Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. podcast mimi ni faidh kutere leo katika kisa changu nazungumza na, na rebeka chesan ambaye alisafiri kuelekea saudia mwaka wa elfu mbili na ishirini mwezi februari kusaka ajira lakini alipofika kule maisha yalikuwa magumu na alidhulumiwa alikuwa anapigwa hatimaye alilazimika kutafuta mbinu ya kumrejesha umu nchini rebeka mara ya mwisho tukizungumza tukikutana ulikuwa unaisi vibaya mwili ulikuwa na maumivu kwa sasa unasikiaje Sa niko poa kabisa hata kimawaso nikosaa so e, kenya hmm. sasa nkoenyasasarebeka nataka uturudishe juma utueleze tu ilikuwaje mpaka ukaamua kusafiri kuelekea niliona kenya aika like, kuna kazi hmm asautse kushindaoauasamttu as kauambia unaoyakuendan hiyoarnaezaenda o nikamwambia waja nionge ni wa wa mm-hmm. si na, na so, mm-hmm. wa so, famili nione vile watanisaidia mambo ya ticket ama nini akaniambia hapana aa ah, watu wanakafa kila kitu but utajilipia mwenyewe medical so tukaenda mpaka akatukatia paspot kisumu saa sijui iliendaje huyo direkta wetu sijui alifikiria nini ama alifanyaje mpaka aikum tena pait nilikuwa nimepata kazi classic hotel so ulikwa nakafanya vaja kazi kuna besi yangu akaniambia rebeka kama hiyo imefel kuja tujaribuhi nikamwambia wapi sautarabia nikamwambia siendi kwanza nilikataa kidogo, kidogo tena kumba alikuwa amepea agent namba yangu so agent akanipigia akaniambia rebeka umeamua aje nikamwambia maybe aji minkamwambia maybi tumitunjo mpaka akanimaka tanuyani nilienda nikaongea nikaongeaongea naye kutoka hapo uh-huh. akili yangu yote ilikuwa south arabia so mi nikamwambia kwanza mimi sina certificate akaniambia mm-hmm. ntakushugulikia nikamwambia mimi sina pesa akaniambia hii safari <mimu> ni free so mi nikamwambia waja niende lakini kwa akili yangu si ssikuambia familia nnataka kuenda southarabia nasijaambia familia mambo ya norway imefail mm-hmm. so kwa familia wanajua naenda wapi mm-hmm. norway oh. so wakati ulikuwa natoka huko wanajua mtotowetu ameenda no yeah. hey. si kuambia familia kuozingek hakuna mtu angekupali niende mm. tukaenda training kule kiambu so training ni ti weeks kule tena unapitia shida ama kwanza una, una pesa ya chakula nini ni shida tu na watu walikua wengi tulikua ma00mnapewa yeah, nyumba maali pakuishi iyo yeah, kuna mm-hmm. mas wamechenga pale mm-hmm. nikama tu v unaendangaa s nhi tukafikapo kama kuna nurse. anatudunga wanasema ati ni kwa vile hatuka tunajua ni shindano ya nini tukauas mm-hmm. tukadunwa natukawekwa kwa gari tukakuja usiku mm-hmm. atulipi chochote kazi yako tu nikutafutakafika mm-hmm. mahal wakanipigia si akaniambiarbea yako imetokea kuja unkaenda mm-hmm. anda so tukashika safari tukaenda kaenda tuka ya kwanza tukaendakaenda tukarudi tukakaa kidogo sasa midu, fisa yangu ankaasmambo so, yau imekua saaawaniud nymashndanaitudna sa nini ama mm-hmm. dawa ya yanini si tulikuwa tunajua ni yeloiva so so uchanja wanakula ya family family plan ulijuaje kwamba ni nilijua kwa sababu mwili na soa maiin wanatumiangauchana wanuloesya wanawadnulija akwamb n nlia asabumwilian ndawaaksa kil ualikwndscaa waiat mwanz unasafiri kuelekea wapi yailiambia unaenda saudi arabiapa mm-hmm. upande, upande wa riath mm-hmm. osnta yangu ilikuwa ina uh, stt ya Riyadh. Riyadh ni capital city yauko tukamaliza hiyo medical medilafisa mm-hmm. tukarudi kwa ofisi wakaturendisha malochin tukalala tutu mm-hmm. so asubuhi tukaamuka ilikuwa inafaa tufulai pa esaasaba tukakaa hapo theflng wakatupeleka mpaka yapo tujue kwanza paspot na owanakupea usomi na urudishe mm-hmm. pt unaangalia na unarudisha kwa mkono yao wakupei kwa mkono wanakupea hizo matokcu kama umeingia ndani Koza wakikupea mbi wengine wanawezatorokam mm-hmm. so hapo tukashuka naitwa acha soachar tukakaa so, tulilala hapo tukaenda mpaka damam so damam sasa ndio tulishuka arabu walikuwa tulikuwa tumefaa masht enamit amn yetu5nwabiwakenya ndio walikuwa nym yetu sasa sisi, sasa sisi Mm-hmm. tulifinyana kama azitulifnyana tuo tukafmilia tu tukijuatunenda palipakaribu kama tumefinywa hiv mm-hmm. lakini tuliendaau huko niuweiangaliauweziona mtu akihata huko inje sana. So, tuluwa, ni ngine mbaya sanaso penye tulikua tunaelekea ni yaoaa sasa kufika hapo kuna mkenya mama ya huyu nioret kijana wake sasa akuuka anajua hiyo luka yote so tukaenda hapo tukakaribishwa wenzetu wengine wakachukuliwa so tukamuuliza kwanza huyu jamaa hapa inaitwaje akataa kutuambia then wengine wakachukuliwa tukapaka wasichana karibu tisa so wakatuambia mulale bado safari yenu ni mbali tukalala hapo asubuhi tukaamka mapema tukaoga pasi tena ikakuja tukapanda tukaenda sasa ku akili yetu mm-hmm. tunafikiria tunaenda rth na kumbe penye tuko ni wapi ni rth na kila mtu alikuwa ameandikiwa hivo so tukaenda maana atujui penye tunaenda tulienda 12 hours. sasa tunaelekea arr sa tulienda kufika arar kuna ofisi ingine huko ya ah, bosi wako anakuja ana kupi kunaenda so ndio nilikuwa wa last kuchukuliwa mm-hmm. so huyo bos akanichukua nikaenda mpaka kwake so akanikaribisha vizuri wakanipea chakula nikakula nikaoga ikafika sasa around mateso mama haka, na look skari. nilikuwa nilikua tu nakunywa tu macan ma ekeakemalilikua mwezi wa tan nilikuwa tu naosha nyumba nikaanguka tu nika tu nikajikuta sijui nilipebwa na nani ama nini nini kumbe daktari daktari alikuwa ameshachukua damu akaniambia sasa nika, nilisuka mbaya nkanguka t nkaikuta ttaw oulizimia so, n- kwa sababu ya kutokua na chakula yeah. Kwasi, nja. Nja. Kwasi kitu karibu yake watoto watoto kama shetani walikuwa wananipenda akaongelesha kijana ya kazini alikuwa anafanya wedding so ye yeah, na watoto wake wote wakaenda so kuna kijana kwa hi nyumba sikwajuasi alinilea Siri na waja ni kuipia shiri na usiambie mtu ati kuna mkenya hapa before ukuje alimaliza weeks alichapwa na huyu mama huyu msichana akaamua akarudi kenya na tena kuna muethiopia alimaliza 6 months na aliwawa chanzo ni huyu mama na kijana wake so akaniambia rebeka tekea usiakcu na huyu mama akikuongelesha hata akikufanyia nini nyamaza, nyamaza cifanye mchinga mm-hmm. pora nimekwambia hiyo mm-hmm. siku nikafua manguuza watoto wake vijana wakubwa mm-hmm. manguzao wa hi ya sikakauka mm-hmm. nika nkaeka kwa watoiao s so, kuna kijana hu mamani asari alikua afaarudiasutkacaakaaambameoaa dgoakaniambimbona likutanisha manguozangu aaatapanataa kuaawaasabau ya manguo akaita bibi yake mm-hmm bibi naye akamwambia yes lakini mm. maneno imeisha ijaisha, nataka s lika nataa kumsht lakiniyomaneno ishe as na mama naye akaa mateso kidogo mm-hmm. sasa septemba aaeptembahymama alitupa, alitupa hizo vyombo, ni mimi. Mm-hmm. So, siezi mama tena yombo kwaalitupahizo ombo nakendakamba bwanake mtnatuana ombokaona mamatkacakaenda yangu nikaona akaniambia hakuna penye utaenda utatoka akaenda so, kazi alikuwa na dada kwa hkanambia knataendatatoaaataawatnkarudi nkaingia yangu ikakua pati mbaye nattvkwa kijanaak akanipata akakimbia kijana mdogo so, kazi akapigia iana mdogoaka atoroka siju kny ngsmtnnn tunaomba urudi bradhaangu akifika kwa ofisi. Mm. Sasa, simi, na huyu wangu nimwongelesa akurudishe kafiskakakaudisha akwaaanaha anrudishe kaidogo tu akafiaatauiza mm-hmm. akanichapa mm-hmm. mapua na kichua. kitu naichwait kwa ka mchinga so nikakimbia a aa nikamwandikia So, akaniambia the day nimpaka ofisi ya huyonlutasada nkammy kaenda am asiseme sikusikia ipot ya rea s so, day nkamka kichwa mefura hata siwezi kutembea nko nkamea l so nikangangana sia wanalala nikang'ang'ana kidogo kidogo watu walikuwa mapolisi wawili na kidogonasaamapolsi wawilinwatufsi wawlimi so, nikaongea maneno yangu nikamaliza vile nateswa nini Nakambi, sasa watu wakamwambia msichana tumesikia analia sana anateswa wakamwambiascan chakula tena ulimchapa saai ona vile mtu amefura na nauwesi hospitali sasa fis wakapishana bado umpata faidagaiendaakaenda akalala hakuna kitu aliniambia hapo So, mi nikaendelea na kazi kafika kitukaribu saas kantakanta tukaendatulika tah mama yako kenya simu eawambie akuchungie watoto maana lo ni siku yako ya Kwele, na aunti yangu mwisho ei kanamba yaa kenyu nakutumia pea tu ataniua hakuna kitu ningeongea sana kuzi. simu watu maneno nigeongea asimu zaatu aanenoananakakata mm. ka, tu hil si ant akastuka mm. akanipigapiga anakataznpea simu tnakaniambiareea so, kama familia yako wanajiweza wanitumia afaiio takuakm Mm. ni nifmiio nikamwambia kusema ukwelipufami a a saaaaakamwambia ankakubali nif yangu The day, mama akanamsha maemafansaaamnatla si karibu sap nkafua nikaosha nyumba yote akatoa vyombo zote nikaosha nikamaliza nikafua yote zote nikamaliza hiyo hiyo kazi Kasa, ni nikaitwa nikaenda kwake mwezi wa novemba sasa naenda huyu mm-hmm. so, na mama wapili tena akaanza kuwa mpaya lakini vile nilifika kwanza alikuwa mzuri sana So, ikafika mahali nilikuwa na nyumba nikasikia wakiongea na huyu mama wa kwanza na alikuwa ameweka u kwa simu kwa akili hao wanajua mimi sisikii kiarabu ikakua pat mzuri nilikuwa na simu yangu kwa mfuko nika walikuwa anaongea naule mama mwingine sasa so, ule mwingine huyu wapili akamwambia amenona siku hizi sana nakula kamaunakuka <laughs> nafanya tu kazi yani ukilala unasikia mwili si yako kabisa mwili yangu ameona imefura habari meua nkamwambia sijui na tukaenda tu hospitali watu wanalala huyu daktari akaniambia uliekea poison kwa chakula so nikastuka hau sasa huyu pos akaitwa wakamwambia mbona mnataka kuua huyu msichana huyu pos akastuka kuzaakwa anajua inaweza kuwa sumu mm. so huyu daktari akamwambia wacha nikuandikie kl huyu msichana katia katiatiketaruti nji yake wakamwandikia siklif mpaka wakamstampia wakamwambia pitia kwa polisi fulani mm-hmm. akustambi katietiketu msichana arudi njia afya yake si mzuri sana kou <coughs> tukakuja naye akaniambia rebeka usiambiani nyumbani kamwambia lazima maana ningekufa mungesema nilijua kwosu o ukiwao wanasema ye mwenyewe so onikamwambia lazima so, msichana ni, mm. so, ana nikaenda nikalala kwa room yangu nikaachana mm. baya sana ama akaanasngii lika ncuka ika mambo huko kidogo mama akatoka na watoto na mm. akaenda kwao kuna na ilikuwa kwao so edmwao tulikuwa wasichana wakazi karibu sita mm. wahilipin waine mimi mukenya na, ni Mine, mwilka, na kuna apa, nataka nikupee inaweza kusaidia upe nguuadaa nikaona boe kanza tunde uarb tuifa ukiona dawa kama hii nimeze ndio niendelee iyo inafanya kazi afte ho kanmbia mea awtaapa zote za matezo yote, sasa nyumbani matkatmakatumiakatumia yangu brother yangu na nikatumamb So, mpaka vile saa sonikatuma ivo mbaka vileo ka nashida akaniambia hakuna shida yote yotnakarudi so kwa kaakili yangu nafikiria amerudi kuenda kulala kuma ameenda kujiset sasa maamenda kut saa tanikongaoanynaabkna a s il kukonga il kufuna mtukabisa so, nikakimbia mpaka kwarm yangu nikachifungia ndanamtu aaakonga mafungia kaaskumama akaniamusha akaniambia rebeka kuna kitu nataka kwa hiyo rumu kozi hiyo rumu ilikuwa na wa watoto mangu ya watoto nikafungua mlango akaniambia nifuate tukaenda naye mpaka kwachuo patrmenyeua tunaokea neumhilipini kumbe washimashini chini ameweka punduki na kisu so akaniambia kuja hapa ndani kamwambia singikwachndanimnkoine tu akaniambia mm. nimesema ingia nmesimama kaab mesma akashika sngaamehamesmamamanueamanmuuaaameaza kumenataktakaemangaashps apo naye kuna kichiti ilikuwa hapo nikashika kichiti aliona ako yopunduki yako niende kisho nitafute tuone mm. vile tutakusaidia mm. wakaenda, KTN. So, wakaenda waka pata, waka pata watu wa hiyo yu kazeti kichitialnaanaudshab so vile hiyo kazeti ilitoka wakatuma embasi na wakatumia a watu wa magenhuko embasi wakanipigia simu isiku wakaniambia rebeka tutumie ket namba ya huyo mtu so nikawatumia ndio wakatrack the ndi nikakuja wakakuja wakatuma watu wa ofisi na mapolisi so nikakuja nikachukuliwa na na nau mama nau mzei na kila kitu yangu saa hiyo time kasa before tutoke kwa hiyo compound wakanipea paspot yangu so tukaenda kufika kwa polisi so nilikuwa na ngojowa karibu na mapolisi karibu 50 ilikuwa kitu kingine kama shok yani so mi nikapelekwa hospitali humu saa akafungwa kospipi alikuwa na mimba sasa kuingia kwa hospitali nikafanyiwa mkuu mfupa ilikuwa imekrak so nikawekewa plasta mm-hmm. so from there nikakuja nikaingia ofisi ya majent hapo kuna pahali pa kulala na sasa tukapatana tuka karibu na, na wakenya karibu kumi mm-hmm. sasa wale wakenya wote ambao walikutana na wao walikuwa na kila mtu na shida zake kila mtu na shida zake mm-hmm lakini pia a watu waofisi si watu tena biashara wauwaakutbiashara t unauza unapea esa kidogowanacukuangnezandikiwa mm-hmm. baade0wanakuea mm-hmm. nkakakansakash ni so, nika nikaenda ti watu was walikua na watu wa walikuwa wanafuatilia wa kezi yangu mm-hmm so nikaenda kotini hata nilikuwa nastkantanzia wapi watu walikua wengi mm-hmm. si kama ingenilalia wagenuasheri honyesha na m kacalkaoa ni so, niko maneno yote anaadsakamwambia so, so, file mama kuna mimba atafunga wanae a nkatiwa na nikakuja nyumbani Fact, nilikuwa bado niko nikumgonjwa sana nasikua hata naamini naenda naendakenainu nlikua a na wakati ulikuwa kule saudia ulikuwa unakutana na watu wengine ambao wametoka mataifa mengine ya, ya afrika wanafanya kazi hali kazihali iko aje hukikaite Hmm. na shida inawezakuwa ni nini so siwezijua sasa mateso ya a watu hmm. ni nini kosmi sikuai mkosa ama nini kuna wale ambao wanasema ni kwamba labda watu wakienda kule wanashindwa kufuata sheria za watu wasaudia maana wanakasirika inawezakuwa ni ukweli so yes tulifunzwa kuna sheria inafaa ufuate hmm. kama sasa kuacu na madamu hmm kukasirika kila saa na kufaa sasa siulikuwa unafaa tu kama hao na tena kitu ngumu sana yenye ilikuwa naona ilikuwa shida ni maybe ushike urafiki na bwana ya mwarabu mama mwarabu hiyo ihiyo n- ndio nawezasema ni shida kubwa sana ama kuipa hiyo sasa unauawa kabisa kabisakuna mm-hmm. yeah. so, w- watu wengi ambao wanaenda kule wakifika huko hivi wanakuwa na nahusiana na wakimapenzi na bos y yeah, kunayo mm-hmm. hata kuna wakenya wenzetu wamesaa watoto kule wenye waliacha familia hapa kenya na si kupenda kwao naweza nawezasema hivo anaezaukatia ukkataa anautn anaku na watoto wake so fo mi sikupitia chanzo kama hiyo nharasmn mm -hmm. no. mm -hmm. si but kuna wenzetu tulikutania pale kwa ofisi watu walipitia shida kama mm hiyo -hmm. yeah. lakini kuna wale ambao wanakaa vizuri yeah, kuna wengine inatipea mm -hmm. na manyumbab plc inaitwa arar hiyo place ni ile kitambo ulikuwa unasikia wasichana wanalala na umbwa hiyo ndio pla ikowsouarabia <laughs> bt ukisikia watu wenye wakorath kiskia wasicana wanauaawapap naanawezamshauri mtu arabia wenda naweza shauri wakenya wenzangu tukae kenya enaatana ai mng mm-hmm. mtu anaweza kuitaata ndmu anguo anakupea 0 anaa so kenya ni 0 mm-hmm. aaia yeah. so, vizuri lakini niko na biashara yenye nataka kufungua nimemaliza mambo ya matipapu so sahai nasikia strong naweza mm-hmm. fanya kazi kiakili kiakili akili ndio bado iko na shida inafikanga mali na srim sijaamini niko kenya naona shida ndio kiakili sahizi mm-hmm. yeah. nikitamatisha kisa changu mimi ni faith kutere