sick of being upsold at gyms my guy you're currently a base member for $90 more i can upgrade you to our shred membership for $130 more you'll be a swoll member and for just $300 more you'll reach sweat platinum at planet fitness you'll get energy without the upsell never pushy always free fitness training and equipment for every workout it's fitness that fits your budget join planet fitness for just $1 down and $10 a month cancel anytime deal ends friday may 10th see home club for details gumzo na mwanasporti podcast nam uh, shukran zaidi mwanamichezo karibu kwenye makala ya gumzo na mwanamichezo podcast mimi naitwa ultakinywo na leo hii jamani nimeweza kufanikiwa kumpata mgeni kawaida mi usema kwamba kuna haja ya kutumia mate na wino upo mwenyewe utakuwa unaanza majina unaitwa nani alafu jamani safari yako imekuajiantumie winomajina e. <laughs> <laughs> uh, ni simon mulama almaarufu guepe e. metumika sanajina iloikiwa mchezajienemajina <laughs> e, <saimu, Giuseppe>, <laughs> ni ayo Um, zamani mchezaji kila mtu anajua mtofautofautinumbnipa mahashbanf mwalimukitambomliua nafuatilianaskiaimlam nafurahia sana lakini leo hii nafurahia sanakuweza kuutana na wewe labda mlama safari yako imekuwaje kwanzia ya mwanzo ulianzia wape shule ya upili ukapanda vipi mm. alafu wewe mwenyewe ulianza liniso mimi nilianza zamani nikiwa mdogo sana yaani hata nikikumbuka pengine nikikumbuka nyuma mwaka kama tano ndo nakumbuka kianasari mm-hmm. hapo pande ya karubangi mm-hmm. kwa hivyo hiyo miaka nakumbuka kama mwaka tano kapiga kuchezala kama tu watoto wa kawaida mnacheza bol kidogo mnacheza ban mabol apo kidogo mtakizana mtaofk mwakan aauaka tukaanza kuwa ndmtaaaauauadokaan kua n usdasiomr wa miaka kumi namoja alafu kumi na tatu kumi na sita so polepole pole, hivo uh, tukanaaza kumtsasa mali pakogani sio kucheza tu alafu mm-hmm. uh, shule upili pia ilikuwa nacheza lik kwa sltam by the time lilikuwa klass fi iyo miaka karibu kumi na moja mm-hmm. Uh, tiari imeanza kuka kwa, kwasltam kwa nimesoma dpria so iko puman snalin ya mashule kuna starehed a mslapaonche hataae kwasm kidogb1 aakucheam class 8 nikimaliza mm. kendabodng shule a upili ya kaamegamegaso huko tukawa na wachezaji wengi wa kutajika tulikua pia na coach maarufu marehemu chris macoha akisaidiwa na denis munyendo ambaye amekuwa hemaster sin then amekuja kambaka mkumuboys kamamase mm. mm-hmm. prinil so basi safari yangu hih schol hivyo tukicheza cheza mashindano ya highsool 1995 tukashinda national hamiosi na kakamega kkamega highsool mm-hmm. naandaliwa kule meru mm-hmm. Ni, baadaye nikatoka nikaenda kisi high school nikienda kumalizia kule pia 1997 tukamaliza kama mabingwa wa national mm-hmm. high, secondary schools mm-hmm. ambayo fainali zilipigwa kule kaimosi mm-hmm sasa wakati huo nikiwa shuleni nilikuwa nacheza na gusii mwalimu league mm. kisha gus mwalimu ilikuwa nia pale pale shabana mm-hmm. mwaka wa mwisho shabana wakanisajili nikacheza na shabana mm-hmm. kisha nilipomaliza na shabana mwaka huo mwisho 97 ndio f pia wakaja tukazungumza akapiga mm-hmm. kandarasi mm-hmm. 998 nikapiga na f na, na umepiga sana afcmara ya kwanza kulipo ilikua pesa ngapi an yani, <laughs> <laughs> mara ya kwanza sasa Aa, kusema kwamba e, nimepokea mshaharaao mazuri e, sijui leo nimelipawachasikudanganyebana e. si ulikuwa wadogo unacheza bol kwa sababu ya, ya bol e. akukuwa na mawazo mengine tuanze kushindania na kufutania mishahara e. mshahara wa kwanza likuwa na kulangiri kumi sasalkaafadhali toka hisl auna mahitaji mengi ushaona yeah. alafu we ntakatu ucheze yani yeah. sio kitu jambo ambalo limepangwa safari yako itakua hivi utaendafc utaenda ramb apananacheza <laughs> tu kila hatua nikipiga nasema ni hatua ambayo nastahili na, na kuipata unaona ama niko kwasababu imefata temcmkpateonesheoasindushindashinkndo Uh, nikajiunga na ismail smail a baadaa oafaaaaapiamakakmaano s nikaenda sweden kapiga nika kidogo s kapata irahakacheza na Vasteros, uh, SK aliakaja nyumbani sikajanza kujihusishana mamboyasjua mm. mm. yani, hiyo safari yako bwananadhani ningekuwa na kubebea beginingekuwa sawa sana twende misri tutoke misri huko <laughs> tukarudi uh, labda sasa kuanza safari yako katika klabu ukasema ukaanzia pale afcmaisha ilikuwaje sasa baadao mwenyewe mara ya kwanza umetia kandarasi sasa wewe umejua kwama maisha yangu ni soka sasa hapo ndo unaanza kuona seriousne because tim kama flope sia tni tim kama ya mtaa mm -hmm. utatrain tu mwenee mkafanya utani ushaona kuna, mm. kuna presue na mnafaa kupefom mm -hmm. Uh, pale pana wachezaji wakutajika nakumbuka adcemb ka oma mcheaamo wakcew usunda nyumbanilala mapemapiga mazoezizu machoaoneebakiapo uweze kudumunaai watu wanatajwa uh-huh uweze pia ukatajwa uh-huh. sisi tukimaliza shule tulimaliza na wachezaji e uh-huh. mwaka moja kabla yangu na mwaka ule milimaliza kabla yangu uh-huh. kulikuwa na wachezaji wengi akina joseph firi akina uh-huh. antony fwya uh-huh. moris sunguti jefoyando ushaona uh-huh. boecha maruti uh-huh. mi nikija kumaliza tunamalizanaina john momwiruri ramadhan balala uh-huh. sande uh-huh. odhiambo giofr oothsasaasa uh-huh. eh, kama wao kuna mahali wapo na wanacheza pia mm. utaki kuachwa nyumaunafilani yeah. rika zakoso mm. mm. ilikuwaanawyni yeah. yeah, umezungumza dinahisi kwamba ningekuwa mchezaji wakati huo tupige mechi pamoja <laughs> <laughs> lakininadhani <laughs> ningekuwa benchi kidogo manakena <laughs> <laughs> baada ya kutokasasa so yeah. safariukaanzanilipotokaikaingia maha Uh, beausefopazkulikuja na manaement mpya uh-huh. uh, wakaja na maamuzi tofaut, tofauti tofauti vilnasajili wachezaji wachezaji gani wanataka uh-huh. ambayo ni kama hatukuelewana vizuri hapo uh-huh. so uh, na madharei alikuwa wanapanda kwamue kwasababulikaameshinda miod so uh-huh. nikiangalia madhare unied uh-huh. awa tunapozungumzia kucheza maisa aa wachezaji wote wakomathar united walikuwa wanacheza kwa hizo league so tulikuwa oponn sama tammat at some point unaona mm. kutoka kahawa st charles loanga kulikuwa na evans nyabaro mm. dan kanochieng john kureshi ukiingia pande ya kumwani kulikuwa na alfred sheg alia jama shaurii kulikua na muhamed alii walt udede ukiingia kulikua na asman ngaiwa uh, sam kiongiw <laughs> <wabrumu, laughs> <mnye. laughs> <laughs> kend kaomasasa baada ya kumaliza pale mahare umepiga mechiumeshinda na waomara ya kwanzkushindiuunaua mm. wakati mm. uo kulikuwanawacheai wazuri mm. ilabu vilikuepo kinawalikuwa kina, kina uh, uh, gorumawaliuaakini wewe ni furaha sana um, japo kama mimi amoi <laughs> no. mwakalianza kucheza kwasinioenda k l tukashinda jambo la ajabu kushinda tho ilikuwa ni stage tofauti stofauicukua lilikua tofauti ni stage kubwa kuna fans ni premier league inatangazwa kwa tv but ile spirit na dhana ya kukuwa mshindani unashinda kila time ilikuwa si kitu mpya so mi kwangu lilikua nafi ni, ni, ni ile mambo inakufanyika ina kama mchezaji you know mm. no? but ukikuja kuiangalia nyuma sasa unaangalia unaangalisemamaz ilikuwa ni kitu kubwa juu timilikuwa ni timsmume a shuga ilikuwa na wachezaji akina mugata akina sirengo akina nani unajuataska <coughs> <coughs> fc kulikuwa na kina lichuku edward karanja <coughs> <coughs> bakar yusuf ukienda riveteyn yani wa- tim mm, zilikuwa na, na watu bana yeah. so ukiangalia nyuma unasema wyni mlechezahisizoni yote na si kupata injeri nikaitwa tionam na bado nikashinda hiiunasikia nyee ilikuwa ni achimet kubwa alafu wajua kwamba umesema umetoka mtaani na wajua kwamba mtaani banayni wali wawanaakshata taifaeingoaishi mtaaaraya wanktata aasashataaaiai unaskia vizuri anakasabau <laughs> mm-hmm. hapa mm-hmm. ni oaanaog likua inaa b hata mi natambulika sona so sisi ndani eh, niko ational m experien yangu ya kwanza kulikuwa na furaha ndio lakini sasa mimi mm. lakini ni mchezaji nataka kucheza lakini niko agenes wachezaji ambao wamekuwa kua ationaam kwa mda saonaso kiangaliao <laughs> <laughs> abando naumtaa mingi aa watu wakwende mko pendeleana pendeleana wandaka watoonama ngufu so mambo kaondokaaoka a kn amaguundo nichee a nwahe t am yazambia na najaribu kukumbuka mzeekitambo akini kama zikosea nafkiri zilikuaemhza kwanzawanzakina malawimalawi kma azamaemaa wewe ni kijanawamtaa hmm. umetoka mtani achetaaomtaaunaa eh. mta ukaisahau hmm wanzunw <todulis> <todulis> <metoka, unona>? <todulis> <todulis> <todulis> <todulis> <todulis> So, ukijaribu k nameapembe unakumbushwaswaa kila unafrahia kwam ayo mtaa inaendelea tunaendelea tu kutoa masta na watua wanapiga hatua kubwa kubwahua alafu sasa kidogo uh, nataka labda kujua wajua kwamba wewe umecheza timu ya taifa umechezea vilabu mbalimbali mm-hmm. ukiangalia soka yotu yasasapaenya maaaaua vitu t iko mingi zakuangaiamimi mm. naona tunanayo ni um, soi unapata kwa sababu tumekosa hizo optio za youth leagues, eh? mm. mitaani kwanzia kama mm. 1aoatachea mm. tuna tima mtaani mtenda katona nd naona akuna il mna train monday to friday saturday mnacheza game mm-hmm. kwanzia anda 11 anda ndaaaategeamnatengeza akia napata jan ameceachea mtani kidogo kidogo akatolewa mtaa kapelekwao kaana kuchea omom meingia kwa ligaao uh, meingia kwa, kwa, kwa ationamy unajua mm-hmm kuna vitu ndogondogo ambazo wanakosa kwahiiawafnaas mm-hmm. si mzuri awatmegongana a maliya mainyaa kutuma akili sumeossi wote akinihafamepahoh vitu dogondogo makosa mm. yanakua mengi kwa m hata mtu ako inje anaeza kaaoaaa aamshwa kwsau uaeafw <laughs> hey, kalawaktwaawamwa <laughs> <laughs> So, hayeualisluiwa hey, nikufu- eh, asamakosayetuwalika eh? <laughs> <laughs> watu wangutuangalie <laughs> sasa umeshiriki ligi tofauti umeenda kule misri mambo tofauti tofauti je tofauti kati ya ligi yetu kenya na kule nje nininitofauti ah, ni kubwa hey. wao unajua wameanz wameanza zamani kukuza mchezo hmm. shaona wameanza zamani wanafataalafu una, right wako na spot kubwa sana yani kama ni, ni, ni tamaduni hey. po kubwa sana kutoka kwaserkali kubwa mm. unajua mm. na spot kubwa sana kutoka kuayani ikiwa wewe ni sasa ni priva busema mm. na, na omuni mm-hmm. na uangalie mali serikali naekadoo yao unapata hey. confidence hey. unawezeka hey. yako hey. umeona hey. na inakuwa ni kama kila family inapenda bol so hata kama mm. wewe ni, ni mdosi wa for example airtel mm kigro liku unajua umuhimiwa mpira leo yeah, umekua mdosi yeah, yeah, yeah. unawezashika pesa <laughs> unaja umhimi pesa kwa mpira hapatu <laughs> naja tamaduni hiyo hakuna <laughs> si kila mtu ila naso hata ukiingia mahali nikkuambia nataka ya lli0ya kupeleka watoto wakacheeitakumekiasi tamaduni yetu saona na tamaduni ya na pia i na ve ch pot ya, ya serikaliu mm-hmm. vitu kama viwanja ilikuwa si jambo la kuza kupambania t nangangania kiwanja sijui iko na mawe atu jiteguka kiwanja hey. ni a ni e kwa watoto wa miaka tisa kwa watu wa miaka thelathini kiwanja ni fiti Elam. na bila kiwanja mzee hakuna bol hata mm-hmm. hukuetalentedaje nikiwekakwa mlima uchezepolebla hey, hey. <laughs> miundo misingi na labda tukimalizia polepole pole. sasa kwa ssahivi unajishughulisha nanini sasa hivi hmm. mambo ni, ni kadhaa hmm. uh, niko kwa uchanganuzi hey, hey. uh, wa bol hiyo uh, iko na changamoto zake lakini tuko ndani uchanganuzi pia hmm. ya bol kidogo hmm. um, uh, niko na vijana ambao najaribu kukuza mitaani tuko na dem tumeweka pamoja imekuwa araund kwa muda kutoka 2014 hmm. Uh, vijana tunakuza tunawapatia nafasi wanaingia hi sl wengine wakiweza wakimaliza hih shl nawezoingia kwa vilabu tuona vijana tumepeleka hata kcb um, kando na hiyo kuna pia mambo ya kando private kwa sababu nimesomea mambo y na piaaa baadaye tuko na kampuni ambayo inashughulikana mambo yanaia na, na, na, na na nafanya mambo ya a ia mamo yaaao iyo ni mambo engine ambayo pianafanya kando na mengine mengi nakulea pia alnajaminaijanaya poulikuanasma liaapgachoaa aa akti flaninapatka mchezaj unaenda uwanja a ktuaaazmashkuu hmm. mke wangu waueaksmamawamda mrefu a miakayotah iaauakenda uwanan k wanan waasaa bsubma bnaenda mechi hmm. mechi ni ndege ya Tunisia ni ningine nioatoka mfikehuko metokaom aua wiki mzima umekuatoaa wkimoja mnaendaetokameenda mekaamecea ekaa engoa ndege yandaaimae yingiawakatimwngineapata mtu tu e. e, lakini una watu pia natembea <laughs> Lakinu, limari, yeah, lakini lialakinijaribu sana bnashukuru madamu aliweza kusomama na mimi mama watoto uh-huh. uh, tukaweza kulea vijana kijanawangu sahinairobi mwigine tuataugizaon shapata shule ashule ganifanya uh-huh. uh, uh-huh. mambo yetu pamoja angalaouaasuma mambojaribu sanakubadilisha uh-huh. maishaawengine mm-hmm ninyi kama wachezaji maanake umewataja wachezaji wazuri sana kenya kila wakati wakiakumbuka wanaokumbuka ninyi je labda kama serikali kufikia sasa wale wachezaji wa kitambo ambaolikuwatajika serikali wakati fulani wanafanya kidogowasemaamanakwambia ee. ni tamaduni e. wale watu watuko serikali si siwatn <laughs> wamezaliwa hapa kenya mm. na wamezaliwa e. na tamaduni fulani unaona ikiwa kama to ukiwa mdogo mpaka ukifika mali uko na cheo na nguvu na pawa ya kubadilisha mambo mm-hmm antil then haukuwai ona umuhimu ya kuekelea pesa kwa shughuli ya spo naa shughuli ya tbl hata hey. ukiwapo juu au utaonauhiso ao serikali sitiwatu wametoka mali pengine niwawamekuzwppa hey. <laughs> wakaleleaasema wase tabia ni ngozi hey. wakalelewanao tabia so a wako ndani wanajua wazi bol si mali ya kuekelea pesa hey, so wameitenga wakilishiatafataa ah. hey. uona ssaaa jaanpaaangali hmm. yani. <laughs> <laughs> oh, hivo hey. hey nyinyi mlikuwa mnacheza nasasa mm. mmemaliza kucheza naona mtoto wako akitoka nje asubuhi eh. ameoga amejipaka mafutanaenda eh. nacheza narudi ameparara ni mchafu amemaliza kucheza anaoga eh. nakula aas ah. ah. eh, si shuguliyaokukuzaicho kipajiiotamaduni eh. yetuapono tunaangukanadhani kamba serikali itashughulikia apo ana mwishokabisa kwa walewachezaji mojaaaanasema kwamba nikikua kama aim ntafurahia sana ni kitu gani yafaa mchezaji awenacho katika maisha kwanza ni muhimu ukiwana wala tunasema kwamba t eh? mm-hmm. lakini usikuwa kama saimo kuwa zaidi ya saim sawa maanake mimi labda ukichukua safari yangu mm-hmm. utashindwa kubeba mzigo sawa e, mimi nikuja kupata kijana nilipata kijana nikiwa 20 yeas mm-hmm. umeona Uh, si 0n hey. a <laughs> <usha settle, laughs> <laughs> <sebastuleka, laughs> <laki>, <laughs> Yani tn sikuhizi mitandao ipo ingia kwa mitandao ewe nienakamia ingautaatauaunaeka wakatiaaawahuui yaoautafutangiawamitandaoashautang wachanganuz wngiaan matake eveoppotniymment ya kulan na kukuza kipagi chako mm-hmm. naweka na tu ocus kwamba mambo itakuwapoa usishindane na mtu ukiana beste yako ameingia tas akiwa 21 akaenda upro akiwa 23 uko mm. 3 ujeenda uskate yeah. tamaakila mtu anarizki yake nlikata tamaa baniliona hi ligi <laughs> nikajitoa lakini <laughs> zhali, uh, yeah. ni sawa tu sasa uh, labda mwisho kabisa mchezaji labda akitaka kujiunga na hiy akademi yako banae labda amejiuliza mana ntampataji yeah. Sisi, mimi kwanza najaribu sana kunanazungumzia na yeah. sasa anzia miaka tis mpaka miaka kumi na tanokumina tano sawa hivo mi nimepita e, we ushazeeka <laughs> utaka <laughs> <Ura, ura, laughs> mwanaabari wetu <laughs> so makaukofiti unakaribishwa unaweza tembea pale mkfanya mazoe oa umaatapatakasaan mazoezessnacheaaknshyoakua ok kuna mambo madogo madogo movement yako ni mbaya iosi yako na watu wengine no ni mbaya eh. usna utafunzwa mambo polepole tocm aoamabyaka 17 mzee mm. nikikuweka kwa ligi ya kenya kila mtu Ule jazi namba bastwanyamamcheaiwahso aasamashabiki asanteni sana kwa wale ambao waliweza kusimamanasisi nakua viwanjani wakatiambaolika unachea mm-hmm. nashukuru pia sana kwa wale ambao kwamitandao ya kijamii tunapatana tukifanya h etufanyah mm-hmm. gala laso kwaaaanafanya la wa <laughs> walesimamanasi wanatuma ushauri wanatumaaafa wana, <laughs> wana Mm-hmm. naomba pia waendelee kusimamana wachezaji wa sasa uh-huh. e, fijana tujaribu ainuwapiga aituwapatieikijanamefanya yeah. e, makosa uh-huh. jaribu kurekebisha vizuri tusimamena yeah. vijana wetutuwamtunawezasuasaa nahurrica uh-huh. aademy uh, na pia kuna asekhuruma ambao tunashirikiana pamoja kuweza kufanya raniion wachezaji wakifuka 1516 wanaingiasechuruma so kunahrria uh-huh. aademy kuna alafu kuna asec huruma pia aokan alafu mtandaoni labda watu waki kupata pale facebook twitter facebookaipata uh-huh. mulama, mulama simon uh-huh. uh, twitter sipo sana uh-huh lakinimajina yang tapataainisiongei sanaalainiamlammoabokmimo gala la spoti piakwafacebook gala laspo uh, wangram uh, youtbe napiaaebook aya msikilizaji ndo hivo gumzo na mwana spoti ndo simon mulama huyo anasema shukron zaidi at wiki ijayo mimi naitwa ulta kinjo kwa heri gumzo na mwanaspotipocas