kumzo na mwana spoty podcast nmwanamchezo ni wakati mwingine tena tunaingia kwenye makala ya gomzo na mwanaspoti ndani ya podcast, mimi inaitwatkinjo na leo hii mhariri wa michezo ali hasan kauleni alipata nafasi ya kuzungumza na rais wa shirikisho la soka nchinifkf na azungumzia nik na atakuwa na mpisha al kauleni katika mahojiano ya moja kwa moja na rais wa shirikisho la fmwendw akianza kuzungumzia michuano ya uro makalew220 vilevile akiangazia soka ya wanawake na soka ya ligi kuu yahuu ni FKF. karibu sana mwenzangu ali hasan kauleni uro imeonyesha katika world ya naifuatilia obviously naifuatiliaobouslka makini sana kwa sababu najua kila kila nchi sasa ni kuonyesha kwamba tball sio ya nchi kubwa yake peke yake sasa nchi ndogo kubwa bll inapigwa ukiona vile nchi zinadondolewa pale katika euro kwamba football inapigwa, jamani, po, portugal you know, France, football, mchezo tena na lazima yule unafikiria atashinda maana tunaipenda kwa sababu inapatia kila mtu hope mbaamnawawaekwenaopnayzungumzia kwenye tb tukiangalia euro nafikiri mechi zilizochezwa kule denmark zilizochezwa kule rom na hata wembley tumeona zaidi ya mashabiki 4 kwanza kuaona mashabiki uwanjani pia kunaleta wake rihmsikusimku likua na skiza man city leo akisema tofauti vile nivyokuwa katika wakati walikuwa na fans kwa kiwanja na vile sasa fans wamerudi na vile awakuwepo akiongelea tofauti huu ni mchezo wa fans kwanza mimi Eh, ni wa football kabla niwe chochote kingine kwa sababu tunaupenda huu mchezo kwa sababu ni mzuri unatufurahisha unatufurahisha roho unatufraisha, uh, kila mtu anayecheza mm-hmm. yule wamekua na yule anaona lakini fans fans wenye football football ndio ndio wanafanya vile katika wanafuatilia kila mahali ni mchezo nilikuwa kwamba wamekuwa hii shida ya kuwa lazima wafanye japan hii sama beause wakosa kufanya japan hii sama kufanya olympics mwaka mmoja na world cup watapata whitewash kwa sababu ftball is the biggest event in the world, world cup. in the the world hakuna event kama ftball because of the international nature ya ftbol na vile watu wanavyoipenda kwa hivyo wawange kusongesha olympics iingie mwaka ujao iwe iko sama and then uh, dicemba tunakwenda katar ingekuwa shida kwao ndio maana wanainsis kwamba lazima japan uh, 2021, ifanyike kwa mm-hmm. kwa hivyo vile vile kuonyesha yenyewe ni kufile, kufile, kufile ni kubwa na inaleta hope kwa watu wengi sana katika nchi hata hapa kenya kenya kwetu tukishinda kama ni mechi ya kenya tanzania peke yake uh, wakati yes. mnapata ifanyikeuambiauonesaleenyewetanaat mambo makubwa sana kwa sababu kila mtu anapata hope ya maisha ya kesho na football ni rais huyu wa shirikisho nik mwendwa tunaye papa hapa tunapiga gumzo tikitaka standard digital na game yetu moja kwa moja tunafuatilia kipindi kuzungumza very great to see you guys ni nyakwar omanya anatizama kipindi amefurahi kweli kweli na hakunaambia lakini amevaa jezi ya manjano hapa kone ni shabiki wa taska na gumzo ambalo limenileta kila moja anatizama sasa hivi kwenye standard digital kwenye game yetu na vyombo vya habari na wanahabari kwa ujumla hasan mwana waali nikiwa na nick mwendo wa rais wa shirikisho nick unaangalia mitandao magazeti runinga juni june jun 3 nikiwa uwanjani makocha wote nikizungumza nao walijua june 30, was the it jun 3 atakeekuwa uongozini kwenye jedwali la ligi ya kenya atawakilisha kenya katika mashindano ya kila bingwa barani afrika sasa maswale ambayo wameniuliza jamaa ee, ni hili je ligi itaendelea mpaka imalizike ikitokea labda msimu unamalizika na jamaanaormaan anaongoza au afc i anaongoza au anaongoza nini kitafanyika hilo la kwanza la pili palikuwepo na makubaliano labda ni sheria gani hizi za kuamua kwamba juni 3lahini uongozi na atawakilisha kenya uh, kaleni nataka kulieleza hili jambo vizuri lieleweke kwa sababu ni muhimu sana fans wetu na wakenya wakielewa uamuzi huu ulifanywa vipi unamaanisha nini kwa hiyo tuko answerable kueleza mambo ya covid yamebadilisha sana vile ftbol na sport duniani inavyochezwa completely na tulikuwa tumekaa bila tbal kwa miezi nane bl ikarudi tukaanza uh, novembe 28 nd tulianza ligi yetu tulikuwa tumeipanga vizuri kwamba itaisha kabla juni 3 lakini hapa katikati eh, rais wa nchi na Minister of health wakachukua mwezi mmoja wakatupa lockdown kama unakumbuka mwezi wa nne mwezi wa tano mwezi wa nne hatukuwepo na bl tulikuwa kwenye lockdown kwa hivyo mechi karibu kumi na upuzi zikuchezwa na ilikuwa lazima kafu wamesema liwe liwalo kwa sababu nchi zingine zilikuwa zilikuwachea bal liwe liwalo lazima tuwape champion tarehe 3 mwezi wa sita yeah. tukawaandikia barua tukawaambia tupe mwezi wingine moja angalau tumalize wakaandika wakasema lala wakasema hiyo haiwezekani nyinyi mtupatie champion ampio ju na tuwapatie pia champion wa cap tarehe nne hii sunday bila hiyo basi kenya haitakuwepo namwakilishi na mwakilishi katika hapiolaue ukiangalia miaka iliyopita tangu nija hapa na mbeleni hatujawahi kuwepo hatuna mwakilishi katika champions league kwa miaka mingi sana kwa hivyo komitii inayoshughulikia maswala ya ligi na haya mambo ikakaa ikatuambia kwamba katika sheria zetu ligi ikichezwa ikifika nusu sololii imefika nusu kuanzia hapo kuendelea mbele wakati wowote kama kuna mambo kama haya ya covid na mengine ligi inaweza kukatiwa hapo na mshindi akawa ni yule yuko n kufuatilia na hiyo thinking wakasema kwamba june 3 yule atakayekuwa juu ya ligi tumpeane awakilishe kenya kwa sababu sasa e, bila hilo ni kumaanisha tusiwe na mwakilishi katika champions league kwa hivyo the sensible decision ni kusema tarehe 3 saa kbl jioni yule atakayekuwa juu ya jadwali tumpeane katika champions league lakini ligi inaendelea na mshindi wa ligi sio lazima awe yule tutakuwa tumepeana wapi mwisho wa ligi tarehe 2 shiri 8 mwezi wa 8 yule atakayekuwa juu ya jadwali sasa huyo ndio champion rasmi wa FKF premier league in season kwa kifupi unajaribu kusema kwamba ni kwamba unaweza ukawa champion wa ligi lakini hutowakilisha nchi kila bingwa na ndio maana kauleni kwa sababu tumekuwa hapa sasa tume tumejua kufanya haya mambo ndio maana mwezi moja na nusu kabla omitilik ikapitisha ikatuletea nasi na tuka publicly na tukaeleza kila klabu hiwe inajua kwa sababu ya covid ni possible yule atakayeenda champions league sio yeye atakaekuwa champion na vilabu vyote vikakubali na vikafuatauepo na, na makubaliano makubalianona ouniion kwa sababu hili si jambo ya kuuliza vilabu hapana hili ni jambo kuna kuna structure za federation kuna komitti ambayo hiyo ndio kazi yake leagues and competitions committee walikaa wakajadiliana na wakapitisha wakatuambia sisi shirikisho huu uamuzi kwa hiyo hatutapata mashakashaka huko mbele labda watu kwenda mahakamani na barabara nyingi mimi siwezi kuambia tutapata mashaka lakini naweza kuambia hivi uamuzi ni solid na uko clear hata mtu akikwenda kasi hatupata uamuzi mwingine siezi nikakaa hapa kauleni hizi miaka nimekaa hapa nikakwambia mtu thataenda sijui wapi wapi mtu anaweza kwenda na ni sawa tu lakini sisi uamuzi tumeufanya vilivyo tukitumia sheria na sio sisi tulitaka kupeana champion e, talehe thalatini kafu wamekataa Da, mbali leo ungekuwa hapo sasa kangaia natiama kipind wenye na vilevile uh, vile yetu uh, kuna swali ambalo kwamba labda tukimalizia huo mdahalo maana umeeleza vizuri makubaliano yalikuepo tusitarajie kesi na mashaka hapa na pale pana hizi tetesi kwamba barua ilitoka kafu ikisema kwamba muda umeongezwa wa kuwasilisha jina hii barua mlipokea sijui, sijui ni wanahabari wagani wana hizo barua sisi hufanya kazi kulingana na stakabadhi na communication formal communication tuliandikia kafu sisi wenyewe tukawauliza mtatukubalisha tukawaomba wakaandika barua rasmi wakasema hapana tarehe 3 ndio siku ya mwisho saa kumi jioni for confederation tarehe nne sunday inayokuja Diyo, siku ya mwisho for confederation Ile lingine ni story tu zenyu na mkangai, na, na, na, na, na jamaa wako digital media wakitafuta hapa kina, kina, kina kwalima kaimakwa <laughs> hiyo rais wa shirikisho niki ameweka wa wazi kwamba hapawa hapajakuwa na barua yote kutoka kaf ikionyesha kwamba muda umeongezwa wa kuwasilisha stakabadhi za wakilishi wa wakilabingwa kwa hiyo tarehe nne julai tunawasilisha jina la confederation na tarehe kwa hiyo taska taska jina la ya uh, ya mechi ulinzi watakuwa wakilishi wa kenya katika champions league rasmi msimu ujao nilikuwa uwanjani siku hiyo sk showground taska ikipiga ulinzi magoli manne kwa moja na hata kabla a huo mchezo nilimuuliza matano je unaifuatilia kcb nairobi akaniambia unaeuatiliarbi tiketi za ndege ninazo hapa na amekwenda sasa hilo tumelimaliza uh, n ah kwa... kama uko namba moja wakati kama huu kama mechi zimebakia tis ama kumi kwa champions league kwachampionlaue ah, watu wanataka kuleta mastori sijui ninnni ni mastori tu na mastori kwa ftball ndio tunapenda astoi lazima ziwe ziwapiganie taji na kuna milioni kama kwa mshindi kuna milioni tano kwa mshindi kuna vitu nyingi za kushindania ni ya kwanza katika kuwa hapa kuna nyingi, e, zikopale, kuna vitu ziko pale lakini milioni kwa mara katia uaa n ningi o a aii na aaa kwa hivyo kama e hujakuwa namba mo tarehe juni uende wapi wapi utapoteza tu na hata ukiangalia jedwali nafikiri kuwa naiangalia taska kama mpoteza mechi tatu pekee mpaka sasa anastahili kuwa uongozini tukimalizia maswala ya ligi uh, unazungumziaje labda kwenye tv ligi hapa nyumbani na wadhamin haswa kipindi hiki cha janga la corona Star Times, ushirikiano umekuwaje mpaka sasa na hali iko vipi tumepeperusha mechi 7 tau kila wiki ya uh, kwa simu yako ka t yao ata kila wiki tutafikisha mechi miamo na kwa msimu wa kwanzai i think ni kazi nzuri sana uh, timyetu imefana na watu wameonaakama sio uh, pia uh, ligi imekua kama siokusimamisha hapa na pale katika afrika paunaenda kati ya zile ligi zitakuwa nambari moja e, kabisa tumekuwa na mechi 2s sof zimechezwa katika ligi Kwa sekafa, sekafa, kuna kuwepo na nafasi ya kucheza katika national team wametoka kwa hivi vilabu eee, vijana kutoka Post rangers kutoka city stars kutoka hiyo hiyotasa vijana wa changa ambayo tutawategemea katika stars miaka ijayo nimefurahi sana vile sasa kenya yenyewe bila kutegemea kutoka nje ya kenya kuleta wachezaji tunawajenga hapa tunawakuza hapa na miaka ijayo tutakuwa na vijana very competitive level hii ligi hiyo i think kitu kubwa sana ile kufanya lakini na tumekuwa na challenge kwa sababu sasa wajua mambo ya viwanja na nini, na nini. Eee... Na, na, na, na, si challenge tu ya, vi, ya viwanja tutazungumzia lopapani na hata ili janga la, la, la corona kwa ujumla umeshtakiwa kesi po mwanahabari hata amekushtaki nsl na maswala kama hayo papani mpaka sasa hivi na hii korona na haya mambo yanayezungumzwa umezungumzia viwanja tarehe nne julai mashemegi dabi mwakilishi wetu wa confederation mpaka sasa mechi tulitarajia ni nyayo lakini bado tunazunguka ni utalii wajua kauleni ukiendelea kuwa unafanya jambo lazima uendelee kukibadilisha mienendo kwa sababu siku zinasonga zina mbele tumekuwa na hii ishu ya kiwanja tukaenda pale kasarani ikawa kuna shida kupata kiwanja ikifuata na tukaelewa kwa sababu nyasi lazima itunzwe kwa kubaliana nao wakatupatia ile aex tukaitengeza na ile x tukaiweka viti tukaitengeza ikawa enu nzuri sana mini minienu ya ftball na tukachezea mechi nyingi sana zetu live pale katika aex eh, ya kasarani lakini tukiendelea vile korona ikarudi eh, tumekuwa tunanyimwa viwanja so timu ya olympis ipo kasarani uh, ragbi wanapewa nyaya sisi tumeandika barua baada nyingine baada ya nyingine tumezungumza na wao wanaohusika lakini kwa sababu hatuzielewi unajua huwezi kuongelea kuhusu kuvunja viti kwa huu msimu hakuna vititumevuna hmm. hakuna viti tumevunja hakuna mashabiki wa kiwanja hatujaitisha kiwanja tupeleke mafani mimihatatai kuleta mafanzi kwa viwanja nataka tu kiwanja nzuri nzuri kwa vijana nzuri kwa fainali tumeomba tumetuma tumepiga simu tumeandika kauleni hatujapewa viwanja sasa tukafika mahali tukaona ee maneno ya kukiwa na kitu haijafanywa vizuri tunakimbia kupiga kelele tumechoka kauleni tuna mambo mengi ya ya kufanya hatuwezi kuwa kila wakati kitu ni hivi tunapiga kelele kwa mitandao sijui wapi kama mimi nachoka niko na mambo ya kutengeza futbol, miaka inasonga kwa hivyo tukaamua tujitengezee viwanja tuchezee yetu kwa wanaafana n ma hivi viwanja bila sababu na hakuna sababu tunapewa kauleni sababu rasmi maana kaleni saau asmi yakuambiwaomaaa kuna timu ya bunge ina pale ya mimi sijui lakini nimeuliza na nikasema nikasema sisi ataki mechi kila siku kwa hizi mechi kama saa national team Harambe stars inaenda ethiopia kauleni Hatujapewa kiwanja ya hao vijana wakienda stars inabidi kwa sababu sasa huwezi kila wakati Iyo enzi tunatengeza utali, tunatengeza ruaraka, tunatengeza utalii uweiu wkshatunatengeza tunachezea huko sio shida yetu kenya, tu kwa sababu vilabu hapa kenya havina viwanja tu kwamba taska walikuwa na ruaraka mm. a walikuwa na utalii thika wako na uh, wathika sasa hizi tim zingine zote madhare city stars viwanja viwanja viwanja lazima tuwatafutie katika hizo viwanja. sasa tumesema tukiendelea mbele, tukiendelea mbele kwa sababu hivi tutafanya nini mahaewavwanauafana na hatuna nguvu ya hizo viwanja tutafanya nini tutajitengezea viwanja vingine mini stadium tuendelee kutafuta partnerships kila timu iwe na kiwanja yake ndio mute na hivi viwanja pia tuache kwa sababu sasa kama arambea haipewi na mimi sasa kazi ni nitoke nikapige kelele ndo ipewe sasa mi unajua huwezi kukuwa kila saa una kazi ni kilio cha mtu mzima huyo rais wa shirikisho kuhusiana na hali za viwanja nchini manake imebidi watafute plan b, plan b c ndo hizo za utalii hizo za rwaraka hizo za narok manake haswa hata timu ya taifa imekosa uwanja atakuwa anatizama wa waziri wa michezo na wahusika na wadau kwa ujumla ni kilio hicho na dabi itakuwa ni tarehe nn julai hali ndio kama hiyo tunasubiri kujua nana tanatuwakilisha kwenye mashindano ya confederation na kauleni itakuwa pale utalii nataka kukua klia kwa shuo yako kauleni mashemeji dabi ndio fainali yetu kutafuta mwakilishi wetu tutaichezea utalii bila fn sasa hivi wanatizama kipindi je wakikupigia simu ama watume barua mechi iende nyayo nitapeleka nyayo lakini sasa leo ni siku gani ni alhami, eh, na, pu- tutafanya kesho tukishafanya wakileta kwa sababu kw sabau tutakwenda lakini mpaka hongeanawee sisi mechi utali tunatengeza utalii vizuri tume hakuna akuna fnwatakueo pale ndani tunafuata protocol vile walivyotuambia na vil walivyotuambiaaatunaifuattuaifanya aiisasa tasema tu hatuwezi kuendelea tu kila wakati mukatizama tktaka neaetu aha klikeli tnapiga guma na, yeah. na, na rais wa shirikisho la soa ii pia mwanahabari anatizama kipindi mefurahikiei tzam n tunacheza mpira kipindi kigumu nik nazungumzia corona mimi huenda uwanjani zile wale walinzi wale vile viwanja ile mipira kupima wale wachezaji ni gharama kubwa sana hivi mnamudu vipi kukabiliana na janga la corona kuna msaada wowote labda mnapatwa kifedha kutoka kwa serikali wizara af au fifa hali ni ngumu kiasi cho lazima kila wakati tufikirie njia zetu za kujisaidia tunaopenda b tuko katika bl kwa sababu tunaipenda ukiangalia hapa kenya ni wachache sana except wale eokra wetu wale ma wachezaji na wale ma kama refr na macoach wao ndio wanao maisha yao katika football sisi wengine tuna uko katika football kwa sababu tunaipenda na tunataka siku moja tukiwa miaka 890 tbl iwe ni ndst kubwa sana na tulichangia ndio maana tuko pale na tume, njia nyingine ya kusema hivi tutafuteni njia za kujisaidia kwa sababu mtu kama haelewi kwa nini bl iko na hii following kubwa hawezi kuelewa ni kwa nini una saa zingine unat kuhusu kitu ndogo ama kitu iko hivyo sisi katika i tumesaidiwa nas na, na wachezaji wote na wote na wotetukaskrtukasema il i jambo kubwa sana limefanyika wachezaji wetu wote sasa walipata aa walipatai zote mbili arazenea wako sawa wote wote wote wa wa premier league wote wa nsl wote women ni kubwa sana limfanyika. kwa hivyo sasa ile saa woteaeeue oteao amo uwy w haya sasa hapa katika viwanja tunafanya i tunafanya unaona katika half time wale jamaa wakipuliza waki tunaweka distance. na kwa sababu kuna fans wengi katika viwanja ni wale tu yao imekuwa ni rahisi tumeshazoea security meenda uu kwasaazimauao wakenawana kwenda sku ingine paleaptoyoyo na mimi ni president nikashtuka kwa sababu jamaa wakounal wako pale, pale utaliiarakaatu watu wanakenye nyumba zao kule juu orofa tuna hope kwamba mambo ya a naona hii mpaka end 220 tutakuwa kwa haya maneno ya ni, ni si jambo la kufurahia hmm. lakini mpaka tuwe naon kama nchi imeenda juu ndio hili jambo la fans kwa kiwanja umeona umeonasijui ni nchi gani katika euro wamesema kwamba kulikuwa na00 kwa sababu ya mechi sisi at katika tball tueneze corona tumeona watu katika football wengine wamefariki a wamefariki wengine kuna wengine hakuna mchezaji so sofa tunaweza kusema amepata hiyo shida lakini kuna watu katika wamepata hii shida hatutaki kueneza atawmpata shutauenezattunataka yeah. tucheze bila fans. vijana wapate, wapate, wapate, riziki yao. Riziki yao makocha wapate yao iziiyao tumaefakama sal tunaanzaya uh, kuanzia kwa mwezi mzima tuiendeshe hivyo mpaka orona itulie ni mpaka World Cup ipite mimi, labda mbele yetu kama hindi, sana haijapata najua ahata baadhi ukiona kwenye mechi za mtandaoni zile mababadogo wanakuja wanafikiri kwamba shirikisho limewazuia mashabikiuwanjani siis ai kabla ya maisha lazima maisha kauleni ucheze football. na aima jambo la e ni jambo la maisha lazima watu na na maisha kama maisha kama inazuiliwa kwanza ndio maana hivi tutazingatia haya mambo ya covid protocols tumezingatia kabisa imekuja high cost kwetu lakini tazingatia kwa muda unaowezekana tukihakikisha kwamba b iko katika tv iko kwa simu yako hivyo ni kumaanisha kwamba wewe ukiwa na shilingi i5 as unaweza kuona mechi ukiwa mali. i think hiyo niwaf yoyote kwa hivi sasa watu elewe na waelewe watarudi katika viwanja wakati unaofaa bila kufanya mtu mwingine apate eh, shida ya kuwa nakwenda hospitali yeah. ama sio vizuri, sio vizuri. Aa, ya, sana kipindi kinazidi standard digital na na game yetu na rais wa shirikisho tumeangazia swala zima la taska na tumelimaliza hilo tunasubiri sasa mwakilishi wa mashirikisho kwa maana ya yan julai na kila kitu kimewekwa shwari tumeangazia pia sala la kuto kuweo wa viwana haswa viwana vya kimataifa timu za kimataifa zinapocheza na tukiwa na game kubwa kama hii ya dhidi am kwenye ma iane obura huyu pia ni mwanahabari anasema eh, shida ya viwanja imekuepo na imekuepo franco una anasema wachezaji wa nsl eh, eh, pia nao wanafuatilia hii mechi na alikuwa ameuliza kama wamepata chanjo na umethibitisha kwa hiyo alikuwa ameuliza kabla kwa hiyo amethibitisha wamepata uh, watching from rwanda samia daniel wamepatalandasamia the keya is i o mm, this kuhusiana na viwanja ninje ashirikishosmaai shina ile angaoto ile ya anasema sa Uh, sisi tuliambiwa na fifa kwamba tueegate zuo kwenda katika division o ilikuwa ni oda tukaifuata zuo kitambo uh, watakuwa katika division o msimu ujao huko division uh, kuna nafasi ya timu huko u kwa sababu kuna timu zitapanda wajua tu hii ni ile slot ilikuwa a relegation moja yeah. So, wataenda chini alafu wengine watapanda slot tapatikana huko chini vilivyo uh, ni, ni, ni kitu tunajua kufanya hiyo mm. tumeshafanya uh, nilisikia kwamba wanaapil wakiapil tuambiwe vingine basi gumzo na mwana mwanaspots na mwanamichezo kufikia hapo nitatia kikomo lakini kumbuka tena wiki ijayo tutakuwa napatana papa hapa kwenye kwenyepas na mwanamichezo kwa niaba ya mwariri wa michezo papa hapa radio maisha ali hasan kauleni mimi nakutakia wiki njema tukutane tena wiki ijayo mimi naitwa walte kinjo