hily ni la wiki podcast katika makala ya gumzo la wiki podcast tunazungumzia mambo ya bbi kuna hili swala ambalo uh, maskofu wa kanisa la katoliko wamesema kwamba kura ya maamuzi ya bbi uh, ifanyike baada ya uchaguzi mkuu wa mwaka, mwaka ujao tunazungumzia pia dpp kuwazuia kinaorengo na wengine kama mtula kilonzo na kilozonamro kuwawakilisha wanasiasa wenz- wenzao kutokana na mwingiliano wa kimajukumu kimajukumuarais kuzindua uh, kiwanda cha nyama nchini kmc kilicho chini ya kdf badala ya wizara ya kilimo tumewashirikisha iesimama a mi usiks niu say kwanza miningaona ikitu ingesukumwa mbali sana bbi a kwaza viongozi wa majali mamba bbi kuliko corona lbinarejeshwai ikirejesha mamo d mbel tumeenda mahakamanikwanza saiko i na bb iko inakufa bbi imefika mwisho ni alimaututi hakuna penye naendakuna uwezekano walazimishe bbiendelee lakini haitakikani wasongeshe muda ya kupigwa kwa kura kwamba sasa bbi ndio mpaka imalize sasa mimi naona tu kwamba bbi kama ijamaliza wakati wa kura kura ipigwe tu vile katiba inasema alafu hiyo zingine ziendelee baadaye baadayewangesongesha tu kidogo uchaguzi muna hii time tndio wasifanye makosa ya kusongesha kura ati wataifanya kabla ya kura imesongeshwa uimesongeshwaimeandaliwa kwa miaka tatu rais na raila warudi huko nyuma waanze kutafuta kuhusisha wananchi ndani ya bbi ndakatiba katiba, katiba ni lazima ifanyike twende mwezi wa 8 mwaka ujao ufanye shughuli mambo ya bibia haya hakiweko hata miaka 10 nkubuko nima haina maneno wao e, ni watu wa mke hili miongoni giongozi nataka na timu msyariti ya kulingana nini na ongea kwa sababu naaskofa wao nyume wamesema bibia isongeze mpaka 2022 kwa sababu hiyo kitu hata watatuletea sisi wanani tukasoma hiyo kitu ni mbaya na sisi hatuwezi kukubali wasongeze nini uchakusu ati kwa sababu ya bibia maana kama herufaa ikidumisha uamuzi wa mahakamu kuu ile ya juzi unadani supreme imeitoa kwa juzi mambo hivi ndio mambo kama yangu mambo ataamua asimame ya naongea siate maneno ya tkulingana e na mimi koome auate sheriasiute mtote asiuate mkenya walannaehebbimekuo akipata sheriukwei bba mwisho yake ilikhanajuahuamuziwaotiya chini ilisemabinaweza endelea lakini kuna mashartihkiaekanhata yo iajuakina koomeame kwamba irudi ianze mwanzo hiyotndi akuna na hiin wasifanya makosa ya kusongeshau aaiaaieandaliwa kwamiaka tau rais na raila warudi huko nyuma waanze kutafuta kuhusisha wanani ndani yabbii aaanaaimashea lisahah tngsh aliia hnush0shnioinakt mbe na nyum wengin wanasawwihh ksh wnasiweo kwgwa ki a t st ni saaatua wakizuiao sikisheria lakini mawakili wako wengiacahata wengine wawakilishe rais kenyatta kuzindua upya kiwanda cha nyama km kilicho chini ya kdf badala ya wizara ya kilimo kwa maoni yangu hiyo ni kutoapesa kwahiwanatoa wakimwaga pale wenye kuiba wanaiba ni kama keaaznaiio uah iitajazinduzi htn <yiparaka> <yiparaka> <yiparaka> <yiparaka> raisi amekuwa mvunja sheria na hata naomba baada ya uongozi wake kutoka nikifungua al- ukurasa huu wa gumzo la maisha nikiwa katika kaunti ya pogot magharibi mimi ni moses kre nampisha mwenzangu robert menza akiwa kaunti ya mombasa shukran sana moses kiraisi hapa mombasa tunatangamana na wakazi kuendeleza gumzo hili tukianza tu babaangu jitambulisha unaitwa nani na je maoni yako kkuhusu maombi ya kitaifa yaliyofanyika ni yepi eh, mi ni maganga walifanya vizuri maanake sa umeona kenya vile inavyoenda nchi vile inavyoenda kwa hakika tuko nyuma ni lazima tutekeleze yale ambayo mungu anayotaka kama upendo kufanyia watu kazi kuzozana kuwe kando ukiangalia hivi unahisi kwamba hayo yaliafikiwa katika hafla ile ya maombi walifikisha ni vyema kufuatilia hayo malengo ambayo walikuwa wameketi kujariliana w aili yawahiukizungumzia malengo mojawapo ya pendekezo la naibua rais william ruto alisema kwamba usimamishwa kwa bbi na mahakama na mikutano ya kisiasa ni ujumbe kwamba pana haja ya mashauriano kufanyika kuhusu mstakabali wa kenya unahisi kwamba maneno hayo yalikuwa nalenga nini Wafatekili ambacho kimefanya kime mpaka eh, rege isimamishwerege hiyo rege ismame. haina maana kwangu manaake ni nini ni kwanza rege rege ni bibia sijaambiwa vile inavyoendelea hii mambo yote rege bibiae tangatanga hotebahi ni upuzi wao wenyewe wanajitakia ni wao wenyewe wanapumzika ndio waanze tena upya kupingana hawatasikizaaia wengine huenda kwaa ni macho tu kwa wakenya nikini macho kabisa wanataka nafasi wapumzike ndio waanze tena upya at hawa hawahawataskisingi kabisa ni kwamba hawakuhusisha wananchi sawasawa kabisa kila mtu analilia kutuhusishwa kutuhusishwa pengine ulikuwa unatarajia uhusishwe vipi tungekuwa na muda mrefu mzuri wa kwamba mpaka wafike mtaani kwa watu waulize wanainchi maswali wailevi, tu wajieleze vile wanavyotakatukijaobwaelewi wanawimba wimbo tu kufurahisha raira kufurahisha ruto kufurahisha kenyatta vitu kama hivyo unajua sisi tumeisha katika siasa za wakubwa wale wanatuambia vitu tuna unga mkono ananchi ni kitu ganini wakati wetu sisi wananchi sasa tujuea watu tuwapinge pia piaunahisi Kwa kwamba kuna matumaini kuenda bbi ya marege ikarejea ikizingatiwa kwamba tayari kumewasilishwa kesi katika mahakama ya rufakupinga ule uamuzi abao uliku metoliwa na maha vile nionavyo maanake sasa kama mkubwa ameamua kupeleka hiki kitu mbele ni wazi yee ye, ako wa na malengo ama shabaha fulani ambao yeye anawaza kuhusu sisi wakenyanapotaka jambo mara nyingi wako tayari hata kutumia kifua B- waoni serikali wao ndowanaiongozauish hakuna tena matumaini na idara zetu za mahakama dogo kwa sasa nafuu iko ya idara za mahakama kwa sababu kama hata wanabatilisha wana uamuzi wa rais kidogo kuna uhuru wa, wa kimahakama lakini ile nguvu ya mahakama kupewa ile uwezo kabisa na kwamba wakisema jambo ambalo nisahihi lithibitishwa na lifanyike hapo ndio inakua tuzungumzie khusiana hizi nyafa mia 1o na ish8n ambazo zimetajwa kuwa zilitekelezwa kinyume na sheria yani maamuzi mengi anayofanya rahisi yanatajwa kuwa ni haramu sana sana na mahakama rahis sasa hivi anafaa kufanya nini liakisha kwamba anaacha yake yani. afuate sheria awache kufanya mambo kioleahuyu anayepinga kuwa ilikuwa kinyume toka ulaya leo nauliza tufanye mambo tukijua mambo ilivyo alikuakwa wapi na cheo chake ni kipi ama amepewa hicho mahakama ikisema Mahaka hivo wamaliza sasa kwa hivyo wa hiokiyako una matumaini kwamba bado uhuru ataacha legacy. uhuru uhurua ataacha tunaona amejaribu sasa kuleta watu hiyo kitu yake nasema bibia ambayo atuelewi ingeleta lakini napingwa naelewa nasioni a ingine ambayo angeweza kufanya arahisi wetu wote wako tu kama uhuru simbaba sikiba kwa sawa kwa sewa, pengine ugumu wa maisha na ukosefu ajira umekuathiri vipi katika umri ukosefuaajira wekikati v t wa t ntaa ka sa vijana ilionao niliwategemea hawana ajira kwanza tuulize hizi ajira zimeenda wapi uhuru yote yule ningemuuliza swali walitwambia kua watalete sijui kazi ngapi ngapi ngapi eh. tunaletewa huiru baro. Huiru baro bila kazi utafanya nini nikae tu ju yake mwenyewe weyee nguvu ananipeleka watu kumaanyisha kwamba serikali imepuuza watu wake aina maana serikali serikali zote zimepuuza watu wao ukiangalia rahisi ataki kujua vile tunateseka kazi twafanya kama punda yani tunakunguta njia kwanzia asubuhi mpaka jioni ndo tunarudi kwa nyumba tukiangalia mwisho wa mwezi ule mshara tunapata ni kidogo ushuru tunalipa shukran sana kutoka kwangu ni kwa kaunti ya mombasa moja kwa moja tuelekee hadi nzoia aliko martin ndema mahakama iko sawa hakuna yoyote ako juu ya sheriaais afuate sheria kuajiri watu na kuchagua watu mweshimiwa rais uhuru kenyatta iko vita kwanzia wakati wa maraka leo inakuomba wee ndiomanntauazuri kasema yao maombi ya kitaifa yamefanyika yamefanyikaenaibuas alikuwa anamaanisha nini huyu na maanishanii huyuruto anakeeiikasimamishwato alimaanisha kwamba umefika wakati wa watu kukaa chini na waelewane makundi Aa, yote bila misimamo ya kisiasa hii reke hi koa ya tangatanga ilikuwa kusaidia mwananji wa kawaida kupata haki yake sasa ukitaka ukitakati ukishindu nena na kila kitu kitubtafaulutafaulu serikali iasa mtiani wa kwanza wakoome aayeye ah, kweli anasimama d- kwa sheria d- yae ama sheriaama tu atasukuma huku na huku zi mtiani akoome hii kitu ukoomais peke yake d amesema kwamba ikiwa ni wakili na tena seneta haufai tena kwenda kumtetea gavana ambaye ana tatizo kwa sababu utakuwa na kinzana na majukumu yako nimeunga dpp mkono mia kwa miah wewe kama ni mwanasiasa na wewe ni mbunge ama seneta fanya kazi yako mubunge ya ya amezindua kiwanda cha nyama wale wafugaji wakose kulipwa tunataka mtu akipeleka ngombe yake huko money, pale sababu kasmaiwamwesabie si sifai kazi ya kdf ni kulinda nji ndugu yangu si kupeleka nyama nyamaan imesumbua watu kenya hii maskofu wa kanisa katoliki wamesema kwamba uchaguzi mkuu ufanyika kwanza kisha mchakato wa kufanyia katiba marekebisho ufanyike hawa hawawajamakaziuknda kucengarahiain msimamo wa maskofu wa kanisa la kikatoliki wako sawa kwa gani gani ya kenya, kenya ni uchumi mba. na mambo mengine ya wenzangu kiraisa na menza ukiwa mombasa miani ni mati ndiema nikitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la tranzoia hili ni gumzo la wiki podcast