If you own a vehicle with less than 200,000 miles and have an auto warranty about to expire or no warranty coverage at all, listen up. CarShield has a low-cost month-to-month vehicle protection plan that covers more parts than ever. Visit carshield.com/audio to find out how you could pay almost nothing for covered auto repairs. Drivers who activate this vehicle protection today will also receive free roadside assistance, free towing, and car rental options at no additional cost. Get your free quote today at carshield.com/audio. That's carshield.com/audio. nam karibu katika makala ya kisa changu podcast na wiki hii ninazungumza na mwalimu yunis waithera aliyezaliwa miaka t na mitatu iliyopita kule molo kaunti ya nakuru na kisha kupoteza uwezo wa kuona miaka sita baadaye nipo naye hapa kufahamu kisa chake kabisa zaabisaunaitwakwa majina anaitwa waidhira wanywike hmm. nafanya kazi katika shule ya embonga na kama vile amesema sina uwezo wa kuona kuonahi yeah. nikitaka kujua ninanasa ni nani hasa Yunis ni mwalimu wa kike ambaye amezaliwa katika jimbo la nakuru akasomea siaya county katika shule ya msingi ya Oder, school for the Blind. Alafu akaenda shule ya upili ya thika school baadaye nikamalizia chuo kikuu cha kenyatta kufanya shahada ya elimu nikitaka kujua alizaliwa hivi alivyo ama nilipoteza uwezo wa kuona nikiwa na miaka sita lakini uwezo ulipotea polepole pole. so by the time ilikuwa nafikisha mwaka wa saba macho yalikuwa yameharibika kabisa na hiyo infection ilikuwa inaenda kwa akili so ikabidi nikaenda hospitali ya macho wakayatoa they removed the corner, the pupil and everything so ikabidi niende special school mapema mapema wewe ni mzaliwa wa kaunti anakuru na kwa sasa hivi unajituma mbali sana na kaunti yako ikizingatiwa <laughs> kwamba hauna uwezo wa kuona unajua hata kama mtu hana uwezo wa kuona lazima ajitume hakuna mtu atakuja unga kila siku kila siku na unahitaji chakula sasa ikumaliza chuo kikuu that was back in 2012. nikaanza kutafuta kazi kama mtu mwingine yeyote yule nikaajiriwa huko kosi siaya nilikosoma lakini nilifanya b ndio kidogo mwaka wa2015 moja nikapata shirika la latsc linaajiri walimu nikapata chansi yangu iko kisii nikapata nafasi nyamira japokuwa sikuwa nimewahi kuja nyamira hapo awali lakini nikajaribu tu bahati nikapata hata hivyo nilikuwa nimepita wa kwanza nilipofanya interview nikajishindia kazi mara ya kwanza ulipokuwa hospitalini na daktari akukuambia kwamba hautaona tena hauna uwezo kabisa wa kuona ulichukuliaje hali hiyo mimi nilishangaa kwanza nilishangaa kwa sababu sikuwa nimewaiona watu ambao hawaoni sikujua maisha yao yakoje sikujua kama wanasoma ama hawasomi sasa mi nilikuwa nimejua tu maisha yangu yameishia hapo sikujua what to do next kwa maisha yako ya binafsi uliathirika kivipi mwanzo ulipoambiwa sasa uni hautaona tena okay nashukuru mungu kwamba sit ilipotea nikiwa mdogo so angalau sikuwa najua mambo mengi sana e, siwezi nikasema kwamba nilirudi nyuma sana kimaisha kwa sababu nilisaidiwa mapema a kuna wengine wanapoteza macho wakiwa hata miaka ishirini wengine wanapotea wakiwa kazini wanaathirika sana lakini unwanahiaa kwa sababu aliotea iwa bado mdogo niliweza iiweza haraka haraka nikaendelea na maisha familia walikubali tu walikubaliana na hali yenyewe wakaanza kunifundisha sasa vile nitaishi kunifundisha kufua kuosha vombo hizo kazi ndogondogo ndogo. sasa nilipoenda shuleni walishangaa wakati mwingine nakuja nikiwa nambari ya kwanza hey, unasoma walikuwa unasoma walikuwa hebu tuonyeshe vile sasa sasa unajua unajua ziko, in, ziko in dots. ni dots tunasoma wanashangaa walikuwa mwinginanmaae ni maandishi ya kawaida lakini ni kubwa kubwa ile unaweza guza zile ziko Lain, sasa wakashangaa anasoma ni kila so, kila mtu alikuwa anashangaa lakini sikuona shida kwa sababu kila mtu zio wa Umayivo. unafunza mbali sana na nyumbani kwenu na mm-hmm. shule ambayo unafunza mm-hmm. ni shule ambayo imo vijijini unaweza ukatupa taswira kamili ama picha ya siku yako inavyokuwa ukitoka nyumbani ukienda shuleni inakuwaje kwanza lazima niamke mapema nijitayarishe kwa kiasi fulani naweza sema kwamba vile nafanya kazi yangu pole. kawahida, nichagui, nguo, ni polepole kuliko mtu wa kawaida lazima nichague nguo nifanye nini niamke nipikie hao watoto wangu breakfast kuna watu hapa tunaishi nao <laughs> na wanguunu niamke niwapikie chai mm. niwatengeneze maji ya kuoga unaona sasa nikimaliza hivyo ndo tunatoka tuko na pikipiki ambayo inatupeleka shule kufika pale kama niko duty niko na msaidizi wangu hapa lazima tuhakikishe kwamba shule iko safi kwanza lakini lakini nashukuru nashukuru mungu mungu watoto ile kutake advantage sema wa sasa wakati unafundisha wana- wanafanya wanafanya fanya vitu vyao lakini nashukuru mungu, wamekubali na tu vile inafaa so hawancfaaa zangu naenda kama kawaida lakini kuna mambo unajua siwezi fanya kama kuandika kwenye ubao lakini kufundisha content iko so yey yeah, ananisaidia kuandika kwenye ubao kusahihisha vitabu anahat k maisha yangu inakuwa tu kama ya mtu wa kawaida hmm. napotoka shuleni lazima nije nitafute mboga nikatakate nipike wakati na yeah, naye aanasahihisha vitabu naona no, sasa ukiwa hapa kwa nyumba umenieleza kwamba wewe na shughuli mbalimbali majukumu yako ya nyumbani ndiyo wewe kupika chai kuosha nguo kupiga deki Ae. na maswala kama hayo au kumbi na changamoto asina changamoto kwa sababu uh-huh. wakati nimeingia kwa nyumba lazima niipange kwa njia ambayo mimi najua mwenyewe kama saizi nitakwambia ukiniuliza <laughs> ni cha rangi gani gani nitakwambia unajuaje rangi wakati nimenunua huwa kwa mfano sasa kama nimeenda nigani Kuka nataka pazia before macho yapotee nilikuwa nimejua kutofautisha rangi tofauti tofauti sasa kama ni bluu kwa mfano unajua kuna light kunaroya kuna sky blue kuna royal blue kuna dark blue, kuna dark nebluu sidhani kama unajua hizo zote hizozote <laughs> na nakala, <laughs> na na na kidogo sasa nikienda kwa duka lazima lazima nimwambie nimwambie nataka nataka royal royal akiniuliza ni ni ni ni ni gani nitakuwa sample kama kama kama kama hii hii hii usinipatie blue nyingine niko yangu yangu lakini ninapopata wa mtu mtu naye namwambia rangi zangu ningependa nyumba iwe hivi na hivi na hivi so usiwahi kubali tukinunua kitu afanye nini yani kama ni blue, hakikisha ni hii. Kama ni pink, hakikisha pink sio light pink unaona <laughs> so mimi najua kila kitu kiko ni mii mwenyewe nimepanga na hata hao wanajua wale tunaishi na aa anajua unis akieka kitu chake hapa kama ni kiberiti lazima wasitoe kwa sababu sina time ya kuwauliza mlieka hapi kiberiti mlieka hapigasi mliekahp naona lazima nijue vile nimepanga <laughs> kwa sababu madamu ni wazi kwamba huna kabisa uwezo wa kuona wanafunzi awakuchezei unajua wanafunzi ni watu wanaopenda michezo hawana mzaa nawe ama inakua <laughs> ama unakuwa sura kazi ukiwa kazini e, nikiwa kazini lazima niwe mkali unajua uhum. lazima niwe mkali wakati mwingine pia nafana kana kwamba nawaona naona so unaweza shtuka nikamwambia mtu kwa mfano david kaa vizuri na hata labda ajakaa vibaya labda amemakinika kabisa so eh, kwani mwalimu ni, kamana, ni, eh? shitukia, ni tumu, otu, so, kama ananiona nashtukia nimeita tu mwanafunzi wote ni shule ndogo kuna changamoto ambazo zinakukumba na labda ungependa usaidizi kutoka kwa serikali okay changamoto zipo unajua mimi natumia brails kuandika natumia maandishi ya brail so wakati mwingine unapata inabidi nijinunulie vitabu vyangu kama abd jnuuli karatasi zangu za kuandikia inabidi najinunulia kwa fedha zangu kama ingekuwa iwapo ningepewa msaada ningesema kwamba shule ama serikali watununulie sisi vitabu namba t shida ya pili ni teren ya shule so, unajua huko kwetu sasa ni vijijini wakati mwingine unapata barabara si nzuri tukitembea peke yetu wakati mwingine tunajikwaa ama tuna sk kuanguka hata na pikipiki unaona kwa sababu barabara mbaya kukinyesha barabara inaharibika kabisa kama wangetutengenezea hiyo barabara at least comfortable eh, asante hivi mm-hmm. nikuulize swali la kizushi kidogo sababu ni mwanadada mrembo naona r <laughs> kwa sababu ya hii hali yako mm-hmm. labda katika hali ya kuchumbiana mm-hmm. u- ulikumbwa na changamoto zozote zile hey, changamoto zipo changamoto zipo kuna wakati nilikuwa na mchumba ambaye alikuwa na shida kama yangu mm-hmm sasa unaona wakati maybe tunataka kwenda out lazima tutafute mtu watatu unaona wa kutuongoza y yani, watu ambao hawaoni hawana siri in short hawana siri japokuwa siku hizi teknolojia imetusaidia naweza nikasoma jumbe zangu naweza nikatuma pesa naweza nikafanya kila kitu lakini kwa kusafiri unahitaji kwakusafiri nahitajsad siezinikanunua gari nkajiendeshea sata tungekuwa na gari letu lazima usaidizi lakini kwa saa hii nina mchumba yuko sawa yeah, anaona ananisaidia sana nashukuru mungu sijui sasa labda tumulize <laughs> kwa sababu yuko <yikuwa> kapa afkira <laughs> ilo saliataijivu vizataijivu mwenyewe nikajua watoto ah bado ndugu yangu karibu naona hata mwenyewe sasa nikuulize unaitwa na Ni kwa majina naitwa edwin meroka mm-hmm. ndume kwa ndodumeabo mimi ndio ndume <laughs> mi ndiyo babalao asante sana mm. mwalimu amenielezea kuhusiana na mahusiano yenu na we umemkubali jinsi yalivyo mtazamo mm. wako ni upi na labda kama ungependa kunieleza mlikutana wapi mm. e, nani aliaproch mwingine kwanza <laughs> <laughs> itakuwa <laughs> uh, ni vizurinikweli huyu mrembo nimempata karibu miaka tano imepita sita so nimempata kwa hali hii yake mapenzi nayo na najua sikuchukulia hatihaoni ama nini so ro ilimpenda na nikamwambia sikumficha mi mm-hmm. mara ya kwanza nilimwona nikamwambia ni mrembo <laughs> tunaweza tu fanya hivi mm-hmm. na akanikubalia kwa sababu ya hali yake kwamba e ana uwezo wa kuona mm unajua kuna watu wengine labda wanaweza wakat wakam ama kumchukulia visiv mm. hayo yamewakumba changamoto ziko lakini pia unajua pia inategemea vile uye mwenyewe unajichukulia so ukiona mwenzako anafanya hivi kama uichukulii inaisha tu kwa sasa nimefika katika shule ya upili ya mtakatifu paulo ya embonga katika eneo bunge hili la mgrango magharibi ambapo ndipo hapa mwalimu uni anafunza na nimekutana na baadhi ya walimu wanaojumuika naye wanayeshirikiana naye katika utendakazi wake wa kila siku ndugu yangu lineambia unaitwa nani wanyanja ml unafunza hapa somo la historia mm-hmm. na somo la mungu hivi mumekuwa hapa kwa muda upi na madamu tumekaa karibu miaka tano sasa yeah. iko vipi ukiona jinsi alivyo ana uwezo wa kuona hali iko vipi kikazi eh, kwa kazi huyu mm-hmm. anafanya kazi mzuri sana hata tunashirikiana na fenye yee anafunza somo la historia huwa ananisaidia sana katika hilo somo kosie alitangulia hapa so anajua vitu mingi kunishinda kidogo na tunasaidiana sana mna taget gani mwaka huu5 right now, we have a of ndio tunataka tupate sasa sijui mwalimu tunawezaelekea darasani kidogo tuone hali inavyokuwa unashughulika kivipi na kazi zako za kila siku isatawapeleka asante hapa nimefika katika kidato cha tatu katika shughle hii ya mtakatifu paulo mwalimu unic ameingia rasmi kutekeleza majukumu yake ya kila siku ili kuwapa wanafunzi mafunzo tunakaribishwa mwalimukaba asante sana mkumbuke tunaangalia riwaya ya chozi cho lahenam basi jinsi ambavyo umesikia ni wazi kwamba ama kweli uwezo wa mwalimu yunis kutoona si kizingiti nikitamatisha kisa changu mimi ni william omasierekisa changu pdcast But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC.