vijana na mapenzi podcast mapenzipodcast fourth episode ya vijana na mapenzi nami btri maganga leo tunaangazia mambo ambayo unastahili kujadiliana na mchumba wako kabla ya muoani niko na mjuzi wa maswala ya jamii bwana alex munyere asante sana kwa kufika hapa kwa episode hii ambapo nataka tujadili swala hili la kuhusiana na finances pia tuko na mshauri mahungu ambapo pia tutakuwa tukizungumzia hili swala hacha tuanze na nawe bwana mwinyere ni jambo ambalo tunastahili ku ama vijana ama wale wanaochumbiana wanafaa ku wakati wa date yao kama kwa mfano jamaa analipwa kiasi fulani cha pesa ni vizuri kuweka jambo hilo wazi mnapo E, kabisa kabisa tulisema ya kwamba wakati wa dating ni wakati wa kutoa mask na ukivalia finance ama mambo ya fedha uyavalie mask basi utaingia katika shida kubwa katika maisha ni e, vizuri mke ama mume wako ajue kile ambacho unapewa kazini kama una mshahara ajue kabisa kabisa ni mshahara wa kiasi fulani huenda labda wakati utaingia kwenye shida inayohitaji kutatuliwa na pesa atakusaidia maanake eh, kwa kikristo sisi tunasema mke ama mume mm-hmm. ni msaidizi mm-hmm. mtasaidiana katika kuvuka eh, zile daraja za kimaisha lakini wakati unapoficha unapomficha mwenzako pesa zako unamficha hata ya, ya kwamba labda utakutana na mahitaji ya pesa mm-hmm. na wewe kusema ukweli hauna mm-hmm na kwa hivyo hiyo itakuwa ni, ni chanzo cha friction ana <coughs> e, mfurugano hivi mtu akitaka kujua kile kiwango ambacho mwenzake ki anapata kiwango cha mshahara na ndo tunadt hivi mtu awezi ona labda huyu ako huyu ni gold nildige mbona anataka kujua anapata pesa ngapi na hata hapana sijamuoapana mm. mimi nilisema tangu hapo mbele kuna vijana ambao wana, wanaomba mpaka gari za wenzao ili waje kudet wasichana hiyo ni makosa ajue tu hata kama utasema ni gold olddig lakini ile gold diga, hawezi kuwa kwanza kabisa e, tabia za wamama mm-hmm. wacha nikwambie kuambii mm-hmm. mungu aliwaumba wamama wakiwa wazuri katika mambo ya, ya kifedha na sisi wanaume e, labda hatuna ule tajriba kabisa ya ku- ya kuweka pesa vizuri mm-hmm. mm-hmm na huwa tunaambia wale vijana ambao wanachumiana mm-hmm. ya kwamba wewe kama ni kijana ukitaka kufaulu na maisha ya pesa mpatie mkeo akupangie maanake mm-hmm. huwa mama wanajua sana kuhifadhi na sisi wanaume tunajua kutafuta na kwa hivyo mm-hmm. eh, right from the beginning ni vizuri umweleze mkeo atakaye mm-hmm. atakayekuja mm-hmm. na kumwambia ya kwamba mimi huwa ninapewa mshahara wa shilingi elfih0 akubali asikubali basi wewe ndio huyo mm-hmm. na ukimficha hata kama unamficha ti mii ninapewa elfu kumi ukijua ya kwamba unapewa elfu ishirini yeye atajua kwa njia zingine atajua na akishajua mm-hmm. basi itakuwa ndio chanzo cha shida katika ile ndoa manaake hukuwa mwaminifu hukumwambia ukweli nikimleta hili swala la pesa kwa mfano uh, jinsi bwana mnyeri amesema kwamba ni vyema kuweka wazi kile kiwango ambacho pengine unapata cha mshahara ili kusiwe na shida pale mbeleni ambapo usemea kumbe ulikua mendanganya tuseme kwa mfano umepata kwamba wewe kama mwanamke una pesa nyingi kwa mfano kumshinda yule jamaa ambaye unachumbiana naye hivyo ni sawa tu basi uendelee na mahusiano yale ukijua kwamba mimi mwanamke ndie napata pesa nyingi ama uachane na huo uhusianoambo yaaafsumanake esa ina kuanga karibu sana na ni sabuni ya ru na kwa hivyo ukiona mtu anajitolea kukuambia kile ana, ana ana, basi ule mtu utakuja kujua levo ya commitment yake kwa hi jambo la pili ni kwamba ni mahali pale sasa bwana ama ule kijana mwenye anafanya na, na, uchumba na msichana wako na tofauti katika ile pesa wan tuseme msichana pesa mingi tuseme wakati mnaongea juu ya finances inafaa ikuwe sasa wakati ule mko very sure ya kwamba huyo ndio nataka akue bwana yangu pia na ndio nataka akue bibi yangu maanake mm-hmm. tulisema si jambo moja tu unaangalia unaangalia mambo mengi kwa hivyo mkifika pahali pa finances ninashauri msikilizaji wetu ya kwamba watu wakue na maneno ya ya pesa mkishakuwa open e lile jambo linawezasema ni kwamba mnapokuwa open hata mungu anaavai kwa sababu msipokuwa open lile jambo itakuja kuharibu doa yenu na doa yenu it is more important kuliko hata zile fedha na tena zile fedha jambo muhimu la kutoa ile siri ama ile wazi ni kwamba mweze kujipanga mm-hmm. si hati ya kwamba kwa sababu nimesema niko na elfu zangu ishirini hati sasa ule mchumba wangu ataniitisha mm-hmm. si kwa hilo jambo mm-hmm. ni kwa sababu ya kuweza kujipanga tujue sasa tukikuja pamoja kwa hiyo nyumba moja hii ni nyumba yetu mm-hmm. na si nyumba ya neigbo mm-hmm. si nyumba ya, ya sista yangu ama ya, ya bradha yangu ni sisi wawili mm-hmm. na kwa hivyo tutajua tuko na pesa kiwango gani mm-hmm lakini kusema ukweli hapa Rachel, kwa mfano nimepatana na kijana na labda kwetu mimi nimelelewa kwetu ntajiri kwetu hatukosi kitu kila kitu kiko pale nyumbani lakini jamaa labda kidogo ametoka katika familia ambayo haijiwezi vile hivi ni sawa mimi ni, ni tu kwamba huyu jamaa nimempenda hata kama hana pesa anioe manake nimempenda ama itabidi itabidi niangalie level yetu ya familia zetu zikoap yani, tupelekane klasietu kamawetu engine wewe jamani mtu amkokoteni kamfano utafute mchumba ambae labda anauza ana mboga pale mtani labda tuseme ndio level yako kama kamawe ni mtoto wa waziri tafuta mtoto wa waziri mwenzako mwenzakoan manake takuanasemaee <laughs> nilikuwa nataka kuuliza hey. swali mm-hmm. je katika ile hali unaoa mtu ama unaoa pesa iwapo unaoa mtu mtu sio pesa mtu ni mtu kama unaoa mume wako ambaye ume pata yule kijana hata kama ni dereva wa mkokoteni na unahitaji kuolewa na umeona katika tabia kama vile mwenzangu rechu alivyosema zile tabia ambazo unaangalia umemwona temperament yake ama hali ya kukasirika kwake yuko sawa hakasiriki hovyo hakufichi mambo anakupenda amekufungulia roho ako sawa na pia yule ni mwanamme maanake unaolewa na mwanamme hauolewi na pesa unaolewa na mwanaume mtu na yule mtu ni kwamba imesadifu ya kwamba anatoka katika jamii maskini lakini sio umaskini ndio inakuoa sasa na kwa hivyo ni unafaa kumkubali alivyo na kama ni upande ule mwingine ambayo ni msichana ambaye ni, ni tajiri ametoka katika jamii labda baba yake ni waziri wewe hauolewi na uwaziri unaoa sasa wewe ni kijana unaoa yule mtu mm-hmm. yule msichana mm-hmm. na kija kwako atakuwa ni msichana mke mke wako imesadifu tu ya kwamba yule msichana ametoka katika familia mm-hmm. e, tajiri yeah. Aha, kwa hivyo kile kinachofaa kudumishwa ni kwamba iwe pengine mimi mwanamke napata mshahara wangu mnono huko pale juu heshima kwa mwanaume lazima iwe ndo iko juu si kwamba mshahara wako uko juu ndio na asanti sana bwana mwenyeri kwa sababu lile jambo limetokea vizuri sana kwa uwazi mm-hmm. ya kwamba katika ndoa ama katika mapenzi e, cha muhimu ni kwamba huyu ni binadamu na mimi ni binadamu na kabla hata zile pesa za wazazi mm-hmm. tuseme mimi ndo nimetoka mahali kuna pesa I mean, nilikuwa tu binadamu tu mm-hmm. na zile pesa pia zinaweza kuja zikaisha na tena ule mtu mwenye unaweza sema ye hey, hana upate yeye sasa tena kupata kwa sababu life ni lif yeah. uh, lakini la muhimu pia naweza sema watu pia wakue na caution. kwa sababu pia sio watu wote wako wakonania nzuri iiso kama msichana wee unaona kidogo umebarikiwa ukuwe pia usiingie kwa mtu yes hana lakini pia ni mtu pia wa kuteke advantage kwa sababu pia tutaki pale uingie ujipata ya kwamba palikuwa ni mahali ya baku hapafai na ule mtu alikuwa ule mtu wa kujitafutia hiyo alitumia ile jia kama kujitafutia na hata ule kijana kama mmepatana kama hana wacha tuone mahali alikuwa miaka mbil asikuati miaka mbl nikimleta kijana ambaye pia ako studioni hapa john namon uh, katika mambo haya ya uchumba utapata sasahivi kwamfano naweza patana na msichana mnachumbiana naye yuko shuleni yasoma yu hajamaliza na pengine ibado ule umri, sema, sasa, hivi konfano, meowana, yule mpenzi wako ana nia ya kuendelea na masomo yake atahuo <laughs> msichana utamlipia karo ya shule pengine sasa ameamua asomee kwamfano ni masters asomee utamlipia hiyo karo manake ushamuoa ama utasema tu mzazi wake ndiye anastahili kumlipia after e ee ndiye alikuwa na jukumu la kumsomesha mtoto wake nimekuwa na marafiki ambao wamejipata kwa shida kama hiyo ambapo anachumbiana na msichana ambaye ako shule alafu labda anapata mimba then inabidi amuoe kwa hivyo kuendelea hapo pengine inakuwa jukumu la kijana kwa sababu huwezi mwachilia pia msichana atakupea s mm-hmm. atakwambia lazima asome vitu kaa hivyo ama wazazi wa msichana wakuambie lazima msichana wetu ulimchukua lazima umsomeshe mm-hmm. kwa hivyo hiyo itakuwa jukumu lako kumsomesha itakuwa jukumu itakuaju kwa sababu sasa wewe ndo mzee wa familia ama wewe ndo kiongozi wa familia hata kama wewe bado pia wasoma wewe, kama kijana hata kama wewe bado unasoma wengi wanachaga shule hiyo pesa ambayo wanasomeshwa nayo inasomesha bibi yake ama inasomesha msichana ambaye amechukua. ama a mwenyewe kutafuta kazi analipa na unapata wengi wanajipata shule na hiyo relationship mara mingi haiendagi kwa sabu, hapo, kwa kwa kwa sababu sababu hapo mnaishi mnaishi taabu unaishi katika hali ya shida kwa sabu, we mwenyewe hujajikimu vizuri Alafu kuna karo Pia unafaa kulipa hivyo hii relationship unajipata haitaenda mbali na unapata wa mwanaume ni hivyo ndo watu wanasemaga kwa hivyo ukiwa ujajipanga vizuri na umejiingiza kwa ndoa ya haraka ambapo unajipata sasa uko na majukumu mengi ambayo huwezi timiza msichana anaenda anatafuta unapata hao haa wanaingililia na unapata ndoa nyingi zinavunjika pia wao unapata labda ni mzee ambaye anafamilia anakuja anachukua msichana anaacha familia yake kwahivo ameharibu pia ndoa yake na familia yake nikulete ni hapa tukimalizia ambapo bila shaka sasa swala hili ni nyeti sana sana utawashauri vijana vipi pengine wakue, makini sana, katika kujitosa, katika mambo ya ndoa mapema ili mo wakaangukiwa pengine na mzigo hawakutarajia umempata labda na, you are above 18, lakini bado ni vitu kama hivyo na pengine majukumu ya kumsomesha huende akakugeukia iwapo mtakuwa pengine mmekimbilia mambo unapochumbiana na mtu ambaye yuko shuleni fikiria mara ya pili kwa sababu unachumbiana na mwanafunzi mwanafunzi huyu pia yule ambaye ni mwanafunzi na ameanza kujiingiza katika maisha ya kumchumbia mtu anafaa afikirie zaidi kwa sababu hajakomaa akienda tena hatua nyingine ya kuingia katika maisha ya ndoa na yuko shuleni atajipata shida imeongezeka maradufu na kwa hivyo ni vizuri tuwaambie vijana ya kwamba ngojea ngojea ngojea haya mambo ya ndoa yasikimbiliwe ni mambo ya kwenda kwa taratibu kuna milestones mm-hmm. za kila development bila shaka kijana ambaye umesikiliza kipindi hiki kimekusaidia sana kuweza kuelewa kwamba ni mambo gani unayostahili kutarajia wakati mnapouana hivyo wakati mnachumbiana ni mambo ambayo mnastahili kujadili kuhusiana finances basi katika episod ijayo kuna kijana ambaye akumatatani alishamchumbia msichana amemwengeji kabisa lakini tatizo limefika kwamba ni kama tena yule msichana wa kwanza ama alikuwa na garlfend mwingine mbeleni ambapo kidogo anaona tena mvuto umeanza kurudi kwa ule mwingine <laughs> na hapa tayari ameshachumbia mwingine amemwengeji sasa anashindwa nini na kizazi cha siku hizi unapata vijana wanatandaza mtandaoni ile engagement iko pale kwa mtandao kila mtu aliona huyu jamaa alishachumbia msichana ni swala ambalo tutakuwa tunalijadili katika kipindi chetu kijacho ambapo bila shaka maoni yako yatakuwa ya muhimu katika kufanikisha kipindi hiki na swala lingine ambalo tutajadili katika hiyo episode ni kuhusiana na ile mnafanya kazi katika maeneo tofauti tofauti ukiwa una date pengine wewe uko mombasa jamaa ako nairobi vitu kama hivyo wakati mnapooana inamaana huenda labda mwingine akalazimika achekazi ili mwe pamoja ama ni nini ambacho mnastahili kufanya ili kuhakikisha uhusiano wenu unadumu hata kama mnaishi mbali bila shaka ni swala ambalo tutakuwa tunalijadili katika episod yetu ijayo usikose manake wataalamu hawa wanaujuzi mambo ambayo wameyapitia maishani hivyo si vigumu kwao hkuushauri wewe hadi wakati mwingine mimi ni Beatrice maganga kipindi ni vijana na mapenzi vijana na mapenzi podcast