hili ni gumzu la wiki podcast nam niko katikati ya mji huu wa nyeri na wakazi wa kaunti hii ya nyeri tukianza naw mzee hapa kumefanyika chaguzi tatu wiki iliyopita na jubilii haikupata kitihata kimoja roida ikachukua boari ikachukua u ni chama cha ss ikachukua mzee unaaminiana kwamba jubili imekufa ama wanajipangapanga pengine wataweza kuka kwangu mimi nimeona jubili bado wamefinyirika kiasi lakini bado kuna, uchawu, kuna chaguzi zingine zimebak wahivo wale waha, tu nolaho washsooiaonekshaishiahisviiunadidiihet <todiliku> oakakataa aliambiwa, aliambiwa na kang'ata mabo ya bibia yaasha kwanza aogee nagrud akakataa Haya, kwa hivyo wenye wako karibu na y ajue kwanza wanamdaganya wenyewe mpaka kwake nyumbani wameongea na wakasema kuhusu usemaji wa ni nani atakuwa kiongozi baada ya rais raishuru kenyatta kumaliza hatam unaonekana kwamba muturi ako na nafasi nzuri ya kuweza kuachiwa ku, ku, uongozi na rais ni wao wazee wako na wana na sasa kuligana na vile ha, ha, ha. ha, ha. tunaendelea hata wenye wako pale kwa hiyo siasa hakuna mwenye tunataka awe aweent si kuanzia ruto siwanzia kina mturiafihaa tukimaliziaanaausas amaynini maoni ya wakazi wa kaunti hii yanyeri jina langu ni john buha waoliasuauntya nyamirasafi kabisa mwenzangu jon mbuha ukiwa nyeri hapa nyamira nimejumwika na baadhi ya wakazibarazai maswala mbalimbali ya siasa za taifa hili la kenya ndugu yangu nait tulikuwa na chaguzi ndogo kule juja vilevile vile katika kaunti jirani ya kisii kule bunchari juja mgombea wa jubilii alishindwa na hiyo ni ngome ya rais uhuru kenyatta vilevile kule bunchari mgombea wa jubilii na yule wa uda walishindwa na mgombea wa chama cha odm unaona hiyo inaashiria nini ninihiyo inaashiria kuwa chama cha jubilii kwanza kimekwisha sababu unaona wale wameaminiwa na rais uhuru kenyatta wamemwangushaakiko kushindwa bado ichaishaabaoonanguvu sba ht ukinbaohohamaya uili iko na nu nikuulize tuwameshindwa uchaguzi mdogo wa juja nahii ni ngome ya rais uhuru kentunasemajisinda iaamini kwamba hiyoimeshindwa <muchimu> hyo baohama chauil <muchimu> kiko imaraaitabwana mosongoyanyamia hakule bonchari inaonekana wazi jubilii ilishindwa licha ya waziri mwheshimia freokengoaani kudaiwa kwamba aliweka polisi kila mahali hi ilikuaja duu yangu hiyo ilikuwa sawa kila mwananchi anataka kulindwa na maasikari sasa kama urinsi ilikuwa imewekwa huko haimanishi hati hiyo ni cubirii imefeiri kama sasa watu wakiwa katika ile hali ya kukimbizana sio wote wanashinda kuna mshindaji yes. amushindaniwa marafiki ama wandani wa karibu sana wa rais uhuru kenyatta wanasema kwamba chaguzi uh, zilizofanyika haziashirii chochote kile kuhusiana na uchaguzi mkuu wa mwaka wa 22. unaonaje ya 22b yangu Mm-hmm. ukiona chupirii imeangushwa unduangu naambiaatarambiasakafuuhinamanizi kitu chuiri imesimama imara hata kama wezan amesema dalili ya mvua mvuani mawingu, saa mawingu yes. kwa hivyo kuesawahivo iia watu wahuiri tunauaata ama iakua uchaguzi wa mwaka yes. ingi yes. sisi tumesimama safi kabisawaca niwaulize swali wewe ungekuwa rais uhuru kenyata kilicho wazi ni wazi ungekuwa rais ungefanya nini kuhusiana na yes. washauri wake ungewafuta azi hiyo b- k- kufanya, M- kufanya sasa kama mimi ningei wakae chini wapange okay. kwa sababu kuwavuta kazi hiyo sio jibu yeah. safi ni usemi wako sasa hivi wadadisi wa masola ya kisiasa wanasema kwamba iwapo bbi labda itaona mwanga sharti iharakishwe na ipitishwe ama kuamuliwa chini ya miezi miwili unaona kuna matumaini ya bbi kufufliwa? bbi kufufuliwa bbkufufuliwabbmesimama wnaaasema wenzangu ishippi mbere He? rege razima ienderee hiyo miezi mbili wenye wamesema hiyo ni kitu kidogo hiyo yeah. tutaipitishwa na bb itasimama Mbiyo na mamba itaendeleawaca nikuambia pi aitawaiona mwanga katika nji yetu ya taifasababu kiona machaci wetu walifanya kazi mzuri kwametuonyeza kuwa sheria razima ifote uwe naniuzihri nani? tunaona shughuli ya kumchuja vilevile vile kumwapisha jaji mkuu mh imeharakishwa sana baadhi ya wadadisi wa maswala ya kisiasa. wanasema hii hali inaharakishwa ili kumtumia koome kufufua mchakato huu wa kuifanyia katiba marekebisho unaona itakuwa raisi aiwezi kuwa vizuri kukwagwa muda mrefu bila kuwa na jaji mkuu hii mambo ya, ya kuharakisha kuweka jaji mkuu hiyo ni sawasawa kabisa hiyo ni kazi ya kuharakisha kenya kuendelea mbele ili angarau watu wakue wakichua mwelekeo tuliona aliyekuwa jaji mkuu david maraga yes. ilichukua muda kuchuchwa kwake kisha kuapishwa kwake rasmi kuhudumu kama jaji mbona koome ameharakishwa kwa kwa ni mm. sheria sheria mm. sheria no n... na wanataka wahudumiwe hakuna inasema lazima akae siku hiyo hiyo kuna msongamano wa wa kesi kesi huko huko ndio maana kuapishwa mbona mbona ilikuwa kwanza akakufa inafaa knhe hnei1hkh ni jaji mkuu sasa mm-hmm. alisema kwamba atafanya juu chini kuhakikisha uhasama kati ya serikali kuu ama serikali tendaji na idara ya mahakama unakamilika utabiri wako ni upi kulingana na zile kezi ambazo jaji mkuu ambaye sasa hivi ni mataoa ameshughulikia naona kuwa kazi yake ni mzuri kwa hivyo serikali zidanie kuwa watamtumia yule atasimama kidete na utaniambia kulingana na ile kazi yake amefanya ataweza kuunganisha wote uko na na kulingana ile ukoaikonahakika kuligananale Ah, asa mi naona ndugu yangu amekuja pamoja pa sana mii yeah, amekua yeah. kwa mstari wangu sasa <laughs> kulingana nahii kuharakiswa kuwa chachi mkuu wameona kwamba kuna vizi mingi inafaa kushughulikiwa kwa, yeah. kwa hivo ninaona ii mambo ya yakuharakisa iko sawa kabisa ni mazungumzo tu na baadhi ya wakazi wa kaunti ya nyamira tukizungumzia mada mbalimbali kuhusiana na siasa za taifa hili ni hayo tu kwa sasa moja kwa moja hili gurudumu nalisukuma kwako mwenzangu ai ukiwa ukiwatranzoia tuweze tukajua kulikoni pale na wananchi wana nini ya kusema kuhusiana na gumzo la leo mimi ni william o. masire chama cha jubilii kimerambishwa sakafu katika chaguzi ndogo tatu uchaguzi mkuu ujao utakuwa namna gani. Mwana Mwana kama, kama baba ukioa mke mwingine na ufukuze mama na watoto uitarajia watoto watarudi kwako alipoleta alipoletalaila alivunja boma nakwambia hivi juja lakenakwambia hivile wenye walijitokeza kupiga kura ni hivyo hiyo ni wafuasi wa jubilii na wamechoka na jubilii kulingana na uongozi ambao huko sangnikaamuka tumekua kwa niamke ah, t- niende nipige kura na nimelala nwwock We by heh We kidogo mnakujamnauzabacki kwa wapiga kura kule juja present akitaka mzuri ni arudi chininauliza wa vyovyote vile walewapigakurawalikua wamevunjika moyo anavyodai yeye hiout ni uongo kwa sababu piga kula uliuza sera zako na mwenzangu akauza yake sasa kama rais ameshindwa nani sasa anashikilia ngome ya maundi kenya ni maundi kenya inaongea kuambia rahisi umetukwaza nana na sasa anatakana arudi chini kikwazo ni gani kikwazo ni kiuchumi maunti kenya penye wanalia ni uchumi, uchumi, uchumi, uchumi. Anasali, anasali kuwa kua utowa mgongo wa meukpt uh, u huyu ambaye anasambaratisha chama cha jubili chama cha jubilii vile ilivyo shida kubwa ni tuju na muradhembnatuju na muradhe uongozi umewaingia kwa vichwa ndio wakaanza kufukuza wanasahau dirisha ni akina hawa wenye wameza amefukuza akina kangata wamefukuza wote mpaka liam wetu wanamuweka kandoaaaaisatabia yao mbayahihekituya kwanza ningeenda ni, itemt kenya nikaeao chiniwaulizwana jubili hmm. nikujaa ni wote niwaite hmm. shi- yes. hmm. b- maalngsmiiawalikushikiia Refranja. iwapo muda itaruusi uamuzi wa wakenya utasikilizwa the ill of peopleilbeiseed outof 47 counties ni ngapi zilipitisha bbi majoritykupitisha Majority kwa bb kwa, kwa cunti assembl ilikuwa inaonyesha uovu wenye watu wako naye wengi walikuwa te wako na makesi kama ni gvana lazima asukume kwa sababu ako na kesi itakuwa rahisi kuangusha ama wanaonga. kupitisha mswadawananchi mwenyeweaeapitiatumeona nd ikifanyika siku ya leo, <laughs> leo. You. tutapata aitafanyikawako wafuate vile he vile walil na tukitumia vile katiba indakanekua intaridhisha kila mtu isah hairidhishi na tena sahii hii katiba wananchi wamelia itakuwa na mzigo mkubwa ijaji mkuu madhaome akiojiwa alisema kwamba atatumia fursa yake ama wadhifa wake kumaliza uhasama kati the na mahakama je ataweza ama atavalia viatu vya maraga kulingana na vile ilivyo madha come ndi aweze kufanya kazi yake itabidi afuate na vile ameonyeshwa ni wenye wamefanya mock na mtihani wa imefanywa ni majaji watano lazimau akifuata exeutive atarudi tukusema ukweli mimi sina imani na judji mkuu maha koome ihavesen womenooiosisi oh, wanawake ithis oiion kisa na maana mi namwana kama mol wa the executive aweileteili inependece ya yeah, judiciary the executie and he legislature yeah, yeah kulingana na vile ao majajesi wameonyesha jaji yoyote kuanzia sahii itaenda mpaka kwa kaunti majaji sahii watakuahana and... vile mahakama itakuaena yeah, is... a... yenyewe ruling zao zote za petition walitegemea majaji wali na karibu wote walikuwa na ya mapetithonasaleasyarahisuhuru kenyatta ni ganilegasi ya rais uhuru kenyatta ni er cle ebaenda watu wapate chakula watu wapate matibabu le- watu wapate le- manyumba ya kuishikwelilegas no, yenye yeah. wakenya si tutakumbukia uhuru Mama ni madeni mani. juu ya madeni hiyo ndio legasi tunajua madeni juu ya madenib hiyo tumeimaliza adeiyap ndugu yangu unaonasgr unaona, unaona mabara metengezbasi kwa kauli hio ya madeni mie ni matindiama nikitimisha gumza leleohili ni gumzo la wikipst