ili ni gumzu la wiki podcast kama kawa kama dawa ni nao wakazi wa kaunti hii yenyeri tukizungumzia swala hili la kisiasa hasa yale mambo ambayo yamegonga vichwa vya habari naanza na nawee rafiki yangu anze kwa jina halafu nieleze raila udinga ametoa mapendekezo yake ambayo amesema kwamba hivi ndivyo kenya inafaa kuendelea musalemu davadi na ruto wanasema ya kwamba raila amekuwa akiibiaibia yale mambo ruto amekuwa akisema ya up mdafad amekuwa akisema kupanua panua uchumi raila odinga naye amekuja sasa amesema kwamba hivyo hivyo ndivyo atakuwa akifanya udaira haja kosa mauno ya hii nchi ako Lakin, eh, wa si ano ho education kanzia nasari tutapea godoro ti hiyo ndio kitu ambayo jubili walikuwa wanasema na wanasemakaronamdavadiwaida amsapoti raila kwa sababu aliona hiy yeah, dia anafaa kuogozahi yangu raila odinga na yeah. angu, raida, udinga, na, na idia zake kutoka pale mwanzo ama ananyatia nyatia za wenzake nadhani inalingana vile pi unaangalia saa zingine ye hufikiria akue na, na mambo yake lakini mara nyingi yeye hukimbilia yale mambo ambayo wengine wamenaona kama sahii amechukua zamdaad kidogo amechukua zaruto kidogo ameunda sasa hiyo ndio <coughs> anateanamsapoti naja. hawakuwa wameona namna hiyo wamekuja kuona sahii kitu moja ambayo watu hawajajua wa raila tu an... yee hata s si hataki ka... kuongoza hii nchi yee anatakaa tu kuwa kwa siasaraila uzitu hiko... naataki kuongoza na juzi ameulizwa jana hapojanaameulizwa akasema ya kwamba yeye hakuwa na risasi moja wanahabari ndio walisema na risasi yeye ako naayeye anasemanga kwamba amebakisha risasi moja na iliisha na 2paka saahii bado anasema bado wanhabari wanasemanga ila kitu ambayo wee unasemahpo kwa risasi kubaki moj naani wakinda ku winda yule wakati ingine walikuwa moja ndio, lakini miss. So, waka ile na samoja ndio akini iliendaiipigwakaianahahwaaa waikubaian narailnayakwama hata huenda raila raila odinga odinga uongozi mtu mwingine ama kalonzo. lakini sasa ni kama amerudi siasa hunaainatapata uon tamtuwninnwahiisisza kea apmbv a atitulielewanahakuna mariaridi walete hyokiwaliakana na railaoraila akosawa kusema amhakuna magazin ambayo raila ako nayo imesha kwamba raila kama angekuwa na magazin angekuwa amepigapiga kila wakati lakini kuwa kila wakati palemsalia mudavadi na huyo wetangula na mwenzake anaitwa kalonzi wasikaeapo ishi atitulielewana aukifika 022 tanyunga Raela. mkono raila wakati nda kuhapishwa pale kalonzo mdafadi walienda wakajificha <coughs> sasa mwanaume ni nani walikuwa amekubaliana raila akishinda akishindwa atakua wanini walienda kujificha <coughs> i wanauewabila raila hakuna ziaza kenya kw hivyo unamanisha kwamba 022 yuko kwa deb ngawaji amesema kwamba hajawaniaakoseainataka endawapi nimeshaa kuambia yeah. kwamba kazi ya rahila nikukaa kwa siasa kukusuuma si atianataa kuongoza hii nchi na tumeshakubalia <tokotan> iyo maneno vyo maana Laida. tunaendelea kusema mdafadi wajitengeneze vizuri akina ruto kidogo raila aendelee kupiga siasa tukimalizia malizia raila odinga amesema kwamba tutulie mambo bado hadi bb ipite huenda bb ikakosa kupita raila plan b raila hana hana b raila hanaai hanahii ni liwaloliwe Wana wana wana wana wana wana plan b mkono mkono tu wengine ataungwa u... ata, hata hataki m, anataka kura yake wanategemea sana sana kwao lakini hiyo haitamaanisha kwamba raila sasa ameisha hapana mtu ambaye anategemea bbi ni raila uhuru anaenda nyumbani hakuna kudanganyana BBI hapa hapalege iliisha e? nimaonia wakazi wa kaunti hii nyeri jina langu ni john vulya moja kwa moja di kwenye kaunti ya nyamira aliko masire hili ni gumzu la wiki podcast asante sana mwenzangu john mbudhia ukiwa nyeri hapa nimo barazani na baadhi ya wakazi kujadili maada hii ndugu yangu mweshimua raila odinga tayari ruto na mdavadi wanamsuta kwamba raila sahizi ndo anashtukia kuzungumzia maswala mbayo ama vitu ambavyo angelenga kuwafikia iwapo siu... atachaguliwa kuwarahis unaonaje alioraira si mgeni kwa, alio. kwa siasa wa kenya hii anacua kenye wakenya wanataka kwa hivyo hii pusi anatuambia wanaandika sijui nini maesto nakwendemweshimua raila odinga hajawahi kuwa rais wa kenya kenyaaii na yale ametuletea kwanza raila tumeona matunda yake kama hajakuwa kiongozi sahii tuko na mweshimiwa raila amekuwa wenye serikali ya nusu mkate mkateaykidogo Ana, raila anasema kwamba wakati ule wa uchaguzi uliopita hakusema kwamba alikuwa na risasi moja sahizi raila anasema ako na lakini akiulizwa iwapo anawania urais anasema kwamba yeye hajatangaza na wala hajamwambia yeyote kwamba anawania urais unamwamini raila unamwaminiii akiwa mombasa amesema kwamba atakapochukua uongozi hata watu hataongoatauwatasisi kama wanachama wn hatuweziaminirailakwa sababu ey wenye macho ambitazaa we mwenye ukiangalia hali ya maisha na hali ilivo utaonaraila tasimamaurahishailakuua enya zima asimame na risasi ezikwa moja kwaraila hata kama akiwa na risasi moja sisiwananji tutasukuma yeye tuongezeyeye sasi uongezeyeez hadi tupate tumeikmtazamwen kuna masala mengine ambayo ningependa tuzungumzie raila odinga amemwambia kinara mwenza wa chama cha chaias vilavile asawamba ipokei pesa kutoka kwa serikali ikiwa ni muungano pesa zinatoka kwa serikali kupitia kwa vyama vya kisiasa kwa hivo aaainara wa nasa nani anasema ukweli kuhusiana William, na swala hili William, wewe wewe unajua karonzo ni wakiri mani eta ni wakili wanaezadanganya lineu akili ndio wa, wadanganyivu wakubwa sana ningependa nikuambie mwenzangu wenyewe walisema nasa imekufa sahii wanataka pesa ya nasa gani yenye nasa yenye walisema i kwa sasa hivi kuna juhudi za a ubili kuunganishwa na chama cha rais anataka kuunganisha chama chake ambacho ni chama tawala vilevile na chama cha odm kuelekea cha cha kwenye uchaguzi mkuu ujao unaona juhudi za rais uhuru kenatazitafaulu juhudi faulu kama anataka kufanya muungano peke yake na odm lazima atafute watu wa nasa wote atafute kiongozi wa chama yaanasema anataka uchumi bora wa uchumi bora chama ya yangu. ulitoka mm dsasa ubiria haipokama mweshimaaisi kufanya muungano wowotea ambayo anataka kuachia kenya lazima ataute mweshimiwa msaledavadi a ufanye muungano kwa sababu mdavad anasimamia uchumiboimekuwa moto wa pasi msikilizaji moja kwa moja mimi sina la <laughs> kusema nakusukumia mwenzangu martin diema ukiwa kaunti ya tranzoia uweze ukazungumza na wakazi tujue kulikoni eneo hilo na wanayapia kusema kuhusiana na mada mbalimbaliasante sana mwenzangu wim O masire ukiwa katika kaunti ya nyamira tuko chini ya mwembe huu ili kupiga gumzo lenyewe raila odinga ameorodhesha ajenda zake kumi na tano ikiwemo kuwa na mahakama iliyo huru elimu iliyo bora taifa lenye umoja lakini mdapadi pamoja na ruto wanasema si maneno ambaye ni mapya mweshimiwa raila amekuwa kwa uongozi ambao ulianza mwaka 22 chini ya mweshimiwa mwaikibaki akaleta elimu ya bure tumeshuhudia akikuwa mstari wa mbele kupigania maswala ya mahakama hata ukimwangalia chief justice bwana mtunga alikuwa rafiki yake <tuhilika> <waewe na muamini tuhilika> kama raila kutoka rafikiya kaa aila aesekaiauaiaea afiki a huru anini wanakoa ya mahakaadananaaeshiu ahahehuahakaa wangeamuaa labda mambo mambotndelee na maha maha maha kwa. Maha kwa. mahakama ilisimamisha kuna kesi ya rufaa wanasikilizaaaskiliza ingine kusema b alikuwa na risasi moja yeye ako na magazin kadharaila si ako na amari mzimamaameenda kukopa risasi kwa kwa ya uhuru kenyatta atatumia 222 na risasi yenyewe aina makada anapodai kwamba yeye ana magazin naanasema kwamba hajatangaza wazi kuania rais katika uchaguzi mkuu ujao anamaanishaajitaimamia najua imaji ajesema lakini watu tayari washaaza kueea yes. watu wameingia chini ya meza na akitangaza jebaba kama... aitwe ba amesema kwamba bb lazima itawezekana chini ya miezi mitatu kitu ambacho imekuwa kusimamisha mchakato mzima ni tuma ya uchaguzi ibc ambayiku na wale makamishna wote lakini ona kwamba maojiano aendelea makamishnawakijaa basi ona ya kwamba mambo ya bbi haitawezekana na kama yeye anasisitiza iwezekane ajiulize kwanza ibc ilisema vizuri ya kwamba 23 dio walisemsaayale kwa naile wa mgao, mgao feaaini serikali mweshimia uhuru kenyatta itatoa pesa kwa hivyo kwamba ibc watengeneza yale maeneo bunge sabiti kila chama kinahitaji kitita chake cha pesa cha muungano wa nasanauliza hivi lile zaidi ya bilioni nne zilitolewa kwa chama cha nasa ziko wap kitu cha ja pili tunauliza wakati wanapeana viti kwa nasa yes. kwa nini anachukua anapea watu wdmpekecamkenya wa wa pamoja na waipa. wajipange wapee mgao i nataka hiyo ni haki yao hakuna nasa ataweza wa hawaut ahaaaaaaetenaweza ua viongozi wengine kina wetangula kina kalonzo na na kulilia kwa wataacha akuliliaaeneeata rahila aende mwenyewe ama mwenyewe raila aende kichwa kichwa aende kichwabaa amejipangaii ili aanguke mapema sababu mapemaaa anategemea sana uhuru kila kitu aa muomba mtu binafsi kura bila kuomba uungwaji mkono wake wakeiasa za kenya ni makubaliano ya kwamba mimi nakupa kura ama nakuunga mkono wee utanipa nini sasa hapo hey. ndio sasa siasa za kenya zipo aa yeye akisema yakwamba atizihitaji mutu kuniungane tumemwana rais huru kenyatta amekwenda usiku akazindua miradi kwili anafanya hivyo kuzuia korona ama kuna siasa ndani ndanimeshimia uru anazuia maradhi ya korona kuenea sababu mm. kuna vitu vingine bora jisiinajua kwamba mradi imezuduliwa na hata kuja hapo huduma inaendelea kwa hivyo mambo mengi ya kuitanambona akakwenda sasa ukambani ha, waja, ito, waja, pale ndipo ha, akwenda mchana akasema taanajua enda mchanamimi mm. naona hii korona siasa inatumika ndani ya korona ili kusimamisha mikutano watu wnikiayaa ua maeneot magaritumeshhudia a arkitokea kabisani mshindani utakuwa kati ya nannnan williamrto bila shaka ki, akinyoroshwa na railaa ananyorosha railaudinga asubuhi sa 2kwa niaba ya wenzangu john budhi akiwa katika kaunti ya nyeri na william williammasiri akiwa nyamira mini hmm. matindema nikitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gtaanzoi hili ni la wiki podcast