sepe tuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia kwa miezi mitatu sasa baba ameahirisha mpango wa kupeleka kampeni mount kenya jumanne amefika mount kenya lakini sio moja kwa moja kupiga kampeni amekuwa mgeni wa heshma kwenye hafla ya wasanii katika mji wa mmiliki wa, wa royal media waadiaie sk masharia licha ya urafiki wake na kigogo wa eneo kisiasa ambaye ni rais kenyatta upo ugumu kwa odinga kusikizwa mnt kenya hata habari kutoka hafla ya moranga zilisema kwamba wazee wa jamii wameandaa tambiko la kusafisha kisirani cha eneo kinachofanya baba kukataliwa daima kule yasemekana kwamba tambiko litafanywa mwezi septemba ili wazee waombe baraka za muumba kusafisha kisirani ambacho kimetatiza matumaini ya baba mt kenya hata ukweli ni kwamba ukosoaji mkubwa ambao rais kenyatta anaupata kutoka ngome yake siku hizi unasababishwa na swala kwamba alipatana na kuungana na mwanasiasa ambaye eneo na unakuwa adui yao mkubwa wa kisiasa mwanasiasa huyo ni raila odinga ukosoaji ambao kenyatta anaupata kutoka ngome yake hautokani na sababu nyingine kuu zaidi ni kusalimiana na baba Diyo tuseme baba hata akijitolea na kuonyesha upendo mt kenya hupata ugumu kumuunga mkono na zipo sababu hebu niseme hivi jina la odinga lilivurugwa likachafuliwa miongoni mwa watu wa mt kenya miaka ya sti mbegu ilipandwa na ikajikita kinachoendelea sasa na tangu ujio wa enzi ya vyama vingi kinaendeleza tu pepo aliyealikwa zama na kupokelewa kwa mikono miwili mauti kenya jeramogi alikuwa mtu anayesema mambo bila woga hakuwa mtu wa kuyumbishwa ndipo washindani wakatunga propaganda za kuliharibu jina lake wakati alitofautiana kimawazo na mwandani wake rais jomo kenyatta mwanzilishi wa mchi tofauti zilihusu maswala ya wakubwa kunyakua ardhi nchini kenya propaganda zilimtaja odinga kuwa mkomunisti lakini ukweli ni kwamba hakuwa mkomunisti propaganda zikamtaja odinga kwa mtu wa tamaa nyingi ya mamlaka na nguvu za serikali kwamba alikuwa mtu wa kiu cha urais kwa hivyo ilifaajamwakenyatta tahadhari odinga sije akamwondoa jamii za munt kenya zilikumbwa na wasiwasi ya mzee kukipoteza kiti cha urais miaka ya 60 kwa hivyo zikipewa habari za makamu wa rais jaramogi kutaka kumwondoa mzee jamii hizo zilimchukulia kuwa mtu mbaya ajabo ikumbuke kwamba mut kenya nzima iliteswa vibaya na wakoloni mkoloni alikuwa amezipokonya jamii mashamba yote akaikusanya jamii kwenye vijiji vilivyozingirwa kwa aya huku zikifanya kazi kwenye mashamba ya wakoloni mateso yalikuwa mengi kwa hivyo kigogo wa jamii alipopata urais jamii nzima ilifahamu umuhimu wa mamlaka ya serikali maana dhuluma za ukoloni zilikuwa zimeifunza jamii ya Mount kenya ifaavyo kwa hivyo miaka ya 6 maunt kenya ilivyopewa propaganda kwamba makamu wa mzee alikuwa akimsumbua mzee kwamba litaka kiti cha mzee bila shaka jina la jeramogi odinga likawa jina la adui wa jamii kisiasa uchunguzi wa sepetuko kupitia vitabu vya historia ya kenya na kauli za walokuwa watu wa mamlaka katika serikali ya kwanza ya mzee jomo kenyatta umeonyesha kwamba mhusika mkuu wa kuvunja uhusiano kati ya joma wa kenyata na jaramogi a uginga odinga alikuwa ni tomas joseh mboya daima mboya alitaka awe ndiye mrithi wa kenyatta kwa hivyo mshindani wake mkuu alikuwa makamu wa rais jaramogi kwa kuwa jaramogi alikuwa msemaji asiyeogopa ilikuwa rahisi kumharibia sifa akadaiwa kuwa mchochezi eti anataka urais kwa nguvu baada ya kuondolewa ulaji viapo vya damu ukafanywa katika maeneo mengi ya mut kenya kulinda kiti cha urais imekuwa ndiyo historia iliyopanda mbegu na ndiyo nitasema hivi itakuwa vigumu kwa baba kuungwa mkono mkonomunt kenya maana imekuwa karibu miaka 60 ya jina la odinga kusemwa vibaya katika eneo wala si neno kwamba yanayosemwa huwa hayana ukweli ni propaganda za tangu miaka ya 6 ni kutokana na haya ndipo baba amemkaribisha kenyatta nyanza tangu wasalimiane lakini kenyatta amesita kumkaribisha baba mut kenya suluhu itakuwa ni ukweli wa miaka ya 60 kusemwa jinsi ulivo kwamba jaramogi hakumsumbua jomo kenyatta zilikuwa njama za kuwatenganisha na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyungesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia