biashara kwenye makala uchumi na biashara podcast leo hii tunazamia mnada wa mamlaka ya kitaifa ya ukusanyaji kodi kra ambapo inalenga kunadi jumla ya magari 3150 na, na bidhaa nyingine ambazo uh, ziko ndani ya makasha ama kontena 223 bidhaa hizi ni ambazo zimekwama katika bandari ya mombasa baadhi ya walioziagiza bidhaa hizi haakuafiki vigezo vinavyohitajika vya uagizaji wa bidhaa huku wengine wakashindwa kuwasilisha stakabadhi kwa mamlaka hiyo ya uagizaji wa bidhaa kunao ambao pia walishindwa kuafiki kiwango cha kodi kilichostahili kuiondoa magari haya kutoka bandari hii ya mombasa nazungumza na baadhi ya wakenya ambao wamekuja kwenye mnada huu tuanze na hu jitambulisho unaitwa nani na umetoka wapi mii naitwa martin nyaga nimetoka nairobi kutoka nairobi mpaka hapa yes, nimebona mbali hivok ikiwezekana kiswahili tafadhali oh, wakati kali niliona kwa hiyo nini kuna vitu naweza nifulaisha so nikasema hacha nikuja nijaribu bahati vitu kama gani magari eh, mst magari unalenga pengine kununua magari mangapi bhizi uh, subaru mzee mzee mbona mzeemzee hali pia kuna zilesi hakuna hiyo haina pesa mingi kmanisha kwamba pengine kule nje bei ya hizi bidhaa ambazo unataka kununua ni gari mno ni gari kama sahii ukiangalia kuo hiyo subaru inakuja nalik5 lakini hapa utapata na bei nafuu yep. umejipanga vipi kiupande wa fedha Yeah, nimejipanga ntachukua mbili h ni the mbinda so hata nikushinda na el 2l na kuna yale baadhi ya matakwa ambayo kra ilikuwa inasema lazima uwe umeafikia ndipo uje katika mdada huu pengine we umeafikia matako hayomatumaini yep. yangu ni ati hii shughuli ikiisha ntakuwa na hali yep. na pengine ukikosa <laughs> nikikosa sikesho pia kuni siku sintakamkesho kwa majini anaitwa charles kianga imekuja hapa leo kujaribu kama nitaweza kupata gari kwa bei nafuu kwa hiipt mbona umekuja kununua hapa ili hali nje pia kuna kampuni mbalimbali mbali ambazo zinauza magari huwa tunaambiwa hapa siko rahisi leo ndio maana nimekuja nijijulie mii mwenyewe kama siko rahisi ama siko rahisi na pengine unalenga kununua gari gani kogadi aina ya x magari ngi aitwa premiato zilikuwa kwacfs ya moja hmm, kwa ya inginei na umeshajipanga pengine na kima gani hasa cha fedha ambazo unalenga kununua magari hayo uh, x nimeipangia milioni tano hii pre imeiekea lakita najua ya ilebei yenye kuukni kuna zile stakabadhi ama kuna yale matakwa ambayo kra inataka mtu ambaye pengine ameshajitokeza kuja kununua bidhaa hapa awe ameyafikia pengine wewe umeafikia matakwa ambayo yanahitajika y yeah, walikuwa wanatakana uh, hayo tu peke akehayo tu ndioieuli shukran shukra sana, yes, sana. ujitambulisha unaitwa nani na umekuja kufanya nini naitwa timothy kamahuu mi ni nimekuja ku, kutafutia cln mali na pia mi nid pengine unalenga kutafuta mali gani maana hapa leo mali ni nyingi sana haswa ni magari ndio ninatafuta sana kwa sababu magari ndo nimepigiwa nawateja wengi wanahitaji na kuna kontein kadhaa pia nimeulizwa nitafuta pia pengine ni magari kama mangapi magari tuseme naitafuta magari kama nane hivi aina gani na aina gani magari kuanzia yale makubwa kwa almadial wadogo kuna malarze masubaru na yale madogo pia wateja ni tofauti na je umejipanga vipi kwa sababu naelewa kuna baadhi ya matakwa ambayo ilikuwa lazima kila mmoja ambaye anakuja hapa ayatekelezi kwanza uh, kujipanga kima, kihela ama kujipangastakabadhi ki... kihela stakabadhi nilikuwa nazo tayari ni hela ndio tulikuwa tunatafuta hela tumejipanga kiongo fulani tutaangalia vile kutaenda unajua hii ni kama ita, tutapata sawa tunaomba mungu sana kupat na je bei ya hizi bidhaa hmm. ama haya magari pale nje na hapa utofautiao wake ni u uh, utofauti ya ya magari hapa ndani ni bei iko chini kidogo wakiuza juu haina haja ya kuchukua hiyo ndio umuhimu wa kuja hapa na pia inakusaidia ule muda kwa sababu hili gari liko tayari hapa mombasa kuliko kuleta gari kutoka japan ili gari umeliona hapa hapa je kuagiza gari kutoka nje hadi hapa Ah, huwa ni kama pesa ngapi inategemea ni gari gani na pia ya mwaka gani hasa hasa yale ambayo umekuja kuyanunua hapa sasagarama yake huwa iko vipi kutoka nji ya nchi kwa, kwa lengo, lengo letu ni kusevu na kusevu muda na kusevu pesa so kila gari tuseme tunaweza kuwa tuna sev laki moja laki mbili na kwa ale makubwa hata tunaweza sevu milioni mbili tatuo unaimani kwa kwamba leo hapa unaondoka na magari ninaimani nitapata moja mbili yani siweziondoka mikono mitupu na je kwa wale wateja wako unawahidi nini kama afanya biashara wakuwa naimani tutapata chenye tumekuja kutafuta huu ni uchumi na biashara Podcast. mi kwa majina kamili naitwa ditrby mi ni mfanya biashara hapa mombasa na niko hapa kwa madhumuni yaii ktion ya, ya kra tuone wanausa nini kuna magari kuna ma tutaangalia ile itaingiana tutanunua hile ukisema hile... kwamba ile ambayo itaingiana ni kwamba paka sasa hivi hujajua kwamba utanunua nini unajua kwa biashara uokwa biashara ili kutengeneza profit au uko kwa biashara kutengeneza e, kwakion huu unaenda unaangalia kuna ile inaitwa unaenda unaangalia ile mali karai wameofa kwapo unaangalia state yake sa meenda meagali garituontuseme ni gari imekaa ne hko karibu miaka miaka ta imechaka ukichoka utapeleka kwngarai utapeleka ipie rangi as ile gari ukija ya, karaiw ile es wamewekaiko juu na ile iko huko nje autanunua ile garis mii mwenyewe nihapa niko naya kufanya and yes. kwa hivyo umesema kwamba ile biashara ambayo itaingiliana hiyo ndi taenda nayo nikama unanambia nayo nayo, nayo. Eh, kwa hivyo pengine unalenga bidhaa gani hasa sana sana magari niko hapa kuangalia magarin yes. umejipanga vipi kujipanga kila mtu ambaye unamwona anaingia hapa anajua sheria ya auction ile pesa utasemea mpaka upeane 10 ile nyundo ikiwongo chini kwa hivyo yoyote unaemwona hapa ujue yakonahiyo 10 ya na ya ile kitu anataka kununua ushajipanga pengine na pesa ngapi No, pesa sio nyingi unajua sasa nikisema niki hivyo na tuko kwa watu wengi <laughs> ni arendi maisha lakini hakuna mwanabiashara atasema nimejipanga na milioni moja nimejipanga na milioni mbili hata kuna kusaidiana wale watu wpote wako hapa wengi mnajuana utakuja uambie huyu nipatie mia mbili nipatie mia tatu kusaidiana vile kulingana na ile kwa hivyo wewe uko na imani kwamba leo utaondoka hapa na bidhaa zile ambazo unalenga kununua kama ni magarinaman shukran sana kwa muda wako mi naitwa kwa majina naitwa lenin litala nimekuja leo kuangalia mambo nao ambayo nimetoka mji wa nairobi mbona kutoka nairobi hadi mombasa ili niposa uangalie mombasa kama kiingilio cha kenya ya bidhaa nbiashara kibiashara ili upate bidhaa kwa hali ambayo inaweza kuendeleza kimaisha na hapa leo hii umekuja uh, unalenga kuja kununua bidhaa gani kwa lengo langu ni gari ndio nimekuja kuangalia gari aina gani gari ambayo kama uh, saizi ni ambayo kwa mafuta hali ya mafuta inapanda lakinini ambayo itaweza ku Kuende, kuende, ambayo haitatumia mafuta mengi ambayo itaweza kunifanyishia kazi kibiashara yangu ndivyo unajishughulisha na biashara gani kwa sasa biashara ambayo anajishughulisha ni biashara ya ubekumaanyisha ya... kwamba pengine ni gari gani unahisi kwamba endapo utaipata mm. hapa basi itatekeleza biashara yako kwa njia inayofa uh, gari kama ni sanno uh, sanmach toyota vi uh, masdadem gari kama hayo ambayo na ushajienda vipi imejiandaa kwelikweli lakini yote ni kwa mwenyezimungu pengine stakabadhi zinazohitajika uko nazo ama ushafiki vile vigezo ambavyo vinahitajikandivyonimeikisha na hmm. e. pengine kiwango cha fedha utajitetea vivi e. pengine ushajipanga ushaji na fedha y ngapi kuakikisha kwamba unapata ile gari ambayo unanuia y kununuakifedha e. ni ile ambayo unaona kwa vile ni mnada unaweza kuwa ulikuja na kidogo mwingine akakuja na mingi uki... Mkibu. wewe binafsi umekuja na, na ngapimi ah, binafsi nimekuja na ambayo na kulingana na soko la hu kule ndio nimekuja nayo kuangalia gari ambayo ntaweza hapa haitajiki hii pesa mbona mna wengi sana mnaugopani ngumu kuchaja kwa vile ni bahati na ni bahati na sibu ni bahati na, e, na inaweza kuwa ulikuja uliazimia kiwa, uflani, kiwango fulani kwa kuja na kidogo kuja na kiwango fulani ukapata kwamba mwingine yamekupikwa sawa so, sawa so, tukutakia kila laheri ah, kwa ah. majina naitwa anachiro y yeah. mekuja thon niona kama nitapata gari unalenga pengine kununua gari aina gani tatahari eh. mm. na mbona hujanunua kule nje hapa ndani ndo umewapatia kipaumbele huko nje ni beigali hapa nina itakuwa chini kidogo niko na sijui wenzangu naitwa nimetoka mombasa, Hadi mombasa. nione kama nitaenda na kagari naye kuna zinaitwa mafuta naitwnmtknkunnntnn hiyo pesa sina sasa aa kare kagari kana kunywa nyua kidogo manake anda ikona mbei mingi na miina yakweka a mingi aambaka nä tabute kagari kadogoa kagari ka dogo do, domio kare kana kua domi na inginyta eh, wanutu hizo ndio gari mimi nakuja kuangalia leo sasa kutoka na kuru yote mpaka mombasa kumaanisha kule nje pengine haukuona mahali ambapo ungeweza kununua gari hiyo ningepata kununua lakini hii na furahia kuwa kraa wanawek waweke fea e, ule mtu atateda naye manake hii za kutoka kwa mtu kama mtu mwingine kununua kwake kuna shida manake hujuhiyo gari imetembea Api, wos, tata na na japani imekuja kenya utaondoka na sasa baka niende na na kipesa ni ki kidogo itatoa imegoutk na nimekuwa na mekuja na basi sasa tena na gari nikijurahivu naona na unajiamini sana pengine nipate mwingine hapa ujitambulishwa na unaitwa nani na hapa umekuja kufanya nini mii kwa majina ni evans mumanyi e, ni mkaaji wa likoni timbwani kwa uhakika nimekuja hapa kuweza kupata gari kwa bei rahisi maana kre e, katika hii option amesema 25 unalipa unapewa kile ambacho umebatika kupata hizo zingine unalipa polepole unalenga kununua gari ainagani eh, itategemea kuna magari matano ambayo nimelenga ikipata ile ambayo itakuwa tayari kwa sababu ni wengi tuko hapa kuna watu kutoka kenya nzima magari matano ainagani ya magari kuna rencrova tuko na veiti nimeona hapo nimeona toyota honda nimeona fix nimeona estima imeona kuna pia nissan mbili ambayo ni toyota a nissan na kuna ingine pia hii ya capani mwendo ya chapani umejianda vipi upande wa fedha fedha niko tayari na niko na ndugu zangu ambao wamenisaidia kunishikilia vizuri kunisaidia ili niweze kununuakuama hu ni mmojawao hacha ni mmoja pia nizungumzn na jitambulishnaitwa nani mm. na, na asikia ama wewe ni msadnamusauti mm. kidogoshukran mi naitwa kennedi okenge huyu ambaye ametoka kuzungumza sahizirafiki yangu anaitwa mwamanyi na kwahiyo tumekuja kwa shughuli ya hii na kuna tunalenga kupata gari haya magari jeni ya biashara ama ni binafsi maana magari matano si kidogo yna eh? magari ya biashara yabiashara ganiinalenga hasa, hasa ambayo inawezafanyia biashara kama kubeba mzigo Naam. hayo ndio ambayo tumekuandalia leo hii kwenye makala uchumi na biashara huu ni uchumi na biasharas