basi ni siku nyingine maridadi tena kabisa karibu katika awamu nyingine ya kipindi hiki cha vijana na mapenzi na mibitris maganga nilivyokuahidi ni kwamba katika awamu hii tutaangazia online dating ama ile kudetiana kupitia kwa mtandao facebook instagram kutafutana pale kama kwawaida waacha kwanza tupate mitizamo ya vijana kuhusu swala hili majina yangu ni tiberius mogendi mimi ni kijana sijaoa sasa hii mambo ya social media mimi hata i dont advocate for it mtu mkutane social media mpange det mkuje kukutana hii mambo imesababisha maafa mengi kuna watu hata ni maeluminati social media wanatafuta damu ya watu mkikutana na yeye mnadanganyana mnaenda rumu kisha unakuja unasikia mtu aliuawa mtu alienda deti ya kwanza amekwama wasichana wengi wameachwa na mabil kwa hoteli alafu pili watu wengi washakuwa because of that mtu anakuambia kuja wazungu wanaambia mtu mimi nakuja kenya anakutumia hata e 1 anakuambia iipesa pangepange 000 ne sa ingine hata shetani mehatashetanina hiyo masuala ya kuweka mtu kwa social kwadia kaa na ndoa yako wacha kujitangaza kwamba umeoa ama nini we sio mtu wa kwanza kuoa watu wameoa tangu ile wakati wa wadamu na watu walikuwa wanaisi vizuri hakukuwa na social naia manyanya zetu walikuwa wanapendana hapa so mapenzi sio kuwekana social kuwekanaa sasa umeana umeweka so s social media si mbaya lakini watu wameitumia vibaya na mara hata ndoa mingi zimeharibika mngi ata aam mii naitwa eric ratemo kutoka akaunti ya nyamira ningependa kusema kwamba wakati ambapo tumependana na mtu pale mtandaoni katika facebook ama whatsapp mimi huonelea ni vizuri tuweze kukutana baada ya siku tatu hivi kwa sababu mimi nimejaribu kufanya hilo jambo sababu nilikutana na mrembo mahali pale katika facebook kisha baadaye tukabadilishana namba pale tukaongea mawili matatu kisha nikamwambia ni vyema baada ya siku mbili hivi tukutane tunywe kikombe cha chai ndio tuonane ana kwa ana itakuwa sawa kwa hivyo baada ya siku mbili inafaa muonane na yule ambaye mependana nayee palea e, ni vizuri mweze kukutana ana kwa ana ili uweze kuona ya kwamba hii mambo mnafanya hi iko sawa ya kukutana pale social dia haikui sawa lakini pale social media mnaweza ongea lakini ni vizuri muweze kukutana ana kwa ana ndiyo mambo yanaenda sawa kabisa swala la pili uliweza kuuliza kama ni vizuri kuweza kuweka picha za mpenzi wako katika mtandao mi naona ya kwamba ni vizuri kwa sababu mara kwa mara unapata mpenzi wangu huo ananiuliza wewe zile picha ambazo unaweka facebook naona ni zako ama unaweka picha za ile kazi ambayo unafanya hii ni kwamba utupendi na mimi pale naonelea ni vyema kuweka picha kwa sababu asababuyee ndio nampenda naakikisha usalama wao kimapenzi kwamba tuko pamoja katika hii safari ya kuendesha familia yetu mbele kwa hivyo mimi sina shida kuweka picha ya mpenzi wangu ama wa familia yangu katikasilmdia umewasikia hao na pia kuna wale ambao wamechangia mada hii katika facebook skoskovian anasema hivi wanaume waache kuwa na so muchexecion ustheyend up seing the pposie wakati wanapanga for meeting kisha anasema hivi wanawake ama magaldem wakituma pik zao kwa boyfriends try as much as much possible utume pia ile haujatumia makeup, ndo awe familia nayo before mpange ku kumit charls swai anasema hivi haifai kwa sababu watu wengi kwenye mtandao wana fake life unapata mtu kwa mtandao ni kama malaika ni mrembo na akona maneno matamu kwa mtandao utakutana naye live utajuta haya rushby unasema online pia ni sahihi manake hakuna mtu anajua ubavu wake uko wapi maybe iko hapo online so itategemea mahusiano yenu yatakuwa vipi na mkikutana msije mkakurupukia kwenye tendo la ndoa kwa siku ya kwanza manake itaonyesha hu na mapenzi kama hayo hayataenda popote haya tito kibwi anasema tabia ndo nzuri kwa wanaochumbiana mtandao it's a by the way for efficient communication erico wanzale anaunga mkono online dating, anasema ni poa juu people haya vikimu bom unasema hivi kuchumbiana mtandaoni haina makosa dadangu waweza pata wa kuamini na mwenye yuko tayari kuolewa mungu ndiye hupeana mke mwema mwenye tabia njema haya jerry west <laughs> kauli ya jerry west hapa kuchumbiana mtandaoni sio dhambi ila changamoto ni nyingi mvulano ipo tayari kupenda ila msichana naye anaona shida zake zote zimekwisha kwa sababu ya kuitisha pesa za kuchat pesa za hapa fb groups of singles wasichana sio waaminifu utatuma fea iliwe na mtu ambaye haujaimwona imenifanya nitulie hadi ile siku nitakutana na mke mwema barabarani warembo wa mitandaoni siwategemei Thomas Carlos, Unasema, not bad at all, but you have to take caution so much. It's full of trust issues and faithfulness. You love the beauty you see, but not the soul. I also think it rarely leads to successful marriages. 95% of online dating is fake. Everybody comes with their aims and mission. Not advisable to me. Na basi studioni na vijana wawili vijana barobaro watajitambulisha wenyewe nianze na wewe jitambulishe ndugu yangu naam asante sana naitwa william elita na niko kijana wa miaka <laughs> 29 sasa nelekea 3 naam nawe waitwa waitanani kwa majina naitwa john parsali mm-hmm. na mimi ni kijana wa miaka 2 na nimefurahi sana kuwa pamoja nanye najua vijana wengi siku hizi wanapenda kukumbatia ile mitandao kutafutana pale eh. ukiona picha a msichana pale unasema eh, hebu inbox vitu kama vile hapo mbeleni unapata dating ilikuwa lazima utafutane na mtu mpaka pale kwao nyumbani labda urushe mawe kwa bati ndio askie ukicheza kidogo utaona mamake ndi anatokea pale nce unaichukulia vipi ukiwa kijana wewe unaweza kumchumbia msichana kupitia usema ukweli dating imefanya vitu vikawa irahisi sana kitambo watu walikuwa wanaongea kupitia barua ama walikuawanatumiana barua saahii ni mitandao ambapo hakuna mtu anakuangalia kile unafanya a auafayaukifanya kitu yoyote ni wee mwenyewe utajiamulia ni nini utafanya kwa hivyo dating imetengeneza media platform rahisi sana ya kuzungumziana Kuna restriction yoyote utalekewa kama mm-hmm. wazazi watakuja kwa wazazi kitambo wazazi ndo walikuwa wanaenda kwa wazazi wa msichana mm, wanamwambia tuko na kijana ambaye tunataka mjuane na mm-hmm. saa hii ni wewe mwenyewe una, naenda unamwambia kwa hivyo online dating imeleta urahisi ambao si mzuri kusema ukweli kwa sababu watu hawajui maana ya mapenzi saa hii mm-hmm. watu hawajui maana ya kwa hivyo unajipata watu wamejiingiza kwa miaka unakuta mtu mdogo wamechumbiana na mtu mzee sana kwa sababu pale ni picha tu unaona kwa hivyo ni hatari sana kwa vijana kwa sababu hapo unaweza jiingiza kwa ndoa ambaye haiko sawa pia kulingana na vile watoto wamekuwa exposed kwa a lot of social media kwa hivyo wanaingia kwa hizi mambo wakiwa bado awajakomaa kwa hivyo imeleta hatari kwa pia watoto ambayo wanataka kujua mengi ambayo kwa kujua mengi wameharibika wameingia kwa usherati kwa sababu kuna picha ambayo zinaenea kwa mm. online kuna video ambayo zinaenea kwa online kwa hivyo hizi zote zimeleta hatari mingi na imeharibu hiyo ladha ya kuchumbiana imeharibu hiyo uzuri wa uh, um, ulipokuwa umeanza niliona ni kama unaunga mkono sana <laughs> mambo ya online dating lakini imefika katikati pale nikaona kidogo umeanza ku kubi- badilisha mkondo badsandoa ah, mtandao mi kwa upande wangu pengine nitasema labda imerahisisha mambo kwa mfano ile kama ni mistari kurushia msichana unaweza google uchukue shairi papu mtumie pale <laughs> ajisomee pale kupitia facebook hiyo itakuwa ni sawa ama unaona ii si nzuri kwanza kabisa ni kusema kuwa nimeoa mm-hmm. na nilioa hivi karibuni n ah, mm-hmm. tulichumbiana pande mm-hmm. zote mbili mm-hmm. tulichumbiana kwa mtandao mara ya kwanza kujuana kwa mtandao ama? tunajuana kabla Oho, aha. lakini amtandaauajuana mtandao ilikuja kutusaidia ni wakati sasa nilikuwa kazi mbali kidogo waka mm-hmm. aa aiogoaidogo mm-hmm. andaoasadia ailiaa lakini ile kujuana singependelea sana watu wazingatie wazinati kuanawenye mtandao mm-hmm. manake mitandao ina mambo mengi ambayo nifich sana unaweza pata mtu ameweka picha ambayo si yake ili mm-hmm. tu apate likes mm-hmm. na pate ow kwangu singependa sana vijana wa, wa pe, waende hiyo pande ya mtandao manake kwa mtandao mtaoana lakini mm-hmm. sioni ndoa ikiishi sana manake pale kidogo <laughs> kutakuwa na uh, ile inaitwa element of surprise Aha. ambayo itakuwa ni kila wakati haumjui mwenzako vizuri uh, huoni pengine labda kuna ule muda ambao mnaweza mna kupeana labda labdak okay, tumepatana kupitia mtandao lakini unajipa limit kwamba huyu lazima tupatane afte month nimjue sasa tupatane moja kwa moja badala ya kukaa pengine mwaka ni ku nlin tu mitandao inasaidia lakini kuizingatia sana isikuwe ni kipaumbele chako kutafuta mm-hmm. mke ama kutafuta mume watu wengi wanasema nitajiwekea muda kiasi fulani kabla sijaoa mpenzi wangu pia mimi nilikuwa natafuta <laughs> na nilianguka kwa mitandao pia mimi nikifikiria hapo pia utapata mtu mwaminifu lakini ah, <laughs> walinivunja roho wote kwa hivyo n john tukirudi kwaku hizi korona imefanya watu ma like, wengine aaia aeea aaaa aaaa pale inabidi pengine uene kwa mtandao uh, ni ukweli mm. hii by the way kusema ukweli mask imeleta tofauti kubwa sana kwa watu ambapo ukitembea ni ngumu sana kuona msichana ni mrembo kwa uso sasa sahii aivo <laughs> <laughs> sababu ya mask watu wanajifunika kwa hivyo hujui msichana mgani ndo mrembo uh, mgani msichana ni mgani mzee ms- uh, uh, kwa hivyo <laughs> kila mtu amekuwa ni kama sawa <laughs> Ukiangalia, ukiangalia sasa imekuwa mtandao imerahisisha sasa kusema ukweli hapo uh-huh. hivyo kwa sababu utaenda umpatane na nayee uende uangalie picha zake kwa mtandao sasa uh-huh. kwa hivyo utaenda uangalia venye anakaa uangalia kama ako kwa level yako uh-huh. ama ni mzee ama ni myang kwa hivyo niseme ukweli niseme ya kwamba online imerahisisha kwa hiyo point uh-huh. na ni kipindiki ambapo ntamleta mtaalam <laughs> rechlapa hapa vijana wanasema korona imewaharibia mambo jamani uoni msichana sura ama kijana msichana huoni jamani akaa vipi inabidi sasa <laughs> pengine uchukue namba ndo mtafutane facebook uone sura utasemaje uh kuna ukweli katika vile vijana wamesema nimewasikiza vizuri kwa makini sana hmm. na wamenifurahisha sana kwa sababu wamesema ukweli ambao pia huko uko na tena is real masks ziko na sisi lazima tuzivae na tena pia watu lazima pia waendelee na hali ya kuchubiana kutafutana na mapenzi e, kwa hivyo kidogo pale mambo iko complicated kidogo lakini ile kitu naweza sema ni kwamba mapenzi imefanyiwa binguni <laughs> It's <made in> <laughs> kwa hivyo mtu wako ni wako kabisa na kwa hivyo kama ni kukutana bado utajipata tu mnakutana na of course, uh, kitu cha kwanza labda itakuwa ni kutoa hiyo so, utaweza kuona kabisa kuona ule mtu anafanana namna gani na tena sasa pia tuende ile kipindi cha pili cha kujuana pale tutajua tabia tutajua mtu ametoka wapi ile hata ukiongea na mas ina shida maanake lazima <laughs> watu wajie <coughs> kwa hivyo masioni pia ikiwa shida sana manake tu, uh, vile tumesema ni kwamba ndoa inafanyika pinguni Aha. na pale tukipatana pale facebook inafaa tuchukue mda gani pengine ndo tupatane moja kwa moja kukutana watu kukutana maali kwingi hata e, utapata vidu. kwingine hata hata uh, fun. <coughs> <coughs> kuliko pale mitandaoni manake watu hukutana kila mahali wakati wowote ule uh, kwa hivyo kukutana pale kwa mtandao sio shida uh-huh. ni vizuri tu mi naonaka sawa lakini kama mmeamua uh, kwenda ile stage ya kuchumbiana ni vizuri sasa ku ifanya nikikua ana kwa ana uh, ikikuwa ana ikikuwa kwa ana sasa itaendelea vizuri maanake sasa wakati ule utaweza kuona ule uso utaweza kujua ule mtu utasikia vile anaongea uh, utaona facial uh, kwa hivyo utajua wao zile kidogo anaenda kando ama anataka maanataka mm-hmm. e, utaweza kumjua tu vizuri kwa wavo ningependelea sana kama watu wanakutana pale ni sawa lakini kuchumbiana watu wachumbiane ana kwa ana maanake hata kuishi pale mkisha te <laughs> naona umeasema yote hata sioni kama niko na la ziada la kuongezea inamaana inabidi tufikie kikomo hapa lakini si mwisho maanake tuko na episod nyingine tena ambapo katika episodi ijayo tutakuwa tunazungumzia hasa hili swala la fedha aonunanuanangau si aiai wa ama yale utakayouliza pale tutayatengea muda tuyadiskas katika kipindi hiki ili upate kupata majibu yako endelea kutegea usikose next extas yetu kuhusiana na swala hili la vijana na mapenzi mimi ni beatric magana