u ni uchumi na biashara podcast na msikilizaji karibu kwenye makala yetu mimi ni will heemba leo hii nazungumza na mfanya biashara benson ojambo anayefanya biashara ya kuuza na kubadilisha mitungi ya gesi hapa mjini kandz unaweza kufahamu biashara hii bwana ujambo ulianza wakati upi na ni kipi kilikuchochea kwanza biashara hii kilicho nichochea ni kwamba niliona ya kwamba kazi hii watu wameanza ku, kutoka katika kupikia mafuta taa na mafuta na makaa na nikaona ya kwamba gesi zimeazyani tumeanza kuwa na walewenye kuuza wengi mimi pia nikafutiwa sana ukizungumza kuhusu kupikawa kutumia, kutumia mafuta tumekuwa na uh, bei ya mafuta kuendelea kupanda je hii imeathiri kivipi labda je wateja wa kutumia mitungi ya gesi wameongezeka uh, wateja wa kutumia gesi wameongezeka ni kwamba gesi iko nao iko less expensive kuliko mafuta ta na kwa wakati huu pia gesi zimesambaa mpaka ndani ya rsaf kwa hivyo wateja wako ni wengi wateja ni wengi niko na nab karibu nn na kuhusu biashara yako hii ulipoianza mwaka ub18 ulihitaji shilingi ngapi kiasi kipi cha fedha na je iwapo mtu ataka kuanza biashara hii hatua naombo tuelekeze hatua baada ya hatua iwapo ataa kufungua biashara hiibashara hiukitaa kufungua ni, mimi ilipofungua nilianza na pesa kidogo sana ianzana mtunsab peke yake saba mtungi saba wakati huo ilikuwa kama ilikuwa kama shilingi ilikuwa nanua, kwa likuwa nanua opt mtungi pamoja na gasi kwa shilingi elfu tatu na mia mbili kwa hiyo elfu tatu na mia m2ili 7 inakuja kitu elfu ishirina mbili na shilingi mia moja unahitaji kununua mitungi hii iwe yako binafsi binafsi mitungi mitungi yako binafsi. kwa vile tu tu lakini binafsiktaanzzatau mtny mwenyewe tuseme sasa hivi bwana ujambo ninaza shilingi 3 ama i ataa kuanza biashara hii tu na fedha na nakwenda nanunua biashara namiaua nanunua mitungi na nawekap kuna hatua labda kupata leseni na vitu vitugai vingine nayohitajika kwa biashara kitu kinapotajika ni kwamba ukiwa na kwanza alafu unaweza kuwa na ukisha kuwa na hiyo utakuwa uta, uta na ile ya leseni alafu naya kununua nini vidhaa kwa hivyo baada ya kununua a, mitungi hii umeweka hapa changamoto zipi unazopitia kufanya biashara hii changamoto ambayo ziko hasa mno kwa hii biashara ya gasi ni wale wal wale, wale, wale uthorit ambayo inajiita mpra petrom autorit wana masharti zao ambao ni kalikali wanataka kila kampuni ukuwe na laseni yao na pia wakate le yao baada ya kukata ah. ya kauntiao shilipiy aunti ya kaunti huwa nakata araund100 yep. shilingi 12 kwa kipindi kipi kwa for one, na epra eraa akishakata ya kaunti ra sasa ni fr mm, lakini sasa lazima kila kampuni u na mbona ulichagua kuuza mitungi ya gesi kutoka kampuni mbalimbali mbali, kuna totali naona unayo aunayo shi unayo kas unayo mbona hungeuza tu kutoka kampuni moja y biashara ya ukisema unauza kampuni moja of course utakuwa na biashara yako itakuwa chini kwa sababu kampuni moja niwateja wa, tuseme ni wachache lakini ukichanganya mix kila mteja manya yako na mtungi aina fulani una, una msafu na je hapa uh, mitungi yako hii mteja labda gestunggesi gesi imeisha eh, lazima aje hapa afisini mwako au akipiga simu aweze ukampelekea nyumbani na endapo nampelekea nyumbani je utaongeza nauli au wewo wafanyaje mimi kwa wakati huu penye nimefikia sasa na savu watu wote wale wanakuja wenyewe katika kwa duka na kuna dver pia at home nimejaribu hata kuingiza katika mtandao ya ninii ya nini, ya facebook wengine wakunipata kwa facebook na wanapiga simu Wage, wateja wapya wenye hata hataii siuu na kuzungumza kuhusu uh, facebook hiyo ni biashara kwa kuzingatia teknolojia ya kisasa ni kipiukasema kwamba mbali na nakufanyia hapa na hizo home lakini pia nipeleke kwenye mtandao ya kijamii ni kipi kilikuchochea kilichonichochea ni kwamba niliona kwamba nikitegemea tu wateja wale wakukuja kwa duka peke yake Nita, uh, yani, uuzaji utakuwa kidogo na nikaona nikiweka pia kwa mtandao kwa sababu siku hizi watu wengi wa wako kwa mtandao At least it na, na, na, na, na, na ule kasoma mgeni kacua namhulisa penye naishi kama ni karibu ite k nampea kad namwambea mfumounatumia nini kuweza kuwasilisha mitungi ya gesi niko na pikiii ambayo nimeandikakijanat akipga tuaulaksem auutuafunampeekea kuna ada anazotozwa mtu mteja wakati anaetatunamwongeea0 ya mafuta tu mm. Mm. na kwa wateja wako kuna mfanyabishara takuambia kwamba mimi nina wateja wangu tu ambao akihesabu atakwambia kuna wale solid customers je wako ni wateja kama wangapi hivi hapa bongoma jo wengi siku ingine anaweza kupata tu wale wakupiganga simu tu wenye wanapiga simu tu nnawaperekea wanakua wengi kuliko wale wanakuja kwa duka kununuas kununuawal tuseme wale wageni wenye wamekuja for the first time ndio wanaweza kuja kwa duka lakini wengi na wanapiga tu simu wanapiga, hmm. na tunawpelekea wanapiga simu unawapelekeana bwana ujambo pana msikilizaji ambaye anakusikiliza sasa hivi na angependa ya kwamba pia leo hii au kesho aanzishe biashara hii ya mitungi ya gesi naomba tueleze hatua baada ya hatua anaanza vipi na amalize vipi na pia atarajie nini uh, Mo, mo, mo, mteja kama huyo mwenye anataka kuanza ni vyema atafuta yule mwenye ameanza kitambo ili ampe ushauri tena amwambia ni mitungi ipi ambayo iko na inatembea zaidi kuliko zingine za kampuni gani alafu apate ushauri bila kujiingizamo tu akijiingizamo tu bila kujua anaweza kujikuta ya kwamba ako mashakani kwa sababu kama watu wa Patrol authority wana, wanatembea ni time na wakikingia tu bila kujua anaanza na nini na nini saa zingine anaweza kujipata ya kwamba wamemvamia na wamevipa mitungi zake wanaenda nazo kuzungumza kuhusu mwanzo eh, mitungi ya gesi ambayo ina wateja wengi je hapa bungoma ni mitungi ipi iliyo na wateja wengi hapa bungoma hasa mana kama mimi Mit, me, mitungi ambayo unauza kwa wingi ni power gas. K-gas, totali na, hashi, na national oil hh na naanaa hizo kampuni si watu wako na mitungi kwa wingi huu ni uchumi na biashara podcast na pia amezungumza kuhusu uh, watu wa petroleum inajikuja kukusanya mitungi je ni kipi eh, kitafanya mfanyi biashara achukuliwe mitungi yake Yeah, wa, au wakitembea wakikupata kama unaa kampu, kampuni auas watabebahzo mtung wata, watasema akwamba auna ti yakuuza mitungi ahii ya kampuni kwahivo unauzawahio e, itu ya wanzaanzaue kampu zene nataa kuanza nazo uzungumza na wale wahusika wahiyo kampuni wakushauri wakuambia hii mitungi tunataka ukianzaanza na mtungi fulani na ndio nndioposa tuku, tukupe barua na je umewahi patana ha, na hali ambapo mteja analamika anasema kwamba nilikuja ukanipa mtungi wa gesi ila uh, ili, gesi iliisha haraka sana eh, bila mie kutarajia ya yeah, hizo kesi ziko mingi na wengi wao wakikomplain mimi huwa nawaambia kwamba maybe upishi ilikuwa mingi najua kuna wakati anaweza gesi sana sana kama wakati watoto wamefunga shule wengi huwa uwaanachukua gesi na simalishi mda si namaliakamao kwa sababu watoto wakiwa nyumbani upikaji na mingi wengine, wengine yani, gesi hata ina, na haraka nakuwa na na kwamba upishi mingi nakua gesi itaisha haraka je hapa mjini kandui wapinzani eh, katika soko hili la kuusa mitungi ya gesi upinzani up wakusemaji kuua upinzani wakowapnzan sf so tuko nao wengi kwa mfano kama mimi apanaona mimi niko hapa huyu next huyuko tu hapa tuna mwingine hapo mbele yani kitu kama0 wanapata mtu mtu anauzamtuengine nau kila mtu wake Uh, hasa mno kama mimi wale wa kupiga simu sasa wanajua ni mimi tu wanapigia simu wawezi pigia jirani yangu ama wakapigia mwingine je kwa, kwa kadri katika kipindi cha siku moja waweze ukauza mitungi ya gesi ngapi uh, kama siku imekuwa mbaya nauza kama mitungi kumi hivi lakini siku ingine naweza sana sana nauzanga nauzangat Uh, btn uh, hapo katikati nahapa awaliisema si kwamba ulipoanza biashara hii ulikuwa na kiwango cha shilingi elfu 2shibl hvi kuanza biashara hii e sasa hivi tunavyozungumza uh, biashara thamani yake ni shiling gapi hivi ad sasahivi tunapozungumza biashara yangu nikiweka pamoja kwa vili niko na araund 00 mitungi kama miyamoja niko na mitungi kuu ndogo kama 95 na kubwa ni kama nane na hiyote garama yake iko30 katika kila biashara utamu wa biashara ni kuweza kupata kiwango cha fedha fulani na ukawekeza kwingine ukafanya miradi je biashara yako hii kwa miaka minne umenufaika nayo kivipi biashara yangu hii kwa miaka minne hii sana sana imenfaidi sana kwa sababu ile faida naweza sema nimepata kwa hii biashara nimeweza kulipia mtoto wangu wa msichana wangu wa mwisho mpaka ame amegraduete mwezi huu huyo ndinawezasema hii biashara imefanya kwa bile wale wengine ilikuwa mm-hmm. mm. na biashara inaingine tofauti je na ulizungumza kuhusu kupewa ushauri kabla ya kuanza biashara hii je wewe ni nani aliyekushauri ukaanza biashara hii na sasa hivi yeye bado anafanya biashara hii Aa, mimi kusema kweli sikupata si ushauri sana kwa sababu nilipoingia katika biashara hii nilikuwa na biashara ingine ilikuwa nafanya tangu kitambo sasa ushauri wa biashara nilikuwa na siokua likaaashaaafaya asha yafaya k wamiaa fanykafi mpaka kafiamal aoo tasha na umezungumza kuhusu mkasa wa moto je biashara hii ya mitungi ya gesi uh, iwapo leo hii mitungi yake ya gesi itachomeka je kuna bima uh, kwa wakati huu kwa wakati huu sidaakuwa na bima lakini hilo jambo huwa nalifikiria e, nafikiria ilikuwa nafikiria tisti mwaka huu naweze kuhulisia watu wa bima nione kama si. e. kwa sababu hii biashara ya ai sijajua kama kuna bima kwa sababu kuna biashara zingine watu wa wabima huwa awataki ku, ku nini kuweka bima kwa sababu ya rishki yake iko juuna mm. uh, ushauri wako wa mwisho bwanaujambo tunapokamilisha sehemu hii ushauri wako wamfanyi biashara anafanya kuuza mitungi ya gesi na vilevileile ambaye anatarajia au anapania kufunga biashara wakonupi uh, ushauri wangu tii ya kwamba Uh, ni lazima kwa wakati huu akuea kitu ya kwanza kuwe na pita ya kutosha alafu kitu ya pili atafute, atafute kwanza kwanzamae ajue kwa sababu watu wenye nauza ni wengi ajue nikianza biashara hii nitaanza, nitaanza kuhusia wakinanani eh, akisha atafuta akisha kuako na kidogo then from there anaweza kuanza biashara nainabidi sasa anza nabiasa, na pesa mingi kidogo kwa sababu wakati huu omptitio iko kubwa mteja akupate wapi hapa kandui mteja wangu ananipata hapa kabla ujafika jnieonautaaaitoa bjafika s tuseme nam bila shaka huyo ni benson aujambo amefanya biashara kuza mitungi ya gesi hapa mjini kandui na ameifanya kwa kipindi cha miaka minne na bado anasonga mbele mimi ni willi hembe huu ni uchumi na biashara podcast