Sepe tuko. kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia jubil imerambishwa mchanga kwenye uchaguzi mdogo katika maeneo yote matatu ambapo uchaguzi umefanyika jumanne kuu zaidi ni kwamba jubil imeangushwa kwenye ngome yake imecharazwa mjeledi katika wadi ya rur eneo bunge la olkalao halafu imecharazwa juja pia juja ni jikoni ya mzee kiongozi wa chama juja ni eneo bungi ambalo lafaakuwa karibu sana na bedroom ya mzee gatundu kusini kwa hivyo ni jikoni ya mzee jubilimekipoteza kiti cha juja na ajabu ni kwamba chama ambacho kimekinyakua kiti hicho hata sepetuko haikijui wakenya wachache wamekisikia chama kiitwacho peoples empowerment party tumearifiwa kwamba mkubwa wake ni moses kuria ambaye ameegemea siasa za nibrais william ruto sasa dalili za kucharazwa kwa jubilii zilikuwapo mapema tu tangu mwanzo wa hesabu ya kura kulikuwa na hasira hasa kutoka kwa wafuasi wa jubilii ikabidi wafula chebukati haahirishe hesabu ya kura hadi urejee utulivu asubuhi ilipofika mgombeaji wa jubilii alikuwangali nyuma ya mgombeaji wa pep peoples empowerment party kufikia jana la siri pep likuwa imeibwaga jubilii kwa, ime jubili kwa kura zinazo meza za jubilii karibu mara tatu ndio tuulize chama kilichopewa jina safi na jina zito kikianzishwa mwisho mwisho wa mwaka 2120 jina la kutoka kwenye kitabu kitakatifu inakuwaje kishindwe kushikilia umaarufu kwa angalau miaka 10 jubili humaanisha mwaka wa hams uwezo na roho ya kuishi sana jubili ni msamaha jubli ni upendo jubli ni mwanzo mpya ndiyo tuulize mbona jubili yenye jina nzito ikashindwa kuonyesha mwanzo mpya kwa kenya hebu niseme hivi ni kwa sababu ya siasa za kuchimbana na kumalizana za kenya tulizungumzia suala hili tarehe 15 mwezi februari mwaka huu na tunaona ni vyema tulirejelee maana vyama vya siasa vina wajibu mkuu kwa nchi wajibu wa kuipa nchi uongozi tulisema mvutano baina ya rais huru kenyatta na nib raic william ruto ndio mojawapo ya matatizo ya kisiasa ya kenya na ndiyo limekuwa tatizo la afrika nzima pia tatizo la viongozi kupoteza muda wakimalizana tulisema mfano wa pekee afrika ambao ni safi ni wa nelson mandela na walter sisulu mandela na sisulu walifanya ushirika wa kisiasa ulodumu zaidi ya miaka 60 na sababu ilikuwa ni kwamba wote wawili walikuwa na uwezo wa kuelewa kwamba wajibu wao mkuu ulikuwa ni kuihudumia nchi ya afrika kusini na raia wake viongozi wengine wa afrika tangu huru mapema miaka ya6 wamekuwa watu wa kupigana na kuwageuka watu waliosimama nao joma kenyatta ambaye wakoloni walimpangia njama siwa asiwahaikuwa rais lakini akatetewa na jaramogi uginga odinga mwishoyo alimsaliti jaramogi d milton obote wa uganda alipata uungwaji mkono wa edward mtesa ili kupata uhuru wa uganda baadaye alimgeuka mtesa kwa kuiandika upya katiba na kujitangaza rais wa milele na milele kufikia 97 ilibidi uingereza imuunge mkono idi amin kumpindua obote uganda ilikuwa imeingia kwenye kipindi cha kuuana hadi yalipofika yoeri m79 hatutayataja mataifa yote ya afrika maana karibu yote yamekumbwa na hangaiko la raia kwa sababu ya viongozi kuchimbana mmoja anamtumia mwenzake anapata mamlaka alafu anamgeuka athari imekuwa ni jamii za afrika kushindwa kujikuza kijamii na kiuchumi huku baadhi zikijipata kwenye mapigano na ndio maana tumesema nelson mandela na walter sisulu walikuwa mfano mzuri walikutana mapema miaka ya 40 wakaanza harakati za kuondoa ubaguzi wa rangi wakafungwa jela pamoja96 wakiwa jela walisalia watu walaoheshimiana wakaachiliwa mwongo wa 9 ukianza wakapata uongozi wa nchi wameshirikiana hadi kustaafu na hadi kufa kwao na hivyo kuijenga mojawapo ya mchi mara kijamii na kiuchumi barani afrika na ndiyo nitasema hivi jubili itavunjika kwa sababu ya kukosa viongozi wa kujinyima watu wa kujinyima kama walter sisulu na nelson mandela ndiyo hukuza vyama safi na nchi zao pia kuwa safi na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia