na, na msikilizaji tunaangazia leo uchumi na biashara tukiangazia biashara mtandaoni leo nimekutana na jamaa moja hapa ambaye amevumbua a ambayo inaitwa na yeye mwenyewe yuko hapa tuambie unaitwa nani na ulianza lini kazi ya kuvumbua naitwa osa shivoga na mi ni msimamizi mkuu wa swalayapande ya marketing pande ya cashback hivi sasa niko kitale na mambo inaenda shari kabisa Aha. umetumia muda gani kufumbua i ilianza mwaka wa 219 tukiwa pande ya nairobi huko kwa kampuni ingine ya hivi eh. sasa tumejaribu kupanua nyanja zetu kuelekea pande ya huku magaribi uh, tunafanya kazi na uh, wanabiashara wengine kada wenye enyewe na n ambayo inajaribu ku We are trying to unlock patterns in terms of how retail is working, uh, human behaviors. We want to know what people do, uh, the things people do that they don't know. And uh, where technology is going is that artificial intelligence is trying to play a key role in a lot of economies. So maybe here in Kenya, with Cashback Up, we want to take the lead and see how we are going to. unajua katika kazi yeyote ile kuna uwekezaji umewekeza pesa ngapi katika kazi hii uh, ap sasa tumewekeza karibu milioni sita hivi uh, ya cashback pia tunataka watu wakitale wenjoe uh, na hii pesa inafanyika kazi na kampuni kadhaa pa mjini na tuko na ofes mbalimbali so the moment youus the app and yusnyu ukitengeneza mambo ya mazingira usitupep utapata esawahivo ina gani? uh, uh, faida ganie kean iko na faida mbalimbali faida kwanza ni kwa kampuni ambazo wanapatna nasi theae goitoaacceooi weaegoohagotopid hem toeuithooii igoittheketoaihieyicey osaoiai udttzaaeyao no how to diteaou eo oitewo And store them well. tupe hatua ambazo mteja anafaa kufuata ili kupata ap hii katika simu yake mkono. Yeah, sasa akisha hiyo p se ya kwanza atafanya ni ata rejista majina yake yote nambari yake ya simu tarehe ya kuzaliwa ajenda yake sasa hiyo ni mambo ambayo tunatumia kuchukua sababu ndo tukujua vizuri maanake kuna mambo ya pesa hapa inatumika hapa ni kutuma pesa na kutoa sasa hii inatusaidia kabisa kidogo tusikuwe na changamoto za kuverify Aha. wewe ni nani ukisha reiste utaingia kwa app apo kwa ap utakutana na partners wetu ambao wako kwenye app kama Hatties, clean shelf eastmart uh, wako hapo wote sasa kama unafanya shopping unafanyaoi utachagua wajua katika mtandao huu kuna details ambazo mteja anawacha katika ap hii je usiri wa details ambazo zinatumika ni hakikisho gani mmempatia mteja kwamba zile taarifa amewacha kwenye mtandao hazitatumika kwengine labda kulahaiwakimiundo msingi katika biashara kuna kitu inaitwa polisi sasa kwa polisi hipoliskuna kgaa And for you to get money from us, we need to, to know each other. Sasa Sisi Kamwa Damini your data ako ma uh mambo yako. Sisi, sisi Sisi na protect you we we are protecting your information because we can't o nssniasharaa faida yamsikilizaji nii tofauti yakutumiai naka tmoa kwamoa a kaanaatm hela aoaiaae pesa zao tfautaatofautikt a mtea mbae atakua alie nachuaisinaede nymbani naul mbae atakua alie natumie baadaakishapewa tnimoa l ambae anatumia a atapat kwa sim yake atauishiwa pesa mbazo ikapat t Like uh, you can, the more you shop and the more you buy these products in the supermarket, uh, it's easily for you to to spend a lot of money without tracking it. So we are trying to help you track your money by coming up with a theme like you can save money when you're shopping. So what do you do? You can you, you, ca you can save as little as uh, ten shillings. You don't have to, to to spend that ten shillings instantly. There are so many relatable experiences on a particular you in the supermarket. unanunua chumvi ama unanunua unga ya ajab unatoka unapata hta unafea ya kupanda pikipiki asilimia ngapi ni asilimia 4ba0 sasa hivi huu ni uchumi na biashara kuna wateja ambao hawana simu aina ya smartphone labda kuna huduma zingine za arafa sms ambazo wanaweza tumia ili kufaidi huduma hizi so there are different types of, of technology in terms of how you reach out to individuals in the society and as iave told you artificial intelligence is trying to, to help companies or even governments or even uh, any business organizations Uh, saa almbaana uh, tunajaribu kuletambinuyautumid uh-huh. laii itatuchuka ita, ita, ita wakati mdogo ndo tufikeiyo el isaa alna aateoawanza uh-huh. ni sababu nimambatenoloia tujaribu kama wakenya tuendeukoambelesautoafawa imetoa sasa hivi naweza sema watu kama elefu ishirini na mbili wanatumia ap yetu na watu tunapata fdbak yao wanatuambia jinsi ambavyo cashback abap inawasaidia hivi sasa ni kama elefu ishirini na mbili elefu ishirini na tatu hapo lakini uh, kupikia sasa hivi kabla ni hapa nunaelekea wapo tu vijana wengi ambao wameketi wameketiaamekaatu pale, pale nyumbani wanatafuta kazi waajiriwe pengine na kampuni ama na serikali utawambia nini kwasababu dunia imekua kiijiaashautmsautezaua kituambao azawambian wasiogope sabau watu wote ambao wanafanya biashara ni bnadamu kamao nikujitoa tu kujitumanawenauamba mtu minafanya hii akikwambia la ni sawa ndio akikwambi ndn kilaka mpango wake a a kokiesi naiobi tuk pamoja tunaungana sasa tusikufe moyo kama vijana Aha. lakini wate watumia hmm. sababu ni ya vijana na pia itawasaidia unatazamia pia kupanua labda katika maeneo mengine iko uh, watu yangu ya clean watu wazuri sana awando walikuwa wakwanza kuingia kwenye yetu ya ikoe ya hadi kokitengela ukitembea kwa hizo duka utakutana na wasichano wetu wakufanya kazi awa sasa hivi nihts alafu tutaendekea pande za kamindi a tu ni ambao wana uhusukwamaduka zao aibiashara ko naada wengin kampn kama Ajab. watu wazuri sana wametupea of mbalimbali za unga na oaola tumewasilianaa oola tutafanya fya ukinunuaa ilo bil a oaola liab usha shilin3mea un kmpuni mingi amazoptuo wenye maus na watoto ao aruishul itale kitengela ongai naibi 5 vilile hapa namwona mkurugenzi wa mauzo wa imerahisisha namnagani utoaji wa huduma katika maduka yenauzmbay tulzindua u naona wateja mbayo wanatumia wamefurahi sabau najuaauua itu a ukifiu aom aawatamtuweikaaukiwa unaenda safari hivyo whivo nimzuri ukipata kitu ufanye faakanwafanye vizuri unajua kwamba boe utoke nyumbani ujeiananiko kwaawa yako skua so, unajuapesa ngapitabakisha bada ya kunimesaidia namna gani kupunguza hizo foleni ndefu na vilevile kukabiliana na janga la oronaangasasasahi uh, sasa kistumia hiyo imambo ya kulipa paa pesa ninio inapunguza ina so ile foleni ndefu sasa akuna so inasaidia inafanya vitu inaenda haraka haraka unajua sa sasa mtu saa ile ukitumia apya unajua unapunguza yeo contact na watu so wee unangoja unaweza fanya hata unafungua hizo vitu s so, unaenda ta kupik uendi kusimama kila mahali kuangalia kitu bei ni gani bei ni gani unatoka nyumbani kama jua bei ni gani na ofe ni gani kio unafika tu hakuna haja ya kupanga na watu wengin hapa e, kuna mteja hapa kwenye duka hili na kuona umeshika simu yako ya mkono unafanya nini labda ya yeah, niko bizi kwa sababu nimeona kuna mambo mazuri ambayo yanafanyika kwenye duka siku ya leo ambapo nimekuta e, kuna warembo ambao wanazungukazungukao mbao amevalia nyekundu na ikajaribu kuangala e, imeandikwaso wakati nilipitiapitia pale nikajaribu kuangalia ni kipi ambacho kinendelea pale ambapo nilisajiliwa E, katikaenyewe wakati nimekuwa naimewakati memaa kukambiwanuwkti iu wahyo zanguua menunua unga yaa kilombili pamoja na s a kokaola lita na wakati nizangu nika, ni uh, nikapata, e, zangu, wakati nini zangu, nikapata at least, mimi kama mteja nimeokoa shilingi 3 kwa, fe, kwa fedha zangu ambao nimefanya mefanyasyl pale nyumbani una mke na una watoto na vilevile una majirani umeanza pia kuwafundisha jinsi ya kupakua ap hii kwenye Store, ili pia kufaidi huduma hizi kabisa hata mke wangu mii nishamwambia lazima lazima atumie cashback manake pia mimi ni mtu usafiri na labda kidogo naweza kuwa nimetoka nyumbani hmm. na yeepia naeza kuja kufanya shopping yake hmm. na lazima atumie backu manake niinarudisha pesa zetu ap hii labda huja na faida gani eh, wacha tu hii ni kitu ambayo zijini mungu ameleta napenda sana manake 35 shilin zangu zimerudi basi hayo yamekuwa ni maojiano yetu leo tukiangazia makala uchumi na biashara katika dunia ya teknolojia tukiangazia ap ambayo inatumika kununua bidhaa na kuuza bidhaa ambao unakwenda tu kwenye mtandao inaitwa hadi wakati mwingine minmatndiema nikiwa gatuzilatranoi huu ni uchumi na biashara podcast.