Sepe tuko. kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia awali mwanasiasa ambaye alifahamika kwa kutumia mbinu ya umati na hadhara alikuwa baba kuwakusanya watu wengi pamoja na kuwapa ajenda zake lakini sasa baba ameanza kuiacha mbinu hiyo msimu huu naibrais weliam ruto ndiye mwanasiasa anayeonekana akitumia mbinu ya kuvutia umati rutu amekuwa eneo la mut kenya nyendarwa majuzi akavutia umati si kidogo nyimbo za kumsifu mweumba zikaimbwa halafu ushindi kwenye uchaguzi mdogo katika wadi ya rurie maeneo bunge yakiambana hata juu ja ukasherehekewa juma hili baba amezuru maunt kenya bila kutafuta umati wa watu kama ilivyokuwa awali amefika muranga kwenye helikopta na akatua kwenye boma la mojawapo ya watu wazito kifedha katika mount kenya mwajiri haswa waliohudhuria mkutano huo unaweza kuwataja kuwa wenye nchi wamiliki biashara na kampuni magavana marafiki wa rais halafu maswala yaliyotamkwa pia yalihusu ubunifu wa kisasa wasanii kufaidika kutokana na jasho lao masuala yas hapakuwa na mazungumzo kuhusu bei suku ya sukumawiki au kabeji kwamba sasa kifurushi kitauzwa pesa ngapi la hasha awali baba alikuwa shujawa hayo siasa za bei ya unga na sukumawiki ili kuvutia umati msimu huu hata tangu asalimiane na rais kenyata baba amekuwa mchache kwenye siasa za umati na badala yake anawatafuta wenye nchi hebu niseme hivi jana tumesema kwenye ukumbi huu kwamba itakuwa vigumu kwa baba kuungwa mkono mkonomt kenya maana imekuwa karibu miaka 6 ya jina la odinga kusemwa vibaya katika eneo hilo ijumaa hii tuseme kwamba baba anabadilisha mbinu kisiasa ili kuondoa ugumu huo na alianza alivyosalimiana na rais kenyatta anatoa ishara za kuanza kutaka kueleweka kwanza na wenye nguvu za serikali nguvu za kifedha akianza na eneo ambalo limemkataa miongo mingi tuseme tena leo kwamba jina la jaramogi uginga odinga na kizazi chake kusemwa vibaya mut kenya ilianza miaka ya 6 sawa na tulivyosema jana walioongoza propaganda hiyo walikuwa tabaka la juu kabisa wanasiasa wakuu wa mut kenya kama mbiu koinange na njoroge mungai katika serikali ya jumo kenyatta wamiliki biashara na kampuni katika kundi la gema njenga karume na kehika kimani wenye mashamba wakuu wanaowajiri watu hilo ndilo lilikuwa kundi lilaongoza propaganda za miaka ya 670 kusambaza ujumbe kwamba odinga ni jina linalomaanisha usumbufu wa kisiasa na, na tamaa ya mamlaka mtu ambaye daima hutaka kuondoa kiti cha urais katika mut kenya kundi hilo pia liliongoza ulaji viapo vya damu mwaka 69 punde baada ya kuondoka thomas joseh mboya kauli mbiu ya viapo ilikuwa ni kulinda urais ulokuwa mikononi mwa jamii ya mount kenya tumetaja jana kwamba thomás joseph mboya alikuwa mstari wa mbele kuvuruga jina la odinga jeramogi maana alitaka urais zaidi na leo tunasema kwamba mboya hakujua kwamba anatumiwa maana punde baada ya kummaliza odinga ya kisiasa mpango ulifanywe mboya aondolewe maana alikuwa ameshamaliza kazi mboyakiuawa ukisema jina odinga ilikuwa sawa na kusema kichwa kigumu na usumbufu katika ngome ya mzee propaganda ililokuwa imeshinda ni propaganda hiyo ndiyo raila odinga amekabiliana nayo mt kenya hadi leo wala haina ukweli imekuwa tu propaganda ya kuhifadhi urais katika eneo la mt kenya na ndiyo nitasema hivi hatua ya rai la odinga kubadilisha mbinu ili yakubalike na wenye nguvu katika maut kenya kwanza akitarajia kwamba watawanasihi watu wadogo kumkubali bado itakabili changamoto watu wadogo katika eneo la munt kenya wamekuwa wakiuliza mbona mumetuambia ni mtu mbaya tangu zamani mbona sasa abadilike kuwa mtu mzuri mapema mwaka huu viongozi wa tabaka la chini walimuuliza rais kenyatta swali hilo kupitia barua waliuliza mbona rais ulitwambia kwamba odinga alikuwa modomugoroki lakini sasa unasema ni ndugu yako ni mojawapo ya maswali katika siasa za kenya ambayo ni magumu kuyajibu ni maswali yanayoonyesha athari za siasa za kumalizana siasa hizo zimewaharibu watu ambao wangejenga kenya na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia