sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia matawi matatu makuu ya serikali sasa yamo mikononi mwa watu kutoka eneo moja la nchi na ni ukiukaji wa katiba ya sasa bunge serikali tendaji na idara ya mahkama msimamizi wa bunge la taifa ni justin mturi mkenya kutoka embu eneo la mlima kenya tawi la pili la serikali ni serikali tendaji ambayo mkubwa wake ni bwana mkubwa mwenyewe uhuru kenyatta rais asili yake ni kiambu eneo la mlima kenya tawi la tatu ni idara ya mahkama mwisho wa wiki jana mkubwa wake amebadilika kawamatha karambu kome kutoka meru eneo la mlima kenya kwa hivyo matawi matatu makuu yanayounda serikali yamo mikononi mwa watu kutoka eneo moja la nchi ukiwa raia wa kenya na unanuia kutembelea vijiji vyao asli utatumia tu siku moja kusafiri kutoka kijiji cha mmoja hadi cha mwingine maana ni majirani tu gatundu kiambu siakago embu halafu meru mbali na hayo taasisi kuna muhimu za ulinzi na usalama wa taifa zimo mikononi mwa watu wa kutoka eneo moja la nchi jimadari wa jeshi ni jenerali robert karioki kiboshi mkuu wa idara ya ujasusi ni filipo ashira kameru taasisi ya pekee ambayo ni muhimu sana kwa nchi na haipo mikononi mwa eneo la mlima kenya ni idara ya polisi mkubwa ni hilari mutiambai hata hivyo naibu mkuu mwenye mamlaka ni edward mbugwa hebu niseme Ni hivi kwenye kifungu cha kumi cha katiba yameandikwa maadili na kanuni za kutoa mwelekeo kohosu namna ambavyo uongozi unapaswa kufanywa nchini kenya namna ambavyo maamuzi makuu ya nchi yanapaswa kufanywa namna ambavyo nyadhifa za serikali zinapaswa kugawanywa kifungu hicho kinaitwa kinaitwac maadili ya taifa na kanuni za uongozi nchini kenya kifungo hicho kinazitaka taasisi zote za taifa maafisa wote wa serikali maafisa wote katika afisi za umma na mtu yeyote nchini kenya anayeifafanua katiba au anayeitekeleza katiba ile na taratibu za katiba azingatie kuu zaidi ni uzalendo pili ni umoja wa taifa tatu ni ugawanaji mamlaka na ugatuzi ni utawala wa kisheria tano ni demokrasia na kuwashirikisha watu s ni mtu kuzingatia heshma kwa watu wakiwa wanadamu saba ni usawa nn ni haki za kijamii na ujumuishaji wa matabaka jamii za watu makabila na namna nyingi ya watu wa kenya takwa hili linaitwa inclusiveness ambalo ndilosepetuko inalenga kwenye cruezi ya leo kwamba nchi kwa sasa inawakuwa matawi matatu ya serikali kutoka eneo moja na tunasema ni ukiukaji wa maadili ya taifa yaloyomo kwenye kifungu cha 1 cha katiba ikumbukwe kwamba maadili hayo yaliandikwa kwenye sehemu muhimu sana ya katiba ambayo hata bunge haliwezi kuifanyia marekebisho kukirekebisha kifungu cha kumi cha katiba lazima ifanyike kura ya maamuzi wa kenya wenyewe waamue kumaanisha kwamba suala la kuwajumuisha watu wa matabaka makabila maeneo na jamii nyingi za kenya ni hitaji la kimsingi ambalo wakubwa wa serikali sasa wamelikiuka hitaji la msimu wa mwa ikibaki hapa kutokea hali ambapo matawi yote matatu yalikuwa katika mikono ya watu wa eneo moja la nchi ikiharibika sana ilikuwa matawi mawili mfano wakati gisheru alikuwa jaji mkuu huku rais akiwa kibaki nyakati zote ungepata spika akiwa kutoka magharibi au samburu huku jaji mkuu akiwa wa kutoka ukambani alafu rais ni kibaki nyakati za moi pia hapakuwahi kuibuka hali ambapo wote watatu yani wakuu watatu wa matawi matatu makuu ya nchi walikuwa waeneo moja ungepata jaji mkuu ni mzungu mhindi mnijeria spika eneo la mlima kenya na kadhalika na ndiyo ntasema hivi zipo harakati za kuirekebisha katiba ambazo zimetatizwa na maamuzi ya mahakama ndiyo tuseme muhimu zaidi ni kutekeleza katiba ya sasa jinsi inavyofaa kutekelezwa kwanza mbio za kuirekebisha katiba zitakosa umuhimu iwapo tayari kupo kukiuka katiba iliyopo kwa kuiatia matawi matatu ya serikali katika eneo moja la nchi na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia