Kisa katika kisa changu podcast tunazungumza na afisa wa polisi john kiptanui koech wa kitengo cha upelelezi ambaye ananieleza ya kwamba anaelekea mahakamani ili kuweza kumshtaki mkurugenzi mkuu wa upelelezi george kinoti kwa kuwa ameshukishwa madaraka pasipo kufuatwa kwa sheria ni madai ambayo wananieleza ya kwamba walikosana na afisa mmoja wa polisi wa kitengo chake na baadaye yeye akapewa transfer kuelekea kwenye kaunti ya kirinyaga na baadaye akatumiwa barua ya kwamba atashukishwa daraja la kutoka kopro, hadi hadin na hiki ndicho kisa chakekisa changu kwa nini ukafikiria kuja kwa kamedia kuzungumza kuhusu pengine unyanyasaji ambao unadai umefanyika Mate, kama china anaitwa john kptnko oprolwa polis niko kwa pande ya upelelezi kirinyaka uh, est sunt ilikujahaba eh, july last year na hai ikuwama kuna kazi nilifanya eh, kuna mama moja alikuwa anaenda usiku akakongwa na gari na gari ikapepa ikiwa chini ya tumbu ya gari mpakaon alimuru mkubwa wangupaul maconge alikomamaake ndipo nikachukua uchunguzi yote ilifanya uchunguzi na askari naitwa saitoti tukashika gari tukashika watu walikuwa waliku naleshae na ondt tukawaochi tukaona hakuua vile watu walikuwa nasema ni mutu tolekaka so magonga alikataa mpaka atakategeneza ushahidi ingine wakati alipeleka watu kotini otin kakongana mimi na akaniambia investigation pereka kwa taficdepartment wastakiwe nikapereka before that mkupu akiambua cid akaniita nikapereka fail nikapeana fail huko pamoja na cctv ooges ikua nimepan kwa cd kidogo transfer nimekaa hapa mi Ni napata ripot ya kwamba atiwanataka nstakya wa d gani hiyo ulikua umefanya nini ili kuweza kushtakiwamimi ha sikuelewa atisicuiodgani lilipewa nikakataa akuna wote lipewa nilifanya kazi kama mkubwa kua kazini na mimi ilikuwa nakamayakwa so akuna wot alinibadia awavila aliniita <coughs> nikaweka simu yangu kwaic sait akasikia na nikanika ka bas ye akabiuaza huko nyanza baadae nikaletabandaii nimekaa nasikia sasa ambayo ilikuwa nimelalamika ati kuna nilikataa na akuna. so somi nikaona nikaitwa kuand mastaka kiambaa na mkubwa ya cid huko naitwa mebei mimi nikaongea na mkubwa ya cid kiambu naia Bo- samson kiptm nikamwambia mimi nimeitwa kwa mastaka ambaye sielewi niende ilikuwa wakati wa ya yac sikua nagari na nauwezipewa gari kwenda mastaka nikasema basi nikaamua nisiende soo ikafanyiwa absensia wakafanya lakini eomendaion ile wamefanya saa hizi nimepewa ripoti ya kwamba eti etm mtembei amefanya reomendathon ya ajabu kwanza hatianataka kunitoa madaraka yangu ya copro amenistaki na washahidi wawili na nataka nitolewe kwa kitengo cha cid mimi nikashangaa nimesumbuka sana na kwanga mkunjwa mimi nimeshindwa ntaenda kwa nani hata kazi sijaenda ndio naona nimeita mdia nimekimbilia midia wanisaidie na niko tayari kwa vyo sio siokopya tu najua pengine ni nimefanya makosa kwaidamitamanini lakini nataka ukweli na mi nataka hii maneno iwe hiwe na wakisidi tutakutana kotini je kuna malalamishi yyote ambayo pengine umepelekea katika kitengo sawa na cheni pengine kwa mkuu wa dcilikuwa yes, nimelalamika nikingojea niambiwe file vile makonge alikwambia stupid amefanyiwa hivi lakini imependuka kwa vile elimukubwa ndio sasa minaangaishwa sasa sasa kiasi ya kwamba wanitaka kuninyanganya madaraka sasa mi nashangaa in this Kenya? How can that to te mtu amefanya kazi miaka ambl kwa kazi nimevagia miaka sita kwenda nyumbani mbona mi natulimiwa hivi way mi sina haki sina pesa ya kushika lawyer sina nini ni, nangaishiwa nini nime wamevicha fail yangu sina fail sina chochote mbungu peke yake ni mbungu tu minalilia na nyinyi kumekuwa na visa vya vi maafisa wa polisi kuuana hasa pengine mapenzi ama pengine kuuana kwa sababu ya Ma, mambo tofauti tofauti je inaweza kuwa hii ni mojawapo ya vitu ambavyo pengine changamoto ambazo mnapitia zinasababisha pengine mauaji kama haya utoka Yes, inaweza kuwa kwa vile mtu kama mimi ni mtu nimesoma siwezifanya kitu kama hiyoko nfa niko na watoto yangu niko na wazazi wangu siwezifanya kitu katvi namna na yeah. na na hii atiniwaja kazi dawajakazi kama nimekufa ni sikuhile mungu atasema niwache siwesiwacha ikansia mutuaweiwach thea ilikata kuatend mastaka ndio amenifanyia thisu uh, eomendaio huyo mutembailaasima aitwe awe kombel na aseme wasi was to ndio afanye hiyo ama ninini ilifanya nme nini i don't have any advace records i've never been a criminal in the police i've never been worning anyman an style how can this happen to me theve aleted me that the result of the inquiry in which mr mucembei was carrying out he as recommended for reduction in ran to be transferred to general duties and I have been judged. I tell my colleagues, this is harsh. Seriously, this is harsh. I've worked in the service for 32 years. How can this happen to me? I was at Kiamba yesterday. I called Mr. Mutembe, who is apparently undergoing a DCI course. I called him and I tried to speak to him, but he could not. I mean, he could not talk to me. In the morning, i tried to call the CCAO Kiambu, mr. samson he could not pick my phone but i know the intention i worked with this the intention that it is malicious harsh and grievous i mean for somebody who has worked in this first or service for all these years how can a person look maybe apparently and me recommend this kind of nonsense. I call it nonsense. How can that? How can that happen? I don't fear anything whatsoever. I don't fear. We are in this world, not by chance, but by, by the will of God. I don't fear anything. That's why now I've run to the media to be assisted and to be this to be thwarted. I want to remain with six years s years for me to go to my own home ormy own hair or or or but my integrity my integrity has been tunish and i'm ready to take to the port for any other person to understand that not all corporalor constables are not leded but at least they know something they know something i've been reating papers and everything i've drained myself to be somebody iam a father i'm an husband and father mo i'm a kenyan how can i be done to this how can they do thisme somebody calling me i can do this icaquana sema at anitendea i'm waiting for you i'm here i'm not going anywhere come you see when you lekt this kind of manna this kind of mana and style where zambody is trying to show you that he knows who that i not know who is a copro he can pit him down this is the result of this i'm mature enough i cannot throw this kind of nonsense But I would rather find them in court. I cannot literally say I want to resign and go when I've finished only six years. I cannot come. They cannot treat them. And furthermore, I cannot work. I cannot go and work in that police station. They want to transfer me. From all years, I mean, I mean, I'm, I'm a senior detective for all these years. I mean, it can't work. It's unimaginable. But if it is their wish, mkurugenzi mkuu wa mastaka yaupelelezi dci george kinoti anasikiza kwa sasa ungependa kumwambia nini katika uh, malalamishi ambayo uh, umetuletea afande tunaona kasi yako nzuri tunaona hata kaseti metuletea kaseti ya dci afande unisaidie unishike mkono mpaka siku ile hii mambo itaisha na nimalize kazi yangu likiwa kwa dci saidiemi fande ndio kisa cha john kiptanui kiptanuio na tunatumai kwamba mkurugenzi mkuu wa upelelezi george kinoti ataweza kumsikiliza na pengine kutoa uamuzi unaofaa kutokana na lalama zake kutoka kwenye kisa changu podcast jina langu ni john mbudhia kisa changu podcast