Pulling up to Mickey D's just for drinks? Oh, yeah, that's me. Nothing extra, just perfection and a straw. Coming in hot for the coldest cups on the block. Because there are drinks, then there are drinks from McDonald's. Mix things up with any size lemonade or sweet tea for $1.49. Perfect with our classic fries. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Ba da ba ba ba. karibu katika siasa siasas jina langu ni vikta mulama kufuatia uamuzi wa mahakama kuu kuharamisha mchakato wa marekebisho ya katiba kupitia mpango wa bbi wengi wamejiuliza swali hili je mkondo gani wa mambo utakaofuata kuanzia sasa tayari mwanasheria mkuu wa serikali paul kihara amewasilisha rufaa ya kupinga uamuzi huo wa majaji watano akitaka mahakama ya rufaa kutoa mwelekeo na kusitisha mara moja utekelezaji wa maamuzi hayo iwapo mahakama hiyo itakwenda kinyume na uamuzi wa mahakama kuu basi mchakato huo utaendelea kuanzia ulikositishiwa suala kuu ni muda ikizingatiwa kipindi ambacho huchukuliwa kabla ya maamuzi kutolewa mahakamani hata hivyo mahakama ya rufaa inaweza kutoa uamuzi ambao utasababisha upande mmoja kuamua kwenda hadi mahakama ya juu njia nyingine ya kukwamua mchakato huo mzima ni kuanza upya hatua hii itahitaji kati ya miezi mitatu na miezi sita huku mchakato wa bunge ukitarajiwa kuwa wa haraka zaidi kwani haushirikishi ukusanyaji wa saini zozote wala mjadala katika mabunge ya kaunti katika mchakato wa kuasisiwa na wananchi yani popular initiative chini ya kipengele cha m257 kwanza waasisi watahitaji muda wa kukusanya saini na kusubiri saini hizo kuidhinishwa na iebc baada ya kuidhinisha iebc ina kipindi cha miezi mitatu kuwasilisha mswada huo katika mabunge ya kaunti kuanzia wakati ambapo itakabidhiwa mswada huo mabunge ya kaunti yana miezi mitatu kutathmini na kupitisha mswada huo japo yanaweza kufanya hivyo katika kipindi chochote ili mradi tu yatimize matakwa ya kushirikisha umma baada ya kupitishwa katika mabunge ya kaunti mswada huo unafaa kujadiliwa mara moja katika bunge la kitaifa na seneti na kufikia hatua ambayo mswada wa sasa umefikia pigo kuu ni kwamba kesi za kupinga shughuli nzima zinapunguza kasi na mvuto wa mswada huo huku uchaguzi mkuu wa mwaka wa 222 ukizidi kukaribia sasa tuangazie mijadala mikali iliyoibuka kufuatia uamuzi huo ambao umetajwa kuwa wakihistoria na wenye kudhihirisha mgogoro wa uongozi baina ya serikali tendaji dhidi ya idara ya mahakama masuala kadhaa yameibuka kufuatia uamuzi huo wa kuharamisha mchakato wa bibi uamuzi huo umetajwa kuwa uliochochewa na suala la majaji kutaka sauti ya mwananchi na katiba kuheshimiwa aidha jopo la majaji watano limeangazia kwa uzito mkubwa suala la mazoea ya kukiuka sheria yni impunity ilivyoendeshwa na rais uhuru kenyatta na mshirika wake raila odinga walipoanzisha walipoanzishabbi na hata kusema kwamba anaweza kushtakiwa A declaration is hereby made that the President does not have authority under the Constitution to initiate changes to the Constitution and that a constitutional amendment, amendment can only be initiated by Parliament through a parliamentary initiative and Article 256 or through a popular initiative and Article 257 of the Constitution. Four, a declaration is hereby made that the steering committee on the implementation of the Building Bridges to a United Kenya Task Force report established by the President. The day Kenya Gazette notice number 264 of 3rd January 2020 and published in a special issue of the Kenya Gazette of 10th January 2020 is an unconstitutional and unlawful entity. Five, a declaration is hereby made that being an unconstitutional and an unlawful entity, the steering committee on the implementation of the building bridges to a United Kenya Task Force report has no legal capacity to initiate any action 57bbbil 2020majaji pia walisema kuwa shughuli ya kuifanyia katiba marekebisho inaweza tu kuanzishwa na bunge mkenya yeyote ama rais kupitia mwanasheria mkuu wa serikali hata hivyo kuna wale ambao wanasema kuwa uamuzi huo umeonyesha baadhi ya mapungufu kwa kuwa wakenya walitia saini za kuidhinisha bbi na mabunge kuupitisha mswada huo na hata viongozi kufanya kampeni za kushirikisha umma lakini je bbi ilianzishwa na kenyatta ama wananchi mawakili martin olo na denis anyoka wanatofautiana vikali na uamuzi wa mahakama kwa msingi ya kuingilia baadhi ya masuala yasiyokuwa jukumu lake baliani na mahakama kabisa wanaposema eti rahis hana nafasi wala hana mamlaka ya kuanzisha mabadiliko yoyote a katiba ya rahis ni mwananchi na pia ni kiongozi na ana uhuru na haki ya kufanya hivyo kwa hivyo mimi kidogo nindatashuishi na uamuzi huo na bila shaka unaleta utata na utakuwa naakukatiwa rufaa Wa huu uamuzi umeingilia masuala ambayo hapo awali haajaweza kuangaliwa mahakama haijapata nafasi ya kuangalia hayo maswala kwa mfano uh, ni kazi gani ambayo rais anaweza fanya katika uh, mambo ya uh, kurekebisha katiba ukitumia kifungu cha m257 aidha mawakili hao wanaeleza kwamba pana uwezekano mkubwa wa rufaa kufaulu kwa misingi kwamba baadhi ya masuala kama vile kushtakiwa kwa kenyatta pasipokuwa na hoja ya kutilia shaka mienendo yake na suala la kuzuia tume ya uchaguzi iebc kufanya chaguzi ndogo kufuatia ukosefu wa makamishna wa kutosha iwapo kutakatwa rufaa kuna mambo ambayo mahakama imesema ambayo huenda yakabadilika kwa mfano kusema kwamba rais amekiuka katiba eh, ukurasa wa sita eh, una, una maana kwa ya kwamba rais afai kushikilia ofisi sidhani ni kazi ya mahakama kuu kusema jambo kama hilo iwapo hamna msuada ambayo unajadili hali yake ya kazi ya rais kwa mfano mambo ya bc na uchaguzi mdogo si mambo ambayo yalikuwa directly yalikuwassu katika hii hayo uh, masuala yote ya bb na hii kesi ambayo ilikuwa kotili kwa hivyo yoyote yule ambaye hataritika na jinsi ambavyo uh, mahakama ya juu iliweza kutoa uamuzi kuhusiana na mambo ya uh, kufanya kazi mambo kwa ibc basi wataweza kupata nafasi na kuelekea mahakama ya rufaa ili kuangaliwa kama huu uamuzi unaweza badilishwa na je uamuzi huo una hathari zipi katika siasa za kenya na urithi wa rais kenyatta mchambuzi wa masuala ya kisiasa javas bigambo anasema ugawanaji viti vya ziada vilivyotajwa katika bbi umevurugwa iwapo hakuta na mabadiliko ya katiba basi itamaanisha kwamba katika kinyanganyiro hicho kiti kikubwa sana ambacho watu watakuwa na ni cha urais na naibu wa rais peke yake kwa sababu Uh, bbi na mchakato huu ulikuwa umekusudia kupanua uh, executive na kuwepo na viti vingine ambayo ingesaidia sana katika kuwezesha masala ya vigogo wa kisiasa kuja pamoja na ili kuweza kuzuia masuala ya mgogoro na mzuzano baada ya uchaguzi ili kwamba kuwe na ile ase ya inclusivity katika masuala ya legacy mahakama imebaini kwamba bwana uhuru kenyata alikiuka katiba na sheria kwa hivyo hapo inachafua legasi yake kwa sababu kumbuka kwamba rais kenyatta aliapa kuilinda katiba hayo ya kijiri mahakama kuu vilevile vile ilitoa uamuzi ambao umesababisha msukosuko kuhusu uhalali wa tume ya uchaguzi iebc jopo la majaji watano wa mahakama hiyo lilisema kwamba ilivyo iebc haina idadi ya kutosha ya makamishna kuendeleza shughuli zake je hali hii inamaanisha nini kwa chaguzi ambazo zilifanywa hapo awali na iebc vilevile chaguzi ndogo zinazotarajiwa betris maganga amezungumza na rais wa chama cha wanasheria nchini lsk nelson havi vile vile wakili wa maswala ya kikatiba dancan okach kupata mtazamo wao kuhusu masuala hayo tume ya uchaguzi iebc imejipata katika njia panda kutokana na uamzi wa jopo la majaji watano wa mahakama kuu kwamba haina idadi ya kutosha makamishna ili kuendelea na shughuli zake tayari tume hiyo kupitia kwa wakili wake erik gumbo imeomba kusitishwa kwa maagizo ya mahakama kwa kipindi cha siku kminanne ili kuiruhusu kuendelea na chaguzi ndogo za bonchari na juja ambazo zimeratibiwa kufanyika siku ya jumanne wiki ijayo tume hiyo vilevile imeelezea wasiwasi kuhusu chaguzi nyingine ambazo imefanya hapo awali kwani huenda kukawa na kesi kadhaa za kuzipinga kwa misingi kwamba ziliandaliwa na tume ambayo haikuwafikia idadi inayohitajika je kuna haja kwa IEB kuingiwa na wasiwasi kuhusu chaguzi ilizofanya hapo awali rais wa chama cha wanasheria nchini lsk nelson hardhy anasema haifai kuwa na wasiwasi kwani maagizo ya mahakama hayaathiri shughuli za awali bali kuanzia utekelezaji wake kwenda mbele kabla ya jana hakuwa na uamuzi wwote ndiposa sheria ilivyotunga nasema kwamba uamuzi huwezi kuenda nyumba kiingereza tunasema huwezi kuwasetiv na ikiwa uamuzi huu umesitizwa kwa siku kumi na nne pia inamaanisha kwamba chochote kitafanyika katika kipindi hiki kitakuwa halali je sheria inasema nini kuhusu idadi ya makamishina wa iebc wanaostahili kuendeleza shughuli za tume kifungu cha 250 cha katiba kimeweka bayana kwamba tume yoyote ile haistahili kuwa na makamishna chini ya watatu na kwamba hawafai kuzidi tisa hata hivyo sheria ya iebc iliyobuniwa na bunge imeweka idadi hiyo kuwa makamishna watano je kuna misingi ya kusema kwamba iebc haina idadi ya kutosha ya makamishna ikizingatiwa hapo awali mahakama kuu vilevile ilifanya uamzi kwamba tume hiyo ilikuwa na makamishna wa kuendeleza shughuli za tume hardhi anasema kwamba wakati mahakama kuu hapo awali ilipofanya uamzi wa kusema iebc haikuwa kihalali ni kwa kuwa nafasi za makamishna wane walikuwa wamejiuzulu hazikuwa zimetangazwa kwa wazi kulikuwa na tashushi ikiwa kwamba wale makamishna wane walikuwa wamejiuzulu lakini wakati huu rais wa taifa ametangaza uwazi wa nafasi hiyo wakili dancan okach hata hivyo anasema kwamba uamzi wa jopo la majaji watano wa mahakama kuu huenda ukasababisha mgogoro wa kikatiba iwapo hakuna rufaa zitakazowasilishwa katiba ndiyo iko na nguvu zaidi kuliko sheria sheria hizi zingine zinatokana kwa katiba na kama mwanasheria tunasemanga kama kuna jambo ambayo itawa kwa sheria ambayo ina mambo ambayo iko kwa katiba basi hiyo mambo ya katiba katibahii inaangaliwa iwapo hayatakuwapo maagizo mengine ya mahakama kusitisha utekelezaji wa yaliyotolewa inamaana kwamba iebc italazimika kusitisha shughuli zake hadi wakati ambapo makamishna wapya watakapoteuliwa ili kufikisha idadi inayohitajika na huo ndio mwisho wa makala haya ya siasa podcast kwa niaba ya mwenzangu betric maganga mimi ni vikta mlama nasema kwaheri Pulling up to Mickey D's just for drinks? Oh, yeah, that's me. Nothing extra, just perfection and a straw. Coming in hot for the coldest cups on the block. Because there are drinks, then there are drinks from McDonald's. Mix things up with any size lemonade or sweet tea for $1.49. Perfect with our classic fries. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Ba da ba ba ba.