If you own a vehicle with less than 200,000 miles and have an auto warranty about to expire or no warranty coverage at all, listen up. CarShield has a low-cost month-to-month vehicle protection plan that covers more parts than ever. Visit carshield.com/audio to find out how you could pay almost nothing for covered auto repairs. Drivers who activate this vehicle protection today will also receive free roadside assistance, free towing, and car rental options at no additional cost. Get your free quote today at carshield.com/audio. That's carshield.com/audio. hoja za waharirist nam ni wakati mwingine tunakutana katika hoja za wahariri podcast mimi ni joffrey mngou ilivyo desturi odeo sirari yupo studioni kudadavua mada mbalimbali za kisiasa ambazo tutajadili wiki hii karibu bwana odeo asante sana mngou mbali naye tuna mchanganuzi ni ripota ambaye ni mbobevu tu wa kisiasa katika runinga ya ktn murimi mwangi mwangishukr ndugu yangu tunajadili e, swala hili la muungano mijadala ambayo inaendelea muungano baina ya chama cha jubilii na odm na mengi yamesemwa tu iwapo e, itawezekana haitawezekana kumbuka wa mshomba huyu ni ni mwakilishi wa kike huyu wa kaunti ya kiambu kuhamia mrengo wa william ruto vilevile lipo suala hili zima la siasa za mlima kenya mivutano kati ya upande wa magharibi na mashariki na tumeona pia upande wa mashariki vutani kuvute zikitokea tutaangazia hayo pamoja na siasa za nasa kalonzo na raila cheche za maneno zinapamba moto hatamani gani je inawezekana kuvunjilia mbali nasa na ni kwa nini e, wazo hilo halijatimia odeo sirari swala hili la muungano nasa na jubilii wewe ukiwa mchanganuzi mwanahabari mtajika umezamia haya mambo ni wazo la busara kwa vyama hivi kuungana hapo sidhani nitaweza kuwa na jambo la e, swali, e, ama jibu la moja kwa moja kuhusiana na iwapo ni bora kwa uh, miungano hii ama vyama hivi kuungana lakini tetesi kwamba uh, chama cha odm kipo njiani kuungana na chama cha jubl um, nafikiri uh, zimezua hisia mbalimbali mbali kutoka kwa washikadao katika siasa na sis wingine ambao tunatazama kwamba uh, muungano huu utakuwaje kuna wale ambao wamepuzilia mbali wakisema kwamba litakuwa ni jambo la la lisilokuwa la busara kwa chama cha odm chama chake e, raila odinga kujiunga na jubilii wengi wakitabiri kwamba sasa hapo ndio atakuwa amemalizika raila odinga lakini nikawa natofautiana nao kimawazo kidogo kwa sababu e, huyu bwana raila odinga ukimwangalia e, mtindo wake wa siasa tangu enzi zile miaka e1 kd97 aliwahi kukuwashangaza wengi wakampuzilia waka mbali kwamba amechukua mkondo ambao utamwangamiza kisiasa unakumbuka alipojiunga chama chake kilipojiunga na chama ha cha mm-hmm. e, kukawa na uh, watu wanatoa mzaa hapo kwamba jogoa limmeza tingatinga mm-hmm. na baadaye ikabidi jogoa amtapike tinga tinga tingatinga, uh, tingatinga uh, lika, likaondoka na, na wafuasi wengine sugu wa kanu kwa hivyo Ha, halitakuwa ni jambo la kushangaza kwamba eh, uh, raila odinga anaongoza chama chake cha odm kujiunga na chama cha kano kwa sababu kwake yeye siasa zake za mabadiliko za kuleta eh, miungano mipya kubuni miungano mipya kwa ajili ya ku kunyakuwa uongozi si jambo geni kwa hivyo mm-hmm. mimi sio jambo la kushangaza kwamba eh, kuna hayo mazungumzo ama fununu kwamba kuna mipango pengine ya kuweza kuunganisha chama cha odm na jubilii nam nikija kwako murimi eh, mazungumzo haya kwamba wanapanga kubuni muungano kwa ajili ya mwaka wa elfu mbili ishirini na mbili ule uchaguzi E, wengi wanajiuliza maanake raila ndiye analenga urais na uhuru je manufaa gani kuelekea e, uchaguzi wa mwaka ujao na je eh, odm kuungana na vyama vingine ametaja odeo kanu na kadhalika kwamba raila amedidimia kisiasa yule raila tuliyemjua mtetezi wa onyonge kupigia, kupigania haki mageuzi katika taasisi muhimu na kadhalika kuungana huku we unaona kwamba anajididimiza kisiasa kuelekea mbele ubusara wa kuvunja ama kufanya miungano mipya kuelekea uchaguzi ujao Uh, utahusika pakubwa na yule kiongozi ana nafasi ipi kwenye serikali ambayo itafuata kuondoka kwa rais uhuru kenyatta na nikirejelea uh, swali la manufaa ya miungano hii kwa uhuru kenyata kumbuka uh, ni rais ambayo amekuwa kwenye uongozi kwa miaka kumi na unafikia wakati ambapo kikatiba lazima aondoke lakini tunavyojua ni kuwa kuna ile mikakati aa mipango ambayo amekuisha kamilisha kwenye serikali kanuni kadharika ka, ka, ka ambazo ameweza kuzipitisha uh, miundo msingi ambayo ameweza kutekeleza kwa wakati huo lakini kunayo ambayo angali hakw ameyakamilisha na itaweza kuwa ni kwa sababu ya ukosefu wa fedha ama changamoto zingine tu za kisiasa na hivyo uh, atahusika pakubwa sana kufuatizia kuona kwamba zile azma ambazo walikuwa nazo wakati wa kuteuliwa kwake ambazo labda hakuziafikisha zimetekelezwa na uh, serikali ambayo itaingia na hivyo huenda akawa na kuhusika kwa uundwaji wa hii miungano ambayo itakuwa ikihusika katika uchaguzi mkuu ujao lakini ukirejea kwake uh, raila odinga kumbuka pia kiumri mm-hmm. miaka imesonga sana no. na amekuwa na hii azma ya urais kwa mara kadhaa amewania mara kama nne na hivyo iwapo nafasi itajitokeza ambayo inafufua matumaini yake kwamba huenda akajipata katika ikulu hundaakiunna munano sazh tumeona mtandaoni wanasema kwamba rais hajafanya lolote hata tumeona ile hashtag kwamba maliza uende na kadhalika kwamba hana chochote cha kusema kwamba fulani aendeleze e, kwamba hakuna aliyotekeleza yeye ndugu odeo kibaki aliondoka pasina kumuidhinisha mwanasiasa yeyote unadhani kwamba uhuru ana busara katika e, manake ashaonyesha dalili kwamba huenda akampendelea mtu fulani aondoke kimya kimya kama raila na akifanya hivyo ataondoka na jina gani kulinganisha na kupendekeza mimi kwanza kwa binafsi yangu kwa siku nyingi sana nimekuwa nikiitilia shaka sana hii hoja kwamba eh, rais mstaafu mwaikibaki hakumwidhinisha yyote kugombea na, um, kiti cha urais wakati alipokuwa akiondoka madarakani nafikiri hapo Eh, eh, kidogo wanalosema wana hilo hawakuangalia kwa karibu sana siasa zilivyokuwa zikielekea eh, uchaguzi wa mwak 213 lakini U, ilikuwa dhahiri uh-huh. shahiri kwamba no. uh, mwaikbak ndio hakujitokeza hadharani kusema kwamba anamuidhinisha uhuru kenyatta kugombea urais lakini ukiangalia kwa vitendo na ka, katika maswala mbalimbali ya mbali, kusema kwamba kumsaidia eh, katika kampeni wakati tulipokuwa tukielekea uchaguzi wa mwaka13 uhuru kenyatta alikuwa anatumia hasasi nyingi sana za serikali alikuwa anapata uungwaji mkono wa serikali eh, maafisa wa usalama walikuwa anampa ulinzi na labda pengine kwa kiwasi fulani alikuwa anapata pia msaada wa kifedha kufanya kampeni mm-hmm. kwa hivyo alikuwa ni mtu ambaye ameidhinishwa namwaikibaki chini kwa chini kwamba agombee kiti hicho cha urais hakujitokeza tu hadharani sasa kwa kurejelea swali lako lako kuhusiana na na, na, na na mara dola dola fiche fiche ile neno la na agombeekithichochauahisaujitokezatuhahaasakwakuejeaaliuhusiaamaahiwambalindelewanalipendelewa ilikuwa ni mbinu ya kisiasa maana angejitokeza hadharani mwaikibaki kwamba anamuunga mkono a uhuru kenyatta labda hangepata kwa sababu unajua siasa zetu ni za kikabila mm-hmm. kwamba ni mtu anatokea jamii ya yaianamunga mkono uhuru kenyata ambaye pia anatokea jamii ya akiu na pengine hilo waliona labda pengine akijitokeza hadharani kumuunga mkono hadharani uhuru kenyata halingeingiana halinge narejea kwako mrimi we unaamini kwamba alipendelewa na fiche deep state, ama aliondoka kimya kimya kuna uwezekano lakini kwa pakubwa tuseme kuna zile wanaita wanaitasson kutoka kwa urithi wa rais mstaafu daniel arap moi mm-hmm. na ukikumbuka kwa wakati huo moi mwenyewe alisema kwamba yule ambaye anaamini yuafaakumrithi ni uhuru kenyata na kutokana na tangazo hilo kukawa na ule, ama lile vuguvugu la wale wanasiasa kutokakwa chama cha kanu wakitoroka na kuunda hiyo rainbow coalition mm-hmm. huenda ni kutokana na masomo ambayo waliyapata kisiasa kutoka kwa urithi wa rais moe ndipo wale whiyo wa unayoita dola fiche huenda wakaamua kwamba hapana, hapana haja kwa rais ambaye anaondoka sema kwamba fulani ndie anaefakunirii akii a kutumia zile asas za serikali uh, kwenye kampeni na katia mkakati mingine ya kisiasa aam1 uh, na na uh, cfnn Of Moi Kibaki. walihusika pia katika kupanga mikakati ya urithi hasa ikizingatiwa kuwa kwa wakati huo kulikuwa pia na zile siasa za kimataifa za mahakama ya icc na kulikuwa na kuhusika pia kwa diplomasia kati ya asasi tofauti za kidiplomasia na serikali ya uh, rais mstafu Mwai kibaki hivo pana uwezekano kuwa kibaki hakusema hadharani kwamba iwamuunga mkono uh, rais kenyatta kumrithi maanake mm-hmm. uh, kwa wakati ule ukikumbuka pia kenyatta mwenyewe alikuwa naibu uh, waziri mkuu kikumbuka na akapatiwa wizara kubwa sana ya fedha na aliondoka kwa hiyo wizara tu wakati sehemu ya upinzani ilipotoa tetesi kwamba alikuwa na kesi kule katika mahakama ya icc na hivo alifaa kujiuzulu lakini kibaki mwenyewe akatetea sana uhuru asipoteze uh, nafasi yake kama naibu uh, waziri mkuu hivo kuna uwezekano kuwa hiyo unayoita dola fiche ilihusika mm-hmm. katika kupanga urithi wa rais mstafu moi ibaindio hivyo maoni yenu japo wakenya wengi wanaf kwamba aliondoka kimya kimya lakini wachanganuzi nao wana mengi ya kusema akumbuka ni hoja za wahariri leo hii tukijadili masuala mbalimbali mbali ya kisiasa e, gadhoni wa mushomba amegura na akaelekea upande wa william ruto manake huyu alikuwa mwanasiasa mwenye ushawishi mkubwa upande wa kieleweke ndugu odeo sirari tumeona katika vyombo vya habari tumetangaza sisi na hata wakenya mbalimbali mitandaoni wanasema kwamba ruto amevuna pakubwa kisiasa hoja yako ni gani inaweza kufasiriwa eh, namna hiyo kwamba mara hii ule mrengo unaojita kwamba tangatanga katika jubilii umevuna pakubwa baada ya gadhoni mushomba na wengine kujiunga na huo u- mrengo kuondoka katika eh, hu mrengo mwingine ambao unaegemea upande wa rais uhuru kenyatta lakini eh, um, ukifanya uchunguzi katika maeneo ya mashinani kwa mfano um, siasa za, za kiambuu nimekuwa nikizungumza na, na, na, na watu ambao ni wapiga kura maeneo haya ya kiambuu na pia waandishi kadha wa kadha kutoka eneo hilo wanasema kinachoendelea pale em, katika eneo la kiambuu ni kwamba huyu mwakilishi kike huyu gadhoni mushomba ametabiri kwamba pengine pale katika siasa za mashinani hapo e, kuna wimbi fulani linakuja na akatizama huku na kule akaona kwamba pengine hapokei msaada sana kutoka huu mrengo wa rais uhuru kenyatta katika chama cha jubilii na akatazama kushoto kulia akaona kwamba upande wa tanga tanga kuna ile support kuna ule msaada wa kisiasa ambao kutegemea Ndiponsa sasa akaamua kuvuka na na kusema kwamba amejiunga upande wa, wa, wa, wa, wa, naibu rais william ruto wakisiasa ambaoanawezaaakamuauunaummmanaanauoeleaa lakini navosikiatetei eh, kutoka pale kambu mm-hmm. katika siasa za nyanjani zenyewe zinasema kwamba kuna wimbi kubwa la kisiasa kuna upinzani mkubwa sana una unamjia na huenda wimbi hili likamtikisa katika uchaguzi mkuu wa mwaka wa hivyo mbinu hii ya ku, ku, kuonekana kwamba anaegemea upande wa tangatanga wa, wa, wa tanga kama wanavyoita wenyewe ni, ni mbinu ya kuweza kustahimili mawimbi haya na upinzani huu ambao unatarajiwa kuja kwamba yakija basi nitakuwa nimesimama nime najisemeza na, na, na, na, na, na, na, na kama mmoja uh, uh, wa hawa wanajiita hasla katika siasa hizi za uchaguzi mkuu mwangi jamrmmwangi wametaja wimbi la kisiasa je ni wimbi ambalo limemkumba yee binafsi ama ni wimbi ambalo linazagaa kote mlima kenya wananchi kusema kwamba ni wakati wa william ruto alisema jana yeye kwamba wananchi walimwambia anafaa kwenda katika upande huo je ni kote mlima kenya na unadhani kwamba ni kutoridhika na mpango huu wa kubuni muungano jubilii na odm kwamba labda hapaa kuapo na mashauriano ya kina wachi niseme miezi kumi na mitatu uh, kabla ya uchaguzi ni wakati mrefu sana na haswa ni muda mrefu sana kwa wapiga kura kutoka eneo la mlima kenya wana historia ya kufanya maamuzi nyakati za mwisho kuelekea kwa uchaguzi lakini tunapozungumza kuhusu hili uh, wimbi la kisiasa uh, linalokisiwa kuwa katika eneo la mlima kenya uh, nikizungumza na wenyeji na wengi ambao wako katika eneo hilo Uh, kuna wale ambao wanasema kuwa uh, si, si eti hawataki sana kuongozwa ama kuambiwa cha kufanya na rais uhuru kenyatta mm-hmm. lakini hawataki sana uh, kuelekezwa kuunga mkono wa waniaji fulani kama warithi halisi wa rais kenyatta kwamba wangetaka wakae wenyewe wafanye maamuzi ya mwisho ni nani ambaye watamuunga mkono na ukikumbuka kwa wakati mmoja uh, ukikumbuka nikikurejesha nyuma tu mwak w2 wa wakati wa siasa za urithi nani kabla ya mwaka mwakaw21 kipindi cha 22 hivi wakati siasa za urithi wa rais kibaki zilikuwa zimechacha Uh, palikuwa na wale wafanyakazi wakuu katika afisi ya rais ambao w- walisema kuwa huenda uh, jamii za kenya hazingerithishwa sana na uh, uh, rais kibaki kurithiwa na mkikuu mwenzake mm-hmm. na pakawa na jaribio la kusukuma uh, k- ambaye sasa ni kinara wa anc musalem udavad kama mojawapo warithi wa ama uh, mrithi mkuu wa rais kibaki na kukawa na vuguvugu la viongozi kutoka eneo hilo wakiteta sana kwamba iwapo hilo litafanyika basi wote watapiga kura a, a, na nikitumia usemi ambao waliutumia wakati huo walisema barabara zote zitaelekea bondo uelaama wagepigiauio undasawna hizo ambazo zimechimbuka kule manake hakuna uh, hali halisi ya urithi hata auongozi wa mlimani mm-hmm. naiouenda uh, naibu rais william ruto amesaidika sana kwa kupata wale wafuasi sugu wa rais ibaiwa ni kirefu sana haswa kwa maamuzi ya mwisho ya eneo la limlabda ni kuulize kwa ufupi manake wewe unatoka eneo hilo je unadhani mashiko haya na ufuasi mkubwa wa william ruto eneo la mlima kenya je ni kutokana na zile ahadi za eh, yangu kumi yako kumi au ni kwa vile wakazi wa huko wanahisi kwamba uchumi ni mbaya biashara zimeporomoka na kadhalika na hatimaye E, wengi wanasema kwamba wakazi wa mlima kenya hatimaye mwisho wake watafuata kile ambacho uhuru kenyatta atawambia unadhani kwamba ni jambo gani litasimama hadi mwisho tuseme ni mchanganyiko wa mawimbi tofauti ya kisiasa maanake mm-hmm. kusema kweli uh, ukichunguza utendakazi wa rais kenyatta haswa kwa miundo msingi hata katika hiyo kaunti yake hiyo hiyo ya kiambuu hiyo ukizungumza na wenyeji watakwambia kwamba uh, barabara zimejengwa lakini ukiwauliza kwa nini uh, ama hasira zenu zimeporomoka nabiashaa eobiashara yote kuna ule utendakazi wa serikali na wanaamini kwamba kiongozi wa serikali ni rais kenyatta naae maamzwenew kule ndani na kupata uunguaji mkono hata na viongozi wadogo wadogo mcs na hata viongozi wa vijijini na hivyo akitumia hizo sijui ni networks mm-hmm. ameweza pia kuwa na mazungumzo ya kina haswa miongoni mwa wananchi pale chini na ni mazungumzo ambayo pamoja na mkusanyiko huu wa mawimbi haya tofauti ya kisiasa huenda yakachangia pakubwa maamuzi ya mwisho uh, wakati ambapo uh, uchaguzi utakuwa uchaguziutakua ndugu odeo we unadhani kwamba kipi kimemfanya william ruto kuwa na ufuasi mkubwa ni ahadi ya yangu eh, ynm yako kumi ao ni kwamba jamii hizi mbili zinahisi kwamba tusingependa tena kurejelea tulipokuwa mwaka wa27b kwamba tupendane na tushikane unadhani mashiko ni wapi unaposema ufuasi itabidi ufafanue kidogo ufuasi mkubwamaanake e, hamna utafiti wa kisayansi lakini kwa yale tunaona nam nafikiri unalenga una kwamba ufuasi mkubwa katika eneo kauli tunazozipata e, e, katika eneo la mlima kenya nafkiri kinachosababindihao nalenga mlima kenya A, aonekane kwamba ana ufuasi mkubwa nafikiri kuna hizi siasa za, za mtizamo wanapopiga siasa zao Uh, walipokuwa na ukuruba na rais uhuru kenyata wakawaleta hawa pamoja wafuasi wa uhuru kenyata na vilevile vile wafuasi wake uh, kutoka eneo la rift valley wengi walikuwa na matarajio kwamba safari hii wataikamilisha pamoja lakini sasa wakati imetokea kwamba gafla binv rais uhuru kenyata akaingia um, uh, mkataba na, na, na rail odinga ikaonekana wazi kwazi kwamba uh, uhuru kenyatta amemsaliti mwenzake na safari bado hawajaikamilisha kwa hivyo nafikiri ufuasi huu ambao wameupata katika eneo la, la mlima kenya hususan uh, umetokana na na, na, na, na, na fikra ya kwamba amedhulumiwa na a, apewe e, ile kura ya uhuruma kwamba amedhulumiwa huyu bwana na walikuwa na mkataba na huyu mwenzetu na si vizuri kwamba mm-hmm. amemtupa mkono kwa hivyo nafikiri ufuasi hu kuak ki kwa mtizamo wangu nafikiri imetokana na hilo Aha, tukikamilisha kipindi cha leo mrimi mwangi malumbano katika nasa wanasiasa wanalumbana hawaaminiani kuna kusalitiana na mengine kama hayo nambona kwamba hawavunjilii mbali muungano huu kisheria kwa ufupi kisheria kuna ule mkataba ambao waliusalimisha kwa msajili wa vyama na kwenye mkataba huo kuna kipengee ambacho kinaelekeza muungano huo huo unaweza kuvunjwa tu iwapo vyama kati ya kisheria hakuna chama ambacho kimejiondoa maanake hata kwenye mazungumzo na msajili mwenyewe wa, wa vyama ameweza kusema kuwa hajapata uh, ombi lolote kwa emkuelekea kwa ucaguzi wamwaka jao at siaa itakua aana nano mbyo itakua kielekea neanouoa vinara watatu wa nasa ambao pia wako kwenye mazungumzo na mwenyekiti wa kanu gideon mo uh, kuunda muungano mwingine na hivyo itakapokuwa bayana Uh, ni nani haswa wanawania urais na hiyo tiketi iko na nani na nani hapo labda itakuwa dhahiri kwamba ni miungano hiiitakua ikiundipitakua ikivunjwa tukikamilisha kulingana nawe e, harakati zote hizi shughuli zote hizi yote yanayotokea ni wanasiasa wepi wawili ambao unataja kwamba watakuwa mabingwa kuelekea mwaka ujao labda tuzingatie tu wale ambao wametangaza wazi kwamba watakuwa wakiwa niya urais na tunamjua naibu rais uh, tayari ashaanza kampeni zake wapo wengine ambao wametangaza kuna gideon moy kuna yule mudavadi, kalonzo anzo pia ametangaza kwenye eneo la mlima kenya wapo wengi kuna yule gavana wa muranga mwangi wa iria kuna huyu mfanyabiashara huyu banajimi wanjigi ambaye pia ametangaza kwamba atawania urais lakini tukikaribia kwenye uchaguzi wapo wengi ambao watabadilisha azma hizo na labda kuwania nafasi ya mwaniaji mwenza wengine labda watawania ugavana ama kuwa kwenye miungano hiyo ili kuingia kwenye wizara tofauti kwenye uh, serikali zao wa, uh, wakati ambapo zitaweza kuundwa na hii yote itakuwa dhahiri wakati mikataba ya kisiasa itakapotiwa sahihi kuelekea kuaza mwakaujndugu odeo nani atakuwa uh, kigogo bingwa wa kisiasa na nani ataporomoka kisiasa kutegemea na yanayojiri sasa hivi ni vigumu kwa sasa hivi kutabiri kama alivyosema eh, mrimi eh, miezi kumi na tatu katika siasa za kenya ni kipindi kirefu sana kuweza kutoa kauli za za moja kwa moja kwamba huyu atakuwa kigogo na huyu hatakuwa kigogo lakini nafikiri atakayeebuka kigogo wa siasa za mwaka b2b ni yule atakayeweza kubuni muungano thabiti ambao utaweza kuvutia kura wanaokuja kwenye muungano wawe na uwezo wa kuvutia kura kwa hivyo huyo ndo kwa maoni yangu atakuwa kigogo katika uchaguzi mkuu wa, wa mwaka ujao nam nashukuru murimi mwangi nashukuru sana ndugu odeo sirari tumejadili maswala mengi tu miungano swala la kuhama huku na kwenda kule kwingine e, tumejadili swala la siasa za mlima kenya na siasa za nasa kimekuwa kipindi cha hoja za wahariri podcast mimi ni joffrey mngou wiki ijayo tukutane papa hapa katika kujadili mengine mengi tu ya kisiasa shukran hoja za wahariri pdcast