Escuchas ese rugido. Sientes la experiencia de poder. La emoción de la libertad. Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva Ram 1500. Hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCA USLC. Kisa Changu Podcast. Mimi. ni karen omae na kukaribisha kwa mara nyingine katika podcast kipindi ni kisa changu leo ninazungumza na john mtua anayefahamika zaidi kwa jina kaploti mwenyewe kaplot ni msanii tutazungumzia usanii wake bila shaka lakini suala kuu hapa ni kuhusu maisha yake alipokuwa ya gerezani kaplot anasema alikaa kamiti kwa miaka mitano kwa kosa ambalo hakulifanya pale ndani alijifunza mengi alijionea mengi ndo maana alipotoka pale kando na kurejelea wimbaji aliamua kwamba atakuwa anawapa vijana ushauri na saha na mara kwa mara wanarejea pale kamiti kuwapa wafungwa aliowaacha pale na wengine ambao wamefungwa kutokana na sababu mbalimbali anawatia moyo anawapa ushauri pia haya basi wacha ni mpishe kaploti atupe kisa chake kisa podcast karibu, karibu, mm. karibu sana katika hii kipindi ni kisa changu mm. naelewa kwamba ulikuwa, ulikuwa gerezani sijui nini kilikupeleka huko kama unawezaanzia stori yako pale kaploti mwanzo kabisa tukianza mwanzo pale kabisaunaitwamwenyewejijinani ya kisanjiaya kisanunaijina kamili ni jon m na ilitokea wapi ma una nininaa lakini nilipata mziki ah. na kaploti ilitokana na kibao changu cha kwanza kutoa baada ya kutoka jela kama ulivyosema nikuwa nilikuwa jela miaka tano nilikuwa na kesi ya with violence, ikiwa naya mada ndani mm-hmm. na nili nikaachiliwa ah, na ilikuwaje e, ukashtakiwa uka katika hiyo hiyoamad naweza sema ni being in a wrong time at the inat place mm-hmm. kwa sababu mimi mwanzo nilikuambia ni msanii mm-hmm. but kipindi kile nikianza nilikuwa i yani msanii anachipukia ambaye ajulikani ni mtu yoyote lakini angependa kupata zile plfom za kujishowcase ndio aonekane ajulikani mm-hmm. so mekwenda zangu town town ambapo nimekuwa kule nika nafanya zile show za karioki sho zozote kuna o ya bure yes. nis nionekama aeza julikana ma mzikiyangu itatoka nje so mi nimeenda zangu sho kule t nini nkafanya sho kama mbltatu alafu zile aroki siwajua wazaisha kitu saa tis saa kumhiyo yeah. eh, ndio tl unapata wameanza kupunguka wakienda nyumbani so hiyo ndio timh wanamaliza karioki mm-hmm. athatim ndio a wana kupatia kashoo ka mwisho ushokezi wa ta so mi nimemaliza show zangu narudi kwetu kwetu nkaliole soweto mm-hmm. so, yeah. so nkiwa narudi mtaani ile masaa tisa hiyo saa kumi oh, okay. so ile natembea nin nikija kufikia tu like a, like a, like a ya mita kama mbili mm-hmm. apatanaona mbele jamaa wananyonga mtu uh-huh. yeah ulina kabisa so, wakimnyonga mwuli, yeah. walikuwa na nyonga si, si, si, si kuona ama kuskiajn wen waliuaayonjamaa mikauja tummi kukuja tu walikuwa na mnyongea place yangu malinikuwanafanyia kaziunaonailikua oh. e, na, nilikuwa na, nilikuwa na, nilikuwa na story ya kinyozi na kulikua na pia nimekatungu oh. nguoninz mtumba manguomtumba walta wauzia watu so, ui avit kibao pale ndani so mi kuja kufika nkapata wale majamaa so, kwambia majamaa isipoa mnafa mnafanya hapamna aribub kesho hi bs itavamiwahu mm. mseemunanyonga akienda itabaki nyinyi wenyewe hamtakua hapa mi ndio ndakua hpa lazima nifungu hapa ndio npate isi eh, so itabaki ninani mimi ndio ndaokotwa polisi wawana timaa ati sijui tuchunguze ikuwa huyu sijui huyu itabaki ni wewewewe wee watoe kumbe pale wakiwa wanafanya ile shughuli walikuwa wamemdunga yule mzee kisu umenielewa so, before saa minifique. mi nifike before... mi saa sijui mm. sikujua hata kau mzee amedungwa kisu kisuwalikuwa wanamwibia automatiwalikuwa namwibia kzzini kumpapasalika nampapasankumuibianna liku kumwibia kuzale vijana pia ni vijana wa mtaani nanawajua na, na. s so tunabishana pale kaza likuwa naniambia weenda sii tunapiga shughuli yetu wjitoe akunajavituaziko w wachana swakatokea si? si, si. no msikua sisi wote ilibaki tuchukuliwe unajua keshowake mzazi wako atakuja nini watu wenyu wataku nakuja wakiwakosa wataanza kuwatafuta wanaanzagana watu wengi yeah. so kadri siku zinaenda mzazi akikam naona jamaa ameachiliwa viletheanatoka nikakamndumbe nial wanatoalwanafuka bei waaowafbwanafuka bei wanatoka Mm. so minimebaki niko the iagu eih nitoke ama niende nai ma mm. wakashindwa kutoa kutoawakasemaanato mm. so, una nakumbuka sndnde niliambua kwa sababu mambo imeshindikana kesho unapelekwa kotini mande kukinyesha skuyo stasakulikua yeah. na mvuakbao mi huyo ssa hapo ndio naustan ile chaji yarbr namada kumbah jamaa wakati lipelekwa alinri zake ambazo alitiwa ni a majamaa mpok walaataakunayoyote ilifanya yani akuna lio hivo tu hohio nikaenda kamiti baada ya kufika kamiti Welcoming ya kwanza ilikuwa ni kuiwaya kwanza pale kwagewatu wa wanakuausikubebaniathen eh, una unajua ubkuna watu bebaubebaii ni wewe ii unacha nje so tunaingia then mtachaguliwa ukiwa unakaa huko fitifiti unasemekana nismata unapelekwa blok ya watu wanajiweza kama ujiwezi wewe unarushwa huko kwa blok ya watu wajiwezi of... unaulizwa kwanza kama wazazi wako watakuwa naweza kukutumia kakitu kama huo huko fiti unarushwa f block. Uh-huh. f utapata maji iko mtalala fiti kidogo kuna yaani mazingara ikopoa watu mnaklasifaiwa okay. mm. kama tu k- mm. kuna i unawezafika bei kuna mm. za walala hoi kwani ni kulipia kukaa hapo ndani sasa kitunyia mjui nyinyi watu mko nje mm-hmm. eh, kuna kulipiahiyo ndio protokoli ya huko maisha ni hatari maisha ni ngumu maisha ni si maisha naweza anawezatakia mtu lakini pia kuna watu wanalimbikiziwa ni wengi sana wengi sana na especial irika ndogosasa mm. maisha ya kamku la kulalakulakula kula, kula, kula watu ku kula. mm-hmm. mwanzo kama ni amna yn siwezi iweka kwenye hioni hiyo ya mm-hmm. yeah, us about uj uji aina sukari iko tu huji imepikwa fo the sake ya kupikwa sa an aina es weka unapiga mambo ya hakunana sahz aaaasawatu bay fnamnaendawanaiiwafua unaa ufandani no f lazima muhesabiweaeaba oh, unawalwa Ha. so hesabu ya jana usiku lazima ilingane na ya asubuhi e, pia kunaweza kuwa kuna mtu labda alikufia ndani ya sel uh, mtu alishaifariki alishai yeah. ndani ya sel ukiwa theti nakumbuka poa kuna jamaa tuli tume tumekula tu poa tumelala asubuhi unamwamsha mfanyiwe mfanyi hesabuuaga ni e. e, lazima uraushe kichwa uonekane kweli huko e, so jamaa kurauka unamwamsha rauki unamwamsha rauki kusikiza btaiko sio umejijazia ameenda huyo jamaa alidedi usiku alikufa usiku kwa kwasel ufunguo ikienda imeenda so huyo mnalala naye mpaka asubuhi antila asubuhi muja muhesabiwe koza liesabiwe esabu ya usiku si then <laughs> unajua anaekelewa wapi kuna machela ya chuma ambayo ndio huwa inaleta ugali but ndio thesem machela itabeba ule jamaa hiyo hiyo ya ugali ndio inachukuliwa anaekelewa anabeba anapeleka wanampeleka ane... ane... kule hospitali hospitali ku naita lunch lanch ni saa sita na inategemea pia kopakikama kona mamud zake akona ma zake mtakulata saa nnsasubuhalafu yeah. yeah. mkae mpaka jioni mkae mpaka jioni saa kumi mmekula ama saa saa kumi mmefungiwa hakuna kufunguliwa tena ninii ziko hapo ndani cho kule ni bucket. unajua hu anaskia hu na, nadhani niziko yeah, hapo alafu kuna, kuna story kwamba ati ati pale mko wanaweza wamwagia maji ndo msimame hadi asubuhi lakini hiyo ni siukweli si ni ukweli, ukweli. E, ukija ukiwa ni ukama mm, na ukiwa ni ukama alafu tuchukue chashit yako especially kama ni kumolest watoto okay. kama ni rep hakuna uh-huh. mateso utapata unates kulingana na kene eh. kimekuleta wanasema we ni mwizi wa private okay. betaue mwizi wa bunduki han kuwa mwezi wa privat par so uuogo unapata mateso an then ukikuja kama ni polis ofice utajuju utapangwa yani ni kitu wafungwa wanakaa wanamua sasa hii ndo tutakuwa tunafanya I mean, nini nai ndo sasa mtu amekuja hizo zikoufungiwa tu uko ndani ni mateso enf uh, unajua ni, tunaezasema niiaolemi Ins- mm-hmm. aye ido thin itsong upitishia mtu ritual kama hiyo mtu ambaye amerep sifilrong yeah. yeah. i dont see why youshol oest akidama kurep yeah. ariveo utalaa uh, an yeah, then yeah. bakeutaiinawaiveo and then bake utabeba westia watu mwezi mzima hey maisha magumu sasa tumetoka jela ulipotoka <laughs> uli jela mm. ukafunguliwa ukakuja hapa nje ilikuaje kuadst baada ya yeah, kutoka nilikaa nikatri ku kwa kuh soiet but kulikua na hiyo stigmakwamba mm. mm. hey, watu ah, watu ah, wanaaminiwa wa ah, u alikua i ni mgondia but kadri siku zilikuwa zinaenda niliprve watu rong othgm nikaha fanafanya polepolehe nikadu myoamao ndi ilikua apoiekuonjes idogiuitabiria taminaftaloi nimechoka kuamaaabiiatamnftaimeokauandahanduiabiia taminaftaploi zuso eh, uh-huh. ilikuwa nil about kutafute ploti ai ni kama i ni nilikua na ik watu wali matenant yeah. eh, kuna matenat ok nioseaio nilifanya matenat hua anapenda kuompain sana kuhusw ah, ulaodanatuanga no, isha i nyumba <laughs> yake atakiatatucheze mangoma juu <laughs> yeah. so instead ya kuompain tukiwa wengitukiwa wengi tuna a itakua kafanya aoieikafanya ido uh-huh. e, na kumbukandi alinpatiat0k nikaenda uh-huh. nikafanya ido na audio mtafutaji achokisofa maisha, maisha ni fiti nimetoa mizikim anhen ikakuja nkapatana na kinkafu yeye pia alikuwa so tukakuwa tunaweza patana an then tukakuwa na hiyo vishon moja ya lakini hata kama tulitoka si tunaweza kuwa tukirudi kule cool, atleast kuchangiwase so tuna initiative najita mfungwa ni binadamud fy what wego thee oio to those guys an then also kuwapatia thesi esi ambazo nilionazi kua kule wakati tishu, sabumi, ki, na, na no, saa, mi nilikuwa vitu kama tisu sabuni nomi wakati sasa unajua kuna ile nilikuwa herekod yangu nkitoka pale ilikuwa clean bause most of the time ilikuwa, na, na, na, ilikuwa naimbia watu mm. likuwa naimbia dignitaries wakikuja i was popular all over so going back there it was easy then another thing tunafanya crime inaanza chini mm-hmm. so tunaenda kwa secondary school yeah. ambapo tunatri kutok na aw young guys kusu rimlif vilesi poa eh, na iivi sf n so fa tumekava schol kadha butsti bado tunaendelea afte kufanya kaploti paka wako mamavatuma nikafanya mfungwa ambayo mfungwa ndio inaongea kusuife hebu in tuisikie kidogo mfungwa chanitafute hapa kaploti mwenyewe hiyo ni milango ya jela kufungwa bbbb miaka tano wamenifunga utavumilia kuningojamwandi hiyo ni vioja mahakamani na jua itakuwa ni ngumu na hii lif ya machipoo mafuta chakula za gmo gmlo lazima kutoa naomba tu watoi wangu utanichungia ukilemewa madhangu yuko atakusaidia batsidanganyane aial hiyo najijazia madhangu hapa kusaidia beb babb enyewe anavuna nilichopanda fridom natafuta kaploti siamini wamenifunga ted kamwezi kameanguka starehi imekuwa kuchekika tv niliamini ni za madem leo zinanisaidia masiku kusonga nachekimtanitia za katel niokusema <laughs> enyewe jela sio kitu poayan iiifanya kama word kwa sababu ya mm-hmm. ningeifanya kama mziki watu wangepatawatu wangeauhe <laughs> okay. ni kitu rahisi sana to the words more than the track. ukiwa pale jela unajua kuna watu wakikaa pale mambo na ulikumbwa na changamoto kama hizo yani malezi yangu imekuwa ni kuadjust na situaion yote lazima uwe optimistic yani naweza hmm. na hapa hapa ntatoka hapa nakaatu fosi okay. yni tunasema lile ni wingu linapita kas unajua wakati uko kwa situashon yote usipojipigania utapiganiwa ni ninani f mungu saidia mwenyemejisaidia <laughs> sivuti sigara sivuti bangi hmm. sinywi pombe na hizo vitu zote nilikutana nazo hapo ikiwa mimi naamini hmimi uamuzi yangu ni hii ni hii usimshawishi lakini usinlete zi mani pesa ya rahisi uhatamu pesa rahisi ya rakaraka uhatamu ukileta nba na ulete vizuri pale una hela hata kuliko ile hela unalipo the piisasa eh, ugwambia unge yep. ungependa kupitisha ujumbe gani kwa vijana kwa vijana yani kimkwa tu ambaye anapitia maisha magumu amepitia katika halikama yakongependa kuwambia hi kama the to mimi tho usipojisaidia tasaidiwa ni mtu usiwe mtu wa kuamini kuwa minikuwa, kuna kitu inaweza kushinda iib ilif mi naamini kama kuna blo imetokea hakukosi mwangaza mahali so itategemea na wewe hiari yako ya kutafuta mwangaza ama kutafuta jiza wow sawasawa sawa, kaplot nimeshukuru sana mm-hmm. nasema asanti mm-hmm. na hayo yamekuwa makala ya kisa changu mimi naitwa karenomae tukutane wakati mwingine kisa changu podcast los mejores viajes nacen en la carretera pero este Comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500, hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCI USLRC.