natu labda tukiendelea kidogo hasa zaidi kuhusu masala na um, wanariadha vilevile wachezaji wa soka kuna wachezaji wengine raga kuna wale wahoki kuna i, uh, watu wengi wamekuawakizungumza wakasema kwaba ukiangalia wanariadha, wa, um, e, wa, wa, wa, wanariadha kimasomo awako vizuri vileilewalewachezaji wa soka wengi awako vizurilakini nasema kwambawale waragby maanake kuna siku moja tumeenda na wewe kwenda kufanya ragby e, kuna wale wa ragby kuna wale wahoki wanasema kwamba wanafanya vizuri sana kimasombo kulinganishwa nao wengine wa soka na, na riadha je kauli yako ni vipi kuhusu hilo kic tukizungumza ukweli hatankikuuliza hii ni uamuzi binafsi mm-hmm. masomo ni uamuzi binafsi uta, uta, utapelekwa shuleni lakini uende utaamua mm. nataka nichukue ni, ni, ni, ni masomo yangu siweismatnatoa wanaott zaididarasani kuliko wengine wanjani unaona mm. hii nanana na na unajua saahin uh-huh. uh, naona so kuna anid ya kubalance both education mm-hmm. na, na mm-hmm. kuna, cause kuna, opportunities ya vitu kama kamali kuna wanariadha wenye wana, sahii wanafanya vizuri sana uh, kule nje mm-hmm. kwa sababu ya abilities zao no. za, za, uh, za masomo pia mm-hmm. na unapata once umeenda nje kama mwanariadha education aana hey. uh-huh. so, kusema t flanbksuimetoka tuj na tunajua kumekua natashshuhntunmesman uamuzi wa mtunaheutapeleka ngombe kwenye kisima lakini hautailazimisha kuknwa mav venye utaichukuayenye utachukua nayo ndio itadetermine outcome yako na mm-hmm. mimi ukiangalia mm-hmm. asilimu ya wanahabari ambao unafanya michezo ni wachache sana wanawake na labda naweza kuhesabu maanake ni wewe ndo nakujua sana kuna wachache sana labda ukiangalia ni sababu gani inafanya wanawake labda awaingii katika hii tasnia ya michezo naataothettaitaaaa unataka ujifunze ukishajifunza course utaelewa na ukishaelewa the rest inakuwa tu, ina tu rahisi mm-hmm. mm moywahasazanajua kwamba mambo labda kwa ssai wewe kamaajuakamba nafanyaushukaanza eh, kufikira kwamba mimi mwenyewe nataka kufika kiwango fulani kama mwanamichezo uh, mwana taka kufanya taa kufanya hivi j kufikia sasa ni kitu gani jamani unahisi kwamba hiki nikimaliza basi mimi ntakua otu kweli naezasema uh hakuna uh, its, it's a never ending well of knowledge ni kama tu masomo uh, kama, kama mwana mtangazaji wa, wa, wa spoti kuna events ambazo ningependa ni kucove nisha cover world championships hiyo uh-huh. ni 209 of course nani hatataka taka kucove olympics pia unaonanu unajindaa <laughs> kuna hizi events kubwa kubwa huku inje enye uh-huh. ungependa sana kukava kama uh, mtangazaji na unajua itakupatia mailage ntems of nikisema mi nirotunokonyike na nimekava abcd nitapata kusikika unaona mm. na pia kuna hiyo experience enye unapata una kule nje so kwa sasa a at a time nimekava world championship moja kuna tokyo tokyoolympics mm-hmm. eh, natumahi ntapata nafasi ya kwenda <laughs> kuna all africa games kuna nini kuna mashindano mengi ambayo ninakuja nam kuna na uro inakuja no, no. uh, ina cool mm. so nikipata nafasi ya kuzuru maeneo tofauti nipate chance ya kukava mi ntafurahi mm-hmm. as longas kuna growth Mm. saidi yangu naona mm-hmm. sema naenda uh, hizi events zote na, na. na, na hauoni the end of ahethednaona <laughs> <laughs> na. na labda hapa kenya najua kwamba umeweza kuzungumzia kufanya kazi na wanaume na labda kufikia sasa hivi eh, changamoto ambazo wewe mwenyewe kama mwanahabari wa kike katika michezo umeweza kupitia ni zipinawezasema uh, kuna hiyo constant uh, watu wanataka sana kuona how much you know mm. when itomsoiiiunaishi <laughs> <laughs> <laughs> hey. it like life yako ukiprove apoint unaonanakulizamaadoaliana anauliza anaeuso hiyo ni amonthe chalng enye mii hupata from time to time uh-huh. but unaona huku nje mtu akiitisha usaidizi the yuado ni kumsaidia kwa sababu hivo utapata y atasaidia mtu mwingine kule nje without mm-hmm. o sort of. mm. mm. na kando na michezo kando na mambo mengine masol ya michezo kila wakati unamka asubuhi unafanya shughuli za michezo ni kitu gani kingine katika maisha ambacho we hufurahia sana <laughs> <laughs> kando na michezomimi hupenda sana uh, wanyama sasa utanipata na ntakwa iha napiga picha kule nje mm. wellife anythin iif uh, uh-huh. nini utanpatanapiga pch napiga namaondomundmenda mm-hmm. na <laughs> mm-hmm. kusomenda mm-hmm. kusoma vitabu muenda uandammintahauandia wenyewe asababuamchumba waodaa nakumbuka shule ya upili likua unasaidia ana wajua unaweza ukanisaidia uka kuniandikia moja ama labda u uandikia mchumbo wako ntakuandikia alafu invoice baadaye <laughs> so uh, mm. yeah, mi penda kusafiri mipenda kwenda hizi gamepa e nini mm-hmm. Uh, long tem naweza penda kutravel theworld nikipata hiyo nafasi Enam. but pia uh, as apeson ningependa sana kumakeat kasoiet unaona na, uh-huh. na lbabl to help somon o anumbe of people eventual naisikue tu kwa spots peke yake <laughs> juso makesuthat sure sombody anapata hiyo chance ya kugro um, tmofjuslif naweza furahia sana unaona kama sahii ume, umesema na miaya gr kuna changamoto between um, balancing sport uh-huh. na balancing education Enam. so if, if i can be able to relay that information kwa hawa wanaspoti niwaambie wenyewe uh-huh. kuna nid ya kusoma uh-huh. na kuna nidi ya kupefom vizuri pia kwa field uh-huh. siwezi kataa uh-huh utakuwa sawa sawatakuaa e, na labda sasa kufikia sasa hivi wewe unajiona wapi baada ya miaka miwili miaka mitano wewe kama rotuno unajiona wapi wewe mwenyewe kama mwanadada e, mwana piga spoti kila siku unakuja pale ktn napiga ripoti nzuri hata mwenzangu hapai amekwambia kwamba aliona <laughs> kazi yako alisikiza jana kazi yako akafurahia sana j baada ya miaka fulani labda niseme miaka miwili miaka mitatu unajiona wapi baada ya miaka miwili mitatu i hope nitakwa nimemeke nime progressive steps kwa karia no. karia yangu ya, ya sports of course siezi takaka sports forever and ever so if ill happen to have moved on to other things mm -hmm. uh, the better but as i said uh, i just want to be able to make an impact uh, mm -hmm. be it in my career and beit in everything else uh, so far so good experience ni magan ija no. kuambaya counting karibu fou years kwa spoti karibu miaka minne, <laughs> karibu minne. Uh-huh. so um, tutajua tuta right now unaichukua una, una vyenye inakuja uh-huh. eh so unezamua kesho mnitupe sijui wapi uko you know a, a challenge comes in, in different natures so <laughs> yeah. it's just a matter of being open minded uh, kitu enye tutaona venye taihandlio sa yenye takuja, mm-hmm. takuja. Mm. Mm. na labda kabla ya kuweza kukamirisha uh, kuna swali moja kinanisumbua hapa sana labda kuna wale watazamaji wanaangalia ao wanaangaliak wanasema jamani huyu mtoto huyu ningemfata huyu mtoto jamani ningeweza kum... ah, eh, labda, labda ulisha <laughs> <laughs> chukuliwa ma bado <laughs> <laughs> eh, kinoaa <laughs> <Weshuntaka> ulishachukuliwa <jibu. laughs> eh, ma bado ama uko kwenye soko unajua wengi wanaangalia wanahabari wanasema bakuna mambo wenyewfuaaisha wanawatu tayariaotauna mwenyewekinimakkutafuta ni sawa <laughs> ile swali ni gumu ama, ama sijui niseme depends nisemesema utasubiri uangalie kwanza ni nani anaudizawa sasaut ile siku nitatoka ntatoka kwatimtajua mm. tua <laughs> aujatuelewesha ah, uh, vizuri <laughs> <laughs> <laughs> <Staki mwelewe. laughs> kabla tumalizekli no. uh, wanadada najua kamba kuna wengi ambao anasomea wanahabari labda zaidi michezo kuna wengine ambao anakuangalia wewe kama rotuno ukipiga michezo aa ukisoma mm-hmm. habari za michezo mkifanyae fanya vizuri mtoto amevalia vizuri anasema kwamba jamani ntakakuwa kama rotuno mm. unamwambia nini uli mwanadada minazosema hs uh, god can neve give you more than you canhandl mm-hmm. nona na mm-hmm. kama individual unafaa ukuwe your biggest motivator wewe ndo unafaa ukuwe shabiki wako mkubwa kabisa mm-hmm. kwa sababu at the end of the day you only have you naona mm-hmm. kinjo atasema robinson atasema nani atasema lakini uamuzi ni wewe mm. so whether youdecide kugrow ama udecide kubaki penye huko ni wewe mm-hmm. no one kan reall uh, brek you down without you permission mm. labda jambo lako la mwisho jambo langu la mwisho ni thank you so much kinjo mm-hmm. kwa hii nafasi ninashukuru <laughs> um, nina, nina aprciate uh, karia yangu venye imekuwa mm-hmm. mimi nimepata growth hapa hivi ktn na ntaendelea kufanya kazi mm-hmm. siogopi yeah. <laughs> <laughs> siogopi monaume, siogopi mwanaume uh-huh. way mwanaumeiogopmwanaume siogoptunapatakukuao so, mm. tuone venye itakuwa labda wakumushe jina lako kwa majina ni rutuno kunike au uh-huh. linda rutuno kunie na mimi nio wao hapaunajua kwamba mkubwa wetu a anaitwa linda amidaakidogo akiniaauk zadi wakuchuku wakati wako ekuatukazungumza pamoja mm-hmm. na mimi afrahia sana kaziyakoendeleaupatan lem meg zkwa niaba ya mwenzangukanahas zadilt mbao ategemakalaaaennyeumzo na mwanao