hily ni la wiki podcast Na katika gumzo la maisha past kuna e, mchakato wa bbi mahakamani ambapo wale ambao wanaunga bbi wanapinga kwamba rais a ule mchakato wa bbi jinsi mahakama kuu ilivyosema na wale ambao wanataka uamuzi wa mahakama kuu kudumishwa e, wanasema kwamba ni rais ndiye alianzisha e, bbi pia tunazungumzia mambo ya ufisadi wa, wa bunge katika ka, e, taifa hili ambapo tunaambiwa na mhasibu mkuu kwamba wametumia pesa milioni ymaruru ya ya yao ya kawaida pia tunazungumzia ziara ya rais katika ukanda wa bonde la ufa e, tunauliza kwamba iwapo itakuwa vyema rais atembee mwenyewe akija uh, Valley, ama itakuwa ni vyema akitembea na naibu wake na je watu watachukulia vipi matembezi ama ziara ya rais katika e, ukanda wa bonde la ufa, iwapo atakuja mwenyewe na pia tunazungumzia mambo ya kopa kopa ya taifa hili ambapo uh, juzijui tumeona bilioni kumina, N-ne. ambazo World Bank ilimpa uh, i- ama ili- ilipeana kwa taifa hili ya kukabili corona tunauliza iwapo pesa hizi zitatumika vyema ama zitafujwa kama vile uh, pesa za zi kwanza zilifujwa uh, kwa hivyo nimesimama mjini kapenguria hapa na wakazi wa kaunti ya pokot magharibi kuandalia eh, maswala yote ama gumzo mzima kuhusu maoni haya yote hii nataka kujua ni nani alieanzishab kwa sababu mawakili wanajibizana mtu wanat- ye wenginewanama ni nanialianzisha aupandewaoaoniiaianauua hapa ni mwananci ako anadanganywa na hata kipofu mwenyewe anajua hata kama mtu ni kipofu anajua alianzisha hii kitu ni huru kwa manufaa yake mwenyewea ndio walianzisha na wakaleta na wakasema ni mtotoyaoamem iwapoitadumisha uamuzi wa mahakama kuudguy Lea. tunasema bado irudi nyuma itupiliwa mbali na wanzeupyawabunge wametumia pesa milioni kumi na moja zaidi ya marupurupu yao ya kawaida imekufikia namnagani mimi kwangu mimi ninaunganisha hayo marupurupu na mambo ya bbi manake hiibbi ilipokuja ndio wabunge wakanunuliwa kupita kiasi dio hii pesa lio... ikaoeleaaanis hiyo u... inamaanisha wasitakiwe lakini sasa hapa htuna weeafisadi ni mwasibu mwenye kupeana pesa mm. yeye yeah, yeah, anajua wabunge ni wangapi koti za kenya ndugu yangu <coughs> ndio zinafanya kazi ya, ya ubumbavu kwa sababu zinafanya vitu avivu kama bbaijawaifunga mutu kwai kenya so kitu lioko kwanzia kotinenyeo ndio ikoorwanzia kotinenyeo ndi ikoora na wataki kufung Peza, ni mingi. Uarubisha. Sawa, Uarubisha. Na ziara ya rais. Hmm. katika ukanda wa bonde la ufa atembee na wake si tmmkene atembe i kwa wa a ekiemwti watanietmeii watu wnsikeeeeh waatemeena ikwamba t ib mwenyewe anaingza kidttmk zyht i kaundi <coughs> wanadanganyawamfunnaat wanajitegemeahaua kiu enye skaliaplahukohiesa wameeka muko yanyumahakuna uzuri itakuwa maali pale hii pesakwanza kama kuna kitu imeturudisha kenya chini sana ama nyuma sana na kuumia sisi wanaji wa chini ni mambo ya kukoa madeni huko ngambo wakilete hapa wanainua ushuru inakua juu na hii ushuru sisi ndio tunakutana naykamaarah wal wa maisha ya chinikasuauta ya maisha, awa, viongozi, hata wako hata jwangi, kama mimi ni wakati wakati huu huu sasa shida kwa hii, kwa hivu, kwa sababu mambo hii imekuwa mzima hivyo nafikiri wataangaliwa itatumika h iksh ikk t Kenya, Kenya ni ensninniiwz iy hy ueetiunyayeiihili ni gumzu lamara kitu ya kwanza hata sirahisi eh, si alianza alisema kunao ambayo ni na kuna mwingineendio alianza mchakato na hiimchakatoyabbaii tuliona bana, ni rahisi alianza mchakato akatengeneza kile kikosi cha watu 1 hapana hata kama tengeneza kikosi ile ni kamitii kamitii ni yakutayarisha lakini mchakato wenyewe inaanza wakati sikinata zinachukuriwa hapo ndio mchakato wa bibia inaanzia ni juneta alianzisha mchakato ama ni rais uhuru kenyata na raila udinga ni uhuru kenyata kwa sababu ndio walisalimiana na tukuona hiyo ninile ile kusalimiana kwao ndio kunazaa hii matunda ya bibiai kwa hivyo tuwezi kusema hati ni denis waweru ama tuseme tusemenii juriet muhamed ni president walianzilia hiyo mnile mjadara wa bbi ai raisuru kana hata alifaa ku promote hii bbi ai ama alifaa kupatia raia wa kawaida aendeshe na yeye a support raisi kenata wakati alikuwa ameenda yeye alienda kama rais ama alienda kama raia wa kawaida alienda kama raia na kwa nini sasa hivi anaanzia bbi ai kuwa rais alikuwa anaanza kuenda kama raia wa kawaida anzia alafu arundie tena apatiaendept president mamu na kaya yake hivi ndivyo alifaa kufanya jeu utajibu vipi wewe unjua hata kama alienda pia alikuwa rais hiyo ilikuwa tu vituko vituko tyakujifa lakii bado alikuaakkg a aaikviinaendele naaautaauku viiahhkd unafikiria kwamba kuna wakati wa kufanya edrefd uh, iko kwa sababu hata si lazima tufanye tunawezafanya uh, pamoja na uchaguzi 2 na bbendelee sibado imeendeleaka saii hakuna wakati wa kufanyafedaguzi kwa karibu yote inawezekana umambo otenafanwa nabinadam uchaguzi iuachaguanauachaguana kwaho k kitu aeza goa kama i tufanye kwanza uchaguzi go tutaka kufanya wakati mingin hakuna wakati wa BBI muda wake eisha vilevile rahis huru kenyata wiki ijayo anatarajiwa uh, kukutana na viongozi na vilevile vile kufanya uh, ziara ya kimaendeleo valley kwa sasa rahis huru kenyata na ruto hawaonani jicho kwa jicho je ni vizuri pengine yeye rahis huru kenyata aambatane moja kwa moja na naibu wake naibuwakewilliam ruto kwenda kuzindua miradi ya maendeleo rahis la lazima afanya maendeleo kwa sababu y ndi rahis wake wa kenya kitu ya pili awezishikana na wake hawasikizani wenye ittwliewanataka urenawenya walichagua aenwafungurie miandikamitwesekanawan wake ili wamwabia wa manenoya lakini kuna baadhi ya viongozi ambao wanasema ya kwamba hawatamkaribisha rais uhuru kenyatta kwa sababu ya kumpiga tekenaibuwake atuni ah, ia mafikiri lakini akiingia huko wata watakua nyuma yakenahaja ya kwenda rahis huru kenyatanaa naibu wake rift Valley. maendeleo apelekii ruto anapelekea raia na ata raia wakikataa kuna shidakazi atakua mefanyi kwa hivo ruto awe asiwe rahis lazima aende afanye maendeleo wacua hii mambo tunaisoea na kutoka kitambo hata tukirudi kwa bibilia yesu kristo alieta uokofu watu walikataa na bado sahizi unahubiri yesu kristo kwa hivyo uhuru aendelea na kuhubiri maendeleo afanyie kazi wananshi awachana na watu wa siasa lkini alichaguliwa pamoja na naibu wake bana Alichali, alichaguliwa pamoja na naibu wake wewe ulipoenda pale kwa karatasi ulipata rais ukenyatta chini yake kulikuwa na picha ya deputy president lakini sana na na amefurahia sana hiyo si watu yake lakini lakini ninyi ndio mnapigananga hapa atakubali waende waende pamoja pamoja akikataa aende amekuwa akisema kwamba mara nyingi lazima kwa sababu tu ni ni siasa siasa anataka maendeleo anahitaji anahitaji shida vyenye ile waamuaiiiiakikataisi aendkikakhiaaiziaitkwasabakaik wakati ameoeinaaitkiia natahth Karonzo alikaa chini akasema k- lakini ruto alijua, na ifo, sasa alijua uchaguriwe lazima different ika anaenda ingilakii kujitafutia sasa tumeona tumeonarais ametembea kenya mzia akifanya maendeleo kila kona ameenda mombasa amekuja nyeri ameenda nairobi kila nirob sasa ni ni tofauti gani gani ama ni kitu kubwa gani na Kenya. Kwa hivyo, kama yuko, kama kukuja, na mtu. lakini itofautiktkkttkshatkis kama akae ndio maoni ya wakazi wa kaunti wa hii ya nyeri jina langu ni john budhya moja kwa moja hadi kwenye kaunti ya tranzoi aliko mati ndiema hili ni gumzo la wiki podcast asante ah, sana mwenzangu john budha ukiwa katika kaunti ya nyeri vilevile vile tumekutana katika kaunti ya tranzoia kulipiga gumzo lenyewe kuhusu maswala mbalimbali mbali ambayo kirahis na wewe mmetanguliza katika gumzo la leo bbi sasa iko katika mahakama ya rufaa wala ambao wanatetea bbwanasema kwamba mchakato wabbi haikuanzishwa na rais ilianzishwa na waweru na muhameianzishwa naais na railawaianzisakkutafutiaatu wansaa hii rufaaitafaulumboa haitafauluhaiwezifaulukwa sababu ilianzishwa a rahila na sisi wanyonge hatuna wakututetens ikiwa mahakama ya rufaa itadumisha wamuzi wa mahakamitakuajeatutasherekea na tunatakaaaila okay. waimbichiwe wafendeserikaliijaishindwa ndugu yangukuiurenoamkaguzi mkuu wa serikali amesema kwamba wabunge wameku allowance ili kujifaidi je huo ni ufisadi ama ni haki yao haki yao kupata a wapewe pesa sema wasipewe pesa sisi yeah. wananchi tumechoka wapewe pesa kulingana na kazi yenye wamefanyaunasema kwamba mwananchi umechoka lakini ni wewe ambao unawhitisha pesamwananchi awa wabunge wanakimbia wakijuan karibu fika wakati uchaguzi hmm. wanakuja kutudanganya na pesa yenye wameibaananci nwanafanya matanga naspatikana matanga ih kwa mbunge sasa akikaa kule he, he wabunge hawa wanakuja kupika msasa lakini wamelipwa hata mwenye ameipa kama kemsa hawataki kushika wanaendakamati ifanywajeisiunjwe iendelee hivyo sasa madeni yameendelea kuongezeka imf goja. imesema kwamba wale ambao walikuwa wametajwa wameiba pesa ambazo ni ya covd-19 wakaitwa covid 9 a majina hayo hayajaapiswaa rais hawawezi wakakutaja lakini kama mrada angekuwa kwa ruto angekuwa mama amekuja jelauanaliahaaamekuja kuungana na ruto amestakiwa aesta ee anatetea ahakuaiswwatu wenye wako majina. kwa anaogopa anaogopauzi mkopo taifa limepata ambayo ni bilioni 1 kutoka benki kuu tunataka mweshimiwa uhuru kenyatta akope pesa maanake wananji wanahitaji maendeleo hiyo pesa yakikopa sia tatakula hiyo pesa itasaidia watu hapa st hakuna vitu za kupima watu za wagonjwa z iko nduku yangusi itafuchwa sababu serikali sasa iko imara mweshimia huru kenyata anataka lekaziake inapomaliza akuna mwenya ndani mwenytaa akuadaninasemale kama ruto ameiba wekee ndani kama didinyorama mtiyote ameiba wekee ndani lakini usikuwe na mrengoawzsh rais huru kenyatta anapanga ziara kuja katika bonde la ufa hadi hapa t aandamane na nanemaoni yangu nataka atembee akuje na ardhi inatembea ambaye atakua nakaka miradianalo raamelonabarabaraakuja na ulaalienda na, na rahila kisumu akano ukambani anavokujat akuja naliamaykija na ruto hasma wa kisiasa utaishaishaua akuja tu na mweshimia <kambani> kasikwa kauli hiyo kwa niaba ya mwenzangu john buvya na moses cris akiwa pokoni magharibi mie ni matindema nikiwa papa hapa gatuzi la trans zoiahili ni gumzo la wiki podcast