gumzo na mwana sporti podcast na mwanamchezo shukran zaidi leo nimeweza kupata nafasi ya kuzungumza na siutamwita aliyekuwa kocha ama ni kocha kwa saii wamhaecha mzuri sanahu na moja kwamoja takua nay kwenye gumzona wanaspoi ndani yamimi naitakinkaribu sanaanazungumza naye moja kwa moja n akutms safari yako o mwenyewe kama salimalianziawapiakaema oh, tulianzia madhari mm-hmm. kama mchezaji uh, mwaka wa 1 97hiyo ni tulikuwa masa <laughs> kama wachezaji wadogo wa kiwango cha chini ya kumi na sita o mm-hmm. huyo mwaka ndo tulianza kucheza na tukainms mm-hmm. kama players tukago mpaka mm-hmm. uh, mwaka 99 ndio madhare ikafumiwa uh-huh. Uh-huh. ya nd6 yetu sasa mm-hmm. ile madhare wale alianzisha kina salim uh, kimanzi, kina kimanzi. Uh, jako. Yeah. si jako udalfred chege Hey-hey. kuna abdulha kuna moris wambua Inam. kuna john krsh na wengineo mm-hmm. ea nyambaru kulikuwa na wachezaji wengi dtuashikana99 yani, ilikwa nshakoma ianhakoma iyomwaka hiyo 1991likwa uh, 92 ndi tukasafiri tukaenda brazil mm-hmm. namadhar united mm-hmm. ini tukakuja na jina nzurijina nzuri kwa nzuri. sababu kulikua na tornamenti imetengenezwa na pele mwenyewe inaitwa ecosummit tukaenda huko tukakuwa mabingwa hey. tukashinda fainal tulicheana timu mojaya ukoitwafankatikaokansasa baada hyo mwaka baada ya kutoka huko tukarudi tukaenda europe uh-huh. tukendadenmak n na norway uh-huh. baada y kucheza mechi kama magariind uh-huh. na baada ya hapo nafkiri uh, wakaonaya hiyo timu inaweza katengeneza ofsnal hapa kenya uh-huh. so mwaka iliofuatilia993 katikati ya mwaka ama mwisho ndio uh-huh. madhare uid ikafomiwa uh-huh. sasa kwa maisha yako labda umechezea tu madharkwa maisha yako yotekuna mwaka moja 996on moja nilichezea kcbbutmsimu uh-huh. nusu uh-huh. uh, nikafanya kazi kidogou uh-huh. uh, maisha pia unajua ampiantakakula ilikuwa nafanya, nafanya kazi kidogo uhum. nitafute kiaweza kajimudu nayo kimaisha bt nikarudi madhare pia uh, baada ya hapo baada ya mwaka moja nikarudi madhare kutokea hapo mpaka t o ndo niliwacha kuceza mch uh, kucheza madhare na labda kocha wajua wengi wanajiuliza je soka inalipa kusema kweli soka yalipa uh, tukiwa na kama maplayers kama maal kama makocha na wakubwa wetu waweze kufata makandarasi mm-hmm. na, na wafate kuangalia sura ya hawa watu iyalipa siezisema yalipa nyingi mm-hmm. na siezi sema yalipa kidogo mm. yalipa wewe mwenyewe kujidumu katika maisha yako kitu mbaya ni usipolipo sasa na maisha ya mapleazi wengi na makocha wengi na kuwa duni kwa sababu ya kukosa kulipwa but kama ile kidogo mmesikizana na inatoka kila mwisho wa mwezi nafikiri pia si mbayo ya kuweza kufanya mtu ana, ana, ana, ana gro na umekuwa katika soka umezungumzia mwaka elfu moja mia t t mwaka elfu moja na themanini huko umekuwa katika soka hapa nchini umezungua katika mataifa uh, mengi je tofauti ni nini hapa kenya ni kitu gani tumekosa za, zaidi katika soka nasema soka mwelekeo ilikuwa kuna uh-huh. uh, nashukuru baada ya kucheza auoni vitu mingi vingi uh-huh. bausuko pat yamanagement uh-huh uko kando kaa mchezaji wangojea ripoti kama wangojea ripoti uh-huh. but t o th baada ya kuingia upande ya managet kamaac chini ya kimanzi ukaanza uh-huh. kuona vitu tofautius no. uh, umuhimu pia ni kutrt kila mtu uh-huh. ukiona kocha waeam kama ukiangalia kocha wa ingereza mtu kama peguadiola vile anatritiwa uh-huh. inakuonyesha kwa sababu ya kazi yake uh-huh. ni same thing hapa kenya nafikiri pia ingekuwa ni uzuri makocha mm. wa kenya local, local coaches mm-hmm. ni watu wanaweza wangeweza kutritiwa vizuri mm-hmm. wapatiwe kila kitu ile ambayo kwamba wanataka mm-hmm. na wapatiwe time frame mm-hmm. kwa sababu kocha ule anatoka nchi ya kigeni mm-hmm. akija kenya kama ni kwa klubu kama ni kwa national duty uh-huh. utapata huyo mtu anapatiwa mwaka miwili miaka mitatu uh-huh. kandarasi uh-huh. na hata sumbuliwa uh-huh atambua nsawatengeneza tm fayaiafanya utapatiwaawa mm. utapatiwa aao itakua po utapatiwa, utapatiwa mshaara yako lakini ukianiaohwakenya nafkiri sote tuwakumbuka franci kimazi alikuwa kama kocha wa Stars. Mm-hmm. na hiyo tim uh, federon haikusimamia uh, kama natona team Lama. ni kpl walisimamia na kpl wakapatia local coach, uh, changamoto chukua timu ch- wachezaji wa kaba mapenitaklipo wakati wao Lama. tuna kandarasi hakuna kocha yoyote amefikisha kiwango ile tuko katika fifa ranking Lama. 68 kutokea hyo angalia wazuuw wale wazungu tumekuwa nawao na umona nchi bado yadidimia mm. kwa slt no. then mbona ujiulizi kwa nini tusichukue uh, uh-huh. juzi mwonaosmle ts uh-huh. ampata nzuri uh-huh. myb katika hizi mechi zinakuja pia anajikakamua pianam kimazi no? kabla y gos achukue pia kimaznanali likuwa ametengeneza tim kabisa uh-huh. avyounaonaa ni makocha wawili uh-huh. wale wetu hatuwezi uh-huh. takujimudunao uh-huh. tunafikiria watu wazungu e unasema kwamba nyinyi makocha wa kenya waheshimiwavipi si kusema waheshimiwi wanafaa wapatiwe confidence ile wazungu wanapatiwa kama mzungu namlipa, akuna A license, unamlipa akuna alicene unamlipa mia mbona mbonahuu wa namlipa unamlipa mia mele na, na, na, na labda nyinyi kama makocha hapa nchini kenya kenyamanake najua kwamba wakati fulani hua wa mnakutana mnapiga simu mnazungumza wote kama makocha je mshae keti mkasema kwamba iwapo utachukua nafasi katika timu ya taifa usikubali kuchukua hii ii uh, usikubali kama ni elfu mia moja hachana nayo na fikiri katika hiyo mkakati uh, kwa sababu mkubwa wetu chamani wetu ni matano hmm na tuendelea katika iyo mikakati tuko na uh, organization yetu yaita kenfoka uh, nafikiri imekuwa ni stronge sana no. kutokea mwaka jana ina mwaka no. moja no. uh, na nusu hivi sa hii mbili nafii tunaelekea pazuri no. ukiangalia enf pia iko na meme karibu mia nne no. makocha no. hivyo inamaanisha kuna mwelekeo nzuri tuaenda na sote tunaongea kama Uh, voice moja na ipatie mwaka ingine moja mbili mm. then utaona mak- makocha wa kenya wakijisimamia waki na wakisimamiwa pia na wakubwa waogumzo na mwanao alafu sasa wewe mwenyewe kando na michezo kando na soko unajua una watu wengi wanakofahamu wakisema salimu ali kila mmoja anajua ni mathare pale anapiga mechi kando na michezo sasa wewe labda unajishughulishana nini kando na michezo Uh, kibiashara kinini ama kinini uh, nafkiri mimi niko nyumbani mzee wetu alikuwa ni mkubwa wa dini uh-huh. nafkiri wale wanaeza kajua babu yangu alikuwa ndio f sheh eafrica uh-huh. jamii ya mos na mzee wangu pia amekuwa shekh sisi otunafundisha watoto madarasa uh-huh. uh, mimi mana dini niko mbele okay. uh, nafkiri bila singe pali, uh-huh. uh, dini singekua pale niko sahii dini nananisongeza mbele uh-huh. Uh, na biashara ya nyumbani hmm. tuko na biashara ya nyumbani ya kifamili hmm. na ya kiangu kidogo hmm. na pia kuna mikakati tunafanya kama organization uh, yetu ya kinyumbani kutafuta kitu inaeza katumudu hmm. uh, maploti hmm. maaademi hmm. saii kuna vitu kadhaa hmm. tunajaribu kufanya kama family hmm. tuangalie katika sukuma mbele hmm na sasa kando manake najua kwamba wakati fulani wa, wa sana kazini kila siku asubuhi manake kama kocha lazima uweze kuamka uifikie pale uwanjani uangalie wachezaji wamefika saangapi uangalie captain alifika saangapi uangalie jana tulifikia wapi je wewe kublansa ama ile kujiweka sawa katika familia vile vile michezo unafanyaje Uh, famili wanajua kama huko kazi hmm. ni kazi hakuna kazi ni ya michezo kazi ni ya kubeba takataka ama kufanya kitu kazi ni kazi hmm. kwa hivyo walikuwa wanajua hata safari zikiwa wanajua huyu uko safari hmm. kwa saa sahivi vile sina kazi ya kocha uh, sisi waga pia na famili yetu pia iko na duka ya hmm. spa naitwa sfzon kirinyaga kwa hivyo ni pale pia kwenda kuchemsha bongo kidogo kupitia kuangalia vile naenda kwa sababu mimi ndio mkubwa a nyumbani kwetu Inam. mimi ndio kiongozi wa famili yetu Inam. na nashukuru pia uh, kuna mwelekeo tunaenda kama famili na changamoto kubwa ni tusiseme uh, kocha ni kocha Inam. kocha ni kazi Inam. Uh, ukipata kazi yote inalipa stima inalipa inaeka chakula kwa meza hiyo ni kazi, kazi. Lazima na lazima tuiheshimu na lazima tuishike na mikono miwili ndio kwa mana na sisi kama makocha tokasirika tukiona kuna vile tunatitiwa vitofauti uh, kuliko wenginena labda sasa turegie katika ligi kuu ya fkf manake najua hapa ndo umebobea sana umekua apa sana kwenye ligi na nadhani kwamba kuna wakati ligi ilipanda sana kuna wakati fulani kidogo e, unapata kwamba ligi ni kama inateremka chini kuna, sijui kuna kitu gani ambay lada wewekaaaan umekua pale kwamuda unahisiwam tukfanya hibsi ligi yetu yatakuan ligi kubwa akila mtu atakua nashabikiafrkanafkiri changamoto kubwa sana kabisa ni kuwa na hawa makocha mm-hmm. nafkiri piafkf inajaribu kufundisha makocha sana mm-hmm. uh, ukiwa na kocha mpaka mashinani huku chini uh, mm-hmm. gas itasaidia kit ya mm-hmm. kwanza hhakuna mm-hmm. em itakuwa nzuri kama hatuna viwanja mm-hmm. unapata his uh, viwanja ni chache mm-hmm kwa hivyo pia hiyo si maneno ya federation sana sana no. ni pia gent yetu inafaa ishughulikie sana maneno ya viwanja mm-hmm. kwa sababu ukiangalia nyayo imefungwa no. kasarani imefungwa city mefuga undakaa wachezaji wacheze mechi nzuri zawaji undaka mimi kesho nikienda kucheza katika nchi yaypt kai player wangu acheze aj na ajachezakaanajacheayayokwahivo mm-hmm. umuhimu kwanza pia ni tufunguehizima viwanja Mm-hmm. na tulibarikiwa na ukoloni wetu mm-hmm. kwa husu kila kaunti kuna kiwanja mm-hmm. ni kudvelop tu kidogo kiwanja mm-hmm. na tuifanye ikuwe nzuri mm-hmm. na haina kazi nyingi mm-hmm. nyingine na hiyo nitakuwa nzuri mm-hmm. ya mwisho pia ni kwa federation mm-hmm. lazima kila mechi zichezwa katika stdium mm-hmm ndio kwa mana nakwambia fkf hawana nguvu no. lakini lazima mechi zicheze kwa stadium hii maneno ya kucheza katika mavichaka kwa kiwanja ndogondogo Ch- ndogo, no. pia haisaidii wachezaji <coughs> <coughs> but tukicheza katika viwanja ndani kama nyayo stadium tucheze ndani tucheze kasarani ndani sit <coughs> <coughs> <coughs> stadium tucheze ndani tukienda buhungu tucheze ndani <coughs> tusiende kucheza chme huko mm-hmm. tusiende kucheza vihiga huko mm-hmm. tuende katika sdium kisumu tuende katika tunajua kuna kisumusdium <laughs> tuende kenytat tukacheza mm-hmm. nafikiri yapo itatupatia mwelekeo kubwa sana mm-hmm. yeah. na labda sasa tukitoka hapa nchini najua kwamba wakati fulani unajua nimekuwa nikifuatilia kasikia unasema kwamba e ndo mfano mkubwa sana <laughs> je ushai ama ushai na ile hari labda kutoka hapa nchini kuenda kufunza klabu fulani kutoka nje taifa ni tamani hiko bado uh-huh. uh, bado mi nikocha mdogo uh-huh. uh, niko na alen ya afrika uh-huh. niko na ufb ya europe uh-huh. na bado mi ni mkufunzi dunia mzima uh-huh. d na bado pia nafundishana dunia mzima uh-huh. uh, kama ins uh-huh. kwa hivyo hiyo hamu iko bado uh, ni masomo pia z awezi enda huko mbele kama ujakomaa uh-huh. lazima pia nisome kabisa nipate kama ni ufaien uh-huh. nikomae kuna pro uh-huh. kwa hivo wakti itafika Uh, na kila kitu unaambiwa usiharakishe mm-hmm. uh, kwangu mi na vitu zilikuwa zili haraka no. baada ya kuacha mpira nikaanza kusoma nikapata nikapata nikapatakapata yes. ilikuwa ni haraka nashukuru mnyezimungu no. uh, kuna time inafika pia unajipatia time ya eza kuana uh-huh. nisome kabisa uh-huh. nijimudu kabisa kabisa kishafika paukipatiwa l yoyotean yoyote a kajitengeneza <coughs> na labda mwisho kabisa turegee mathare maanake labda kidogo si taarifa nzuri maanake ume, umeondoka pale labda kwa hivi baada ya kuondoka mathare labda mipango yako baada ya pale un, un, unapaga kuelekea wapi uh, mipango ziko zikobat uh, kitu muhimu kwanza ni kujipanga we kidogo si atumefukuzwa leo kesho unaanza kujipatia preshe tena uh, ile nafasi itakuja uh-huh kuna timu kadhaa imenipigiabt mm. uh, umuhimu kwanza ni kama prinipl ya coach uh, usiharakishe vitu zingine mm-hmm. uh, jipange kwanza uh, because ukifutwa pahali mm-hmm. inamaanisha bado uko na frustration kidogo katika mind mm-hmm. but uh, nashukuru mungu kutokea jana mpaka leo nimerudi vizuri kabisa mm-hmm. uh, ni kujipatia tu muda kidogo mm-hmm. tuangalia vile itakuwa mm-hmm. na nafasi kija hizo uh, timu zinan, zinantaka tutachukua no. kazi uh-huh. na tupange naao mikakati no. na tujue tutaelekeaje na nikuulize wajua wakati fulani kocha hufanya maamuzi maamuzi labda inaumiza mchezaji mwingine wakati fulani inafurahisha mwingine usheiko sana na mchezaji uwanja ukasema bwana akasema huyu salim nikimpata siku moja inaweza mgorua sana sisi ni binadamu hey. na tuko kamili mm-hmm. Uh, siwezi sema sijakosea mtu yoyote sijui kama nimemkosea but uh, kwa kileo nimeena ni kwamba msamaha wachezaji wangu ao kama kuna mtu labda kupitana na nayee ni kwa sababu ya position anataka kucheza labda kuna mwingine naprf zaidi kwa sababu ya game approach hizo ziko hakuna kocha hana hizo uh, ndio kwa maana pia sn alitoka mai akeendaahivyo atuwezisema tuko uh, ni changamoto ya kila sikut mm-hmm. umuhimu pia ni ubinadamu na iri pia mchezaji mwenye mm-hmm. pia mwenyewe ule namkosea labda pia mimnikosea mm-hmm. kwahivyo kunaunaile kusameheanalabdamwisho <laughs> kabisa <Kuneile> kwa mashabiki ambao nakuskiza <kusameheana. laughs> naambiaj amsikufe moral madhare ni yetu mm-hmm. mimi sai nishabikiwa madhare mm-hmm. tuko nyuma yo timu tutaisukuma mpaka mwisho mm-hmm. na najua niko na roho na wale wachezaji nimewacha hapo watabakia katika ligi katika hii msimu na labda kando kando na mashabiki wa united labda uzungumzie wale m, kuna wale vijana wadogo ambao labda wanakuwa wachezaji wachanga labda anatumai siku moja niwe kama salim unawambiaje kuwa utakuwa hmm. batmisiombi ukuwe kama salim hmm. nambo ukuwe beta kuliko salim hmm. na ufanye vitu nyingi zaidi nzuri kuliko salim hmm. bikause uh, kila mtu mungu amemwekea nyota yake tofauti hmm. labda ya salim ni tofauti hmm. na yako ni nzuri labda ya salim ni nzuri yako ni tofauti hmm. kwa hivyo kitu muhimu fata nyota yako hmm. uh, masomo tutakupatia Uh, ndakujaribu kufikisha mbaa ile kiwango naweza mm. butfata nyota yako mm. najaribu mimi nasema kila siku no. lazima nikuwe zaidi ya mtu fulani kwa hiyo pia mi ningawambia vijana taa kuwa makocha kuweni zaidi yangu haya no. shukran zaidi mwanaspoti huyo ni salim ali ndio tumekuwa naye pamoja kwenye gumzo na mwanaspoti ndani yaoas vilevile ndani ya radio maisha mimi naitwa walta hadi wakati mwingine kwa heri kwa sasagumzo na mwanaspoti