vijana na mapenzi podcast na betrice maganga nam barabara kabisa popote ulipo msikilizaji basi nakukaribisha uungani nami batric maganga katika awamu ya kwanza kabisa ya kipindi hiki cha vijana na mapenzi katika awamu hii tutaangazia swala kuu la uchumba yaanidting studioni ni na mtaalam wa maswala ya mahusiano rahel karibu sana asante sana beatrice kwa majina zangu naitwa rachel mahugu mboya mahugu ambaye ni baba yangu naye mboya ni bwana yangu Pe niko kwa ndoa mwenyewe kwa hivyo nimepitia yale maswala tutakayoyajadiliana siku ya leo na pia ninafanya pale benki pia niko kwa uongozi hapa na pale katika mashule na kanisani mahali huwa ninahudhuria na basi vilevile niko na bwana alex munyere karibu sana na ujitambulishe kidogo msikilizaji wangu apate kukufahamu mimi ni mzee ambaye kwa takriban miaka t3eathini na kitu nimekuwa ndani ya ndoa na ni baba ya vijana ambao juzi alifanya harusi pia ni babu kwa hivyo mambo ya maswala ya kijamii lafkiri niko na tajriba wbasi kabla ya kulizamia swala hili kabisa kuhusiana na mambo ya dating, vijana na nai wacha tupate kauli zao wanazungumzia nini wakati wanapo date. basi mwenzangu matindiema amesema na baadhi ya vijana hao kupata kujua ni maswala gani ambayo wanazungumzia pale wanapokuwa katika deti wanasema kwamba mapenzi ni kikoozi ama wengine wanasema kwamba mapenzi ni magugu wota popote ushakwendadt nimasha kuendadt mara mingi na watu tofauti sasa wewe ukiwa kwenye deti hapo hmm. na msupa wako ama yule rembo wako wamji mnazungumzia kwa okay, mara nyingi inategemea na umri wa uhusiano huo mara nyingi ni mambo ya kujuana mnataka kukaa pamoja mtatumia muda wenu vipi na labda, na labda na ule, yule mtu mwenye mo na yeye mara about mingibtcha yenu labda yule mrembo ndo umeamua kukaa na yeye mara mingi utaongea na nayeama bado ni changanaanza eh? bali na kujuana kuna mao mengine pengine mnazamia kidogo ok kwa madaha utajaribu kutulia nyumbani labda mpate kuona filamu moja mbili mpike pamoja hmm. sasa mapenzi yamekomaa hii sasa. Nini sasa? mara nyingi utazungumzia vile labda mtakapoishi pamoja kabisa labda hmm. e, kujua kwa wazazi wake ama mjuanemmefahamiana familia zianze gani ambayo mwakuongea nawako na, au kua na uwezo wa kujivu kuna wakati alitaka labda twende mahali malisikuwa na uwezo wa kumpeleka kifedha aliniuliza swali enye kuhusu watu wengine wenye hawakuwa na husika kwa uciana huu kama labda warembo wengine labda ambao labdaambao walikua sawa uh, sawa so, so, hapa pia nina mrembo ambaye pengine t- anawezaendeleza mazungumzo yetu je umai kwenda kwenye deti labda na unazungumzia nini sasa yetu? tunazungumzia mapenzi kidogo kidogo tunazungumzia jinsi tutakavyojijenga wakati wa deti anatumia fursa hiyo labda kupendekeza pengine masala ya kwenda mbele kama anandoa y yeah, mos othemen wanatumia hiochiyoaeay anataka kueme yeah, so afte kuae nikaenda kumwona so afte kumwona wehsome na e. so ikafika tim ya kurudi akatoa kiji karatasi akanipaso wakati alitoa kusoma vizuri nikaona nilifurahi sananikarukarukawiko na vijana na mapenzina uh, jinsi imesikia vijana hawo wanazungumzia ni mambo gani yale wanazungumza pale katikat nieleze ni mambo gani ambayo unaona yanafaa kuzungumziwa katikat kile kitu labda ningetaka nione zaidi ni kuwa wakiwa na mpangilio kidogo tuseme ni deti ya kwanza ni deti ya pili maanake katika doa kuna mambo mengi sio kupata watoto peke ake sio kuenda matembezi nimesikia maneno ya aitik na nikafurahi pia hapo shi lakini wanawezaongezea kidogo kuwe na mpangilio watu wajuane umetoka wapi ulisomea wapi kiwango chako cha masomo kimefikia wapi manake utaki kujua baadaye sana alafu ikuwe ya kwamba ni kitu ya kukushtua ama ujipate mahali ungetaka kukua katika date, utapata vingine vijana wengi huenda wakajihusisha kwa mfano na ile ngono kabla hawajaoana jambo hilo linafaa kujadiliwa katika bwana mwnyerewakati vijana wanokutana wawe wamejua ya kwamba hapa kuna mambo mawili na mambo ya mwili na pia kuna mambo ya kawaida mambo ya akili mambo ya kawaida sasa yale kuzungumza isiwe wakati wanapoingia katika yale mazungumzo wakafunga masikio ya ya akili zao wakaruhusu sasa mwili kutawala yale mazungumzo yale mazungumzo yanafaa yawe ni mdomo tu peke yake na hata ikiwezekana macho jaribu kuyaziba kwa sababu ukizungumza na pia macho umeakodoa ume basi utajikuta ya kwamba umeingia katika hatua ambayo ulikuwa hutarajii na ni posa tunapata wasaa wakijiingiza kwa mambo ya ngono na hata mimba ya kabla ya ndoa yale sema kitu ya muhimu sana ambayo mwenzangu ameguuza kidogo ni maneno ya kujihusisha na ngono kabla hata ujajua mtu manake mwili ukiufuata hiyo Utaf... ngono itakuja haraka sana hivyo ninaweza taka kuambia kijana yeyote saa zile una date na unajua una unadt ama mtu mwenye unaamua kuishi na yeye baadaye naweza kuwa shauri kwamba maneno ya ngono muiongee hapo hapo hiyo deti ya kwanza ama deti ya pili msiwache tu ivo open ndio baadaye mnaweza kujua mkikutana mko na ama mko na ile kitu ambayo mnafaa kuzungumzia kwa ule wakati gono ikiingia ikiingia mapema kidogo maisha ya doa inaanza sahapo e. po kwa hilo swala la ngono unapata kwamba labda mazingira yanayotoa nafasi ya vitu kama hivyo ni pengine mm. tu akikwalika ya nyumbani kwake kwa hivyo basi watu wakutane wapi mm. ili pengine penginetusitokee mianya na mapema labda ya kushiriki ngono na ndio kwanza wanachungiana na mtu tukisema wakati wote lazima muwe mahali kuna watu wengine haitakuwa ukweli haitakuwa ukweli maanake tuseme bwana yako laaua anaishi mahali naazingin utaembe na na, maniatutafika kwa mlango umwambie sitaingia kwa sababu ninagoja ule wakati hiyo kama mtajipata mahali ambapo ni private, jaribu kukumbushana kwa kwasababu ono naanza kwa akilia aakili akili, ukiamua sifanyi fani vizuri kuzungumza na ili kabisa kabisa vijana na nikisema vijana nasema wasichana kwa e, wa wajue ya kwamba kuna haja ya kungojea mambo ya ngono mpaka siku ile ambayo imetengwa eidha ni siku ya harusi ama ni siku ambayo wazazi wameenda wamewapatia ruhusa kitu kama hicho namrache naaex ninaona mda kidogo aaiaa tenaaan unayechumbia anaweza kukifanya kikupe ishara kwamba hafai kuwa mpenzi wako vilevile vile ni vigezo vipi unavyostahili kuzingatia unapochumbiana na mtu hadi wakati mwingine mimi ni beatrice maganga vijana na mapenzi podcast