naam uh, ni hoja za wahariri podcast uh, tunakutana tena kujadili uh, masuala mengi tu ambayo yanazidi kutokea uh, katika taifa la kenya leo tunazamia siasa uchaguzi umefanyika chaguzi ndogo katika eneo la muguga na kiamba na kikuu zaidi nivuta vuta ni kuvute kuhusu uchaguzi huo wa kiambaa ambapo jubilii inasema kwamba ilishinda na inataka kura kuhesabiwa upya e ushindi wa jubilii uda inasema kwamba ilishinda uchaguzi huo inakata rufaa tunadadavua swala hilo E, katika podcast leo hii vilevile vile tutazamia swala la mwaka moja kabla ya uchaguzi mkuu je wanasiasa wamejiandaa vipi nani yuko kidedea na mengine mengi tu kujadili e, tunaye odeo sirari e, mwhariri katika shirika la standard A, karibu bwanaodeo nashukuru sana mgu pia tunaye vict mulama ambaye alikuwa akiambaa kuangazia uchaguzi huo mdogo na akajua yote mbivu na mbichi cheche zilizotokea pale e, kimunya mago na mengine mengi karibu bwana mulama nashkuru he e, tathmini fupi ulikuwa akiambaa unasemaje kuhusu uchaguzi huo mdogo na mwanzo niliporaukia kule kiambaa katika akili zangu nilijua ni eneo ambalo siku zote limekuwa likiaminika kuwa ngome ya rais uhuru kenyatta na hata nikatarajia kwamba labda chama cha jubilii kingevuna zaidi kutokana na ule umaarufu ambao umekua ukishuhudiwa siku, siku zote lakini shughuli lilivyoanza mapema watu wakawa wamejaajaa kwenye maeneo ya kupigia kura ama vituo vya kupigia kura kidogo kufikia saa mbili hapo nikaona mambo yakabadilika kidogo hasa wakati baadhi ya wakazi walipomwona uh, kinara ama kiongozi wa wengi katika bunge la kitaifa amos kimunya alipokuwa katika kituo cha kupigia kura pale eneo la kimuge watu walikasirishwa sana na nikaona kulikuwa na gadhabu miongoni mwa wakazi wa eneo hilo la kiambaa na taswira hiyo ikanipa mtazamo tofauti sana kuhusu mtazamo wa kisiasa ambao wakazi wa eneo la mlima kenya wako nao kuhusu siasa za mwaka hb maanake wengi walionekana walionekanaiana kwamba wana kisasi fulani tofauti na matarajio ya wengi na hasa mii mwenyewe nilikuwa nikitarajia kwamba labda uh, uda ingeona kivumbi katika uchaguzi huo mdogo mm-hmm. eh, desirari tnjamulama alikua kule e anadhani kwamba uhuru alikuwa ngali na ushawishi lakini akaona mambo yakiwa kinyume mbele wewe binafsi kabla ya uchaguzi huo ulijua kwamba nani yuko mbele uhuru kenyata au william ruto kusema kwamba uhuru kenyata bado ana ushawishi au la uh, itakuwa ni, ni jambo la, ku, la kubabaisha kidogo kwa sababu hata ukiangalia kwenye, kwenye matokeo ya uchaguzi wenyewe huyo aliyeshinda wa chama cha ud alipata asilimia 5 ya kura hii inamaana kwamba asilimia has nyingine iliyobaki eh, huenda ikawa ni ya uhuru kenyata kwa hivyo naweza kusema kwamba ushawishi katika eneo hilo ni mapema sana kukata kauli kwamba uhuru kenyatta labda amepoteza ushawishi na kutangaza hadharani hapa kwamba kwa kwa pale sasa eh, mbabi wa siasa za pale ni, ni, ni william ruto kwa sababu nadhania kwamba kuna maswala mengi sana ambayo yalichangia e, e, wananchi wakiambaa kupiga kura jinsi walivyopiga na kumchagua huyu e, bwana e, bwana dogo huyu wanjiku e, tukizingatia kwamba eneo hilo lakiambaa la ni, ni ngome ya rais uhuru kenyatta matarajio yalikuwa ni kwamba e, e, mgombea wa chama cha jubili alipaswa kuchukua na kwa maoni yangu ukitazama hata matokeo tofauti ya kura kati ya ugombea hawa wawili mlama mgombea wa jubilia, lipata, e, wa alipata kura ngapi ngapi huyu mwingine nadhani kwamba kwamba tofauti ilikuwa sana kwa hivyo, e, kwangu mimi ukinipa fursa niseme ni katika ubabe siasa agombea hwawili tatuambia mgombeawajblipataabcaguziwakiambaa nitasema hapo jamaa wawili rais uhuru kenyatta na naibu wake walitosha na nguvu lakini kidogo bado ushawishi wa uhuru kenyata ungalipo kwa maoni yangu na unawambia nini wanaosema kwamba uchaguzi huo mdogo hawezi kuashiria uchaguzi wa rais utakavyokuwa hata wengine wanasema kwamba ni jubilii kwa jubilii ilikuwa ikichuana pale unasemaje hauwezi kuashiria hauwezi kuwa, kuwa ndo kigezo cha mambo yatakavyokuwa mwaka22 mwaka ujao kwa sababu e, uchaguzi wa eneo bunge la kiambaa kiamba ni eneo dogo sana licha ya kwamba lina idadi kubwa ya wapiga kura lakini ni eneo dogo e, mwaka ujao kampeni uh, uh, zitakuwa kote nchini kwa hivyo nguvu zote zitakuwa zikielekezwa katika maeneo mbalimbali ya nchi hapa ulikuwa ni uchaguzi mmoja na ndio maana ukaona kampeni nguvu zote za kisiasa wabunge wanasiasa wote wakaelekea pale lakini mwaka elba ishb nafikiri itakuwa ni tofauti sana na itakuwa si jambo la busara kusema kwamba uh, walioshinda kiambaa basi dalili ni kwamba watashinda pia mwaka wa e2 2b maana katika siasa za kenya Eh, takriban miezi kumi na mbil ama kumi na tatu ni muda mrefu sana kutoa maamuzi kwamba hapa ndio mwelekeo wa siasa eh, umeshika mkondo eh, kuelekea uchaguzihua victa mulama wewe eh, unadhani kwamba ndiyo taswira ya 2022 na je uhuru akimuunga mkono raila odinga eh, tunasema kwamba atahamisha asilimia hizo hamsini kwake raila odinga kura za eneo la kati Nam, kwa mtazamo wangu naona itakuwa ni labda mapuuza tu kusema yaiti si ishara ya 222 kwa sababu ukiangalia wale ambao ni wa mrengo wa rais kenyatta katika lile kundi la kieleweke wameshtushwa na ukiangalia jinsi ambavyo wamegutuka licha ya kwamba ni ushindi ambao ni wakura 5 na k pekee utagundua kwamba wameshtushwa na ni kwamba uoga umewaingia na ni dhahiri kwamba wamehisi uda ufuasi wake chama ambacho ni cha vimajuzi tu chama kidogo tu ambacho kimezuka muda si mrefu kuleta ule ushindani mkubwa inaashiria kwamba jubilii wamehisi ndio wameshindwa kwa hivyo wana kazi ya kutafuta ule umaarufu wao uimara wa chama ambao umekuwa hapo siku zote na kikuu zaidi ukimsikiza yule mbunge wa kn kaninikega anasema kwamba lazima itabidi wamebadilisha usimamizi ama uongozi wa chama kuleta damu mpya maanake wanahisi kwamba labda yule katibu wa sasa rae tuju na naibu mwenyekiti wa chama cha jubilii david mrath labda uongozi wao umekuwa ni wa kusuasua kidogo na ku kuathiri ule uimara wa chama cha jubili kwa hivyo kwa mtazamo wangu naona bado wana kazi nam odeosirari ametaja vikta mulama vute ni kuvute kulaumiana ndani ya jubilii mikutano jana mmoja ulifanyika mwingine utafanyika kesho na kadhalika ni kule kujikuna vichwa tu kwamba yepi yalifanyika walikosea wapi na mengine kama hayo we unaona kwamba bado kuna fursa ya kunusuru meli ya chama cha jubili au mambo yamekwisha kwa, kwa maoni yangu ninavoona e, chama cha jubilii unapaswa kuelewa kwamba katika siasa za kenya kuna vyama ambavyo vinabuniwa kuwa chombo cha kuchukua mamlaka na ninavyoona kwa wakati fulani dalili za viongozi katika chama hicho matendo yao mwelekeo wanauchukua nikana kwamba chama hiki cha jubilii kilishafanya kazi yake kimekamilisha kazi yake kama ilivyokuwa kile chama cha chanu chake cha, cha mwaikibaki kilipochukua uh, madaraka kwa mhula wa pili kwa mwaikibaki e, katika uchaguzi ambao ulizua balaa mwaka 27 baadaye chama hicho kilififia sasa hivi hakina nguvu kwa hivyo itakuwa ni sawa pia kutabiri kwamba labda hapo ndo chama cha jubili kinaelekea lakini pia kuna wale pengine ambao huenda wakadhania kwamba ni chombo ambacho watahitaji kuendelea kuwa nacho watazidi kuendelea kukishikilia lakini ukiona wengi wanalegea kauli zinazotolewa na baadhi ya viongozi wa chama hicho ni kauli za, za, za, za, za kuudhi baadhi ya wanachama kwa hivyo kwa njia moja ama nyingine wengi wanajaribu sana kuona kwamba chama hiki labda kinadidimia kisiwe tena na ushawishi maana kilishafanya kilisha fanya kazi mckazi ambayo chama hicho kilibuniwa ni, ilikuwa ni ku, ku, kunyakua u, u, u, u, mamlaka kunyakua mamlaka katika uchaguzi wa mwaka elfumbili na kumi na tatu na hadi mwaka elfumbili na kumi na saba na na, na, na, na, na na kwa kwa hayo mi naona labda kwa, kwa, kwa kiwango fulani kuna kuna dalili kubwa kwamba chombo hiki ulichotaja cha jubili huenda kinaelekea kina kuzama e, na pia rais uhuru kenyata ukimwona katika e, siku za hivi karibuni kidogo majukumu yake ameangazia kutekeleza miradi ya maendeleo na amejaribu sana kujiepusha na kujihusisha na maswala ya siasa za vyama hajakuwa hajakuwa hajakuwa katika hajatilia maanani sana kuangalia kwamba chama cha jubilii kinaendelea labda kushinda uchaguzi akama angekuwa na haja kwamba chama hiki kiendelee kuwa na ushindi katika chaguzi labda pengine tungemwona hata katika kampeni katika eneo la kiambaa sidhanii ulipokuwa huko eh, mlama ulimuonahata ruto hakuwa na, na kuhusu kusambartika kwa jubilii unadhani kwamba ni maksudi au makosa yepi yalifanywa na chama unajua siasa za kenya ni, ni, ni, ni, ni, ni vigumu sana kubashiri inaweza kuwa ni makusudi huenda pia ni makosa ya mtu lakini kwa sababu ya ya kwamba kina umuhimu fulani sidhani kwamba inaweza kuwa ni makusudi e, ikiwa bado kinazingatiwa kwamba ni chama ambacho kinastahili kuendelea kushikilia ushawishi fulani katika siasa za baada ya rais uhuru kenyatta siwezi kuona kwamba pengine ni makusudi eh, watu wakaachia chama hiki ama ya meli yajubilii kaenda yombo kwa hivyo eh, huenda kuna makosa ambayo watu fulani hapo wamefanya eh, kujaribu kuhujumu chama hiki eh, na itabidi tusubiri tuone wakati uchaguzi mm-hmm. unaelekea kukaribia tuone naam itakuajevikto na, eh, mlama ukiunganisha maswala hayo mawili ametaja ndugu odeo sirari uhuru kenyatta kwamba angefika kule huenda mambo yangekuwa ya mengine na hajataja ni makosa iepi chama kilifanyaa <laughs> eh, nikianza na swala la kampeni nafikiri hata iwapo rais angefika kule manake e, sioni iwapo yeye kujitokeza wazi na kufanya kampeni kwenda moja kwa moja labda nyumba hadi nyingine sidhani kama kungekuwapo na mabadiliko manake ukiangalia waliofanya kampeni katika eneo hilo kuanzia kwa gavana mwenyewe james nyoro wale wabunge ambao walikuwa akifanya kampeni katika eneo hilo kwa niaba ya rais ni kikosi tu ambacho mimi nilitarajia kwamba kingefaulisha ushindi wa jubil kwa hivyo sitarajii labda kungekuwa hapo na mabadiliko makuu zaidi kinyume na ilivyo sasa iwapo rais mwenyewe angejitokeza uh, kwenda kufanya rais angeenda ruto pia aende mambo yangekuwa yale labda pengine kufanyaabo wa chama cha jubili angeweza kupata hizo kura mia a za kuweza kumpiknduguodeo amba uhuru angekwenda Alafu ruto ya. pia aelekee kule Ehe. matokeo angekuwa yale yale yangekuwa e, e, <laughs> <ibo, laughs> tu naona angekua yani, hali imejitokeza jinsi ilivyo <laughs> kwa, kwa maoni angu angekuwepo mwenyewe binafsi <laughs> e, zile hisia za siasa za sia mlima kenya zingeamuka labda watu wengi zaidi wangejitokeza kupiga kura kwa maoni yangu sidhanii chaguzi ndogo kwa kawaida huwa hazishuhudii idadi kubwa sana ya wupiga kura kama ilivyo katika kwa hivyo wee unashikilia kwamba kwambamhemko ilikuwa kidogo uhuru gym. bado anadhibiti mlima kenya asasa bado anadhibiti siasa za mlima kenya kwa sababu u, unajua itakuwa ni makosa sana kutumia ku, ku, ku kigezo cha kwamba <laughs> hajakuwa hajakuwa akitembea huko akifanya kampeni na mikutano ya hadhara itakuwa ni, ni, ni, ni, ni, ni jambo lisilokuwa la busara kuamua kwamba haja hana ushawishi wakati hauna vigezo kwa kutumia tu uchaguzi mmoja ambao kwa, kwa kweli pia ukiangalia mgombea wa chama cha jubilii alipata kura za kutosha eh, umesema kwamba tofauti ilikuwa ni kurra mia tan mm-hmm. kwa hivyo hapo itakuwa ni, ni swala la kupotosha unaposema kwamba uhuru kenyatta ushawishi wake mlima kenya eh, mambo ya juja kati, juja pia alishindwa pia ali, pia juja na ni eneo lake ambako amekuwa akipata ushawishi mkubwa ukikumbuka zile kauli za kuumira kuumira yani kura kwa bwana inawezekana in pia kuna, kuna njama ya kutaka ya, ya, ya, ya ku, ya ku, ya ku, mambo yaende jinsi yanavyokwenda kwa sababu hawa hawa unaosema kwamba wana, wanashinda uchaguzi pale juja na hata haya huyu mnayemsifia kwamba ni wa uda ni jubilii tu ni jubilii tu imevaa ime, ime, ime, ime nguo tofauti sasa hapo pia ndo nasema hakuna kigezo cha waziwazi wazi kusema kwamba uhuru kenyata amepoteza ushawishi katika eneo hilo kwa kweli hadi kufika sasanam hoja za wahariri tukiwa na odeo sirari mhariri hapa shirika la standard tunaye victo mlama E, mwanahabari katika redio maisha ya shirika la standard na anazamia maswala ya siasa na habari na tukielekea mahakamani kuhusu yale yale tumeona uda kwamba inakata rufaa e, ushindi wa jubilii muguga uda inasema kwamba ilishinda uchaguzi huo na kiambaa vilevile jubilii inasema kwamba ilishinda na inataka kura kuhesabiwa upya tunaelekea wapi ndugu mlama kuanzia hapo nafikiri ni nipa nikupe tu baada ya jana usimamizi wa jubili kudai kwamba unahisi pengine kura ya kiamba iliibwa sasa baadaye uda nao pia wa amejitokeza maanake ukiangalia tofauti ya uchaguzi baina ya mshindi wa jubil na uda pale kiambani 5 1mi na, na ukiangalia mshindi wa jubili dhidi ya yule wa uda pale muguga ni isb pekee kwa hivyo ni, ni panikupe tu ushindani wa hapa na pale sijui kama itaendelea kuwa ile hali ambayo naibu rais amesema ni friendly match lakini nduguodeo <laughs> wanaelekea mahakamani mara tu hesabu kura na kadhalika unaona kwamba huenda hali ikabadilika eh, endapo mahakama itaamuru eh, eh, shughuli ya kuhesabu kura irudiwe kuna uwezekano mkubwa sana mambo yakabadilika kwa sababu tofauti ya kura ni, ni chache mno wakati unanyakua ushindi kwa kwa, kwa kura ishiasaba peke yake au kura miat5 ni jambo la kutia hofu maana kuna uwezekano kwamba hizo kura hesabu inafanywa na wanadamu na wanadamu kwa kawaida wana uwezo wa kufanya makosa makosa mengine sio ya kupanga ya kukusudia mengine niya ni gafla ya, ya, ya, ya, ya kiajali ajali engine ni ya kupanga kwa hivyo endapo kutakuwa na agizo la mahakama kwamba eh, shughuli ya kuhesabu kura uh, uh, ir, irudiwe hapo itatia hofu uh, kuna uwezekano mkubwa wa mambo kubadilika kwa sababu aa kura hizo ilih achkunakata mizizi ya fitna wakirudia E, jubil uda kiamba nani atatwa muguga nani atatwa ndugu odeo itakuwa vigumu kwa sababu mimi na nawee mngoo hatujui idadi <Gunyumsi> ya kura zilizopo katika hayo masanduku kwa hivyo hivyoitakuwa vigumu kuamua kwa kwamba ni fulani yatashinda bila kutumia ushahidi kitu cha muhimu sanamimi naamini kwaa kwa sababu ni uchaguzi ambao kila chama kilikuwa na ajenti wake iwapo ulivyosema kwamba labda kwa sababu ni shughuli ambayo ilisimamiwa na binadamu na labda kunaweza kuwa na dosari a hapa na pale ni wale wale tu pale yu, muguga ni jubilii itashinda tu lakini pengine labda wanaweza pata labda kulikuwa na nyongeza ya kura mahali lakini ni jubilii ndio watakaokua tu washindi tukondoka katika mada hii kwamba kuelekea mwaka wa elfubli isiini na mbili E, kura nyingi tumekuwa na farasi wawili je sasa hivi mwaka mmoja umesalia kufikia agosti tarehe tisa uh, utakuwa ni mwaka mmoja kamili kabla ya uchaguzi kufanyika farasi wawili e, ni kina nani au tutarajie farasi watatu ndugu odeo <laughs> kama kwamba inabainika farasi mmoja sasa hivi Hi, hiyo kauli ya farasi huwa ni ya kizushi sana lakini eh, eh, kwa, kwa, kwa sasa hivi nafikiri bado tutakuwa na farasi wawili na hao farasi tayari wamekuisha bainika raila odinga william ruto e, endapo kwa kweli watakuwa e, katika kinyanganyiro e, hadi kufikia sasa ni hao ndo e, kwa macho ya wengi kwa mtizamo wa wengi hao ndio wameweza kuamsha hisia za wapiga kura kila waendapo wakitoa wa kauli inabuni mada hata vyombo vya habari vinafuata sana kusikia wamesema nini kuhusu uchaguzi mkuu ujao kwa hivyo kwa mtizamo huo mm-hmm. farasi bado watakuwa ni wawili katika uchaguzi na kwa kawaida hiyo ndo hali katika chaguzi eh, maeneo mbalimbali duniani ukienda marekani unakuta ni vyama viwili vikuu dema naawanakuando Uh, wa kupigania uh, uongozi inakuwa ni, ni mbio za farasi wawili mm-hmm. wengine kutumia kauli ya raila odinga huwa ni punda mm-hmm apunda <laughs> e, ndugu vikta mlama uchaguzi ungefanyika sasa hivi e, farasi hao wawili nani angeibuka kidedea na je unaona kwamba huenda e, dola fiche ile system mm-hmm. ikawa na nia ya kuwa na farasi watatu ili e, kuvuruga uchaguzi huo na tukaelekea katika marudio naam navyoona siasa za hasa kinara wa anc msalem davadi jinsi anavyotoa kauli zake na msimamo mkali akipinga labda uwezekano wa kurejesha ule muungano wa nasa licha ya kwamba pia na, kinara wa odm railodinga anapendekeza labda pawepo na ukiangalia tu angependelea sana ule muungano wa nasa uwepo kwa sababu ya kuamini huenda akimkabili aki william ruto na mrengo wake wa uda ama ule wa tangatanga jinsi ilivyo bila kuwapo na ule mrengo wa nasa labda huenda Uh, ikaibuka na na ushindi ama wa, uh, na ushindi ama ikawa kwa hivyo kuna uwezekano kwamba system ama wale ambao ni washawishi wa nyuma ya pazia wakaamua labda kufanikisha pawepo na yule ambaye atapunguza makali ya uchaguzi labda pawe na mshindi wa moja kwa moja katika duru ya kwanza ili pawe na duru ya pili lakini alivyosema na hata jinsi inavyoonekana tu wazi ni kwamba farasi ni wawili wengine ni punda aha farasi ni wawili wengine ni punda victa mulama e, tineja huyo tumalize na mada hii kwa ufupi zaidi chini ya dakika nne tano hivi A, swala hili la mfumo wa uchumi ndugo deosirari umesikia bomp e, william ruto swala hilo la hasla ameshabikia na kushadidia kwa kipindi kirefu na sasa hivi eh, kuna kauli kwamba huenda wengine wanadandia raila odinga anaposema kwamba uchumi kuanzia mashinani na mengine kama hayo unasemaje kuhusu mfumo huu na vuta ni kuvute je kuna yeyote anayedandia idiolojia ya mwanasiasa mwenzake ni upuzi mkubwa ni upuzi kwa sababu mara nyingi wanasiasa katika mataifa wa yetu ya afrika wanapouza sera zao huwa ni sera ambazo hazielewi e, e, swala la uchumi kwa kweli na nina uhakika mkubwa sana na kuhakikisha hapa mu kwamba baada ya uchaguzi mkuu wa makmwaka ujao mwaka elfu mbili na ishirina mbili e, baada ya kuchaguliwa Uh, endapo ni raila odinga atashinda ama william ruto na kuhakikisha kwamba hakuna mmoja kati yao hakuna yeyote kati yao ambaye atarejelea hizi kauli aavlio vile vilevilio vitakuwa ni vile vile kwa swala la uchumi siasa za kenya na swala la uchumi hapo kila wakati wa kenya kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kutumia usemi wao huwa wanamwachia mwenyezimungu kwa sababu hakuna sidhani yeyote eh, ana uwezo na, na nia ya kuweza kutekeleza mageuzi ya kiuchumi eh, ina, ambayo huenda yakawafaidi ya, ya, ya, ya ya wakenya kwa hivyo mm-hmm. hizi ni kauli tu za kuweza kupiga siasa na kujaza sera za siasa za kuweza kuwashawishi wapiga kura waweze kushinda kushindakuny kubaliana nawe kwamba kuibua idiolojia ni jambo moja na kutekeleza ni jambo jingine na kulingana nawe vikto mlama umeona kwamba ni nani hasa ambaye amefaulu eh, mm-hmm. kuwashawishi au kuwadanganya wakenya <laughs> kupitia idiolojia <laughs> nam unajua awali Uh, raila odinga alikuwa ametambulika na kuzoeleka kuwa mtetezi wa mnyonge lakini tangu aliposalimiana na mwenzake rais horu kenyatta pale mwaka wa elb0 18 mwezi wa tatu mpaka sasa amekuwa akisukuma tu ajenda kuimekuwa ni bbi lakini ukaona upande wa pili naibu rais william ruto akawa akajitokeza waziwazi kutetea mnyonge mwananchi wa kawaida kwa hivyo kwa sasa yule ambaye ni hakika kwamba wananchi wanamuwazia kuwa mtu ambaye anatetea maslahi yao ni naibu rais william ruto kwa sababu ya wengine hasa akiwamo kinaroadmrai la odinga kuonekana kusukuma ajenda ya bbi wakiahidi sana kusema kwamba bbi ndoitakuwa suluhisho itakuwa sijui ndo kuleta mikopo kwa Uh, vijana labda mambo kama yale tu kupitia bbi kwa hivyo upande wa raila suluhu imekuwa ni kupitia bbi mm-hmm. na ukiangalia ruto ametumia wakati huo mwingi kuzuru maeneo mbalimbali nchini kuwaambia wananchi kwamba wakati sasa wakuangalia mwananchi uh, wa kawaida na pia ametumia hiyo bbi kuwa silaha ya kupindua mjadala na kusema kwamba labda bbi inatumika kuwanufaisha watu wachache kwa hivyo kwa mtazamo wangu naona kwa sasa utetezi wa aiba kuhusu mkenya wa kawaida licha ya kwamba ni mwanasiasa na siku zote wanasiasa hujitokeza kuzungumza masuala ya kuonesha kwamba labda wanatetea mwananchi lakini ni kwa manufaa yao ya kisiasa na kupata uongozi lakini ukweli ni kwamba kwa sasa naibuwarais ndiye ambaye ameonekana kutetea sana masilahi ya mwananchi kawaida tumalize hivi vikta mulama unabashiri nini kuanzia sasa e, kisiasa mirengo kuhamahama miungano na mengine kama hayo Uh, iwapo jubilii wale vigogo ambao wako juu kina tuju kina muradhe hawatajiondoa ama uongozi wao wa hautapigwa shoka labda tupate viongozi wengine katika jubilii naona wengi watajiondoa katika jubilii na kuungana na uda na pia iwapo mrengo wa nasa pale wengi watakosa imani katika uongozi wa ambao umekuwapo ukiangalia zile lalama kuhusu pesa zile za vyama mgao wa fedha za vyama naona wengi kutakuwapo na mirengo mbalimbali kuhamahama kutoka hapa na pale kutokana na uchaguziwa ambao umekuwa hapo katika maeneo ya kiambaa na muguga naam shukran mulama odeosirari unabashiri nini kuhamahama vyama na je inawezekana mara hii kwamba mwanasiasa fulani akafaulu pasina miungano au miungano ni kawaida kama hibada nchini kenya kenya tangu ku, ku, kuondolewa madarakani e, chama cha kano ambaco ni chama kilikuwa ni chama cha, cha, cha uhuru e, siasa za kenya zilikuja zikageuka na zikachukua mfumo wa wa, wa wa makabila ambayo tutakubali kwamba ni, ni, ni, ni, ni, ni swala la utaifa wetu kenya li, ni, ni taifa ambalo linabuniwa lina, lina na, na, na, na mataifa madogo madogo ambayo ni makabila kwa hivyo baada ya kukamilika kwa utawala wa chama cha kano ambacho uh, sisemi kwamba akiwezi kupata fursa nyingi nyingine ya kurejea madarakani itakuwa ni vigumu sana kwa mtu mmoja kujitokeza aseme kwamba yeye atakwenda ata uchaguzini bila kubuni muungano kwa hivyo siasa zetu zitadumu kuwa ni siasa za muungano viongozi ni nisharti wajitokeze kutafuta ungwaji mkono kutoka mataifa mengine ambayo ni makabila ya kenya eh, yote ambayo yanajitokeza yana ya ya ushawishi fulani katika, katika, katika upigaji kura nam nashukuru eh, odeo sirari muhariri katika shirika la standard group na victa mulama ripota msomaji habari radio maisha katika kuzamia masuala haya ambayo tumeangazia leo hii hadi wakati mwingine katika hoja za wahariri mimi ni joffrey mgou hoja za wahariri podcast