sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia safari rali ni mojawapo ya mambo mazuri ambayo yalikoma miaka 19 yaliopita zimekuapo mbio za magari lakini zilikosa urembo wa kimataifa uliokuwapo awali malboro safari rali african safari rai ilisadifiana na sherehe za pasaka kwa miaka mingi hapa nchini wakenya walokuapo miaka ya 678 na mapema miaka ya 90 bila shaka wanakumbuka mvua za aprili na tope wanakumbuka kupalilia mahindi kukifungamana na mbio za malboro safari raali halafu pasaka usingejua ipo pasaka kama hapakuwapo safari raali televisheni zilikuwa chache sana na zilikuwa bado ishara ya uwezo wa kifedha nayo redio ilikuwavok baadaye kbc hapakuwa na umeme kote kwa hivyo ilibidi utafute bidhaa za evred bila umeme bila mitandao bila simu redio moja kijijini lakini ungeyasikia magari na mingurumo yake ikitangaza kwamba yatapita kijijini usiku usingelala ungesimama kando ya barabara ukisubiri kupigiwa taa za kutisha tope na mingurumo sawa na bomu kutokana na mbio nyingi wachache waliyaona hayo magari majina ya madereva ya ngali muziki kwenye masikio ya wakenya wengi sheka shekameta joginda singh john valdegard juha kanknen patrick njiru mkenya asilia akawatia wakenya moyo kuanzia mwaka 84 hivi halafu bingwa yan duncan katika miaka ya 9 kwa hivyo mbio za safari rali zinapoanzia kasarani leo na kuelekea kwenye mashindano kule naivasha kizazi ambacho kimekuwa miaka ya hivi majuzi hakikumbuki ubora uliokwamo ndicho pia kizazi kisichokumbuka gari moshi kwamba ni bora kuliko matatu na basi haya yote yanatokana na uharibifu wa mambo mazuri ambao umekuwa hapa nchini kwa miaka mingi kenya yafaa kujifunza kudumisha vitu ambavyo ni vizuri kenya ina mwenendo mbaya wa kuharibuharibu vitu ambavyo ni vizuri na vyenye maana kwa jamii ndio ujumbe wa sepetuko leo safari rali inaporejea mchini tumefahamishwa na wanahabari wa michezo hapa standard group kwamba mbio hizi sasa zimechangamkiwa maana zinarejesha ile desturi ya awali ya safari raley kufungamanishwa na mbio za kimataifa za magari world raley championships kumaanisha kwamba mashindano ya kenya ni sehemu ya mashindano ya kimataifa ni mkondo wa kenya wa mashindano ya kimataifa na ndio maana washindani na madereva ambao hushindana kimataifa wakija na jamaa na wafadhili wao kushiriki mbio zinazoanza leo wanakuja kutumia dola zao hapa tayari imesemekana hoteli zote kwenye fuo za ziwa naivasha zimejaa kufikia jana asubuhi hizo ni dola zinalipwa hapa nchini tuseme kuiunganisha mchi kwenye mambo yanayoruka mipaka ya nchi na kugusa shughuli za nchi nyingine nyingi nje ya mipaka ni kuongeza nafasi kwa raia wa nchi kupanua mabawa yao kwa njia nyingi kabla mambo kuharibika haribika awali haikuwa safari rali pekee ndiyo iliyokuwa inaunganisha kenya na nchi nyingine tumesema awali kwenye ukumbi huu kwamba uchukuzi wa gari moshi ukianzia mombasa ulikomea bukoba tanzania na kampala uganda kwa tiketi ile ile moja ambayo ungekata ukiwa mombasa ungeshuka kisumo na upande meli maalum ukashuka bukoba ungetumia tiketi ile ile moja ukapita kenya ukashuka kampala tangu kuharibika hayo siku hizi ukiwa kwenye basi kuvuka mpaka wa kenya uengi ya uganda au tanzania itafaa hufanye maombi maalum ili usichelewe mpakani kwa sababu ya mizozo baina ya majirani tunasema mambo mazuri yanafaa kudumishwa daima na ndiyo nitasema hivi mambo mazuri kama safari raali kuwepo nchini kama east african railways kama east african airways kama stage coge za jijini nairobi kufungamanishwa na stage coge za london mambo safi kama hayo yenye mitizamo pana yamekuwa yakiharibiwa na tumbili na sungura wa kenya ni maombi ya wakenya kwamba hapata ibuka tumbili ambao watatafuta njia za kutafuna hii safari rali ambayo imerejea hapa nchini na ndilo sepetuko mimi niwellington nyongeza sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia