gumzo na mwana sporti podcast na mwanamichezo natumai umeshinda vema kabisa ujambo na karibu tena kwenye makala ya mimi naitwa ut leo hii nikona mwenzangu stehe mkangai vilevile vile effmgire wak natuakua nangazia mambo mengi zaidi kuanzialigi kuu yaumu nchini kule ujerumani kule nchini uh, uingereza vilevile kulefannamambo uh, mengine mengi ya michezoazaidikuweza kumzungumzia mba ambaye aliaga dunia mapema wiki hii lakini kanzakabisaauakaribishamwenzanguknaiuekezanziapo karibu sana miye ni steven stehen mukangai babanora omwana tactics nyoto kumemetuka na kocha wa klabu ya shauri moyo all time top ingozeso wenzangu ni walter kinjo na pa mogire jeff mm. jeff effmwanzo unajisikiaje niko vizuri nadhani eh. kwamba ligi ya uingereza inakamilika hivi leo leoo eh, na, na ligi ya kenya uh-huh. naona timu ya kcb achili hvhvi e, wachilii ukiangalia wameangalia task ilitoka sare dhidi mm-hmm. e, ya wazito afc katoka sare uh, katoka sare dhidi ya na nani wakapigwa shak kwa hivyo nafikiri kwamba wanajaribu kupunguza iliapengwo na pia kutafuta nafasi ya kwanza mm. na hivyo pia wikendi hii e, kando yalitumekuambia kwamba michoni ya ubingwa afrika lige kukamilika ni wikendi yenye uzuni ambapo tulimpoteza aliyekuwa kocho timu ya taifa ya raga wachezaji saba kila upande aliaka dunia aimba e, benjamin aimba aimba unamkumbukaje ni kati ya watu ambao walifanya makuu katika mchezo wa raga mm-hmm. ni, tam, ni nguli au jagina wa raga manake ukiangalia aimba alivoanza akiwa maseno shule ya upiliya maseno mm-hmm. akaohe mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. me, mauulko mm-hmm. ma, mm-hmm. mjini mwaka elfumbili natatu mwaka elbilinatanoawanz mm-hmm. wa, wa timatafa msururu wa raga mwaka elfubili na tisa huu mm-hmm. ndiye kochawawankumi na sitahuu sita. ndiye kocha wa kwanza kuipeleka timu ya taifa kwenye mashindano ya kombe la dunia mm-hmm. baada ya kuacha ku, kucheza na kuwa mchezaji sasa alishiriki kombe la dunia mara mbili huko mm-hmm. china pamoja na nadhani na, na kwamba ni, ni china na argentina agentinho ni, ni kocha ambaye hadi rais alim, alim, alim, alim, alim, alim, alim, alimtuza kwa kumpatia ile the art ther ofwaria mm-hmm. award ambayo rais hupeana kwa mtu ambaye amfanya eh, vizuri hadi kifo chake alikuwa na naibu kocha wa <coughs> timu ya raga mm-hmm. alizifunza timu za amin machine mm-hmm. alifunza timu ya, ya, ya impala bado mm-hmm. lakini kocha aimba ameacha pengo kubwa sana mm-hmm. natumai kwamba watu wengi wataanza kufuatilia mfano wake mm-hmm. na yale ambayo alifanya katika mchezo wa raga mm-hmm. huyu ni mchezaji ambaye alikuwa ni mchezaji kocha mm-hmm. na mchezaji wa zamani wa timu ya taifa mm-hmm. na timu ya impala na katika ukufunzi wake wote ndiye naweza inawezasema kwamba ni kocha ambaye alifanikiwa zaidi kama kocha wote wa raga nchini kenya alikuwa na ufanisi mkubwa katika ulimwengu wa raga mm-hmm. na aliandika mwanahabari E, ken alibora mwendezake pia kwamba kifo sawa na ukungu lichomzapo jua la mauti hayana bodikutoeka na penye uzuni machozi ni damjarabu akulainisha ugummsbapawenye mawkti e, Namu? e, aninizuri watu akusasautiawakatinaonekana kleeaaumu chikule ungereza kulehispana el labda kwa siku moja ama nyingine angepata nafasi ya kweti na imba amweleze mm-hmm. alisi ali, vipi kuweza kuakikisha kwamba timu ya taifa ah, ya wachezaji saba kila upande shuja anashinda e, e, mm-hmm. yani wanampiga fiji jamaani... ile fainalialama hahi kwa sabilikuwa ni fainali aina <laughs> yake maanake namkumbuka naitwaje hu ukiangalia injera ni kama ni mtoto wa imba alimtoa shuleni akamleta akamweka kwenye timu na timu na kwenye enye timya sasa waliposhinda ilikuwa ni historia kwa injera manake yeye hakuwahi tamani hakuwahi kuona kwamba siku moja kenya itafika mahali lifika kumbuka kwamba huyu injera huyu atamkumbuka sana kwa sababu aimba ndi alipeleka timu ya taifa ya yaragha shoja kwa mara ya kwanza kwenye mashindano ya olimpiki Rio de aneio brazil kwa mara ya kwanza mwaka elfumbikmiasit hii wanapoenda wana tokyo ni mara ya pili He. alikuwa na mchango mkubwa iwapo hajatajwa kwamba alikuwa katika timu ya taifa ya wanawake la pia na. lakini alikuwa na mchango mkubwa zaidi kwa timu hiyo pia kufuzu mm-hmm. olimpiki mwaka huo, mwaka mwakahuu mm-hmm. 16nyani umezungumza ume mm-hmm. nikakumbuka wakati kodins injera alafu ien simio walifanya kazi nzuri sana limona injera wakitoka kule wakuja na narai mm-hmm. yaani mambo yalikuwa mazuri sana na mwagiro ulivyosema anasema kwamba ni mmoja yaani ambaye aliweza kuweka historia katika timu ya taifa ya raga mm-hmm. ni, yani kila mmoja atamkumbuka iwapo amepotea lakini kila mmoja wachezaji wote ambao wuko pale ataba utamkumbukanabwajua ukiangalia mm. <klamba>, huyu ni mwende zake na nakumbuka kwamba kile anachofanyika ni kwamba tunaomba mungu kula takakozikwa eh, lile kaburi eh, liwe ni mbolea hiwo ni rotuba mm-hmm. ya kuweza kusaidia kizazi ambacho kitakuwa na nafasi ya kuweza kutumia rotba hiyo kujijenga na kujikuza na kinjo tuzungumzie ligi ya kenya kcb imeweza kuipa, kuipa, kuipakata bandari magoli matatu kwa bila ulitarajia uajua nilikuwa, nilikuwa nafuatilia Uh, moja kwa moja alikuwa anafuatilia polipoli jeff mwagire sa ikawa kwamba wajua bandari waupenda mm. sana kuzungumza kwenye mtandao uh-huh. eh, kidogo akifunga anasema zile... kwamba kijana wetu amefanya nini zile banta <laughs> <laughs> ah, kidogo kwamba aefaya enabao a kwnaauekafanya vizuri akiniao <laughs> hao mm-hmm. iaemaou watu wa pwani mm. watu wa pwaniial pani mm. wape nafasi ya kuzungumza, kuzungumza. wana midomo mitamu wana sana, <laughs> sana. ukiangalia bandari kwenye mitandao ya kijamii ni wale wana kuanza kwenye twitwanakejeliwatukuna yeah. siku yule jamaa mshambulizi <laughs> waalipinga picha akiwa naaliyokuwa mshambulizi wa arsenal debayo hey. wakasema kwamba de, uh, uh, uh, uh, wakasema uh-huh. ati abdallah akiwa na shabiki wake una shangaa jamaa lakini kuna kitu nafikiri nikiangalia kwenye mitandao mashabiki <laughs> wa a f kama wanasherekea kupikwa kwa bandari mm. kwa sababu cochi kasambungu pia ameshitaki fc ah. anataka lipo milioni st E, kasambukuna wenye lijizurina ni kama wanasherekea <laughs> <laughs> e, e, e. binafsi, e binafsi. na kufutwa alijiondoaau nah, na, sasa eh, Sa- meshtaki timu takapia milioni sita naye kesi itakuwa inasikizwa na pia Wanab... labda labda kuna yale marupurupu ukimaliza unajua hata hapa standard mm. ukifuta kazi ama ukiamua kujiuzulu mm. kuna yale marupurupu unalipwa mm-hmm. labda huenda huendafpa uh-huh. haikumlipa marupurupu yake mm-hmm. lakini hatujui hatuwezi kusema kwamba ni kweli ama si kweli manake hatujui mm-hmm. lakini cha pili mm-hmm. uh, unapoondoka labda na nadhani mwaka umeisha tangu ondoke nakrejeaafu moa uko aaa kuibwa maswali mengineukaza <laughs> iaamchmoja ya michano yamba aa kijulikana kaaa uogiatatu saidia maalo pakulala mal pakukaa na chakula na wanaweza huyu ni kama mtoto wayatima lakini anashinda watoto wa, mm. wa, wa matajirinashindwa sana mkangai kwamba mechi ya gormaya dhidi ya, ya congo boys eh. imehairishwa mara mbili eh. ndani ya kipindi cha miezi sita eh. hivi miezi sita hii gormaya ilikuwa inajua kwamba ingesafiri kwenda mombasmaobasa kucheza ya congo boys kwa miezi sita lakini <laughs> siku inafika inafikau kujipang lakini tumeona hatakaf goruifaacheaknakwenda kamaunisia wakatiwa kaf lakini unakuta kwamba wakati unapofika unakuta gormai wanasema kwamba serikali saidia kwa hiyo nahani kwamba wakati umefika wa kufanya inaitwaje ya ya kufanya auditing uratibu wa hesabu ee... ili tujue pesa unazopata gorumaiwa sababu unapata kila kilawknmevaa guo lakini hamna kitu <laughs> ni jambo la kusikitisha na katika mechi ya ingine aigeyareme ametoka sare mechi yake kwanza alipigwa magoli mawili kwa moja na Sharks, uh, kocha uh, Uh, uh, maa hafaaim ali uh-huh. ametoka aa magoli mawii kwa mawili did ya zo a shga katika lg akenamaka isiniaitoamaka ishini b ametoka paleoso amoaashinda ktushinda ashnd baada amiaka saba maramsho li mwaka ub wameshinda ligi yakule <laughs> <wameshinda ligi> <laughs> uh, uh, uh, hispania uh, mm-hmm. gumzo na mwanasot nma wameshinda baadamiaka kuatkabushirniazum abaadaa maka isinni msimu ambao anafikaaiamb Uh, kuna zile vilabu uh, papa lakini awsawlwacha unwngine mbao aliweza kuathi zadinalad tumepiga kama PSG, kama kama psg labda uh, kitu barcelona ni nani hasa e. ile kupata nadhani kwamba uh, uh, uh, shinda kwamba vilevile makocha wengi wamejituma sana msimu huu licha kwamba uh, labda kulikuwa na wachezaji wadogo wadogo wakiweza kuambukizwa virusi lakini nadhani kwamba zaidi ni makocha wameweza kujituma vileilewachezaji wakujitolea tu kwamba kuhakikisha iwezikuwa tu kwamba labda kama hapa kenya nikua mfano labda labdarumaameshinda ihonafika mahali flani watu paunachokaatuangali lau nyingine pauanga mhndiangaukufraha ime, hni muhimu yeah. kuwa na tofauti lakini ukiangalia vizuriiawachezaji amoja na makocha ajua kuna igi naoanza flikua apiga t oaaaawaz nkorona uh-huh. zuia kidogo uh-huh. no. zile timu ambazo zilikuwa pale chini zilikuwa zinapigwa uh-huh. zilikuwa zikaangalia hivi zikajiuliza hiv zikajiulizaunaeza tukafanyabadilishe matokeo nio mwana ukaonanapiga mao hapo mara ya kwanza kwanza ndio hizi imekuja imeshinda ligi kuna timu ambayo leo hii ligi inapokamilika itawapatia wengi an yani kuwaduaza kabisa uh-huh. timu yalili Mm. inaona ikichukua bana, leo wajua lili wako na timu ya ancus na ikitokea kwamba waipige hata bao moja ama mabawata miamoja wanachukua ligi kilichotokea atletico madrid usiku wa kwamkia usiku jana ambao ilikuwa ni jana siku saa mbl usiku, sambilu, no. usiku kilichotokea kule eh. kitatokea leo huko uko fanaashndmambalil nachukua hi ligi eh. ni PSG, ni nakubaliana naye nilitazama jana psg janawakatoka nyuma mm. wakafanya kazi nzurisakafanya kazi nzuri mm. na kule kule uh, gu mm. kule ufransa nadhani mm. kwamba kwa sahi lil akona nafas nzuri sana n mkangae kitu kimoja ni kwamba wju mumejua ndo hiki mm. siendi mbali sasa. E, hii ni historia yafaa tuandikishe e. nadhani kwamba itakuwa ni rahisi sana kuliko ili sasa ndo tunaanza ligi kwa sahivi nadhani kwamba ni moja kwa moja kwa lili wajua mashabik wanajiliza a alikotoka kule tuseme alitoka palelitoka uh, palenashinda ligi aa ametokandiaokashindaiwaota wanajuliza maswali mengi sanagu <laughs> asilimia kushinda kwa sababu ukiangalia yeah. ubora ngolokante ngolokante shlakini wajua pia wakati mwingine huenda nikawakashifu ama nikawapatia lawama lakini nikawapatia ile nafasi ya kujikomboa kuji, kuji, kuji mm. vijana wadogo ambao wamekuja kwenye mchezo wa soka i leo ama jana ambao ome, wamejiunga na soka mm. wakati mwingi sku hizi najua mambo yamebadilika si kama kitambo ama zamani watu walikuwa wanacheza kwa sababu wanapenda mchezo sana siku hizi ni maslahi bana epesa sasa kuna wale vijana anaangalia yeah. wanasema ah, hapa kama ntakuja kushinda ninii yeah. nikienda pale ntashinda yeah. cha lakini hata kama hivo yeah. nitapatiwa kakito juu yeah. yakilenangaliaa mfukosiinau ka sababu jina, mm. jina sikuhizi wakati mwingi wanasema kwamba tua <laughs> tukizungumza pale ju <juhu. laughs> <laughs> <laughs> yeah, <laughs> mech a sita mechi yao wa mwisho washautoa ubingwa na united wako nafasi ya pili hata ukifungwa mechi yao ya leo ama e, ya wikendi hii washautoa ubingwa mm-hmm. lakini tunaangalia europa league naana atakosa kwenda kwenye europa league e, na champions league europa league n asna unaezame asenali bahati sana manake wanauwezo anaangalia mm. uh, sana mechi yao ya mwisho mm-hmm. na wako yeah, na uwezowanapiga dhidi ya igwawenipawenyeanzaatena ukisemaeakupigwa mtu wah atakuwa nafurahia sana yeah. manake, E. ii kila mmoja na, e. ni kwa na ya mombe mwenzake ingaliawasaafaahamanishakwamba kuna uwezekano ukiangaliaalaa mm-hmm. mm-hmm. ni i mito sa sikwamba nimtu iaiushoshowew tima mayi inaweza kubali kubeba ubingwa tu hivi alafu hiyo siku nabeba ubingwa alafu napigwab upate pia eknwaaoaakiikishinda mm. na hey. yeah, si auoooe wanaaina nafasi wanafasi. Wanafasi. Wanafasi. Wanafasi. Wanafasi. Wanafasi ya kupoteza leo iko nyumbani kumbukasile na ni mech ae mwisho si leo nadhani ma taa mechi ngumu labda ikienda vibaya taishia sarelakini namangalia uh, hmm. mkangai hmm. si timu ya kusema kwamba inaweza pija skwa sahivi labda angalao akamatusemepia <laughs> anaangalia mechi yake mwisho kabla aondoke haria labda atoke kwa ushindi ae. lakini vita vya livepool mi nashangaa sana yaani inakuja kufika wakati ambapo <laughs> <laughs> lakini amesema wanawanialakini walikuwa na majeraa ndio manamajer liko wengi maana niulize shida ya liverpool ilitokea wakati van vadhuyu peke yake alipoumia nafikiri kwamba ni kama wajua kuna bendi ya msi kunapokuwa na mtu anaita ocestra Mm-hmm. anapoumia basi nakuta kwamba bendi nasambartiaut kwamba kulikua na ben fanimwanamzkiga ui angalia mchezaji kama uh, nmea kitumiwa kama shambuliziaaii mara ya kwanza kutumia mb naushindaekua kituma mbmara kadhaa sanaukikumbuka wakati wakina zaba wakati, wakati, na wakati olianazunguka nage <laughs> <kawa. laughs> <wanakona, laughs> bado nashinda game unashangaa kuna nini ni kujituma kwa hiyo shabik ni makala ambayo takuwa nakua kila wakatitauanakumbuka kwenye mtandaoaanmaalaa kila wki wasind wa kia i ksaswashk wenzangue uiseme hilo siapaajiiwaageukipnda tajiwamasawa hiyo tazidi ku uh, taguzana na mwenzangu ni kinj utazidi kusemezana na wukijaa takuwa na kupa takwimu kamili kuhusiana na ligi like zote na pia lege like ya kenya bila kusawa maandalizi na mipango ya mazishi ya kocha ambagumzo na mwanaso