kschangus nam karibu katika makala kisa changu podcast kwenye kitengo hiki tunaangazia viswa mbalimbali vya watu manake tunasema katika maisha kila mtu bila shaka amepitia tukio moja au jingine na ndipo niko hapa katika mtaa wa mabanda wa mukuru kayaba aunti ya nairobi na jinsi unavyoelewa msikilizaji ni kuwa ulimwengu unakabili janga la korona changamoto mbalimbali zinashuhudiwa watu wamepoteza ajira si humu nchini tu bali duniani kote wakati mmoja pia shule zilifungwa duniani na ndipo leo hii nimemtembelea wilkistamaluki mama wa watoto wawili na alifutwa kazi mwaka uliopita kutokana na janga la korona kwa sasa anasema maisha yamekuwa magumu ameshindwa kukimwa familia hii changa kabisa hebu tusikie stori yake kwenye mahujiano baina yangu na yeye ilikuwaje nilikuwa na area kampuni ya maji baada ya corona kuingia kwa kazi tulikuanga wafanyikazi wengi wakati corona iliingia tuli hiyo kungangana ni kama as yes, the company was also affected hiyo maji vile ina, maji inakwama kupata kazi pesa ya kulipa wafanykazi inakosekana so tuka tulikatizwa tulifanya tukukatizwa tukaambiwa juu ya ukosefu wa pesa hatutaweza kufanya kazi tena hapo tulikatizwa hatukulipo chochote tukaenda nyumbani mlipewa prior tiiti kabla kukatizwa ama walikuja tu asubuhi moja wakasema kwamba sasa nyinyi amtafanya tena kazi hapo tukupewa uh, notice tulifanya tu kukatizwa walikuja tu wakasema watu fulani waende nyumbani hivyo tuna hakuna notice mm. uliisi vipi wakati sasa wa umekatizwa umeambiwa uende nyumbani wewe ndio huyo uko na familia una, unategemea pia na wazazi wako shule ndio hiyo pengine ulihisi vipi nilihisi tu maisha imefika mwisho penye nilikatizwa juu hiyo ukienda nyumbani sasa utakaa hapo ukiangaliana na watoto wazazi kila mtu anakutegemea na pia wewe uko na ile mahitaji yako ya fee so mi niliona tu nikaa maisha ime, imeisha nikakaa for fo nika niko juu ya hiyo kazi siesin sijielewi ile ninasikia tu nimefika mwisho mwishoulikuwa ume, ume save, save kiasi pengine uka, pesa za kutumia wakati huo sasa umefutwa kazi umefika nyumbani hauna kazi tena si kuwa nime save. pesa yenye nilikuwa napata nilikuwa natumia kulipia m na kusaidia wazazi na hapo singepata pesa inaweza nisaidia ninaweza juu ninalipa mef wazazi wananitegemea mtoto watoto wananitegemea pia singeweza ku baada ya hapa sasa umekuja nyumbani umejua sasa hauna tena kazi kama kawaida ilikuwa ilikuwaje yani aje banda ya kukaa for some time nili nilionelea sipoa nnikanza ni kutafuta ibarua la unaitiwa kibarua yakuosha nguo kesho ya kuosha nyumba masalui ii unenda tukitafuta unamba mtu ukipata customer wa wakubomoa nyele tafahali tunniiti taboa una, aosh nguo aosha nyumba ndio upate douate chakula hata kama chakula red hivo unatafuta tu unaosha nguo hii ni kazi yenye uko umezoea kufanya kwa sababu ulikuwa unaenda kwa ofisi sasa ndio huyu wewe unaosha nguo unaoshea watu unaenda salon kubomoa ai kwa rahisi ndu unakuta ukienda kuosha nguo wengine ndio waitane it, wa wanaweka ile mguo, manguo mingi kuna mix za watoto zimewekwa si tu pamoja kuna wengine ile ndio wanaitanabt wanaitana, niile nikaa wanakuteza wanaweka manguo ili wakilipe hizo pesa zao at least, waona simefanya kazi so sinakuwa na, na uchafu mingi nguo zingine hata zimemisiwa si na uchafu hiyo za watoto sa so, wakati mwingine unakuta umeenda kufanya lakini inakuwa na nuchafu mingi mpaka hata wewe ukifika nyumbani ukakula mwingine amewahi kukudhulumu pengine katika harakati zako za kufanya kazi an yani kuwafanyafanyia vibarua vya siku wengine yeah. unawafanyia kazi baandae ile pesa mlikuwa mmeangana awakulibi wengine wanasema watakulipa bandae lakini unakuta tu amekuitia kazi lakini atakulipa hata sahi unakuta umeendai watu wengi natena unaendelea tu king'angana tuseme umetiwa kazi iko na pesa mingi after ukifanya hiyo kazi umesei yako yote lakini huyo mtu anakukatiza anakata hiyo mshahara hafta umemaliza hiyo kazi ukienda kufanya kazi kazi yako ile ya, ya kuoshewa tu salon nini nini Unawache nani watoto wakati naenda kufanya kazi huyo mkubwa na mwashanga tukwa majirani nimemfisha nimemweka mahali ndio ni nimchukue leo nikimwachia huyu kesho naenda kutafuta mwingine akikosekana naenda na yeye wote wawili huyu mdogo na mbemba kwa mgongo nafanya kazi na yeye ime mngongo na hiyo shinda ya mgongo familia yako ina suvieje sasa yani wazazi wako nao naha walikuwa wanakutegemea wana tu na kindogo yenye ninapata ndio nina wapot wa kule pia na yani maisha tu iendelee nina na ile ninapata nikikoza wanalalajaa hiyo wako arobbado pa wazazi wangu hawako nairobi lakini wako uchanguu wanaishi huko juu siesi afouti maisha ya hukuna ya huko pia ulikuwa umeneambia ulikuwa na mtoto anaenda shule najua shule zilikuwa zimefungua last year alafu zikafunguliwa tena umeweza kumrejesha shule uh-uh, baada ya watoto kufungua singeweza kumrejesha shule i kumkatisa nikitafuta pesa kidogo ya kumuweka juu hakuna hiyo pesa ya kumpeleka shule, ita siezi si, si, pata juu ya chakula red ni hizo vido zote zinantengemea mimi so mtoto aliakukaa kwa nyumba ulikuwa na mfanyakazi wa nyumba befoe uh-uh. a tu na mtoto mmoja alikuwa naenda shule huyu mm-hmm. mdogo nimempata wakati wa korona mm-hmm. mm-hmm. sa huyu akienda shule nilikuwa namchukua ni kirundi sahii sikuwa na, mm-hmm. sa, si, si, na mfanyakazi um, unasema ukakua na shida ya mgongo shida ya mgongo ilianza baada ya kufanya sasa hizi kazi za kufua saln e, shida ya mgongo ilianza baada ya kufanya hiyo kazi ya kufua salon kuosha nyumba mtoto ako kwa mgongo hiyo na mtoto alikuwa bado mdogo ndio ilinifanya ni kuwe na shida ya mgongo umeenda hospitali pengine kupimwa kujua kama ni shida gani tuseme ama i baada wewe kujiungua uknda ufanya kazi sijienda hospitali nimekuwa tu nikinunua juu singe afford hiyo pesa ya kwenda hospitali kutibiwa nimekuwa nikinunua ushungu itulie mm, ikitulia naendelea na kazi zangu alafu yani. ya nyumbaya nyumba yake yn yani. nilikuwa naliatuk before ama before nilikuwa nyumba so, ya 5 saahii nikatafuta ya tuki juu sisingeweza kupata hiyo pesa ya kulipa hiyo pesa lakini sai unakuta juu ya kutolewa kurudi una fs nilikuwa ni, afte kutolewa kazi nikapata ya 5 wakati nilikosa kazi nikapata ya tuki saahii so, niko ya hiyo tuki juu yahyo unakuta leu uko kwa nyumba mwezi kiisha auna pesa yar mm-hmm. unatolewa a ukitolewa ukienda kutafuta na unatafuta kwa haraka unakuta umeangukia nyumba hata we uwezi yo mapata ya kulipakia mm-hmm. changualafu maisha ilikuwaje sasa kutoka kwa nyumba yenye ilikuwaa alafu sasa unakuja, umekuja kuishi nyumba sema ya mabati maisha i maisha ikwa rahisi unakuta wakati kuna njoa hiyo nyumba ya mabati ujazoea unakuta imewaka moto wakati mwingine kelele umeshoka uwezi tu hata uwezi lala sa inakuwa kwakwa hata inaku uwezi ukalala unatarajia una uende kwa kazi sa inakuwa tu inawe yani, ina inakuwa ina, ina kuumiza alau au hii nao sai si rahizi ni iyo kungangana unakuta tu nakosa chakula unasikia una tu unasikia kila wakati watoto awelewi mm. juu mtoto kama mezoeaa maisha ki mazuri unakuta kila wakati anakulesa ma ninatakai auna unasikia most of time o nakatunalia ukifikiria watoto nini mm. shuleniyo ina u kaame like, ae t difa ju ya kukosa fe wezako t pia wanakuuliza wana mbona siku hizi atukuone ninneuna nau tu ukisikiai unasikia tu unakaa unalii ilikwa tu ngumu un, sana unakaa tu un, unasikia tu maisha imekufika mwisho but unakaa tu tuking'ang'ana ukifikiria tu watoto wazazi unasema sasa mimi anikingipa wazazi na wao venye wateendelea yu unajipia ts unaendelea unaendelea pengine ushare yn saahi sasa vile unaishe life umefika mahali ukaregret to ukaret ua wakati mwingine you but unachitia ngufu unasema hata kama imekuwa asha tu ungangane juu ukikaa ukit utakuta ume vitu mingi so unas alafu mm. sasa sahii mgongo ndio hiyo inakuuma lazima uende utafutie watoto nataka unielezee hivo yani maisha yako iko aje sahii uko na shida ya mgongo uko na mtoto mdogo wa tmont ukofia na yule mwingine anafaa kurudi shule sahii juu ya hiyo shida ya mgongo s juu ya hiyo kus sana mgongo inakaa dili inakuuma una unachukua tu kil ya tenbob ama wakati mwingine hata unakosa hiyo bo unaenda kufanya kazi tu hiyo mgongo ikiendelea kuuma wakati mwingine unajikatu umeanguka ukifanya kazi uko kwa kazi hata watu mabi mwenye unafanya hata akuelewi anaona ni kama unajifanya saa Sa hiyo atakupush utoke utoke kwake useme uh, ama asiambiwe niamefanya hio kukosa kila kitu ulikuwa umefanya umeanzisha unakosa hata ulikuwa umefanya na hiyo aota enliu efanaeua gogo inakuuma umekosa chakula nini nn eny ulikumeanza mwenye kulipa pia sa so, wakati utaamka hata kama utaamkia wapi ndio utaenda kuta utenda kutafuta hata kama ni at least 50 bob upate boga ya watoto chakula tu hata kama ni unji mko in wakulya na baba ya mtoto So, ni, wewe, na wewe ni mimi na mimi peke yangu eh, mimi ndie mama ndie baba kufanya kazi ya the duty kuifanya duty ya watu wawili er una kuweka au watoto saidi yako na saidi yes. ya baba i ilingefanyana baba yake ni wewe una unaifanya una hiyo oh, effort kufanya peke yako inakuwa very, very an, yani vingumu sana usha mbona uliwazaa y yeah. unakuta umeet una, mbona mbona uliwazaa mbona hivi mbona mimi mbona yani unajiuliza maswali mingi sana tuachane na hayo yote naoda tuko na watoto hapa uko na rent hapa unafaa kurudi shule wish eh, ningepata tu kazi yenye inaweza inaweza kunisaidia kupata karo ya watoto yangu na pia kusaidia ao watoto ndio hiyo yani isiafet masomo yangu pia na pia ya watoto shukran sana willkiste na natumai mambo yatakuwa sawa hivi karibuni tosema mapito hayo ni kwa muda tu na kutakia mema jina langu mimi ni este kirong kwa herini kisa changu podcast