ili ni la wiki podcast katika gumzo la wiki tunazungumzia mambo mengi tu ambayo yametokia wiki iliyopita kwamba kuna shutuma dhidi ya mahakama ambapo rais ameshutumu mahakama kwa maamuzi mbalimbali ambayo yamekuwa yakifanyika hapo mwanzoni tunazungumzia pia uteuzi ama uidhinishaji wa majaji 3 ambao waliidhinishwa na rais na kuwatoa wengine sita miongoni mwao akiwa ni oel ngugi ambaye alikuwa miongoni mwa wale majaji ambao waliweka nje ama waliharamisha mswada wa bbi kwamba tunauliza wananchi kwamba e, iwapo rais alifanya kweli ama alikuwa analipiza kisasi kuhusiana na, na, na e, kuondoa wale na, majaji na, sita na tunauliza pia iwapo hawa majaji 3na w Uh, watakuwa radhi kuendelea na kazi ama wanafaa kukataa kazi hiyo na kuapisha wenzao sita ambao walitolewa uh, nje ili waidhinishwe uh, tumezungumza ama nimesimama hapa mjini kapenguria na wakazi wa kaunti ya pokot magaribi tunaanza na mzee hapa hivi makanisa okay. yanapinga kubadilishwa kwa tarehe ya uchaguzi mkuu Ma- wanasema refend iwe baada ya uchaguzi mkuu sungekuwa majajahao heahini wann ambao waliidhinishwa na wengine wakatolewasi ungekata kazi au wenginesit ambao walitupiliwa ne wafanye kazi ama ungeedelena kazi a uneuinikiea zihnnwatoto i uhuru wanafaa aulizwe wale majaji sit wala aliwaacha kwa nini hebu aeleze l niliona ilikuwa kisasi lakini <laughs> kaume sasa minajua atasimama imara <laughs> na atatetea hii nchilni amefaakazi yake kulinganatias ameshika sheria mkononi mwake ais amekuwa udikitetaas ameweka kisasi wa sababu hey. ya kujua hey. huyo jaji pia naye watasoma sheria vizuri ili waangushe tenabb pale mbele Akua, eh, ukawalikaa chii uingana heli ta sin nli ni mamo a ekee ameoia alikat maa wakatio naameaaa kikakutiliaau na achini na race hiyo race peke yake alitoka nataka parapare yake ya bibi ayapuvuke mm. lakini sisi lishika bibi yake tamu bana alikimbia kaburini ka si mkombe akasema kama raga ano si ama unaona kuna atasimama binafsi mwenyewe ama atafuata upepo hapia si ubembo akasimama kama anatamota sheria sio so, kitu lioko ni kwamba lakini si kama atitikiza mama kama mama kabisa tunaliviona siasa ya Kenya siasa ya Kenya aoni kama itatikiza mama na hiyo haitamtingiza kwa sababu mama anajua kiongozi mkuu ndiye anapomaa na mama kama tingia mana ya mama alisomea sheria gani asimame kama maraga ili alinde kenya na unavyona atasimamakatatingizwaatasimama kma maama huyo ni mradi wa rais <laughs> iekiattsheiataomekulws aka inatumisheikudamiseikli ma ni seikali na... inakiuksheih khhhh imeenda mahakamani kuna wakushindwa na kushin way awezi kutuleteaama kwasaau alishindw angeshin atuanenoiik akashindwa sasa iybbi naye wamekatasa amerudisha rufanimniili ameweka deni inji ya kenya kubwa sana namawache kenya kokilio amelipia araya pesablwanaanya zi natsimutu linau sai onaed muri ni kibaki Big tasante yeah. sana mwenzangu moss kirukiwaooti magharibi nimejumuika na baadhi ya wakazi wa kaunti ya nyamira kuzungumzia maswala mbalimbali kuhusu siasa za taifa hili na jinsi ambavyo taifa linaendelea kiujumlanrais uhuru kenyata amewaidinishamajaji na, wane, na kuwacha sit akiwamo jaji joel ngugi walioharamisha mchakato wa bb maoni yako ni gan mimi naona uhuru amefanya vibaya sana kitu ya kwanza uhuru ana mamlaka kulingana na wasomi mm. wa katiba na constitution nae amepewa tu mbona ngugi awekesikchmbona anatoangugindioena watu ambao wanawezatetea wakenya mbona anawatoa rais analipisha kisasi aliyeapa kitambo eti 07anaunaonari alikuwa na labda sababu ya kuchelewesha ucheuzi huualikua yes, na abaliaaamii sin amaalikua na sababua Mi sababu chochote kile ais ako na akifanya uamuzinafanya uamuzi ambao ni imara naambao natasii yoyoteso majaji wengine ni wakora wako na makeiotini ya wizi upatiriu wa fedhaot inginaw sasa nasema ni eatia maadimisho ya siku yaadarake shutuma dhidi ya mahakama kwamba majaji wanatoa uamuzi wa mapendeleo ya binafsi bila kujali athari za maamuzi Hapuna. ya kiuchuia ninyi sikiliza majaji kazi oats. yao Chai. ni kufuata sheria kila uamuzi walifanya walirifaa wakatupea vifungo ambavyo wamerifaahisasa naulizamtun akiwa akasema uchaguzi wa rais ulikuwa sawa walikuwa eupe pepepe au macajisa vyenye maraga likataa na vyenye bbmesimamishwa rege sasawamekuaabay kuna jaji o alikuwa na kesi ya wizi wa pesa na kila mtu anajua mpaka alijiuzuru beoreavutwe kazi so a machache kuachwa nje kuna sababu na wabaki nje mpaka wachunguzweaba unadani mm. ais uhuru enyatta yes. anahujumu mahakamaako yes. sawa kabisa anafanya kazi kama ais ajahujumu mahakamaanafanya kazi kulingana na ilii anapewa kutoka mawakili wake nac yeah. na wakataekupeleka wa machaji kuapishwaonditana maswala mengi ambayo ningependa tujadili kwa wakati huu yeah. hatma ya bibia ni ipistunaelekea no. no, <laughs> <laughs> na kwenye uchaguzi mkuu wa mwaka ujao uh-huh. na kwa sasahivi inaonekana ni kama huu mchakato uenda ukachelewa nigani iwapo bb itashindwa kufaulu mimi utabiri niko nayo ya kwanza ndio hii uhuru na rege yake imesimama mara ya kwanza ikiwa imesimama na katiba mimi nimesoma kidogo inasema hatuwezi fanyia katiba marekebisho mwaka mmoja elections lazima iwe one year to elections sasa hiyo itafanya kwamba siku zitakuwa chache namba t ile ambayo nimeona mbele ni kwamba raila na uhuru mambo yao kwisha safi kabisa Uwe unasema nini rege haijasimamishwa <coughs> na wasee wanasema mwenda pole ajikwai izamatuma watu wanapinga rege ni wanatuambia017 wapigie kura wa rahis mzuri wakawachaguatangu uh, uh, uh, uhuru walipoafikiana ama waliposalimiana na inara wa kumeonekana kwamba maendeleo yanafanywa katika eneo la nyanza sasa nikuulize unaonarais ana ubaguzinaubaguzaliujjahlikuja kitu alifanya ni mtu mojanakitu wa pili akafungua peke yake hakunakiti Mm-hmm. S- uh, prav- kitu n Upran- prav- prav- anatarajiwa kuondoka madarakani ataacha maalakanaunaa atahaatahya kuvn hei hyo ndioekakhya pili nikupandisha am yamsht itu zingine zote eye ni mhuuu washeria ahrahisi amefanya maendeo mzurinhospitaiuna naia za kupimawagonwa ziia chache sanansas iaya afya amefanya mambo mazuriyashashaaan3ahisi amefanya aoazuri nabadoitakuamiipg7isa aa tokweli ambapo nimeweza kuzungumza na wakazi wa kaunti ya nyamera moja kwa moja hili gurudumu nalisukuma kwa mwenzangu marti ndiema akiwa kaunti yatan tujue wananci wana nini ya kusema kuhusiana na maswala haya mimi ni william mairlakini uzi tumeshangaa kuona miradi ishiri st imeenda nyanzatapa tunateseahuna kituawezan tumeona miradi imegawanywa vizuri kenya nzima tukianzia kule ombasa imeingia kisumu yale maeneo ambayo yanalia yametengwa kama hii ya miradi ilipelekwa pale kama kina aror wakakula pesa za siiunataka maendeleo yakija kama rais afanye maendeleo kwa kila mwananchi na kila eneo nchi aona juzi majaji wameidhinishwa wako pale kwa sababu ya kufanya rege ama hibb iingishwe na iwe katiba ambayo itawasaidia wa kenyarais vile ametema wala majaji sita je kuna vile anamimi na shanga ya kwamba ni vipi aliku kmatiya kuchagua wale ma akapeleka kwa rais tena rais anakataa majaji ngapi sit tena tunaona tena ten mwenyewe anakuja kusema ati rais alikuwa sawa yanhni tunaendeshwa namaa J- alijichanganyan no, sema ya kwamba ag alifanya kazi yake kama wakati ilionekana ya kwamba hawa majaji pia hawakuwa na ya mkenya ama ya mwananchi no, no, no, no, no. hakuna kulipisha kisasi hapo hapa tunaongea kuhusu e ya mkenya hiyo imeonekana wazi ya kwamba hawa wenye raisamekataa wamekuwa wakitoa uamuzi wa kinyume cha serikali kwa sababu rais ana haki ya kuwateua wale ambao anafil ama anaona ya kwamba wataendelesha nchi mbele tumeona vita imekuwa vita vita kati ya yakatietive na diha kama parliament na executive zinafanya kazi ya kusaidia mkenya kwa nini tukubaliane na judihar ambayo tunajua kwamba imewekwa kwa mfuko ili kumfinya mkenya ambaye ni ule mkenya mdogo Hakuna. Na inaeleweka hakuna sisi tumeona kwanza e, judishari ikifanya kazi nzuri juzi imeongea maneno ambayo anamfinya mwananchi ambayo rais yeye yeah, ana tu anaangalia tu wananji wakitezeka lakini mahakama ikafanya ikatuonyeshaa ma- majaji thathi na wane huyu jaji koome alishauriana na rais hurukenyata ndio afanye huo uamuzi tayari kulikuwa na ushauri wakuwa na interest ya mkenya wa jiko wambo mdachi kama mimi kwa mioyo yao bado kuna pengo kubwa kati ya rais ne, na judichary kwa sababu tumeona juzi rais anasimama kwa mkutano wa kitaifa kushutumu mambo ambayo judihar inafanya inamaanisha maanisha hakai chini koome waongee lakini waelewaneilisema kwamba majaji wamekuwa wakitoa maamuzi ambayo aendani na matarajia ya wa kenya rais alikuwa sawa kwa sababu mwananchi ako na sauti kikatiba sauti yake inafaa isikizwe na kama sauti ya mwananchi ambaye aliweka4illion ili kuaprv heyabbi anaweza kuwanagandamiza n nataka kugandamiza no, no, no, no. inataka kugandamizaiia kut- inataka kus kuonyesha ya kwamba iko nawanangoa yaandladogmamo yamekwenda mahakamani BBI É a rig. Ita rege itaendelea na tunaiunga mkono asilimia ma mimi sisemi ya kwamba rege isiendelee rege iendelee baada ya uchaguzi wa 02 na sisi hatuna shida na hiyo utabiri wako wabb utakwenda namna ganibbi mimi ninaona ya kwamba rege nabagwa kutedani hata kama itabidi bunge liongeze lio, lifanye ya muda ya kupiga kura ninaunga mkono kwa sababu tunahitaji hi iendelee baada ya uchaguzi wa hatujui no, no, no, no, no. kama kamauyu rais ambaye atakuja kwa mamlaka kasa, atakuwa he. na political goodwill ya kufanya kazi na raila ili kuidhinisha basi kwa niaba ya wenzangu uh, william omasire na moses kiraisi akiwa pokoni magharibi mieni matidiama tukihitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuz la trans zoia hili ni gumzo la wiki podcast