in your passion into a business with Shopify and break sales records with the world's best converting checkout. Let's hear that one more time. The world's best converting checkout. Shopify's legendary checkout makes it easier for customers to shop on your website, across social media, and everywhere in between. Now that's music to your ears. Any way you spin it, you can be a smash hit with Shopify. Start your dollar a month trial today at shopify.com slash records. nam shukran kabisa ni mara yangu ya kwanza kukutana na wewe hapa ndani ya podcast katika kipindi cha kisa changu hapa tunasema kila mtu ana simulizi yaani ehasto leo hii ni vijana wawili kutoka mtaani korogocho hapa jijini nairobi ambao yani, wana simulizi yaani wana stori nitawapisha watuelezee stori yao hujambo kaka kwa majina mi naitwa fedrico kinda mi ndio mean ca mm-hmm sawa sawa mwenzako waitwa nananaitwa robert moshiri um. nafundeco kwa kifupi tu mnaweza kunielezea co ni nini ni, ni kikundi ni shirika ni kampuni ni nini co ni ieiztiokorokocho na kikundi cha cog tuna dealnaeniromen tunafanya kazi tunasafia narorive na pia tuna husika pakubwa wku thea an s he nairobi mm-hmm. ni nini kilichowachochea kuanza kufanya hiyo kazi na je mnalipwa ni nini kiliwafanya ndomwanze kwamba nyinyi mtakuwa mnareclaim ile ai land kwa sababu sahizi tunavyozungumza ni vijana tu wa mtaani si ati ni maafisa wa serikali ati ni kampuni ya binafsi ni nini kiliwafanya okay, kenye ilifanya tuchangamke na hizo shughuli za environment kama venye unajua korokocho ni mtaa yenye ikikuja tu akili yako enzia ya kitambo kenye nakuja kwanza kwa akili yako ilikuwa ni uhalifu ilikuwa juu na pia semetumalaya pia ilikuwa hali ya juu a wasichana wetu pia town at ia walikua daawatafute kenyewanaeaekea watoto wao kwa meza chakula mezachayani ya cha, chakula kwa wameza mm-hmm. yeah. na sasa green solutions ni kikundi ambacho sasa kimewasaidia kwa kabilia matatizo ama inakwenda vipi Com-Green solutions imechangia pakubwa sana uhalifu yenyelikuwa korokocho imerudi chini na kwa sahizi tunajivunia kama vijana wa korokocho uu tumebadilisha hiyo jina jina ya korokocho sahii tumeibadilisha sana ambapo hata wale hata wakubwa wa serikali wanataka kujua vijana waco ni wakina nani na. yes. tukiachana na kwa sababu lazima kuna story story behind the story, juu vile tulikuwa tumezungumza hapo awali yeah. nyinyi mlikuwa mnajihusisha na nini awali kabla mwanze hiyo kikundi mimi kama robert nilikuwa najihusisha na maneno ya ugaidi ujambazi <laughs> ugaidi unamaanishani najua uai niliua na uhalifu na, m- <laughs> na ukora basiya mtaani mm-hmm. juu tulikuwa na mandugu zetu zenye ambao tumewapoteza hapo na walikuwa wakubwa so tunaweza sema walikuwa walikua model tulikuwa nafote kenye tunaona wakifanya kwanza mi nimewacha shule ka kidato cha tatu ili tunianze maisha ya mtaani juu bado kulikuwa na umaskini hapa mtaani kuna bado pia presse unataka kukaa venye mwenzako anakaa so kabla tufike hapo kwa Comgreen, tumepitia maisha bado ngumu sana ya jela ndio mm-hmm. maisha magumu sana ya mara ya kwanza nilienda na kesi ya at- touting ya pili nikaenda na preparation ya tatu nikaenda na robbery. Uh-huh. Yeah. na wakati huu ot ulikajela ama ulikamat eh, hii nimekajela miezi mbili yatatu nikakaa miezi sita sasa ndio linikalia li nilikaa mwaka na nusu yani, ulienda ukipanda tu anikipandaulkamatwa mara yaanz unrud tusmfnndfan ukienda hapo na touting kama kesi ya kwanza ukienda nayo urudi unapata sasa ndio uko na ile joto mingi sana eh, na bado sasa umetoka njaa hiko so utaziditu kufanya ile uhalifu bado marafiki wako hapo mnachochana chochana hapo bado utajipata tu kwa son umerudi kisa changu podcast sasa mfano pale mtaani bila shaka maisha ya, ya mtaa ni ngumu lakini ukirudi na hakuka kuna, kuna wahalifu hakuna wale wa, wako unaona ni kama mtu wako uende kwa wale as wakupatia ushauri ama ndo baadabaadae ulikuja kwa comgrn na wenye walikua anajaribu kutupatia motisha kama, kama ukonameenta hapo alikuwa anajaribu kutuonyesha mfano wa kuendelesha maisha wanajaribu kutuletea miradi ambazo zinaweza t- zine, tushikilia kabla tukija kufanikiwa kwa hii maisha lakini hiyo tunaweza sema tu ilikuwa stage juu sasanaanza kusema u jamana niambia nini mm. y yeah, ameshapitia maisha yake so nasema bado na siwezisomanaya mwenzangu inabidi nisomena yangu mi <laughs> mwenyewe tu unamrushia mm. mkono juu pia yeye anakupemawaidhana kupati chakula aweikupatiasa yanguo tu alafu uwezienda bado nyumbani ulalenja tabidi ukiona bado simu ya mtu ama mama amebeba kibeti vibaya unaingia nayo chochorekwanza unapiga unanyanganya mama kibeti hapo unaenda hiichochoro unarudi hapo <laughs> <laughs> wanajua una... kama mkotu, hapo, hapo, so, na wana yo kijiji hapokijo kijji watunakugopa unaona labda jamaa wako oh. na kisu jamakona kisuwataongea udungwenadi unaenda unarudi una una una hiyo <laughs> njia moja unaezachukua vibeti saba <laughs> <laughs> yes. mtaani watu walikua wanawachukuliaje sasasa mtaani ndo watu wanatuchukulia mzuri tumeweka pia wazazi wetu na hata wazazi wetu atumewapatia maugonjwa wauanazo kama maresha hmm. mzazi wako akisikia risasi ni wasiwasi anashinda sasa kjanawangu ako hapi hmm. pia watu wa kijiji tu wamekuaiaamba za maafisa s so umefanya ksanga kama hiyo umerudi umefanya umerudi bado uko hapo umetumia miadarati hapo bounaonaturadani safina madarati mlikuwa mnatoa wapi kwa kijiji kuna watu wanatuzia tu zikoa napolisi wanakujia hongo ah, yeah. miadarati kama gani sasa bangibangi bangi, dawa dawa za kumeza pombe, pombe. na hiyo pesa mnanunua miadarati siununue tu siufanye kitu ya maana wakati huo Yeah. aukinda <laughs> <laughs> ulikuwasika <laughs> <laughs> ah, <misikuwa big> <laughs> uh-huh, yako ilikua kwaja ulishaipiga uli mtu <laughs> kwanza nimetumika vibaya pande ya sijaona sija benefit ya, ya uizi mimi ana mi sijaona efit yoyote imeona tu mabaya kitu ya kwanza nimi kwanza nimesbr yangu kwa wiiawizindi alikufunzatua ndi ulimfsasa yeye yeye ametupata ametupata uhizi sia tu kumwonyesha njia mzuri ya kufuata sawa so, ametupata hapo sasa yey akakuwa tena mbaya kutuliko unaonani mdogo wako sasa y ametupata kwehii s sos ay ametupata hapo sasa y amekuja amekua emhavenye si tulikua Mm. ye sasa wakapatana na, na sasa geng ile pia wanatembea na zile vitumbaya mbaya unaonaimbaya mm. no mbaya kmkama bundukiwe ah, m- uku unatumia bundukiitumiaduulikuwa unatumia nini mi niko natumia tu ni? sana sana kuach ch ah. na kuingia chuom eh. umev achoro <laughs> <laughs> na nime vitu mingi sana <laughs> nini nini kenye, ni nini ninii usha unakumbukaumimi kenye nimesha na hata ndilifanya hata niwache tu hizi kabisa ju niliona enyee pia kama n mungu ananiita niokoke kwanza nikaona ni, ni eh, kwa kama nika nika kitu imefura hapo nikajua tu hiyo ni tu mzuri uh-huh. nikakimbia nikakimbia mpaka kwa mtu huko chini hiyo heria yenye tulikuwa tunajificha bado ilikuwa tu ni dump site. na hiyo ndio ilikuwa ni bei yetu hata mapolisi ma ako anafikasaa nimekimbia hata karibu nivunjike nimeenda pale kwanza nikapata pampasi ya mtoto hiyo nikatupa kwa mto ikaenda ajanzaa eh, oh. na vitu ndogondogo pesa eh. nikapata ni nibb ilikua unajua <laughs> nilijiuliza maswali mingi sanauhata eh, shilingi saizi unajua mm. uko njaa ukonjaa umetime ume mm. mapolisi pia uko rada yao hivi hiv ukikaabaa kidogo utashika hiyo isasiwalikanafahmuhohe yeah, likua ni ah. so minkasch nikakimbia kidogo nikapata ni bible nilipiga tu magoti hapo chini nikaambia mungu niondolee hii tamaa mingi nifanye tu niokoke ni na nijue mungu nijue wewe ndio unaweza nisaidia ku, kunyang'anya mama ya sasa u mama hata hakuongea mbaya ata, asema tu chukua hiyo na uendo uokoke endo ubarikiwe na hiyo alikuambia hivo way kuanzia hiyo siku uh-huh. sijawahi chukua mali ya mtu ukaokoka kabisat tujengata kanisa huko korokocho yeah, yeah. kisa changu past wakati huo mkifanya huo uhalifu sasa kuna wamama huko walikuwa wanapita kazi yenu ilikuwa tu ni kusnatch yeah. na kumag na akukuwa na kitu ingine kando na kutumia mia pia, pia kumwaga damu wamama wamemwaga damu hiyohatuwezisema ni sisibsasa eh. watuwalikuawanachukua hlikwa ninajuunauna madarati oh. so, so vijana wanakuja kutoka kayole kutoka, kutoka madhare dandora hiyo oh. ndio b hata kama sio sisi tulikuwa tunafanya uhalifu sana sana hiyo area wale vijana marafiki zetu walikuwa washachukuaso uh, ukisema wamama wamemwaga damu ni mauaji ni ubakaji kuna wamama wame visu hmm. wamenyanganywa wakienda masoko masokona hmm. eh, kuna... tageti yenu ilikuwa ni wamama kwa sababu ndo hizi ama waounajua pia iyo wenzi watu walikuwa wadogo unaezapata hmm. uwezienda kwa ule mtu akuna nguvu kulikomlikuwa ah, vijana wadogo kama miaka ngapi ni? so kama 8 kurudi chini hey. eh, kuna... na bado mnatafutwa na polisi yeah. eh, na bado unatafutwa k kwenye ile hata watu wakienda ikifunguliwa hmm mshiri mshiido <laughs> sasa wakina mushiri <laughs> na hii jeshi yao hapa chini hey. ni ni mbaya hey. so yenyewe tuliamua tuli kenye lifanya sana sana, sana, sana tuam... tuanze kufanya hizi shughuli kutoka tu 20 mpaka 208 hiyo area heria yakwetu korokochoe tuliweza kus vijana 50 tuliweza ku vijana50 tuli kwacilikuwa kwa inawaua ni police gang fight, na pia mob moui tukiongelelea tuki fight utapata sasa ka, ka, si, kama kuna timu tu yenye alikuwa wanatumika tu nyi mnaenda mnatumika vibaya labda mmeenda sasa nyi mna wakubeba labda hizo mavisu labda hizo mavunduki unaona hu mm. mshaenda hu mm. unaambiwa wewe ni mdogo wewe eh? weweenda unaona sasa we kazi yao nikubebawe ni kubeba na hakuna faida yaani kuna wale wakubeba na kuna wale wakuiba kubaiwale wanasasawako na na ni ma piaunajua kwa tm lazima kue na ma hata h ni industry na <laughs> kuna ma <big> fish. <laughs> ah, ah. so unapata weo umeenda umetumika vibaya utapata mwingine hata nyeo ni mdogo lakini akishashika shika siku, kisu pale aone huyu jamaa amenidhulumu amepata tu melalisha turada kidogo atakuwekea tu mavisu kwa shingo napata mm. mtu amekufukisa no? mm. changu na nyinyi mnapitia changamoto gani mshiri umenyamaza sana kuna mm. changamoto gani huko sisi <laughs> vijana tunafanya kazi kama volontie yeah. Ye hiyo ndio changamoto kubwa sana na bado jioni bibi alikuja anataka kitu mm-hmm. so ukifanya pale kazi lazima mind yako iko mahali pengine penye utapata hata yaunga laii satimand komahali huo kwa kwa ah, si kwakubaks <laughs> kuna tu ambazo inaweka uh-huh. maisha bado tuinaendelea u serikali ina mingi na ni mt tukaona tu moyo akwamba nah. njia itajafunguka uh-huh. tya kanza lilikuwasana shule na sahiziwezi aii <laughs> sahii miaka imekataa masomo ayana umriasheawanataka chakulaawanza tukaanza kuvuta bangi na sigara shuleulianzia kgani sasa hafta <laughs> kuzoea kutumia miadarati tuseme yeah kwa sababu kuna wale wakitumia miadarati wanakunywa pombe wanakuwa wanakua yeah. ulikuja ukaenda ama uliamua tu kuacha peke yako polepole so miadarati nilianza tu kuacha polepole hu urafiki ndio natumaga unatumia sana hmm. so kwanza amarafiki ndio niliacha kuachana nazo kuachana nao kwanza hmm. nikaachana hiyo groups nikaanza nika kuangalia zile miadarati zenye azinipeleke mzuri kama sigara hmm. nikuwa natumia ade mafuta ya ndege vina unavuta hivi mm-hmm. sasa wasaiy ukivuta sasa m hakuna mtu anazanishika ukichukua simu ya mtu unaenda eh. nikaanza tu kupunguza kama hizo hati mafuta N- ya ndege mm-hmm. na zinapatikana tu <laughs> kwa mtaani rahisi kwanza na nauko <laughs> hakuna kidogo nika wazazi wangu wakaanza kuniembea maneno ya kanisa maneno ya mungu sasa nikaanza kushindwa hizi ni gani kidogo kidogo tu ni kama mwito wa bwana mm-hmm chama anasema apa tukafungua tuka chacha hapo mtaani mm. sasa kwa... nyii ndio mnaubiriindio yeah. mabishoo eh, kulikuwa watu wanakuja wanawasikiza ma mlikua mnajiubiri angalau sasa tukimalizia malizia wito wenu kwa vijana ni upi ukindaok okay. kabla ya tumalizie nam takuongezea tu pale kwana unajua tunafanya kazi ya kusafisha mto na hii mto iko na challenges mingi sana apart from kutopata pesa hapa hivo kuna watoto tunahua tutukisafisha tuna, mto tunapata tuna watoto na tukishapata hao watoto wenye wamefanyiwa hn wametupua wame kwa mto tunaenda tunapiga ripoti tunafanya ibada hapo kando ya mto tunawazikia hapo juu sofa tangu tuanze hiyo kl ya mto tumezika tumeweza kuzika watoto 37 hapo mm-hmm. kando ya mto na ndio tunaomba government unajua kila mtu anaombaga tu serikali na, serikali ndio kila kitu mm-hmm. <laughs> hey, juu ukisikia wakipanga unapata hizo kama reclaiming of the nairobi river na. unapata kuna timu meekwa pale kando wanapla tu hizima reclaiming of the green spaces bado kuna timtu wana plan bado well. hata plan tu hata mtoto mwenye na mwaka moja mm-hmm. atafikisha tu years bado Kama wana yes tu pesa so badala pale wa kiplan kuna vijana hata wana experience ya kuplan washa plan kiviau tu nai akili yao yenye walikua nao ya uhalifu na wanajiita solution wako based in korokocho washafanya mm-hmm. so nyi mkiendelea kuplan mkuja mplani nao basi juu wawambie vyenye uwa inaplaniwa haraka mm-hmm. haraka itaki pesa mingi mm. ngoja kidogo saa zile kuna huu mradi wa serikali ulikuwa unaendelea wa kazi mtaani yeah. mlihusika popote ama hiyo ni tofauti hii kazi mtaani mm. kuna grupu watu wetu kadhaa waliandikiwa hiyo kazi mm. lakini kuandikiwa hii kazi ilikuwa pia ili, ili, ilifanya tu tupige nduru ndio us hatu kukuwepo na mlikuwa mlikua mme mmlia mmejitumapl hizi vitu ziliandikwa usiku ehe. unapata mzee ki, hii kitu imekuja kwa chief hi uh, mzee wa kijiji unapata mtu ametolewa kiambuu amekuja kuandikwa kazi juu yani mtoto wa relative ya mzee wa kijiji A-a. so pia o mtaa tuko na shida ya wazee wa vijiji ufanya usafi tulikua tunafanya mpaka ya mtaa mm-hmm. hizo mamitaro si tulikuwa tunazinlo kama kumenyesha tunatolea watu mitaro bure nonanpia hatuwezi kosa kushukuru gavana mike buv sonko mm-hmm. Al- hii shughuli yake ya kungarisha jiji alikuwa amechukua membasi wetu 70 comb mm-hmm. green mm-hmm. alikuwa anatulipa tukifanya hii kazi at atlst si tulikuwa tunasiki, at least hii kazi yetu imeonekana hata na gavana mm-hmm. alikuwa natulipa 00m evey mont alikuwa Every nalipa sonkowhtabout nms tangu general badi aliendeleza huo mradi ama mlikuwa tukwa ya sonko ikwa acountmentilikua na ujumbe wenu wa mwisho sasa kwa vijana wanao wito tu yenye nezapee vijana na vijana watoke nje tufanye chn naanza na sisi thecn tusingoja mapwenyee ma, ma, maia matumbo kubwa kubwa lakini sahii wanajua watakuja kututafuta wanajua <laughs> pale kuna vijana sawa wakuja <clears throat> watutumie vibaya lakini tunawambia kama sio saa hizi msikuje yeah. bado tunaweza taka kurudishia vijana wetu wako mtaani hapo sahi najua wako church waweke tu god mbele kwanza mm asante sana nimeshukuru sana na mwendelee na moyo huo huo wa kuwapa matumaini vijana wenzenu asante sanaescuchas ese rugido sientes la experiencia de poder la emoción de la libertad Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500, hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCA USLC.