gumzo na mwana sporti podcast kila wakati tunazungumza kuhusu gumzwa na, na mwanamichezo na leo nimempata wiji najua kwamba tukizungumzia uh, keya safari rali ama mashindano ya kuendesha magari uh, kila mmoja anamkumbuka sana sidi. na le nimepata moja kwa moja a nazungumza naye tu, uh, tueleze historia yake alianza vipi kuendesha gari je akiwa mtoto iwapo alianza akiwa mtoto ama labdaalikutaka uania aakua mkulima lakini muhimu sanauseme kamba kuna haja ya kutumia mate na wino upo sidi. Mambo vipi uh, leo ni siku ya mwisho <laughs> uh, mm-hmm. na furahia safari imeendelea vizuri na wanye inca ka s kimadhi prent uhuru kenyatta smam wamejaribu na tumeona imeendelea vizuri sana mm-hmm. wadereva wa ng'ambo na hapa mm. wame wameongea vizuri sana wamesema stages ilikuwa mzuri yeah. na t dio wamesema walikuwa wengi lalika lakini ivev well yeah. na hiyo tio kitu inatufurahisa sana Anam na labda labdacd uh, tumefurahia mashindano ya ra ya wrc wengi wameweza kushuhudia na wengi wamefurahia mimi kwanza nataka kujua maisha yako wewe mwenyewe kamac ulianzia, ulianzia wapi na ulianza vipi ndo ukaje ukawa dereva wakati nilikuwa shule uh-huh. ni kufatafata tu ile kuangalia gari ikipitia hapo chuka <laughs> uh, usiku kama sa6kwanza umesoma shule ganiumerun <laughs> <high school>, <laughs> na, likuanasoma na, nta kiraito mrungi mm. tulikuwa shule moja lakini alikuwa bele yangu kidogo uh-huh. hata tunaongeaga siku hizi sisi ni warafiki He-he. lakini wakati ho wa safari ilikuwa napitia hapo machuka marima meru mm. na tulikua natoka usiku na angalia lakini sijui kitugani ilikua natufurahisha ulikua naona tu ta na vumbibas <laughs> hujui ni nani ametembeza hiyo ni nani yako ya kwa hiyo gari mm-hmm. Uh, sasa baada ya hapo baada ya kutoka shule ikawaje nikakuja nikaingia nairobi sasa nairobi ndio tukaanza kufatafata mashindano mimi dugu wangu mdogo ana cidi namwingine asasa cidi tulikuwa tu, tu, natoka hapa nairobi kama saa kumi asubuhi nafika mombasa jioni Tuna angalia galia mashindano usiku mm-hmm. uh, subuhi kiisha mm-hmm. tunaelekea nairobi naelekea nairobi na sasa baada ya haya baada ya kushuhudia mashindano ni maraiini kabisa ulianza kujifunza kwa dereva wa mashindano ya safari rali ilitokea gafla tu hata alikua sikufikiria si maisha yangu mm-hmm. nitakua kwa mashindano y safari. safari rali <laughs> mm-hmm. tulikuwa nakana nduna y mm-hmm. tulikuja kukua rafiki mm-hmm na hiyanakasema hiyo siku jioni hivi jumatano mm. wiki hii jau, wiki ya jumamosi mm-hmm. unafanya safari na unaaigate peter Hayes. Mm. nikasema pter na mimi mm-hmm. sijashika hiyo kitabu ya na. navigation Ehe. si wezi Ehe. kasema pana wewe t alikuwa hapo amecheka ikasema mm. wacha tu leo ni jioni <laughs> naongea hivi pingine kesho atasao vile um, kumbe fika jumaa ni, ni juma, mm. pita piter akapigia simu akasema nimeweka entri yako mm. na yangu Mm. coa cola ral mm-hmm. inaanza jumamosi mm-hmm. na coacola ral ni 80 klm mm-hmm. na ilikuwa asubuhi jumamosi naisha jumapili mm-hmm. i nikafikiria hata nika, sikulala vizuri usiku hiyo hey. sasa nikaanza kuona kitabu nikaanza kusoma hizo mm-hmm. na kila kitu nikasema saatuaca niingie mm-hmm. ukaanza tulikuwa mm-hmm. na gari ya toyota k30 mm-hmm na pita alikuwa mwenzake mwenze, mwenze drave mzuri sana uhum. na mtu wa furaha nilikuwa na napenda hiyo sideways na kila kitu okay. na bahati mwisho kufika sunday tulimaliza na tulimaliza namba kumi mm. na na gari siti na mbili zile zilimaliza na hiyo ndio kitu ajabu hey. ilifana ilikwaje sijui <laughs> na huyo nio alipatia <clears throat> <Advise> mzuri alini akupiga kelele kwa gari umefanya hhivi hapana ndio <clears throat> mwanzo ilianzia hapo sasa <clears throat> tukaanza kufana mashinano polepolepolepole pole pole. <clears throat> sasa alika ana pesa ya kufanya safari <clears throat> Uh, sasa wengine wakwengine wakajua mimi niko uh-huh. niko fr saa hazaranwa patrik njiru uh-huh. ins kimadhi uh-huh. sami aslam uh-huh. waruru kanja waruruwachira wadiaa hamwanziasmkuja kuausadtf hiyo ndio ikaanza kunipatia experience uhum. na nikaanza kufanya mashindano hata tanzania kenya uganda na burundi He-he. south southafrica nikaenda mpaka malaysia uh, wadereva walinipenda kwa ile experience nilikuwa naye na kitu ambaye ile liliweka barabarani li ilinipatia experience na iliniweka polit sija futa sigara akukunywa pombe maisha yangu na hiyo kitusasa niko69 nikifikiria nasema ha mungu waensaidi aliniweka laini soukiwwa nawigeta wedio inatakikana ujue rules ujuezote wedio mwalimu ya dereva wako mm-hmm. we ndio malimu ya si kuu unaongea na kila mtu na unaongea na huyu dereva ule anatembeza gari mm-hmm. hajui mali anaenda mm-hmm. we ndio unaeleza kila 4 mm-hmm. uongea una unaimba imbo na mm-hmm. dereva ana dans sasa hiyo ndio i exen nimefanya mashindano safarirali miaka kumi na 8ne mm-hmm. nimeshindana mashindano5 ya nasafari nimemaliza aanamba na bl na na namba n na jius tulimaliza namba 8 na sisi ndio wadereva wa kwanza kwa dunia kupatia waa hata nilikutana na mkubwa ya Hyundai hapa alicika mkono kasemaumua na, na umezungumzia kidogo ukianza haya mashindano ulianza ukiwa shule ya upili amatayai liua umeshamaliza shule ya upili mimimazsikumaliza mimi munmungu amenisaidia sananaye wazazi wenyewe nilioambia mimi nimemaliza fom sitakienda fom wanageta wakati huo likuwa kuna maneno ya mashindano ya yeah, safarialikwa safari nyumbani mm. hakuna mm-hmm. na ku, ni, ile tu sasa nikafikiria sijui lakini imetoka mm-hmm. nimefanya nime kazi nimetembea dunia mzima mm-hmm. nimefanya kazi na uh, tre angelina joli nimel magari kwa trde gana noey africa mm-hmm. wao nimefanyia kazi na, nilikuwa na kakeria nilikuwa nabeba gari za mashindano mii mwenyewe nimetembeza mpaka rwanda burundi mm uganda kenya hiyo mm-hmm. ni expie kila okay. kitu na mungu amensaidia mali nimesimama pa ati oh, nisaidie hapana hey hey. imaisha na hiyo hata mashindano hapa kenya mm-hmm. si le ukishinda unalipwa mm. we inabidiwe ina, utoesa kwamfuoakodio hey uyoo uh-huh. mali unaenda kila kitu ikiti uh, kila mm-hmm. kitu unajilipia lakini milkwa mi uh, mungu alinsaidia wadereva wangu walikuwa nalipia kila kitu kila kitu wanakununulia mm. na hiyo ndio likuwa baadi yangu mm-hmm. na basi umezungumzia safari yako kidogo je baada uh, ulimaliza mara ya kushiriki mashinano hayo ama tuanze kwanza mara kwanza kabisa venye ulishiriki ukaendesha ama ukamsaidia mwenzako uliisi vipi kama dereva Oh, sorry, na, nasema kwamba mara ya kwanza kabisa kushiriki katika mashindano hayo ajua kwamba labda ulikuwa na sana alafu baadaye basi umepata nafasi uliisi vipiile uh, m- m- m- m- m- m- mwanzo likua nafikiria pengine iko siku tatembeza hi gari mm. il ikonaile saund ule a mashindano ya gari unaenda una mm. kila kitu lakini baadaye ya miaka chache hivi nikaona hapana hawa wdereva wako na skills zao mm. na kwa mvua kwanza wanapenda sana i gari inaenda tu kando na kando <laughs> hivi utafikiri unaweza kuingia kwa drop huko lakini wako na hiyo mm-hmm. lakini nawe ukiwa navigeta u takikani ugope mm. ukimiat oh, oh, tutaanguka tuta hapana hey, hey. unaendelea lakini hiyo hiyos sasa nikaona hapana wachana mm-hmm. na hiyo mimi mm. ni nevigeta nitakaa mm. navigeta yeah. na miaka a ishirii na tano uh-huh. nimekaa na uh-huh. labda kufikia sasa hadi eh, kwanzia uwanza ya mashindano ni mashindano gani hadi leo hii unakumbuka kwamba aya mashindano nilishiriki kweli ni safari rali wanajua safari rali ni kitu ambayo mashindano inajulikana dunia mzima mm-hmm. na sisi sasa mwaka huu tumerudi baadayey kama miaka kumi a 9ia tulikosa wrc mm-hmm. na nilifanya miaka mm-hmm. kumi na wakati huo tena ilikwa alu tao na siku sita mm-hmm. unatembea nchi mzima mm-hmm. na usiku na mchana mm-hmm. sasa <laughs> sasa ni siku tatu ni mm. kilomita hatatas si zaidi ya mi4 mm. nunamaliza okay. lakini yeah, kumaliza hapa na kumaliza mashindano rwanda mm-hmm. burundi uganda tanzania palipote na nimeaate african sasin tearicaampiotoka mm-hmm. zambia mm-hmm. uganda rali nimeagate mm-hmm. bingwa wa dunia agutoka belium eadms kwa, uh, mm-hmm. kwa safarirali mm-hmm hizo zote nimefaulu nime nani ni historia nakumbuka na, na ninafurahi nasema kwa mungu asante sana umenionyesha barabara mzuri ume, nimefa, leo naweza kusimama hapa niongee hizo maneno za historia yarali eh, nimeona tukiwa hapa katika mashindano ya safari rali tangu siku ya kwanza kuweza nilikuwa naambiwa kama kuna kitu nakusumbua basienda eh, mwangali ule cd n yani, <laughs> eh, ni kama unaufahamu sana kuhusu mashindano ya rali ni niexpe vanajua lazima vile ukiwa unataka kuenjoy kitu unafanya kazi fanya na roho safi na kila kitu ni experience unataka kushare na watu kama sasa mimi ni mwalimu nanimefurahia sana niko na wanafunzi kama thalathini na tano wale, wale wamemaliza safari rali niko na ma karibu mi 5 ia kwa hii safari rali mm. na wote nimewafundisha kwa bure mm-hmm. na furahia kuongea hivyo kwa bure mm-hmm. na kama ningechukua pesa ningeona hapana hiyo mm. lakini kwa bure na wamenionyesha kubwa sana mm-hmm. wakiniona mwalimu wakiniona mwalimu hata mm-hmm. waki, wakiwa huko watakuja kunisalimia mm-hmm ni vijana yeah. wa sichana yeah. lindeto huko yeah. tutamyoki ln chiri a uteniwa yeah. wangu yeah. na niko na yeah. na ara na oiia rwanda uganda burundi tanzania yeah. na nimi peke anafanya hi kazi si kazi ni kufrahi inihare na afrika mzima yeah. na miaka mbili mitatu iliyopita yeah. uh, fi p jin yeah. alindalika rwanda kwa mm. kuongea hiyomaneno vilenaendelea vile, vile nafaaafrika mzima na nafaaslipishinafaa na, uh, mm-hmm. kwa fr na labda kuna yule ambaye anatamani sana kujiunga na haya mambo ya safari rali labda ni mwanafunzi bado anahisi kwamba naweza kuendesha ama labda niseme mimi kama sasa hivi jekuanza ku, uh, haya mashindano unaanza vipi ama labda ndio yakufunzi unampata wapi uh, mimi sasa covid ntioimetusumbua sana uh-huh. na nimesuspendo training yangu uh-huh. n na tulikuwa nakutana uh, gara sports club south southsa uh-huh. au gp carting langata uh-huh. ni hao watu walikuwa uh, nanipatia venu na, na, nipatia, uh, venue, uh-huh. na kunil, uh, kwa bure uh-huh. na sasa kama mtu nataka kujua maneno ya mashindano yaralisi lazima kua mm. kila kitu inafundisha mm. soio si lazima kue na uh, asema mi nitaka ka dereva tu unakuja hapana sasa ukikuja ndio una akili uh, unatumia eh, kufanya kukua dereva ni gali kukua na ni kumsaidia naivi, naivi, marshal, na hivi na hivi maa kila kitu nao ndio sasa hiyo teni unapatiwa inakusaidia ina kufikiria vile unataka kufanya na katika maisha inajua kwamba mengi umeweza kushiriki katika mashindano mbalimbali umehusika kuweza kuwafunza wanafunzi na mambo mengi tu hasa zaidi kuhusiana na safari ral umezungumzia kuweza kuwafunza wanafunzi na kufikia sasanajua kwamba wewe ni mtu ambaye yani umeshuhudia mashindano mengi sana hapa kenya ni kitugani tumekosakenya ah, wachanikuambie <laughs> eh. ukiongea na hawa wageni wamekuja hapa mdia naawa uh, kitu wa kwanza wanasema watu hapa ni wazuri watu hapa ni friendly wakikuona tu wanakusalamia huyu mm. mwingine anatoka finland mm-hmm. anasema jana uh, tulikuwa na, tulikuja na taksi i aingeweza uh, kuingia sauri yapa na hiyo yeah. lakini wakati ya, jioni uh-huh. ilisimama nje huko uh-huh. na sisi tukaanza kupiga mguu mm-hmm. kidogo tu kuna jamaananaenda hapi mm-hmm. unaenda na mguu kna anasema hiyo ni kitu ajabu sana <laughs> walifurahia yeah. <laughs> yeah. kenya ni nchi safi watu wazuri kila kitu mzuri mm-hmm. raha ni ya mashindano na wananchi wana na wale wanakuja wanakujawana wana na hiyo kitu ndio <laughs> ilikuwa yeah tulikua na sumbua rua ya watu mdia na oganize wasilete fujo na hiyo ni kitu ambayo ndio tulikuwa na gopa sana lakini naewasha siku hii tatu ine ilikua Mm. Mm-hmm. Dead dead <laughs> <laughs> na labda mwisho kabisa kwa wale e, ambao wanatamani kuwa madereva wanatamani kuwa anageta ama kwanza kabisa kabla labda uzungumzie mwisho e, kuna haya mambo ambayo hutumika sana hata ukisema ageta kuna watu waelewi ukisema kwamba kuna mambo wanatumiwa madereva wanatumia e, amauleneta anatumia jnigani alafu kuna hii e, tumezungumzia sanaa e, e, e, ilikuwaitwaji kuna gni Gani for exempepowee mm-hmm. ni stge a musho muisho kabisaa mashinano kamaleo 8thliuwapowe nayopowee si lazima inakupatia uh, f poit ukishinda iyo mm-hmm. stge mm-hmm saurio ukiwa kwa championship ya World rally championship mm-hmm. ukiwa na 9 point unapata tano ingine mm-hmm. umeenda 24 point mm-hmm. lakini si, si lazima uwinodio ukuwe champion unaweza kuwa umewin uh, stage ya peleni mm-hmm. Now, hapo ukiingia aka namba bili lakini mm. umelidio ukohpio mm-hmm. umeshinda hiyoni mm-hmm powegna ala fokunasupa rali kama example exemple uki, ukiretaaleo onaezakojoi kesake kamabolevcaga alitn friday mm-hmm. akajo n aday lakini mm-hmm. inakupatia ina penalty ya dakika énaltyadakikakum mm-hmm na time ya st drive mm-hmm. kama ni dakika tatu tatuowaeve mm-hmm. pls hiyo una, unaanza na dakika kumi na tatu hiyo mm. ni kitu ok ni gap kubwa sana lakini we ukiwa na raha ya kumaliza safari nadaka kuendelea na ukue na wezako wengine hiyodioyo mm. ua na niliona wakenya wengi madereva tulikuwa na wao tukauliza je mbona ni nini hasa zaidi iliwasumbua akasema kwamba magari yao si sawa na yale mengine ya kina sebastian oge kina ota e, tanak kina huyu kutoka japan e, j tofauti ni nini maanake tofauti ni nini kati ya ya magari kwanza hizo magari zile za rai ni well prepared, na kazi yao ni kazihiyohiyo sisi hapa uh, tunatumia hizo gari wakati ya mashindano wakati ya siku zingine unaipaka upande moja siku bili ya, ya mwanzo ya safari au nini unataka kutengeneza lakini kuna vitu zingine vitu dogodogo kamab haina iile au nini uh, raing ju wake mm-hmm. au viatu yako mm-hmm. ya, imesratch kidogo wamepasuka mm-hmm. au iko mm-hmm. hey, hey, yeah. na sratch watakubali na hii ni icial mm-hmm. na wanafata sheria ile mpaka chini huko hey, hey, yeah. kuenda kuambia polepole hapana pole, mm-hmm. kuna jamaa viatu zake zili kidogo tu hey, ilibidi uh, uh, viatu toka south africa hey, hey. zilifika hapo kwa so kumaanisha labda wale wakenya kumi na watatu walioondolewa kwa sababu ya mambo kama hayo vitu yeah, kidogodogo sana si ati kuna kama isamamwari mm-hmm. tank ya hiyo gari mm-hmm. ilikuwa si kama ile ilikuwa natakikana na hefa mm-hmm. ya kunakukwahiyo kuna uh, ani mm-hmm. na kama usikua nahiyo kama akama hiyo watakutoanj mm-hmm. labda mwisho kabisa kwa wale mashabiki wa safari rali lafu vilevile vile, wale vijana wadogo ambao nda kuingia katika eh, mambo ya kuendesha magari utawambia nini kama wewe kama guii umekuwa sana ka mashindano uh, kwanza please, ukiwa kijana afadaliwacha pombe wacha sigara fata sheria vizuri kana watu vizuri kwa kwai na utapata experience utapata na mimi niko mungu amenisaidia amensaidia ideas na ikiisha tu kwa facebook h utanifata kwafaboknafata utajua nimeanza hiyo maneno tena nakukaribisha na, na tena haya mwanamichezo ndani ya podcast huyo ni cd jamani yani nimefurahia sana kuzungumza naye na nadhani kwamba hadi e, wiki ijayo takuwa napiga tena hapa gumzo kwenye gumzo na mwanamichezo mimi nauitaa kino na ukitaka kufahamu mengi zaidi alivyokuambia enda pale kwenye faebook umtafute e, d vilevile kwenye titt hivo hivo natakuwa na mengi zaidi kuhusu mashindano ya safari raligumzo na mwanao