sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia kiingereza kilichoanza kucharazwa kitaendelea hadi ijumaa wakubwa wameamua kutumia njia zote walizo nazo kuhakikisha kwamba bbi haiambuli patupu viwango vya uwakili ambavyo vimeonekana jana vinaonyesha kwamba pesa zimetumika na zitaendelea kutumika ndugu wawili siku hizi walosalimiana miaka mitatu iliyopita pale nje harambe House, ya harambe hous watajaribu juu chini kukatakata maamuzi ya mahakama kuu ya mwezi mei maamuzi hayo ya majaji watano yalimfedhehesha rais kenyatta huenda ndio maana kwenye taarifa ya ufunguzi solit nral kenogeto ametumia lugha sawa na iliyotumika na majaji walipoitupa nje bbi lugha ya kejeli lugha ya kushusha mtu bwana ogeto amewaambia majaji wa rufaa kwamba uamuzi wa majaji wa mahakama kuu ulifanywa bila utafiti uloelimika kwamba ulikuwa utafiti uliotegemea wikipedia katika ulimwengu wa sasa mtu kudai kwamba mwenzake ametegemea wikipedia kufahamu jambo ni kumdunisha aonekane asiyeelewa hata njia anayoitumia ukikumbuka maamuzi ya mei 13 majaji hao pia walitumia lugha nzito na ya kushusha hadhi walimtaja rais kama mr Badala, ya president lakini kisheria huwa ipo sababu ya kufanya hivyo kwamba mtu yeyote anayefika mbele ya koti anafika bila cheo bila ukubwa anafika kusema ukweli bila kutegemea mamlaka yake kwamba mbele ya katiba na chombo cha kufafanua katiba ambacho ni koti watu wote ni sawa kile muhimu mbele ya koti ni namna sheria na katiba zimechukuliwa na nani mkiukaji kumaanisha kwamba mtu yeyote anaweza kukejeliwa mbele ya koti wakiwemo majaji waliofanya maamuzi awali awaliiwapo maamuzi yao yanafanyiwa rufaa ndio tuseme kiingereza hicho kitaendelea hadi ijumaa huku mambo makuu yanayoibuka yakiwa mawakili wa rais kuonyesha kwamba rais pia ni raia wa kenya mwenye uhuru wa kuanzisha mpango wa kuirekebisha katiba mahakama kuu mwezi mei ilisema hakuwa na idhini ya katiba kufanya hivyo hebu niseme hivi wakati majaji wa mahakama kuu waliitupa nje ya bbi tulisema kwenye ukumbi huu kwamba ni hatua iliyofaa kwa kuwa ilikuwa wazi kwamba bbi ilikuwa kazi ya ndugu wawili siku hizi ambao wanatumia wakenya kutimiza ajenda yao wakenya wanawajua ndugu hao wawili ni nani awali tulikuwa tumesema kwamba baadhi ya mapendekezo ya bbi hayakufaa kujumuishwa kwenye harakati za kuirekebisha katiba yalifaa tu kuandaliwa kama sera za serikali vile vilevile namna ambavyo bbi ilikuwa imebadilishwa kuwa silaha ya kutenganisha badala ya kuwaweka watu pamoja tulikuwa tumesema kwamba hali hiyo ilikuwa imekiuka kauli za waraka wa machi 9 218 waraka huo uliitwa building bridges to a New kenyan nation kwenye waraka huo uliosainiwa na rais na raila odinga mojawapo ya ajenda kuu tisa ilikuwamwa ushirikishaji wa wote matabaka yote jamii zote namna zote za wakenya kumaanisha wakiwemo wapinzani sasa bbi ikitangazwa kilichokuwa kikiibuka kilikuwa ni kukataliwa kwa kauli hasa za wale walokuwa wakiikosoa kujenga umoja na mshikamano wa nchi ni kuwajumuisha hata wakosaji sio kuwafukuza tulitoa mfano safi wa kampeni za amerika tukiwatumia baraka obama na joe biden tulisema kwamba kwenye kampeni za kutafuta tiketi ya chama cha democratic mwaka 208 job biden alikuwa ndiya mkosoaji mkubwa wa obama lakini obama alipoipata tiketi hiyo alimteua kwa makamu wake na amefanya naye kazi kwa mihula miwili tukasema pia kwamba kwenye kampeni za kutafuta tiketi ya democratic m 202 hakuna mgombeaji aliyemkosoa sana biden kama kamala haris lakini biden alipoipata tiketi ya demokrati kugombea urais alimteua kamala haris kuwa makamo wake hapa nchini mtu akimkosoa mkubwa mkubwa huanza kutafuta njia za kummaliza kampeni za bbi zilikuwa zimekosa uwezo wa kutangamana na kuwajumuisha wote na ndiyo nitasema hivi mawakili watazungumza kiingereza hadi ijumaa ilivyo desturi yao kutakuwapo kejeli lakini muhimu ni kwamba bibi iwe chombo cha kuiboresha mchi nzima na shughuli za wakenya na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia