Pulling up to Mickey D's just for drinks? Oh, yeah, that's me. Nothing extra, just perfection and a straw. Coming in hot for the coldest cups on the block. Because there are drinks, then there are drinks from McDonald's. Mix things up with any size lemonade or sweet tea for $1.49. Perfect with our classic fries. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Ba da ba ba ba. katika siasa pocast jina langu ni mike nyaguoka hatua ya rais uhuru kenyatta kuwacha nje baadhi ya majaji waliyopendekezwa katika mahakama mbalimbali inaendelea kuzua maswali na hisi ya chungu nzima huku ikitajwa kuwa doa la hivi punde zaidi katika rekodi yake ya utawala rais amelaumiwa kwa kuendelea kuenda kinyume na matarajio ya kiapo chake cha kuitetea na kuilinda katiba je historia ya mvutano kati yake na tume ya huduma za mahakama laii na mstakabal wake ni upi sala la uteuzi wa majaji1 waliokuwa wamepelekezwa na GSC, lilitawala vikaa vya kumsaka jaji mkuu mpya huku jaji mkuu marhme akiwa miongoni mwa walioapa kulishughulikia na katika atua ya rais kenyatta kuatewa rasmi majaji 3wa ameonekana kupiga atua hata hivyo kilichofaa kuwa atua ya kushabikiwa imegeuka kuwa lawama kwa sababu ya kuachwa nje kwa majaji sita miongoni mao majaji wa tajika ambao ni georgi odunga joel ngogi weldon coril na agrey mushelule alis wahome ni mbunge wa kandara From a list of judges that has been forwarded to him through a constitutional legal process by the Judicial Service Commission. And uh, it has become a practice by the president, with, with the greatest respect to him, it has become a practice by him to continuously ignore, you know, disobey court orders, and basically just practice impunity. Uh, you really wonder if that is happening at that level, what is the ordinary Kenyan supposed to do when a court order is served on them? And and therefore it's, I, I feel sad that we even have to discuss the the conduct of the president because you know definitely here there is some conduct that we are saying. Is it correct, is it legal for him to do that? historia ya mvutano huu ilianza mwaka elfubili kinti wakati jc ilipendekeza majina hayo utozuo ulifanywa chini ya kipengele cha mjstisit cha katiba ambacho kinasema na, na nukuu the president shall appoint the chief justice and the deputy chief justice n acondus with the recommendation of the judicial service commission and subject subjectthe approve of the national assembly and all other judges inacondu with the recommendation of the judicial service commission rais alisalia kimya baada ya kupokea majina hayo kabla ya mkenya mmoja kuelekea mahakamani akimtaka rais kenyatta ashurutishwe kuwateua rasmi ni katika kesi hiyo ambapo rais aliwasilisha hoja ya kwamba baadhi ya majaji aliyopendekezwa hawakuwa na rekodi nzuri uamuzi katika kesi hiyo iliyowasilishwa na wakili adrian kamotho alitolewa tarehe si februari mwaka b 2 na ulikuwa kwamba rais hakuwa na mamlaka ya kubadili orodha waliyopendekezwa pia alikosolewa kwa kuchukua muda mwingi kuwateua licha ya uamuzi huo rais aliendelea kupuuza na kumsababisha jaji mkuu wakati huo david maraga kufanya kikao cha wanahabari na kulalamika vikali Once the JSC makes recommendations, the the the the the recommendations president president has no option but to to the the rule that the president change the list list some decide from hilo bado halikumgusa rais na kupitia mwanashiria mkuu wa serikali paul kiara alimjibu his excellency the president will not abdicate his role as head of state and government to appoint persons with a questionable record to serve the nation in the solemn role of judge. you don't give us enough uh, resources the cases will drag on for, for, for long long periods some people think that uh, i have. Uh, For the uteuzi wa jaji martha kome kuwa jaji mkuu ulitarajiwa kuwa mwanzo mpya lakini pia umeanza kuwa ana madoa wanasheria wanazungumza kwa kauli moja na wanasema kwamba rais hajafanya haki ikubuke e, kwamba walioachwa pia wamehusishwa na maamuzi ambayo yameonekana kuwa kinyume na matarajio yijapo e, hayajaorodeshwa kuwa sababu ya kuachwa nje uamuzi wa hivi punde ni uliotolewa na majaji dunga na jl ngogi miongoni mwa wengine kuhusu bbiiwahometa were obviously said the wrong uh, signals the president is likely again now to be accused to have maybe taken a revisit or a punishment of the two judges and he ought to have been very careful and cauteous about that you see the president is taking a burden that is not his the jsc is the vetting body under our constitution je mustakabali ni upi tayari 31 walioteuliwa sasa wanashauriwa kukata utuzuo hadi wenzao wateuliwe ama wote wakose nafasi hizo baadhi kama vile mwenyekiti wa john badi anawashauri kwamba wale 31 waapishwe huku mchakato wa kushinikiza sita waliowachwa wa ku kuteuliwa uendelee ili shughuli za mahakama zipigwe jeki appointing the 34 is a positive step wathpoli hisom dh0st ikumbuke kwamba iwapo majaji walioachwa nje wana dosari inamaanisha kwamba wafai kuwa kazini hata katika mahakama kuu waliko jc imejukumiwa kutathimini malalamishi dhidi ya majaji hao na wakati huo huo wanaweza kusimamishwa kazi hadi kesi ikamilike ni muhimu kutaja hapa kwamba katika shughuli ya kuwachuja majaji hao jsc ilitoa fursa kwa yeyote aliyekuwa na malalamishi dhidi ya majaji walioachwa nje kuyawasilisha ila hakuna aliyefanya hivyo wito unaendelea kutolewa kwa rais kenyatta kutoa sababu za kuwacha nje majaji sita d ciso malwa ni mbunge wa kiminini I want to thank His Excellency the President because I've seen he has appointed the judges, the judges of various courts. I've seen the Environment Court, the, the Court of Land, on Land, and the Court of Appeal. But however, some other names have been left out. We want to know why the President left those names out. You know, we have uh, the interdependence, we have three arms of government we have the legislature, we have the executive, and the judiciary. And the JSC, the Judicial Service Commission, is the one responsible for hiring and firing and promotions of the judicial staff. But if any report comes afterwards, it is null and void. If there's any report on, of ESC, ESCC or DCI that maybe negates the integrity of the judges, that report is supposed to have been submitted to the Judicial Service Commission, but not to the president. lakini je kuhusu pendekezo kwamba wakatai kuapishwa wananchi wanasemaje siwezi kuunga mkono kwa sababu ninayua wanainji wa kenya awana aki kupitia kwa koti zetu lakini mimi ninayua ya kwamba ile ile kindu sirikali inataka lazima yiende dhuruu so hata itapita mkono yote mbivia itapitat ndiozaa iwachaguriwe tena wote waenda kazi pamoja de ndio mbere ikue zawa sasa agina wakiachwa i sawa jaji odunga vil alikatariwa ni kama inajulikana tu akienda mbele atasimama na haki baadhi ya mawakili ambao wanasema kwamba aa wengine ambao wamekuwa wakatae kazi hiyo ni ujinga kwa sababu pedent ameteke time kuapoint haa watu na unajua kuna vitengo mbalimbali mbali ambao vinaangalia it yao machaji na kwamba ptameambiwa kwamba haa watu ni wafisadi si Lazi, lazima tuint machaji ambao wako na integrity issues kwa sababu JSA. Point, it's not kama angejaua angewajaua wote kama angewakataa angewakataa wote sababu amekataa mara ya kwanza huu ni mwaka wa pili sasa hivi mpaka mmoja wao kafa kwa hivyo mi nasema jic ikicaua mtu inajua kazi yake amefanya na wale wengine mi ningependa kusema kwamba wasifanye kazi mpaka wakati ule wale wanne ambao walipaki watakawatauliwa pia hawa majaji ambao waliweza kuteuliwa na rais waanze kazi mara moja kwa sababu huu uteuzi wakenya wamesubiri sana na wakenya wanastahili kufanyiwa kazi wasiweze kusimama na wale wengine ambao labda hwaokuteuliwa kwa sababu wakati rais alipewa pendekezo ya majina ya wale majaji ambao aliwaacha nje alipewa na sababu tosha za kuweza kueleza labda kwa nini waliweza kuachwa nje Everybody in your crew identifies as either Big Mac burger, McNuggets or McCrispy sandwich, but you're the Fileo fish sandwich all day. That crispy fish, that savory tartar sauce, that melty cheese, that pillowy bun? Yeah, you get it every time. And if you love the Fileo fish, right now you can catch two of the classics you love for just $6. Limited time only. Price and participation may vary. Cannot be combined with any other offer. Single item at regular price. Ba da ba ba ba.