vijana na mapenzi podcast na btric maganga nam barabara kabisa popote ulipo msikilizaji karibu katika kipindi hiki vijana na mapenzi namibtric maganga ambapo leo hii studioni ni na wanafunzi wa vyuo ambao watatueleza hasa kuna hii mada ya leo tunazungumzia ni swala la najua nkisema bilashaka usharit na utapata pale wanafunzi katika vio vikuu wengiwao ndio wanajikuta labda katika ule ushawishi wakuwa na wale wakufadhili maisha yao pale vioni basi ni wa hawa wanafunz ah, kijan jitambulishe na unasomea wapi asant sana jina langu ni daniel sito nasoma kwenye chuo kikuu cha nairobi niko mwaka wangu wa tatu e, unasomea nini pale mi nasomea taaluma ya uanahabari nafanya uanahabari kule chuo kikuu cha nairobi hacha tuende kwa dadaa pale kwa majina anaitwa lanisaoli mi ni wanafunzi katika kio kikuu cha mtkenya hmm. haya basi n wasichana ama tuseme wasichana tu enal pengine ndo anajikuta katika yale mahusiano na sponsors umesema sahii umesoma umefikia wapi niko katika mwaka wangu wa kwanza mwaka wako wa kwanza umekuwa vipi pale chuoni nikijua pale umefika kuna wengine wewe pale ni fresha sio <laughs> e, na sasa kuna wenzako pale umewapata wamekaa labda wako katika mwaka wa pili maisha ulipoenda pale chuoni uliapata vipi hasa kuhusiana na vile wasichana mambo ya mapenzi pale vioni na wanavyo relate na wanafunzi wengine pale shuleni wanafunzi maambo na mapenzi unaweza pata sasa sisi kama fe tuko shule mm-hmm. so, sahii uko mdogo ujui maambo na mapenzi lakini unapoona wao wengine wenye kama second year, sendh unaona mtu ako na spon gari inakuza mtu akitoka class mm-hmm. anachukuliwa na gari anaeza kudropiwa alafu wengine wanarelate na wanafunzi wengi, wengine wenzao mm-hmm na wengine wao ni maybe kama ma nwengine waoiaujaendelea eh, sana eh. sasa ulipoona tuseme hiyo ilikuwa kwako useme ni, ni shock. Ama, ama ni vitu bado ulikuwa unavishuhudia pale mtaani kwamba labda wale wasichana pengine zako labda ni watu ambao wanatafutana na wale tamani sana kuwa na mali mtu anatamani kuwa amevaa ngo mzuri mtu anatamani kuwa ametengenezewa kucha zake na mtu juu hauna pesa hauna budi kutafuta sponsa <usuruhu> E, nawenginewaoaaaaumesema hmm. nyumbani kijijini tuseme niwapi hukonyumbaniaasa um, oh, ni <laughs> ah, umekuja na ushamba wako kutoka <laughs> narok ukakuja chuoni <laughs> hey. manake pale paleaweisema ni amanairobamfanouna okay. <laughs> pa mm-hmm. sasa umekuja hapa umekutana na wenzako ambao wamebobea katika yani ile pengine wasichana unakutana wasichana warembo wa, watu wakonadhifu namko amojadjaribuuanataa aomonawee unaweza faulu maishani pengine kwa kutafutana na kama wenzako eh, unapata wengine shuleni unaona mtu kweli amengara usaake uko sawa <laughs> amejivaa vizuri kucha zake ameweka vizuri sasa pia n utakua na matamaniauseme ianataka niomoke al mwenzangusukoaauktmeaaukouaska ukosaa aaaiimtu konauawatuusema kuna ile But mungu ametupa ni kitu ambacho pengine msichana mwenyewe unaweza ingiana kwa sababu kama mtu hauna mahitaji wazazi wako awawezi kutosheleza mm-hmm. na kuna yule mwenye yuko tayari kukusaidia hauna budi kutafuta spon <laughs> <laughs> dwacha nije kwako kwa kabla turudi <laughs> hey, msichana amekuja kutoka ushagoo sasa ameona maisha ya nairobi hapa Ay, hata na mimi nataka hiyo klas <laughs> ahadaniel kuwa katika mwaka wa tatu sio Aa, sasa un... ee, wewe ni kijanaa Uh, hapa naona kwamba mnapigwa ompee na wale maajam ladaataasoma wamewapatia oma o vkuaaao adando aapatana na mchumba manake of course, ukiwa masit nimtu ambae tayari shapita okay. sonapata wengine wananza ile utafutana na wachumba hapo ee, umeona umepewa compare na sponsors naukienda chuo kule utakutana na wasichana mm. wa aina tofauti haswa wengi wao husema usipokuwa na fedha basi wewe hauna la kusema mm-hmm. hivyo basi wale spon wakija na wako na hela saa wale walala heri mm-hmm. na wajua sisi tukijiunga na chuo kikuu wengi wetu hutoka kwenye familia ambao ni walalahoi mm-hmm. na tuatumai kuwa tukija chuo kikuu tutarejea nyumbani tukiwa na kile ambacho kitawezaletea chakula mesani na kwa sababu kwa yale hali ya maisha lazima ukuwe na mchumba mm-hmm. na ukitafuta tafuta zako kuchumbia msichana labda unakutana ashapata ile influence mm-hmm. ya sponsor, mm-hmm. na wewe na chochote ambayo utasamba tuseme kutengeneza kucha mm-hmm. na kusuka nywele ama kununulia eye simu ya kifahari ambayo iko kwenye duka wakati huo mm-hmm. saa itabidu ume, umesalimu amri na hao basi wanatupa competition ambayo iko ya hali ya juu sana unajua <laughs> mm-hmm. hapo watu members sananajua apo watuhusemaama ukiona hayo maneno basi utakutana na magari ambayo hujawahi kutana mbele ya maisha yako mas nr hapo nje ya... na wewe uko futsubishi e, mi niko futsubishi eh. unapata tu umesp unasema awa potelea mbali uh-huh. nikirudi kwako kwa janet daniel amezungumzia swala la fridays hata mimi pia wakati nikisoma nakumbuka huo wakati tukiwa pale uh, hostels ikifika friday basi unapata kila mtu alishaenda <laughs> kama mlikuwa mko mkorumu ya watu sita eidha unapata mmebaki wawili mkingang'ana kula chakula pale ya hostel wenzako walienda hawarudi saturday sunday peng... wengine utawaona mnay hata unashindwa watu wanaenda wapi wendo una mali pakuenda <laughs> hata nae unaweza kufikiria malabdawacha naminiende nsalimia nti yangu as nionekane pia namimi nimetoka sijui nawe unakumbana na hiyo hali pale chuoni sijui kama uko day ama pengine uko ukomimi niko da lakini l- l- l- tunaishi na wasichana katika ploti. ama hata shuleni kifikaga siku alisema members day. Hmm. unajua ni Is loading ndd mm-hmm. maib range ro inakuja inachukua mtu mtu anapelekwa out mm-hmm. pia pale nje ni hivyo hivyo tu mtu mchumbake labda akuje kwake ama mm-hmm. un, ama endi anaenda e, sasa kuna hiyo na hawa wasichana maanake ni watu unatangamana nao ah. yani hayo maisha wanayafurahikia ama ni watu wanasema ni ma, ni hali force. Ama pia wanataka labda, sponsor, wa mtu na haliawnaanaaenginee eh, ale nyumbani amezaanawatoto maa wengine wanafurahia ienyoa kuna wengine wanajitakia kwa kwasabab maybe pale kwenye wametoka mahitaji zao wa hazikuwa zimetoshelezwa alafu pia kuna wale the waingie tulfo na unaweza pata pia kuna madhara ya hiyoop juu unaweza pata mtu meenda kulala na yeye ameenda kakulewesha hapo mnaenda tu mnafanya ngono na hapo maybe mtu unapata amjatumia mkinga um, mtu unapata hapo umepata magonjwa hawa wasichana uh, sijui uh, ni njia zipi wanatumia kupata sponsors kwa namna na fulani ama ingine unaona hawa wasichana basi ikifika wikendi wengi wao hujitokeza na wanaenda kwenye pubs, mm-hmm. wanaenda hapo kwa vilabu labda kuwa na hela mm-hmm. lakini kwa harakati ile yake ya kwenda kwenye klabu na tuseme alikuwa na pesa yake kidogo mm-hmm. lakini chanzo cha yeye kwenda kule haikuwa haswa kwenda kujifurahisha ama kujibamba mwenyewe lakini alikuwa anaenda kule kwa sababu ya kunyakua sponsa mm. kwa njia moja ama ingine ah, maanake anajua pale hapo ndo potential clients wako pale maanake ukibaki tu hapa nani atakuja kukuona kuona umejifungia huko ndani kwada <laughs> hey, hey, hey. so, mm, uh, uh, maliziso kule ndio unaona mm wikendi ukiona ya, magari yamekuja kubwa kubwa hmm. kuna wengine hujileta pia kwanza jana nikitembea mahali kuna gari aina ya vangard ikanipita tu mahali fyu ama ilipitavyu <laughs> na ikasimama mbele kidogo kumbe kulikuwa na wasichana wauli wananifuata namisikuwaona vile eh. tu nimepita gari kidogo naona imefunguliwa hmm. wameingia ndani na wameenda eh wote wawili na vile nilikuwa naona wakiingia juu kuna wajama wawili kwenye ile gari hey. walikuwa na wasiwasi fulani so walikuwa hmm. nafanya kwa haraka kumaanisha hapo utajijasia Uh, anet wenzako pale umeona ni njia zipi wamekuwa wakitumia kupata sponsors uh, wengine wengi kuwa na marafiki mm. connections mm-hmm. eh, labda rafiki yako ako akona pon nakuambia hbest mi niko na hey spon nanifanyia hivi na hivi pia mm-hmm. unakwambia sasi pia mimi unitaftie wengi wao hupata kupitia hiyo njia na pia vile mwenzangu amesema msichana anaenda klabu mm-hmm alikuwa na pesa ake kidogo aenda kunywe ajinai but intention yake ni kwenda kutafuta nini mm-hmm. mtusizo ukienda pale umelewa umepata mzee meshikana mnaanza tu mnaongea polepole na anaanza tu kuwaspona hivo uh-huh. eh na uh, daniel tukija sasa tukija katika pengine eh, yale madhara ambayo ya ametokana kwamfano na, na uh, hiyo umekaa chuoni kwa miaka mitatu hivi sijui kuna wale ambao umeshuhudia wenzako nao waka drop out along the way. Labda, mtu alipatana na akaolewa ma mwingine pengine alipachikwa mimba ikabidi maisha eh, masomo ya katike kuna hali hizo umeshuhudia yanatokea yale inasemekana anda beinhe so kwa sababu ile ya kuficha aibu unapata wengi huja tu darasani lakini wameafya mimba unaona hali ao ya afya imedhofika kwa namna hii ama nyingine hmm. kwa sababu basi baada ya hayo unajua kuna majuto na hayo majuto yakija yanaleta mawaso masito hmm. na mtu akianza kuleta fikra hmm ndio maana unapatana na nanaleta uh, upande wangu kuna msichana ambaye nilikuwa nimempeleka pale uh, ajiunge na college. na wakati huo tulipoenda pale un, unajua wakati wa palnajuawakatiwaanafunzi wengi sasa akawa kuna wale ambao waliwekwa pamoja katika uh, pale al wanaka pamoja ile na eh, na siku nakuambialmbayunamkmukamichanlikutuo huyo hata sahii hayuko shule tena maanaake tseme alikujaanzana na, na vitu kama hivyo ama mwingine alipachikwa mimba ikabidi akatize masomo kufikia sasa uh, uh, uh, kuna wenzako labda wame out ama wamejikuta katika hali za kupachikwa mimba ama wengine labda magonjwa kuna wengi wameshikwa wa wanajipata wako magonjwa na pia wana drop out shule juu umepata mimba nani yaspon sasa aunabudi inabidi tu umetoka shule juu auna venye utaenda kuambia wazazi wako saa unapata wengine wana drop shule kwa sababu tu ya hizo wengine wana afya wengine wana afya mimba ili kuficha na labda uko na yule kijana wako ule mdogo wa rika yako ambayo pia unamdanganya pia unampenda mm-hmm. sasa utaki ajue umelala na spona na akakupa mimba mm-hmm. Mm-hmm. na wazazi maanake tuajua tukienda mzazi ndie anagharamika tuseme pali mtu anapojiunga katika chuo kikuu je unaona wazazi wanachangia kwa njia moja ama nyingine mienendo ya wanao kuanza kupotoka hasa wanapojiunga na vyo vikuu kweli kabisa kuna mm. wazazi pia wanachangia hapo kwa sababu wazazi wengi wanajua mtoto wangu ama msichana wangu akiwa ameenda pale shuleni amekuwa mkubwa amekuwa mtu mkubwa anaweza ajifikiria mwenyewe mm. anaweza ona kitu kizuri ama kibaya ssa unaweza pata wazazi wengi wametelekeza mm. kwa sababu awafuatilii watoto wao vile wanaendelea unaweza pata hata mzazi anawezaenda a whole semester, apigi mtoto wake simu unaendeleaje shule ikoaje mm. nsa mtoto pia naye anaona nimetelekezwa siipati hizi <coughs> sa wazazi pia huchangia uh, daniel kufikia sasa ambapo umefika umejaribu vipi kujiepusha na hiyo mitego maanake ee, nikuteteatetea sana kwamba wasichana pengine mara nyingi ndo wanafuatwa na lakini <laughs> kumbuka kuna pia wale wanaita an Mab- ma- ma- ma- ma- ma- ma- mami e ma- umejipata katika ile m- hali m- na nawewe pia yale matamanio maanake huyu shugamami labda e pengine atataka umtimizie mahitaji fulani ya kimwili uh, na akupe pesa umejipata labda ukishawishika kwa njia hiyo ama pia kuna wenzako o vijana wavulana ambao wameshawishika kakuwa a kina shugamano hao pia uwezi wakosa hmm. lakini kwa njia moja ama nyingine ni ngumu kuwaona kwa sababu uwezi kutaka nje yas ya vijana lakini kule kwa wasichana ni kitu ya kawaida hmm. so kwa hali ya vijana mimi tuseme njia ambayo nimejiepusha nayo hmm. mimi nilijua kwamba nilijuafika kuwa mimi ndiye niliona funguo ya maisha yangu nitakaposimama na kujitahidi mm-hmm. kikamilifu na kutia bidii kwenye masomo mm-hmm. la maana sana ila wakati ambao watu wanatoka nje mimi ninajiunga na wenzangu wenye kwenye kanisa tunaenda kwenye kuomba mm-hmm. kufanya shughuli ambayo yanajenga maadili janet uh, wewe nawe kwa upande wako umefaulu vipi kuepusha hizo temptations kufikia sasa mtu kuwa mwambaji hiyo ni jambo m- la kwanza Alafu lingine ni self control na mtu pia mm-hmm. ni kitu muhimu sana na na pia pia marafiki zako ukiwa na wazuri wenye mnakuwa tu vitu za maana masomo mm-hmm. kuheshimu ile kwamba mzazi wako anajitolea kukulipia karo kwa hivyo na wewe unasema sitaki kumwaibisha mzazi wangu sio eh, msikilizaji ni kipindi vijana na mapenzi ambapo mwasikia hawa vijana wa vyuo wamefunguka kuelezea hali ilivyoo eh, ambaye huwachochea pengine wenzao kujihusisha na mambo ya sponsors. lakini wamemalizia kwa kauli zao kwa kusema kwamba inafaa ujue ni kipi ambacho lengo lako lengolako nilii maishani ilisiaiataatiaeoaiaainii eh, tutakuauianaadaaanafunzi nanamna ambayoutumiaji eh, wa dawa hizo unaathiri ama unawafanya unawafanyaengine kujihusisha na mahusiano yakiholela katika vyuo basi tegeapsd ijayo pia uh, nitaangalia zile mese ambayo wale katika katikafbk kuhusiana na mada hii je mnaona ni kichocheo kipi cha mambo ya sponsors, miongoni mwa wanafunzi wakiwa vyuoni basi katika awamu ijayo tegea hapahapa hapa hii ambayo tutakueleza mengi kuhusiana na hili swala la vijana na mapenzi mimi ni niri maganga