Sepe tuko. kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia bunge linaposhughulikia uteuzi wa jaji mathacome suala linalojitokeza ni kwamba utaratibu wa kumpa kazi ya jaji mkuu umeendeshwa kwa haraka kuliko namna imekuwa tangu nchi ipate katiba ya sasa utaratibu wa kuajiri majaji wakuu tangu d willi mtunga chini ya katiba ya sasa umekuwa ukichukua muda mrefu zaidi na sepetuko inaona kwamba kabla wiki hii kumalizika martha come atakuwa tayari kuapishwa au ataapishwa kuwa jaji mkuu sepetuko imeangalia utaratibu wa awali na kupata kwamba jaji david maraga ilimchukua miezi miwili tangu ahojiwe na jsc hadi kuapishwa martha kome imemchukua mwezi mmoja tu kufikia sasa jina lake linakamilishwa na bunge m216 jaji maraga alihojiwa tarehe 31 agosti akateuliwa na jc septembar 220 jina likitumiwa rais naye akalituma kwa bunge oktoba 20 bunge lilimchuja tarehe 13 oktoba halafu akateuliwa rasmi oktoba 16 na kuapishwa oktoba 19 martha kome amehojiwa tarehe 14 mwezi jana aprili jc kamteua april 27 na, na kutuma jina lake kwa rais siku ile ile halafu siku ililofuata h28 na rais alikuwa ametuma jina bungeni rais hakumaliza saa 120 ni kana kwamba alikuwa analisubiri linganishe na wakati wa maraga ambapo alipewa jina akakaanalo siku 1 kabla alitume bungeni ndio tuulize mbona uteuzi wa jaji koome umekuwa wa haraka namna hii katika mwezi mmoja tu tangu ahojiwe na jc hebu ni seme hivi wakati tume ya jc ilimteua mathakome wakili fred ngati ambaye alifikirika kuwa chombo cha wakubwa na baada ya kujibu maswali akaonekana kuwa aliyefaa zaidi alisema watu wanne kwenye kamati ya mahojiano na mbao ni wenyeji wa eneo la mount kenya walipigiwa simu wakaambiwa wapunguze alama zake ili kumpisha chaguo la wakubwa sepetuko haikusema lolote kuhusu madai haya sepetuko ilisubiri kuona utaratibu unakwenda vipi maana wakati ndio husema ukweli wakati ndio msema kweli sasa ukweli waliyoyasema yasema fred ngatya umeonekana kupitia namna ambavyo utaratibu wa kumpa mathakome wa dhifa wa jaji mkuu umeharakishwa ndio tusema wakati js si ilimteua kome mwezi jana tulisema hakuwa ndiye bora kwenye mitihani iliyofanywa na tume mitihani hiyo ilipeperushwa moja kwa moja ndipo wakenya waelewe ubora wa watu walokuwa wanahojiwa kuwa jaji mkuu wakenya walifuatilia mahojiano na baadhi walisema kulikuwa na watu wengine wawili watatu hivi waliokuwa bora kuliko jaji kome sepetuko kwa upande wake alisema philip murgor ndiye alikuwa shujaa kwa sababu hakufika katika mahojiano kujibu maswali kwa njia inayotakikana alifika kuonyesha roho yake tukasema lakini aliangushwa kwa sababu ya kutoa ukweli wa rohoni sepetuko ndio hupenda ukweli kamati za mitihani kama jac hazipendi ukweli zinawakilisha udhaifu wa kibinadamu human weakness wa kutopenda kusikia ukweli ndiyo tuseme kumekuwa na msukumo wa wenye nguvu kwenye utaratibu mzima wa kujaza wadhifa wa jaji mkuu na kuna uwezekano iliamliwa wampe jaji kome kwa sababu kuu zaidi ni wa kike na ilivyo desturi kizazi cha sasa cha wanawake kote nchini kitasimama naye iwe alifaa au hakufaa kizazi cha sasa cha wanawake kimesimama na anuaiguru licha ya kuwa na matatizo mengi pili wenye nguvu wakafikiria kwamba licha ya kutoka eneo la mlima kenya hakuwa wakabila la rais moja kwa moja kwa hivyo wakenya wa hawatasema eti amepewa kwa sababu ni mtu wa rais tatu ni kwamba namna alivyojibu maswali kwenye mahojiano hakusema ukweli alicheza mchezo wa maisha alipoulizwa ni kwa nini aliamua kesi ya marudio ya uchaguzi wa oktoba 217 wakati wa muda wa kazi ukiwa umepita alisema ilikuwa ni kumheshimu mkubwa wake aliyekuwa amempa ile kazi huo ulikuwa mchezo safi wa maisha na ndiyo nitasema hivi uteuzi wa jaji kome sasa utaharakishwa zaidi kwa sababu ya kesi ya bbi upo uwezekano wa kereketo wa bbi washindwe katika mahakama ya rufaa lakini huenda bbi ikaokolewa katika mahakama ya juu maana jaji mkuu mpya anaonekana mtu wa kuwatii wakubwa wake na ndilosepetuko mimi ni wellington nyongesa sepe tuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia