hile ni gumzu la wiki podcast nam niko na m- ni wakazi wa kaunti hii yenyeri kwenye gumzo la leo tukizungumza kuhusu masuala ya siasa na vilevile vile ugumu wa maisha ambao umeendelea kuwakumba tukianza na nawea rafiki yangu kumekuwa na haja ya maafisa wa polisi kupewa ushauri ili kuweza uh, kukabiliana na msongo wa mawazo wamekuwa wakijiua unafikiria kwamba ni ugumu wa maisha ni ugumu wa maisha kwa sasa baradhara ya wakuwe wanaongezewa mchaara kulingana na vile walikuwa wamepelekwa hiyo ni kitu sana nikaa kitu ilisimama mimi kwagu nikasema huyo ni upusi mtupu ni ujiga na upusi kwani sisi hatujuuii na tumejiandika sisi ni mahasra kawaida sisi tunachukua loan tunachukuatunajilipia yee yeah, ako na anaka... wamekuwa wakishindwa kujipanga jinsa... e, anawezachukuaunamaanisha wamekua wakishind ni... tukiondoka kwa maisha na vile vile ugumu wa maisha tuingie kwenye siasa umeona eh, hivi majuzi raila odinga akiletwa eneo hili la, la mlima mliman unafikiria ya kwamba raila odinga anafaa apitie hiyo njia ama anafaa kufanya mikutano na wananjhi kulingana na vile nimejuaraila na masharjau citizen O watu kuna kituwanakaa wanatuchorea kwa ubali sanaa utn nikizaliwaalikua naidia seikalinampakawsasa hakuna kituamefanyia seikali na kia a seikalhtikichaguliwa na nyingin anapigana uu chii ii aingi wa wh ettnat 0weeenakng kwiieeetseikli e kt kkil mt ttmuyngu i <team> <wadữ> in the morning Kaunti ya nyeri kauntihyayerijina langu ni hadi nyamira aliko asante sana nyamia john sanamwenzangu ukiwa nyeri hii ni maisha podcast nikiwa katika kaunti ya nyamira ambapo nimejumuika na wakazi mbalimbali mbali. kuzungumzia maswala ya kisiasa humu nchini watu wanauana tumesikia visa vingi kuhusiana na watu kupigana watu kuuana tatizo liko wapi ukianza na majina yako. Kwa majina yako naitwa ukianzana majinayomajinami naitwanyangechbanmimi kusema ni vile tuko seri na serikali mbaya mbaya na na hii serikali ilianza huyu mtu anajiita ruto hasla na rais mtunajitarutonaaisenyewe Rundoni yari alibuchumi. Akatudanganya mambo ya double digit, double digit. Sasa tumeongozwa double digit. Hali ya Maisa imekaa ngumu. Wewe unafikiri vipi? Mimi kwa majina nenda nasami chana kutoka Nyamira na unasikia vile mwanzangu anaongea. Huyu ni mtu wa ODM lakini anasema yeye ndio aliweka hii serikali ya Jubilee. Hii <laughs> shida mali imetokea. Tulipata maneno ya intelligence. Maneno yaitwa BB, tukaanza kuchukulika maneno ya BB. Ukisema okay. okay. hivyo unamaanisha kwamba huu mchakato wa kuifanyia katiba marekebisho ndio chanzo kimesababisha Wakenya wanamsonga wa mawazo. Shida ni ile rais alipigwa kura shughulikie watu milioni 45. Sasa anashughulikia wanomwili watatu. Suluni gani? serikali lazima ikuje pamoja iwache kushughulikia mambo ya watu wawili ama mmoja suluhu mambo ya mzongo wa mawazo serikali iweke vituo katika hizi mapolisi na iweke vituo za watu kuenda na kuzungumza ili watoe zile wako wa nazo kwa sasa hivi siasa zimechacha sana humu nchini kenya hmm. kuna siasa kati ya viongozi ama vigogo waliokuwa wanasa tuseme wanavutana hapa na pale ushirikiano wao sasa ni kama haupo tena hii hali inakuwaji hawa viongozi wanastahili una lazima waungane nahii ni mwanzo wa kuunganasa ma atunatak ilykitmawan b waahiu aauh nikuulize unafikiri aila anastaili kunanaaan na unaoelekea ne chaguzi muuwaliokua ti atakaia aungane namnaaau u kini hatujaona hawa vinara wakiandika barua rasmi ya kujiondoa kutoka kwa ule muungano wa nasa unafikiri siri iko wapi nini kimefichwa kwanza kabisa hawa vinara wanne wa nasa kuna mgawanyiko kwa sababu wachache ama watatu ambao walikuwa katika chama hicho wameweza kutoka na wamekuja public wakisema nasa is dead ukiangalia wiki iliyopita kilonzo mtula j alisema kwamba nasa ukiangalia mtu wa anc ambaye anaitwa malala pia alisema nas kumaanishaaawatuasasaamawkia jambo moja unajuaacha m hizi miungano zinafanywa ili kushinda uchaguzi sindiowakushinda uchaguzi 2017 sasa ndio tunavunja hii nasa kutengeneze muungano mwingine wa kushinda h wenye uchaguzi mkuu ujao tumebakisha tusema mwaka mmoja hivi tufike pale sasa kuna miungano imeanza humu nchini hizounaelewa nani anafaa kujiungana mwingine na unafikiri ni muungano upi utabadili kabisa maisha ya wakenyaatu wa uianuatuwwaipane mapwatauo katika ilimikizi mwenye uchumi mbaymuunano wenye utasaida hi an wa babarailalding na musalya mdavad <laughs> na stehen ano mosioka <laughs> kisha walete ule wachama cha mashinani aizakruto wamuongeze in pale ndani muungana akunamuungano wenye umebaki sahii ni wa wananjina e lanmuungan muungano jama yetu imesema wenye wako na kiburi mingi hakuna mtu anataa kuachia mwingine wacha babaenda nyumbani mtu anaitwalliamaa esazetu alafu anakuwa na kiburi mbonjanasema maneno ambayo aujathibitishasawa ni maonien mnakuja juu sana mihemko joto limezidi kuna hii siasa yabmno wewe ni mfuasi wa ruto naona unamtetea kwenye kauli zako unaelewa vipi muungano wa Up economy, nini, nini? kulingana na jinsi ambavyo mimi naielewa ni kwamba lazima tuanze kusaidia wale watu wa chini ndiposa wale wenye wako pale juu wenyewe watajisaidia lakini tuanze na wale ambao wako jio, jio pale jio chini wonga. hawana chochoteamboga kuna njia nyingi sana wanawezasaidika mm-hmm. njia ya kwanza ni william t akiwaai anawezaeka atenge pesa ambazo zitakuwa zinasaidia chama za wamama wanabodaboda na wengine iliwawujideukinglia katika serikali ya sa tuko na kituinahitw uwezo tuko na uo nayote mimi nimepata pesa kutokana Ola. na hiyo nimefaidika Iye. na ile Iye. biashara niko Iye. nayo kwa sahizi wewe kama hujui enda pale l usome ndugu yangu unajua nyinyi mnadanganywa ti ni mahasila amujui hizi vitu ziko moja kwa moja na kupokeza mwenzangu martin diema gurudumu hili ukiwa katika kaunti ya tranzoia uweze ukajua wanansi wanayapya kusema kuhusiana na maswala haya nikiwa hapa nyamera mimi ni william umaser namasante uh, sana mwenzangu william wamasire ukiwa nyamira tumekutana katika mwembe huu na tunapiga gumzo kuhusiana na maswala yeyo hayo ambayo mbudhi ametanguliza na halikadhalika umenipokeza hapa nchini maambukizi yanaendelea kuongezeka kila kuchao nini inasababisha maambukizi haya kupanda kila siku mambo ya maambukizi kenya inatokana na wakenya wenyewe kuacha mambo ya kufuata sheria za koronamimi nataka kuambia waziri wa afya yeye aweke mikakati wanasiasa wakitaka kufanya mikutano wapotili ya kwamba wamuuliza utafanya wapiae uzutanapenda ruto na akipita mimi naenda kusikiza ananiambiatah mimi naweza jizuia japokuwa rahila akija ni lazima ni nisikizelazima ni ni ni p... nifuate kanuni za afya <laughs> nitavaa ma nitanitaosha ni mikono vizuri so hiyo ndio kitu ambacho kinakosekana kosaizi. kwa sahizi si asa asa inakuja mwaka ujao kukuwe na mikakati maalum ya kuhakikisha kwamba sasa hivi ni kuna mambo ya kuhakikishasasaiamba una amoaafaa si katika kiozi cha polisi si katika familia si kwa watoto nini ambacho kinasababisha msongo wa mawazo Mimi, msongo ma, wa mawazo kwa sababu ya hali ya kiuchumi vile umezoroteka wanakaa wa kwa kazi azi sasa inamaanisha kwamba malezi ambayo yako nyumbani Haji, maafiso, polisi pia umeona wanapiga mwingine risasi mafispolisi mwingine mnisanamonangin na hayo mambo yanatokana na familia familiahmaswala si, yanafaa kubuniwa kitengo maalum katika idara ya polisi ama idara ya usalama kitengo ambacho kitasaidia wale maaskari wakiwa na shida zao wanaweza kuja pale wanafanya wnwanawekapo ili mtu anasaidika kupitia kitengo hic aholafu pia mambo ya polisi kutoka tu kazi kazi kazikazazam ni amri ni amri hapana chama cha kimekuwa chama cha hivipunde kujiondoa kwa nasa wipe chama ambacho ko kwa jangwa Kalonzo, a anawezaliaanataka nieleza kwanza huy ndugu yangu ya kwamba siasa haina waduhi wa kudumu wewe ulijua rais watasikizana na rahila haukuyua na haikukuaiketaarahis na railaodinga mbona uhuru kenyattarahis wa kenya ajawai kuandamanadina wedamaundkenya rahisi ye mwenya anajua watu wauka watake rahilataa akitembee naye atakuwa najipaka matope rais anataka kiongozi nmbyniku 0engenez yake kuleraila haitajiki kusaidiwa na mtu kuingian raila ni kiongozina hahitajki kusadka kusadwa na mtu amashanualiomba na ama o iliku ulikuwa mkutano wa anmz laiiwbun wmuziki sanaa na siasa ni kitu kimoja Ch- wa wa wa kenya. Kenya. Kenya. Kenya, kenya hapa ni mahali ambapo tunaeasema nihawaelewekiwataab 022 ama kama itaairishwa kutakuwa narala kama kinara e ambaye atasimama urais kutakua na william ruto ambaye itakua ni punda yenye imechoka na kutakua na a lakini hawa wote ninaona wakija nyuma ya raila kwa sababu huko mbele tumejua tusisihaja hmm. yetu atamtoayetu Kuna... Ma... kama akuna, watu wam ama watu ambao wanapenda mageuzi na, di, na, na, na, na, na, na demokrasia nchini kenya kikapu hey. chetu kilishajaa sisi kitu tunahitaji ianambaakuna maiitaenda wakati uh, uchaguzi unaisha ubali akishindwa aende kwa ininamb ya uch mfumo gani ambao utachukua kenya kutoka hatua nyingine hadi nyingine ule mfumo ambao umeletwa na kiongozi wetu wa down, ile ambayo inahusu sisi tunataka huo mfumo kwa sabau tumetumiauu ni mfumo ambao unaenda kumpow wananji wadogo wafanya ishara kunahitaji mfumo ambao uta, utachangia ugatuzi ugauzi kukuanyapaa mwenzangu john yeah. budhya na mwenzangu william amasire nyamira nikitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la trans zoia hili ni gumzo la wik podcast