gumzo na mwananamshukrn zaidi mwanamichezo awamu ya pili ya mazungumzo na rais wa shirikisho la soka nchinimwendwaawamu ya kwanza alizungumzia mengi zaidi kuhusu ligi kuu af na sababu mbonaasitawakilisha taifa katika mashindano ya kusaka klabu binga barani afrika na mwanamichezo mwenzangu aias aulni atakua naendeleza gumzo na rais wa shirikisho la soa nchiniwndwawenye awamu ya pilikaribu zaidi mwenzangu alias kauleni ime- imeishaje ile ile ishu ya anasema ya zoo uh, sisi tuliambiwa na fifa kwamba tugt zoo kwenda katika division o ilikuwa ni oda tukaifuata zo kitambo uh, watakuwa katika dvision o msimu ujao hukoo uh, wanaingiaje uh, kuna nafasi ya timu huko wataingiaje kul kwa sababu kuna tim zitapanda wajua tu hii ni ile slot ilikuwa a eghon moja yeah. so wataenda chini alafu wengine watapanda slot itapatikana huko chini uh, vilivyo ni, ni, ni kitu tunajua kufanya hiyo tumeshafanya uh, nilisikia kwamba wana apil wakiapil tuambiwe vingine basi sisi tunaendelea haya nafkiri utakua umejibiwa na umefurahi sana kutizama tikitaka standard na game yetu uh, tutamalizia kwa kuangazia sasa timu za taifa maandalizi ya ya lakini lakini kabla hapo ni vizuri pia tuangalie tuangalie tuangalie jinsia tuangalie soka letu la kinadada maana ligi imemalizika majuzi kuipata kauli kauli rais rais mwanzo isikilize yake kutokalnafurahi hapa akizungumzia soka la kinadada Ligi very exciting kwa nini kwa sababu sasa tumepanga tena timu nane kule timu nane upande huu mechi zimeanza weekend wasichana hawajakua wakicheza football kwa mambo tumewafanyia testing tunafuata protocol tunaweka kwa stadium sasa tunataka kufanya kazi na kuanza kupeperusha mechi zao katika facebook na tv zingine eh, women football sasa inaenda kuenda ngazi nyingine niko hapi sana that, uh, women league imeanza division ae meanza na nakua kuanasatautowa wachezaji sasa wale wetu bora tutengeze na ile tim yetu ya kwenda kwa kwa sababu sababu kwamba host hapa kenya kwa sabu, tukiwa 3, australia new zealand world cup kuenda saelea kwambatatudo no macho yangu yapo nimefurahi kuanza tumeipangia kila kitu hii hii hii ligi tunailipia vitu nyingi sana kama tunataka kufungua wajua kuna pesa tunatafuta inaendelea kulipa marifari. kulipa security Kulipia kila kitu Ndiyo ligi ya ya vile hapa africa na inawezekana world cup ya basi aa tuna 3 sana aya ni rais wa shirikisho la soka hapo nik mwendwa akiangazia maswala yale ya soka la kinadada na hali ndio kama hiyo mtazamaji inapendeza sana siku hii ya ijumaa tunaizungumzia tarehe mbli julai mwaka ali 21 hasan mwaaayemwendo a rais wa shirikisho tunapiga gumzo haswa ile ililiyokuwepo kuhusiana na taska kuwakilisha kenya na ligi kuendelea hadi kikomo tumekwisha kuimaliza na tunaangazia kwa kina uh, kabla wa hiyo kauli kuhusu soka la kinadada mm. uh, robin toskin rafiki uh, rafikiyako kwa siku nyingi sana mm. anasema je hizo timu zimewasilisha mipangilio ya kifedha kutuwakilisha ama itakuwa harambee baada ya harambee bakuli baada ya bakuli tumeaona haya timu inakwenda kuwakilisha kenya inasafiri siku ya mechi football football ni ni ngumu ngumu rahisi lakini kwa sababu asa tunajua vizuri uh, wako katika financial nzuri kwa sababu of the so hiyo sawa ni tarehe nne Sub- confederation na, na, na, na, na, na, <laughs> katika fc Leopards na sababuaaja kwenda vizuri sana msimu uliopita na hiya, kwa shida na kwa shida nazo tumeongelelea haya mambo tukasema hivi hayamambo tukasemahtkipotiwa kuenda champions league ama confederation kuwakilisha nchi imegeuka national team tukasema sports fan tafadhali hizi team zikisha inahitaji kwenda nje kucheza nje unahitaji milioni sita kama unakwenda moroko milioni tano sit ukicheza home ni milioni tatu kama utakwenda kamp utafanya hiyo kazi tunafikiria tuna katika hyoaunafiirasisikatia kwamba hii ni kuwakilisha nchi yako katika continent ni vizuri sports fund wakachukua hiyo hiyo kazi but kama haitufanyika sababu nkuambia siku hizi badala kushinda tunapiga kelele tunasema tujafanyiwa hivi na hivi tunatafuta solution sasa fc na gor lazima saha hii waanze kufikiria tutatoa wapi pesa mwezi wa tisa siku ngoja mwezi wa tisa kutafuta pesa mabakuli ma, ma, ma anaanza kubisha hodi hiyo imekuwa shida hata kama kama tunafanya lakini pia wetu waelewe kwamba kama team. Kama tuko hizo pesa na vizuri okay? hivyo basi hautaona shida ya shida ya, ya, ya, ya tm inatafuta pesa daka ya mwisho hawana ndege naua inakuaa kitu ngumu sana na yakuui dakika ya mwisho i oanza kuongeamamboan aaiishinda anzeni hizo pesa kuanzia hivyo basi tukifika hiyo wakati hakuna shida yote. ni kujipanga tu saa zingine si anaanmanake tena ukikosa kushiriki ile mashindano ale mashindanoilfutakayopigwa nafuu ushiriki. Aya, hayo tutayazungumzia tusubiri hiyo tarehe julai na ametuhakikishia rais washirikisho kwamba hadi sasa hali ilivyo na afc Lepas, watachezea uwanjani utalii lakini chochote kinaweza kikatokea tunasubiri tuone hali itakua ligi ya kina dada imemalizika fika q wameondoka na taji kwa mara nyingine unaizungumziaje hiyo ligi ya kina dada na kumalizika kwake na na watu wamezungumza sana Ata, laki tatu pekee kwa washindi yeah. so, washindihcha football ya kina dada kauleni iko na sasa changamoto zake ni levo lingine tuko na premier league na tuko na division One. sasa tumekuwa na regional leagues na tumekuwa na county leagues katika counties hapa kwa women kuna na space kubwa sana ya kutengeza wasichana wetu wadogo tuweze kupata talent nyingi na hapa kwa women wanaueleza leo ndio kubwa na hata kuliko kwa vijana kuenda katika World Cup. Of course, katika World Cup ya wanaume02 kabisa nguvu lakini hapa kwa wasichana tuko karibu na world cup kuliko kwa wanaume lakini sasa shida ni hivi hakuna attumeongea na wadhamini karibu 3 kuhusu ya wasichana wote huwa ni promises ngoja kidogo hii ufuatabl hi ya wasichana hapana nini nini nini ni story nyingi sana sana tunapata hakuna wadhamini tumepata haswa kwa kwa hivyo hivyo tukiendesha hii ligi, hata hizo waschana ambulance viwanja sisi ndio ulipa ndio hizotimtu wachie tu mambo ya yake kwa hivyo tumekuwa tukilipa hizo yatuhzot fe za zikija, tumetumia hizo tumetmia katika haya mambo ya leadership na mambo ya wasichana ndio tumweka hizo kutoka kwa fifa na fifa imefurahia sana zetu za, za kiadara ndio maana imeendelea tulisema nini tukasema sasa tumechukua fedha kidogo kwa hizi tumepata ya kujaribu hiyo hyob lakini watu wengi wanafikiria nan mbaya sana watu wengi wanafikiria ndio ishara ya sio ishara ya okay? kwa nini e, manchester city wametumia pesa ngapi huu msimu na watapewa pesa ngapi kama mshindi pesa wanazopewa kama mshindi ni pesa kidogo sana compared na ile pesa wametumia katika msimu nataka, nataka kueleza vizuri kwa kwa sababu naona watu wengine wanasema mtu spend pesa ngapi kwa historia ya hii ligi l izwatu nginewaamaa a hgi hawajawai kupewatuliwapatia 0mwaka mara ya kwanza nataka niaara vizuri b ya kinadada ya kinadada amount wanakaa katika five star hotel kama vijana wetu the same amount na vijana wetu haikuwepo haikuweohivyo mbelni na mi nakuambia nayo saa hizi kauleni inakwenda kufanya mambo lakini lakini sasa lakin sasa hapa kwa kuelewa ni kwa nini wanapewa0 ni improvement. kwa sababu kuna vitu vingine nyingi sana ukisikia kuna championship eh, iko pale nakuru tumefanya vitu nyingi sana pale, tume, nyingi sana pale. Ligi. na umewazia labda pia pia ioneshwe nyinyi watu brand hii hapa ukiongea kauleni ngoja kwanza kwanza nataka kufikiria kwanza kabla ya wasichana tunaiweka unajua pia ni sanae ning awanesknekkwamowantawanaume wana acak mtandao tutaweka katika mtandao tutaendelea kuikuza tuki hapa kwa national team then inapiga step kila wakati hapa ndo tuko na mambo ya wsichana na itaendelea kauleni siwezi kwambia mjia wa kenya itakuwa kama ya wanaume hivi hapa nimekua difficulty zake sasa hatuna deni katika wasichana tulikuwa nao a mara mbili tumewalipa tumewaweka five star hotel tumewapatia kila kitu kitunahitaji hapa kwa ligi sasa tumekuja tukaimaliza vizuri vilenavyokuwa tutaendelea nani bado anatudai? Nani? Makocha, anatudai bado anatudai upande wa kuna wanatudai tukibadoanatudaiaaeamushe tumeshalipa tukamalizana na nayee ako katikati yake na maneno ya fifa ndio wanaendelesha walikuwa na maneno a fifa kwa tumeshakubali pesa zetu zikashukuliwa tumlipe tumalizane naye naye ee, williamson tunamlipa tunamlipa kila milioni mambo ya madeni tunaendelea tukipigana nayo polepole polepole pole. mwaka mbili Kuja, sasa ni yale ya kawaida nayo na nayo angalia muda unakwenda mbio tumekaribia kumaliza saa nzima sema wow, lovely lovely esemahasai mtume paulo mchesi pia mwanahabari anasema mazungumzo mazuri kwelikweli amefurahishwa na kipindi tikitaka niondoke nilipokuwa mwisho there is big big big breaking news upande wa national team na safari ya Qatar chochote kipya ama bado maandalizi anapigwa tutapiga maandalizi uh, of oous tulipewa time tucheze septembe na tutapiga septemba uh, mechi ya kwanza natarajia itakuwa ni uganda bado kwa hivyo sasa tutapiga na kocha ameniambia tuko tayari nimekuambia tumeanza kupata vijana wengine mpya uh, na mimi naona na hapa kwa lool nd no, tukona kitu na hiyo kuipatia mandaliz top mandaliz night, top kauleni. top kauleni. See, it, top itakuwa si si ndege na kupatiamaandaldaatakuakkalisindege naona wakati huu tunanusa tunanusa kufanya kitu katika atar tunanusa kufanya kitu hapo aa ha, wasichana pia tulianza ku kitambo tushapiga kampu mbiliwasichana sasa takatuwapeleke friendly moja mbili waende pale egypt waende pale jordan waende wapige tumejipanga na national team kama mpira utadunda kwa kiwanja kama germany basi takubali lakini pande yetu kauleni sisi tunajipanga. Lia, lia, lia. sasa mambo ya sijui kulisunata kumalizanana hii mambo ya kila tkikujaapo kikuja e, mkikuja mbele yangu tunalia hii hii kuacha kwa sababu uendelea kubembeleza watu wafanye vitu na kama mtu hataki kuifanya a kazi yake nani kazi yake kazi nini anasema nina wazo bwana kauleni na papa nick ndiposa timu za kenya ziweze kupata mkono kwa hali ya juu mbona tusirudishe mpira county tuziambaye zitengeze kila na timu yake e, ukifanya hivi wa watarejea uwanjani kwa njia kubwa ni mwanahabari mwitiriri wa Switch tv anasema mpige gumzo uh, nick tumalizie e, hour inakwenda mbio na mbioi nawewajua ni mzungumzaji mzuri sana gumzo kueli. la football kueli angalia nikija hapa kupiga gumzo na we. nilikuwa nachungulia kwenye mitandao Aa, kuna mchango unafanywa sasa hivi hivi hivi juzi amechangiwa matasi hivi, ushirikiano la, la, gani labda shirikisho na hivi vilabu vyetu wachezaji kuangalia maslahi yao haswa majeraha w ukiwa rais wa shirikisho la soka hu unaonaje mchezaji tuseme wa klabu fulani ama hata labda timu ya taifa siju atikaumia kuna bakuli anachangiwa bili ni, ni, ni hali ambayo kwamba inakukosesha usingizi bila shaka sijui pana mfuko nini, nini kinafikiriwa hali kama hii kauleni nakuambia hili jambo ni jambo taf sana nataka kulieleza tu kwa kifupi kila industry inakuaga na watu wameritaya iahata journalist naongea na ais na wengi sana ambao wameritaya ambao labda kazi zao zimekwisha wakati wa hii hiiorona nimekutana na wengi sana hili letu katika football, ya wachezaji kuumia wachezaji kuwa wagonjwa wachezaji kuritay ni jambo kubwa kwa sababu ni wengi zaidi kuhusu mogeutma lakini hawa wachezaji walioumia waliokuwa wagonjwa ni wengi zaidi tunajiuliza ni hivi mchezaji akishaumia klabu yake imemtibu akapata sajari awezi kurudi tena katika bl tufanye nini ni ngumu kwa sababu mahali huyu mchezaji ametoka kuna mwingine mchanga amekuja na resources tuko nazo ni za hii bll kuendelea tutaweka kwa huyu ametoka ama tutaweka kwa huyu mchanga amekuja ni, ni, ni, ni swali nataka kauleni huyo hata sisi katika fani ya utangazaji nkistafu ama kiondoka wanakuja wengine wataangaliwa najua ndo watangaliwanajua leo ukiwa mgonjwa katika pale ktn mwingine hapa malumeka. sasa wale mwingineatak labda uko na medical cover ya ya miezi lakini baada ya mwaka mmoja, wewe tena sasa hapa katika tuko na tm zinaumia imekuwa shida na na hivi wengine wetu wengi ukiangalia sofapaka wapi tunasaidia tu kwa moyo bado nwngiwetuknglia aakuans inayoleta pesa za kutosha kuweka tukafanya haya mambo tu, kila kuwa na cover. Na ipo, zaidi uekaa os msimu nimeambiwa wamefanyiwa saari wote lakini akishaumia umia akaeinje mwaka moja mbili hawe arudi tena katika tbl hiyo timu ya gor gorumaia itafanya nini itaweka pesa kwa huyo mchezaji yule hayupo ama itaweka pesa katika huyu mchanga anayekuja club ni changamoto kubwa kwa sababu pesa zenyewe umeniuliza hapa kama hii timu iki itakuwa na pesa za kwenda confederation kama tuna hiyo shida hii shida nyingine ya mtu akishatoka tuifanyie nini ni changamoto inafanya mimi nikousingizi kauleni nataka sana solution, tuwe na tuwe na tuwe na, tuwe na za, ha, zaji, na na pension za hawa wachezaji makocha pia si wachezaji yake ya uliona mambo yake umeona vile metotiza, hapo hapo eh, mahali mahali champion kama lakini ka. changamoto tutatoa hizi pesa tuweke hapo, ama hapa ku, kuboresha tupo kwanza meonshahaltuo kujibu nataka uifikirie ni makusudi makusudiake ukiangalia wizara ya michezo mbali na wizara ya michezo kuna natuahi za kitaifa na utamaduni ule nafikiri nafikiri aliko na na nimeuliza makusudi hawa wazee wetu wanaweza umeona ilivyokuwa amanaka wakati anafariki ana dunia kuna, fikiri, kuna mfuka ambao inafaa pia labda kupitia kwa shirikisho serikali wizara kuangazia. lakini tama sio kuangalia mimi ni me nikiwa hapa suluhisho si kuangalia wizara na kuangalia watu wafanye na fifa Soluishu ni wewe wakati unacheza b kujiuliza nikitoka katika Life after na uanze ku kupata training kuweka biashara umeona wachezaji wakiweka biashara za wakiweka biashara ni vizuri sana kuanza kufika saizi wakati utakuja mimi sitacheza wakati si nitafanya nini na ni wewe mwenyewe ni personal question nikitoka hapa nitafanya nini sisi tunawafanya former players wengi tunawafanyia coaching training sasa umeona wakina wakina baraza umeona antoni eh, kimani tumewapa training lakini lakini tutafanyia wangapi training ikauleni hawa wengine wanaeweza entertainers hawa wengine wanaweza kuwa, kuwa oualis hawa wengine wanaweza kuwa business eopl lazima waamke na wachangamke tutawaekea workshop za kuwaeleza lakini ni na pasi hiyo question utafanya nini baada ya tbal hatuwezi kuchukua usukani wewe ukishatoka katika ftball na tutakuwa na shida tayari ya vijana wengine wachanga wanakuja itakuwa ngumu sana itakuwa ngumu sana mtazamaji hali ndio kama hiyo imekuwa raha sana kuwa na rais wa shirikisho shirikishogumzo litaendelea kumbuka kwenye standard digital na vile vile kwenye game yetu eee, watu waendelee na shughuli kuna jamaa alikuwa alikuwa anaitwa abdalla ibn rashid eee, muulize, muulize presida, mbona wa FKF. Eee, Women league kiasi kidogo hicho sana hapa orim odiabosero atthe best peen ve ieyafkoike usaongemambo ya kesitukimaliza wajua tangu nichaguliwe hatujapelekwa kotini upya nchaguliwe oktoba tunaelekea oktoba nyingine atuja pelekwa kwangu mimi ni kwa sababu sisi unajua tumekuwa sasa eh, ni watu wa kupelekwa kotini katika tribunal mtu akiamka tu tuliona suma... sijui mambo ya covid nini sijui mwanahabari ya ah, maji kwako kwa asubuhi asubuhi ivunjike ama uvunje sawa fkf fkf kotini kotini ukiamka upate suti yako moja ulikuwa umeiweka kwa droa, ikatoka na uchafu FKF kotini. Hmm. lakini msimu ndio maana pia sana kotini mwanahabaria anaitwa wii tumoeea ie tutandeea kuea nai pia tunaenda na tumeshindaga zote szishinda tu ya kotini ah, kotini iko juu sana watu tu ina, ina lumbaru, tu, tu na na tuendelee football kwa sababu utafanya nini kuzuia mtu kuamka atengeze makaratasi mengi aende nayo kotini kotini kwa sababu ya watu kama wale, We, kama wale hawana kitu kitu kufanya wezi kufanya wezi kufanya una interview kauleni utaenda utaenda utaenda shta useme nimevaa koti mbaya kwa, kwa ndio upewe uamuzi muulize je vijana mtaani watatetewa na nani salim wawiti salim justin musungu watching you live at silverpool hapa hivi nisilol eh alikuwa eh, eh, nasema muulize rais je vijana wenye vipaji mtaani watatetewa na nani itunakuza sana ligi zetu zimechezwa oos hivi sasa tumesimamisha wa sababu ya mamboyaocdon wah3 unt akii tume thehitiebhi tikab tiab katikan bnannaiso o kwa sababu unaweza 800scothea6b o football wanahitaji wanahitaji uniform Then maji ekeyakeanahitajianahitajimaji lazima wafanye transport sio kazi yetu lakini azima tusaidie tunashikilia mahali Baya hapo basi kwa sababu pia ni enterprise usianze mahalitukish shikiia apobasi wa ka sabaua iukianusianze lkaln kamajjaa jajipanga kama nioosanauizjerais kwa namna ulivyozungumza na haya maongezi tuliokuwa nayo tukimaliza kabisa ningekuwa mimi kwa namna ulivyozungumza kwamba baadhi ya watu hapo kwenye mpira si kwa sababu ya pato mimi ningekua nimejiondoa unaweza wacha rahisi lakini mimi kauleni nimepiga football b years kwa hivyo part kubwa sana ya maisha yangu wakati siko kwa ofisi yangu nafanya mambo yangu ya kiteknolojia part kubwa sana ya maisha yangu imekuwa ni football na namimi pia upenda nikipa mtu ni nijaribu kutimiza kwa hivo nili hawa watu walionipa po kwamba hii kitu inaitwa naitwa tujaribu kuitengeza mtutaiwacha tuiwache mahali tunaeza kusema tulitoa apa tulta mahali sababu kila siku kuna message kwa simu yako ya shida fulani shida ngumu kuna mtu amepata kansa ako na nabl kuna mtu ameumia kwa, kwa kiwanja akicheza kuna tm haina pesa za kutoka point kwenda point b kucheza nakwambia nakuambia kila siku gni simu yangu inalia kusema president kusemaunaweza kupata kitu tukakimbia game ni lk peke yake ni n peke yake siwezi kutimiza lakini naweza kutengeza structure na order ikawa kwa vile vitu shirikisho inafaa kufanya nimesongesha ikafika 80 nikifika hapo nipate e eh, yangu mimi naweza kwenda zangu eh, kauleni teknolojia ina mambo mingi sana mimi naunda vitu pale nitaendelea kuunda wataendelea kuunda its been some Sanzima, hour kwenye standard ni kila siku za za ijumaa kuanzia saa saa hadi saatano, kipindi cha tikitaka na na na na tutaendeleza ili gumzo. Na mambo mengi tukazungumza naye imekuwa raha sana kuwa na usisahau euro za euro zinaendelea na radio aenei ki a ania i utaene ahiha mmbo ngiea tukauany imekuaaha aae baada ya kwa president nimeona mambo mengi sana wakifungwa mabao wakati tena wakatitaraii s football nikiwa nimejiondoa kuiona vizuri kwa kwa sababu ndani sana ikidunda vibaya una vibaya unalala siku tatu kufanya bitufa, kufanya vitu ukavurusha watu ukaharibu nataka ukue level kidogo uenjoy, lakini ujue hakuna hakuna right kwa hakuna right mtu ana lazima w kuona iu kama kuna, mtu write, kuna mtu football, na na wako akishinda ama yule unafaa umpongeze uende nyumbani ukiwa hiyo ndio jak arera paw kuraangu inafanya kazi kp ndivyo alivyosema na maoni ni mengi utafuatilia baadae kwenye na game yetu kuna wanaokuhongera kuna wale wanaokuchapa kwelikweli manake binadamu lazima mimi usemaje hujiita kipenzi cha wengi chukizo la wachache kwa, kwa politics e, tunaambiwa ukipiga60 hiyo ingine wewe wachana nayo kwa sababu itakujenga ukikuja hu kama hii sasamamboa mashemeji ya dabi kuchezwa sio nyayo imeniletea messages nyingi na stor nyingi sio sisi lakini saa kwasababu ni kiongozi lazima uchukue na uibebe ili la dada pia ya maneno ya, ya, ya, ya, na na ya, ya, ya kwamba covid imebadilisha thinking sana maana leo umekuja kunifanya live interview kwa tv leo uko digital mambo mamboyamebadilika sisi katika football, tunabadilika tunabadilika na na na na na wakati vile na ni possible kwamba kwamba tunaweza kuwa better days hizi siku kuliko jana kwa hivyo mi natarajia kwa tutalia sana ijayo, sana miaka ijayo kama leo na nataka kuambia wale btunabadilikabdakuitolea nakuambia asante kwa kushikilia kan shia vilabu ukisema kuna shida kama ni leopards kama ni gor gormaia wanajitahidi sana kupigana kuaksha timiko kwa, kwa kiwanja wanaweza kufanya beta lakini already wana pashon ya kuendeleza kwa hivyo lazima tuwasukume tuwapatie aidia nzuri na tuope kwamba watatengeza wata, wata mle mnuni mlumbi mzungumzaji nikmwendoa rais wa shirikisho tumeangazia maswala na juni 3 na hatma ya ligi hapa nyumbani tumeangazia maswala ya, ya, ya kina dada timu za taifa na majeraha ya wachezaji mbalimbali mbali, na maswala ya chungu ni institution kubwa mengi yatazidi kuzungumzwa endelea kufuatilia habari mbalimbali kwenye mbalimbali za mbali, standard group san wali, na imekuwa raha sana kuzungumza nawe do have a beautiful weekend na mwanamichezo kwa niaba ya ali hasan kauleni kutoka kwangu walte kinjomi nasema shukran zaidi hadi wiki ijayo utakuwa papa hapa kwenye podcast gumzo na mwanamichezo gumzo na mwana mwanaspoti podcast