Pulling up to Mickey D's just for drinks? Oh yeah, that's me. Nothing extra, just perfection and a straw. Coming in hot for the coldest cups on the block. Because there are drinks, then there are drinks from McDonald's. Mix things up with any size lemonade or sweet tea for $1.49. Perfect with our classic fries. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Ba-da-ba-ba-ba. asante ah, sana mpenzi msikilizaji wa wa yetu katika eh, mtandao wetu wa standard media tuko hapa na ambapo katika kitengo cha elimu tumekuandalia mada mfti kuhusiana na usalama wa mtoto mschana katika mazingira ya masomo nioaana basi leo mimi mwalimu teno nimekuletea wageni ambao wanahusika na sala hilo moja kwa moja kuhusiana na mtoto wa kike anapokuwa naenda shuleni tufanye vipi ili mtoto huyo anapobebwa na mtabodaboda Ah, vipi vi yani anapoenda na anaporudi nyumbani na niko na wageni ambao basi nisingependa kupoteza muda ningependa kuwapa fursa hii wao wow, wenyewe wajitambulishe pale tuko naye naitwa nafanya na forum for African women Kenya chapter tukonayeainfayamiiuchanorok ni Dr. susan changorok ni mwana psychology. pale shule ya joramjiema asante basi wageni wangu ningependa basi eh, niwahusishe moja kwa moja katika madahi ya leo teresa wewe katika upande wa fawe kenya ninakuona unahusika moja kwa moja na maswala ya elimu ya msichana huu nchini tuelezee swala hili laliu uh, usalama wa mtoto wa kike eh, ni swala ambalo limekugusa wewe ka moja au nyingine katika mazingira yako ya kazi uh, swala hili limeniguza sana hmm. kwa sababu kama mtoto wa kike anapitia kitu kama hiyo hmm. sana sana unaona kama huyo mtoto atakuwa na psychological toch yenye itamfanya yeah. hata atoke shuleni yeah. na mtoto akitoka shuleni inamaanisha kuwa ataacha elimu yake tunatarajia kuwa wazazi wa, wa pia wamesoma wame mm. kenye imefanyika mm. nawata a bidii ili wa, wa, waensu ati mtoto wa kike amepelekwa shuleni na amewekwa me, kwa mazingira yenye inaweza msaidia ndio uh, dkari S- suan changorok tuko nayo katika, katika whatsapp group moja inaitwa da la na kuna swala moja liliibuka juzi na ningependa labda utuelezee kwamba ni swala lipy ambalo hilo lilikugusa sana kuhusiana na usalama wa mtoto wa kike a yeah, niliona katika mtandaoni e, mtoto wa miaka saba aliyenyanyaswa na e, mtu wa bodaboda alipokuwa akimrudisha nyumbani na hapo ndo hivo alisema ya kwamba alimnyanyasa kimapenzi na, na uh, akamwacha kwa sababu nyumba. nyumbani akawacha aaumamak omamayake alikuja baadae na kpeleka ka sana kwa sababu watoto wa wakike hawako saaanake hata mi nakumbuka katika hiyo video niliona kamba huu jamaa alikuwa nahojiwa na, na wanabodaboda wenzake anaulizia ulifanya hivi kenda wapama uka kidogomaali kmbanumf t alawa watot npd iskpandao m w to akinamamaa kinamaamb kina na mapuuza sana kwamba hajui kwamba mtoto ametoka saa ngapi na nani yeye anamwacha kwa kwaet alafu ndani analala wakina mama sana sana wazazi hata wazazi wote wakina mama na wakina baba uh, mtoto wa kike ni mtu mwenye anafaa kuchungwa vizuri hmm. Uh, sana sana akienda shuleni lazima ujue mtoto wa kike akienda shuleni anaenda na nani tabia hmm. yake ikoaje hmm. na mtoto wa kike huyo mtoto wa kike akienda shuleni lazima pia ujue marafiki zake wenye hmm. wanatembea nao juu ukiachilia tu mtoto wako ili kila mtu anaweza mpeleka shuleni na kumrudisha inamfanya akuwe na tabia an, inafanya kwanza aanz ku, kuwa na tabia zenye inaweza hata tatoroke shuleni na pia inaweza mfanya naazamfanya hmm. aku kwa environment yenye ni nrahis sana mwanaume kum, kum kidnap, ama mwanaume kumchukua na kum nakwa hmm. hivyo katika pale fa kenya naelezee kwamba ni mikakati ipi ambayo mnaichukua kuakikishia mtoto wa kike usalama wake ama mna kampeni zaina gani ambazo mnataka kuzipeleka mashinani ili kuwahamasisha mama zaidi Uh, tuna kampen mbili zenye tuko nazo zenye tunafundisha tuna nayo wakinamama sanasana hiiara uh, mm. ni sanasana kuongelesha wakinamama ili waweze kujua jinsi ya kutunza mtoto msichana ana vile tu alivyokua mdogo kama anazidiku kwa, kwa darasa lake kama anaendelea juu tunajua sanasana sana, sana mtoto, mtoto wa kike fn yake ni muhimu sanawaciia Uh, akiwa mdogo inamaanisha kuwa at, atakuwa hard kama ameanza kuwa mkubwa na kama ameanza kua mkubwa hapo ndio sasa utasikia kama vitu zenye zi zinafanyika kama a msana mm. kuolewa mapema sasa shirika yetu kama shirika ya faw tuna, tuna mikakati ya ku, kuongelesha washikadao wa, wa, wa, wa, okay, wa, wa mama mm. na, mm. na ili wawezeu huyu mtoto msichana anavyoenda shuleni kama pia darasa shuleniaaaawatu wanaganakona marafik kama wagani hmm. ili mtoto aki ti kuna environment yenye ko friendly, yenye inaweza mchunga mpaka akue kwa darasa la mm, primary level, kama anaenda secondary to the level. Hmm. Yeah. Susan, we, mwana na laanauzwukwe yanayogusa um, uh, ukuaji wa akili ya mtoto mtoto kama huyo amepitia madhila ambayo kwa kweli si vizuri kisikolojia kwake ningependa labda nisikie upande wako wewe kumana sanolojia ama mshauri na saha na kadhalika mtoto kama huyo afanyiwe vipi as i ni mambo mingi ya tunaweza kufanya kama eh, familia kwa sababu eh, kwanza ni kukuwa eh, wazazi kujua kwamba kuna kitu ambacho kimefanyika kwa mtoto so lazima wazazi wawe karibu na mtoto nawajua kwamba ikifika wakati kama huu mtoto tabia yake imebadilika na wakatmngnwakati mngine wanajifica a wataki kuongea wataki kula wamenyamaza wanatembea vibayaaahivi so, so, unatakikana tuambie kwamba hiki kimetendeka saa watoto wakiua haam ytudt wabaye wanaweza fanya vitu mbaya na wale wanaweza fanya vitu mzuri so lazima Mm. kamwangalifu mtu akupatia vitutamani ae tu fulaniawaanye kazi mm. mm. amaawav tamsaidia hivo ndio wazazi wanatakana wafanye vingi na, na ile usalama wa mtoto wa kike ni jukumu mm-hmm. letu sisi wote kama jamii kifamilia like teamwork mm-hmm. ndivo si yeah. tu ya mtu mmoja na si tu wazazi kwa sababu wazazi pia wanasema wakobizi wanaenda kazini kutafuta hizi pesahapo hapo penye umegusia kwamba mzazi akobizi ependa ni, mm-hmm. nikuulize daktari suan mm-hmm. kwamba iweje kwamba mama mwenyewe kabisa ambaye anaona u, anajua uchungu wa uzazi anawachaji mtoto mwendo wa saa kumi na moja alfajiri kwamba uh, anamwamini sana mto bodaboda kwamba huyu atampeleka binti yangu shuleni mm-hmm. ningependa utoe ujumbe wako mkali sana kwa wakina mama ambao wana, wanaona kwamba this is just something normal kwamba you usomethinnomal ambyou ka anybody with your daughter mm-hmm. Mm-hmm. Yeah. wazazi na, na, na hapo ninasema kwamba kwa sababu wazazi ni wote wawili wa kike na kiume baba na mama yeah. na wakati mwingi wanaachia mama sana kazi wamama wa wengi kwa sababu ya kutaka kuenda kazini waitakikani wa, wa, wape kipaumbele kazi zao kushinda maisha ya mtoto wao wa, wa kike ama hata ule wa kiume so inatakikana wajihuzishe ya kwamba huyu mtoto ni wetu naniwamaana ni lazima ni jue ya kwamba amefika ngapi shuleni amekwenda vipi kama kuna kitu ambaye imebadilika kwa maisha yake ninachangia viwewealzmakupatiaule hmm. e, hmm. ya, si mtu bodaboda tena ni usiku alafu pia taana wazazi wapeleke watoto shule ya karibu karibuunawezapata mtoto anasoma kwao ni rongaianaletwehuku mm-hmm. ukileleshwa shule sasa oh. vipi n mbaazaaukwamba shule iwe tu apo karibu akuna haja yakupeleka mtoto mbali mm. ambapo uwezi kujua alienda vipi hapa katikati kulitendeka mm. ikwa hivo tea tuelez upande wako sheria inavyoangazia watu kama hawa sheria ikazwe vipi kwa sababu unakuta unakutaa sa zingine kwamba tunasema kwamba hakuna ushahidi wa kutosha katika kesi hiyo unakuta mtu ambaye ni mshukiwa ndio uh, kitendo chenyewe ni kama alikifanya alikifanya kabisa watu wakasema mm-hmm. lakini sheria hakuna ushahidi kwa hivyo jamaa anaachiliwa tu anakuwa huru anakwahuuna tu sheria hapo unasemaje e nafaa kuwa ieke a watu wenye wamedfil watoto wadogo bk Uh, mtoto akidifailiwa hiyo kesi haifai kuwa inawekwa inakaa ina, ina kwa muda mrefu mpaka watu wanaenda wanasahau saa hizo zenye mtoto amedifailiwa ame, anafaa kuwa anapelekwa hospitali ili apimwe apate matibabu bathuku pia polisi pia wanafaa kuwa anaajibika ili washike huyu mtu wam, wampeleke korokoroni hmm hiyo lazima ifanyike na hii pia na lazima niseme kuwa hmm. chiefs wenye wako katika omunit zetu hmm. ao ndio wa kipaumbele ya ku na ao ndio wanafaa kuwa wanaangalia pia watoto wasichana na kinawafanyikiaso a machi pa awfaikua wanaitikia vitu kama ngombe ama mm. bribes, ili ngombemwacamttowoafayawatakua atachkuaahy mtwenyemefanya ikkitndo anapelekwa korokoron na, wata, mm. so, sure mm. na msichana anapewa ana, ana, ana, ana, matibabu na mm. natasaidia sansana mm. watoto waschana katika kijiji naata shuleni Mm-hmm. Eh, daktari eh, changorok tuelezee kwamba maanake inacho kifahamu ni kwamba si kwamba wanabodaboda wote ni wabaya mm-hmm. kwa mm-hmm. hivyo samaki moja akioza watu wameoza lakini kimethali hiyo sikubele nayo sana kwamba, kwa sababu kuna watu ambao wanajua wanapenda kazi yao mm-hmm. sana labda ningependa tu gusie upande wa wale ambao wanawajibika sana vizuri wanabodaboda ambao wanaaminika katika jamii ningependa kusema hivi kuhusu wale watu wabodaboda tunashukuru sana kwasababu wametusaidia wanakufikisha ka wanakuchukuiaab na uwo umekuja tu juzi hata hujamaliza mwaka mmoja na umeanza hii, hii mambo hmm. sasa unaona pia wao wanaajibika wanaonajua kwamba sisi hatutoki jina letu kama watu wa bodaboda tuwonekana vibaya na kutuharibia biashara zetu kwa sababu hizi ndio pesa zetu tunapata atatochunga wale wa watoto wetu hmm. sasa wao watu walewabodaboda wako sawa naaakue ho majukumu nakunya akamatabnddadainawacacheaakuaribu so mm-hmm. ku, uh, biashara atubodbaa wanatakana wachukuliwe um, mashtaka mm. na wafanye wa, wa, wa vile inaruhusika na wajua kwamba hili tabia si mzuri mm. na sio wanabadabada wote wanafanya vitendo kama hivi mm. lakini teresa otno ninafahamu kwamba tumekuwa tukifanya kampeni sana kila kukicha kuhusiana na usalama wa mtoto wa kike elimu yake haki zake mm. mtoto wa wamvulana nafasi yake iko pia watoto wa waulana Uh, kwa sababu watoto wa vulana au pia ni watoto Dio. na pia wanaungana na a watoto wasichana kama mtoto msichana anapata mimba apati mimba peke yake huu hmm. mtoto vulana pia yuko ndio kwa sababu hata kama tunakuwa tuna na clubs in school yenye tunafundisha tuna watoto jinsi ya, jinsi ya ku ya, ku, ya kuangalia mwili yao mm. uh, uh, kwa kimumbo inaitwa eu i unawafundisha wote ili wajue mtoto kijana ana, ana, ana, anakuwa akijua tihuyu ni, ni, ni siste yake mwenye nafaa kuwa na mprotect, mm. akienda shuleni so mm. watoto wavulana wa pia, wa mm. wa pia lazima wakue watu uh, wakifundishwa watoto wavulana pia lazima wakue iamen aenda yeah. mm. labda kauli ya mwisho dada eh, changorok mm-hmm. Yeah, na hivo vile uh, amesema mm. ni ukweli kwamba kwasababu watoto pia wale vijana kuakua na hii, hii ishu ya sdom inaitwa ulawitinatendeka mm-hmm. naatuabodabodatuzuie watoto wascan ekeao mm. natuwache kwamba wale watoto wa vijana pia wako hatarini na, ya kudhulumiwa kimapenzi so, azima mm. pia watoto wavulana tuaeke karibu natujukamba hnddada tambaye inatakikana a, a, me, a pengine azuiliwe zaidi ya mtoto mwingine hmm. wote ni watoto hmm. na inatakana tuwazuie vilivyo so lazima tupatie mtoto pia wa kiume um, e, nafasi kwa sababu wote wana, wanaathirika pia kisikolojia unapata wanaanguka masomoni wanafikiria sana wanajitenga na wenzao hmm. so ina, ina, ina, inaathiri ile uh, ile athari za, za hizo uh, mambo ya Uh, mm-hmm. iko sawa na ile ya, ya rap mm-hmm. kwa mtoto mm-hmm. so, hakuna ule v- uh, zaidi yaamtooscalzadi a wnasane sana hawa wamekuwa ni wageni wangu katika mazungumzo haya leo tukiwa tunazungumza katika moja wapo ya misururu ya mazungumzo tutakaokuwa nayo kwenye podcast za elimu hapa katika standard group kwenye mitandao yetu ndio maana basi hii leo tumekuletea mada hii inayohusiana na, na usalama wa mtoto msichana anapoenda shuleni na walivyogusia kwa kweli tumekubalina nao teresa tno kutoka shirika la fawe kenya na vilevile daktari eh, suan changrok ambaye pia eh, uh, ni mdau mhusikasana katia masaa ya, ya lmuadu kamautaaokua ukiletewa nam mwalimu fran kwenye podcast zetu za elimu hapa chii You've worked hard for what you have your money, your assets, your 401k, and home. Isn't it all worth protecting? Nearly one in four consumers have been a victim of identity theft. Lifelock Ultimate Plus helps protect your finances with up to $3 million in reimbursement. Lifelock alerts you to identity threats you might miss. And if your identity is stolen, your dedicated US-based restoration specialist will work to fix it. Let Lifelock help protect what you've worked so hard for. Save 25% off your first year on Lifelock Ultimate Plus at Lifelock.com slash aware. Terms apply.