Sepe tuko. kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia kiingereza kimecharazwa kwa siku nne wiki jana kuthibitisha kile tulikitaja kwenye ukumbi huu kwamba wakubwa walikuwa wameamua kutumia njia nyingi kuhakikisha kwamba bb haiambulii patupu viwango vya uwakili ambavyo vilionekana kutetea bbi vilionyesha kwamba pesa zilitumika na zitaendelea kutumika ulipofika wakati wa mawakili wa mashirika yanayopinga bibi ilianza kuonekana kwamba haitokuwa rahisi kwa wakubwa kufanikisha ajenda yao mfano ulitolewa ulioibuka kuwa changamoto kuu kwa wakubwa mwawakili wawili wa upande unaopinga bbi elyas mutuma na profesa kithurekindiki walitoa mfano hai ulionyesha kwamba bibiai ilikuwa kazi ya rais wala haikwa ya raia mkenya jinsi kativa inavyotaka walisema 214 rais kenyata alikumbwa na changamoto zilizohitaji azishughulikia akiwa raia ilikuwa kesi aobya mwawakili hawo wakasema aliitangazia nchi kwamba nakwenda kushughulikia kesi kwa hivyo hatosafiri kama kiongozi wa nchi ataelekea the heg akiwa raia kwa hivyo alisaini idhini rasmi ya kumwachia naibu wake mamlaka ya nchi halafu akashika begi zake na kuelekea uholanzi alipofika the heg hakukaribishwa kwa heshima za kiserikali alikuwa raia hata magazeti yalimuita citizen uhuru kenyatta punde baada ya kumaliza kikao cha kesi usiku ule waraka maalum ulitumwa ukisema kipindi cha idhini aliyekuwa ameisaini kimekwisha na sasa amerejelea urais tena alipofika jeekeayee alipokelewa kwa heshma za kiserikali maana hakuwa raia tena sepetuko imewasikiza mawakili wakisema hayo halafu wakaongeza kwamba iwapo rais angetaka kuongoza bibii akiwa raia ili iwe popular initiative jinsi katiba inavyoagiza basi angempa tena naibu wake mamlaka rasmi ya serikali ili aongoze bibi kuambatana na katiba maana katiba inataja njia mbili tu za kuirekebisha kupitia bunge au suala la popular initiative ari ya raia wa kenya sasa liche ya mawakili wenye uzoefu mkubwa wa kusema vingine wakitetea bibi kauli kwamba bibi inasukumwa kwa nguvu za rais imeonekana kuwa na uzito hebu niseme hivi suala kuu la kisiasa basi sasa ni kwamba mstakabali wa kura ya maamuzi haujulikani au tuseme tu moja kwa moja kwamba haitofanyika maana kisheria yafaa ifanyike mwaka mmoja kabla ya uchaguzi mkuu sasa kwa kuamuzi wa rufaa ya bibii utatolewa agosti 2 bila shaka siku zitakazokuwa zimesalia hufanyika uchaguzi mkuu ujao ni chini ya mwaka mmoja kwa hivyo itabidi ndugu wawili wa siku hizi wakenya wanajua hao ndugu wawili ni nani kwamba itabidi watumie njia nyingine kuyapata marekebisho machache ya katiba tuseme pia kwamba wakati majaji wa mahakama kuu waliikomesha bibiai tulisema kwenye ukumbi huu kwamba ilikuwa hatua iliyofaa kwa kuwabbiilikwa kazi ya hao ndugu wawili haikuwa kazi ya wakenya jinsi ilivyodaiwa baadhi ya mapendekezo ya bbi kuyohusu katiba hayakufaa kufanyiwa kura ya maamuzi au yawe tena marekebisho ya katiba la hasha yalifaa yafanywe kama marekebisho ya kawaida ya sheria wala sio katiba nzima baadhi ya mapendekezo mfano ya kuwawezesha vijana zaidi mabadiliko kwenye sheria za uchumi suala la kuongeza maeneo bunge hayakufaa kujumuishwa kwenye marekebisho ya katiba na kura ya maamuzi hayo yangeyafikiwa tu kupitia bunge la taifa na seneti lengo la kupigania kura ya maamuzi lilitokana na suala la kuongeza afisi mpya katika ngazi za juu za serikali na bungeni mfano afisi ya waziri mkuu na ya kiongozi wa upinzani pia kupo kubadilisha kwa kiwango fulani mifumo ya uongozi katika kaunti na kadhalika na hilo ni swala la kuitumia katiba kuwapa watu kazi wala sio kuwaboreshea wakenya mazingira ya kuishi na kujikuza kiuchumi kama ilivyodaiwa na ndiyo ntasema hivi mawakili wamezungumza kiingereza kizuri hadi ijumaa lakini muhimu ni kwamba bibiae yafaa iwe chombo cha kuiboresha nchi nzima na shughuli za wakenya kwa kuwa sasa kura ya maamuzi imewekwa kwenye njia panda itabidi rais uhuru kenyata na raila odinga wafikirie njia tofauti ya kuifanyia katiba marekebisho hasa yanayowezekana bila kura ya maamuzi katiba inayotoa nafasi kwa bunge kufanya hayo na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesasuk kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia